เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:31:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 446 447 448 [449] 450 451 452 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366202 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6720 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:42:38 PM »

อ่านแล้วข้าน้อยงงว่าแย้งอะไรกัน ก็คิดเห็นตรงกันไม่ใช่หรอเจ้าคะ Huh

แบบว่านอกจากเทปน่ะคุณโบว์ Grin Grin

อ้าว...นอกจากเทป ก็ห้ามด้ามยางไม่ใช่หรอเจ้าคะ หรือว่าหมายถึงอย่างอื่นอีก ข้าน้อยก็เพิ่งมาอ่าน จะย้อนกลับไปสิบหน้าคงไม่ไหว T_T

I am dying... -*-

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6721 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:50:36 PM »

อ้าว...นอกจากเทป ก็ห้ามด้ามยางไม่ใช่หรอเจ้าคะ หรือว่าหมายถึงอย่างอื่นอีก ข้าน้อยก็เพิ่งมาอ่าน จะย้อนกลับไปสิบหน้าคงไม่ไหว T_T

Grin Grin Grin เหนื่อยซะแล้ว....ค่อยๆไปก็ได้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6722 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:00:39 PM »

จะเขียนกระทู้สุดท้ายแล้วครับ Grin Grin Grin ว่าถ้าเจตนาจะให้ใช้เทปอย่างเดียวต้องเขียนระบุครับว่า Only tape permitted ครับถ้าอย่างงั้นเป็นจบแต่นี่ไม่ใช่ครับ ดังนั้นสามารถใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทปครับ...ขอโทษจริงๆที่ต้องแย้งครับ.... Grin Grin หลงรัก หลงรัก

ได้ครับ งั้นมาต่อกัน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6723 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:12:19 PM »

ไม่ติดใจครับแค่ขอออกความเห็นครับ ผมเห็นด้วยกับพี่นาจาครับ เพราะถึงแม้มีบรีฟก็ไม่สามารถจับโทษ DQ ได้ครับเพราะ
คำสั่งที่ RO บรีฟต้องถูกต้องตามกฎครับ ถึงจะเป็นคำสั่งที่ใช้ได้...MD สามารถขอใช้คำสั่งพิเศษเพื่อความปลอดภัยเป็นกรณีพิเศษครับ แต่ในที่นี้คำสั่งนั้นไม่ชอบด้วยกฎของไอพีครับเพราะกฎบอกว่าต้องยิงในระยะห่างไม่ต่ำกว่า 7 เมตรซึ่งต้องมีเส้นบอกที่ชัดเจนครับ ดังนั้นจึงสามารถคิดยิงผิดวิธีได้ แต่ไม่สมควรกับการลงโทษ DQ ครับ

ตกลงมีในคำสั่งบรีฟหรือเปล่าครับ ว่าถ้าทำเช่นนั้นจะถูก DQ ?

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6724 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:14:14 PM »

ปายนอนดีกั่ว ไม่มีคนคุยด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6725 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:18:35 PM »

ดังนั้นสามารถใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทปครับ..

ไม่มีตรงไหนที่ระบุเลยว่าสามารถใช้ "อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทป"

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6726 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:32:25 PM »

ขอบคุณทั้งสองท่านมาก

ดูจากคะแนน น่าจะมี GM ได้แล้วนะครับ

อาจารย์อยากได้ GM แบบไหนล่ะครับ   
ผมคิดว่าขณะนี้ยังไม่เสถียรพอ  ต้องดูเฉลี่ยหลาย ๆ แม็ชครับ  ไม่ใช่เลือกดูเฉพาะแม็ช

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6727 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:37:44 PM »

ครับอันนี้เข้าใจตรงกันครับ....

แต่ถ้าหากพิจารณาจากกฎ ข้อ 20 (3) คำว่า "รูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน" จะเห็นว่าไม่ได้กล่าวถึง วัสดุที่ใช้ระบุไว้ชัดแจ้งเลยครับ....และยังเน้นว่าไม่อนุญาตเฉพาะ "ไม่อนุญาตประเภทปลอกยางสวมเข้าที่ด้ามกริพ" จึงชัดเจนการห้ามในจุดนี้ครับ......

ผมจึงตีความว่า...ถึงเป็นไม้ พลาสติก อคริลิค ยาง ฯลฯ หากรูปทรงเหมือนของเดิมที่ทำจากโรงงาน....ใช้ได้ไม่ผิดกฎครับ

กฎ หากไม่มีข้อห้ามไว้ชัดเจน ย่อมต้องตีความในทางที่เป็นคุณครับ.... Grin Grin (แบบเข้าข้างตนเอง Grin)

ถูกต้องทุกบรรทัดครับ

Grin Grin Grin

...ไปสมัครสอบ RO ซะดีมั๊ง..... Grin Grin

Welcome to my world.......

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6728 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:42:41 PM »

ขอบพระคุณพี่อ๋องด้วยครับ เข้ามาตอบแบบละเอียดยิบเลย Grin Grin

อ่านดูแล้วเข้าใจเกือบทั้งหมดครับ เอาของผมอีกนิดครับตัดสินเรื่องเทปไปด้วยเลย Grin Grin Grin

แบบนี้ ผิดกฏมั๊ยครับถ้าผิด...ผิดเพราะอะไรครับ ถ้าถูก...ถูกเพราะอะไรครับ Grin เอาไว้เป็นกรณีศึกษาครับ

วันนี้เป็นครั้งแรกในรอบเดือนนี้ ที่แบตฯ มือถือผมหมดภายในครึ่งวันครับ
เหตุของวรกิจ ที่ไม่ได้เนื่องจากถือเป็นการโมดิฟายประกับด้ามปืน  เปลี่ยนแปลงผิวปืนผิดไปจากเดิม  โดยมิได้ใช้เทปครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6729 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:55:45 PM »

พี่น้องครับ.....ผมตามอ่านซะเหนื่อยเลย อิอิ
-เรื่องประกับด้าม ผมขอบายนะ...เพราะไม่มี SP-01 แต่ถ้ามี ก็จะใช้ด้ามยางที่มากับปืนนั่นแหละ แล้วทากันลื่นที่มือเอา...
-ขอแสดงความยินดีกับคุณโอ๊คVQ และนายใหม่ขุนแผนตาคลี ที่ได้เลื่อคลาสเป็นมาสเตอร์และ บี ตามลำดับ
-ขอแสดงความชื่นชมกับคณะผู้จัดการแข่งขัน ที่จัดได้สนุกสนาน เป็นกันเอง และเรียบร้อยปลอดภัย รวมทั้งของรางวัลต่างๆ ทั้งถ้วยรางวัลที่งดงามทรงคุณค่า และของจับสลากที่มีคุณค่า.....ถ้าจัดอีก ผมก็จะมาอีกนะครับ
-สควอด 6 สนุกสนาน อบอุ่น เป็นกันเองเหมือนเช่นเคย ผมสนุกมากครับ....เป็นไปได้ขออยู่ร่วมด้วยตลอดไปนะสควอดนี้ อิอิ
-ที่ผมนับถือในความใจสู้คือ อาเสือ และพี่แก้ว ......อาเสือเจ็บกล้ามเนื้อตั้งแต่เสตจแรกๆ แต่กัดฟันแข่งจนจบและทำได้ดีซะด้วย ส่วนพี่แก้วเหนื่อยมาจากการงานและการเดินทาง แต่สปิริตเยี่ยมมาก
-ยินดีกับคุณแสงเดือนที่ได้10/22 ไปนอนกอด(หลังจากขอป.3 และรับปืนจากร้านนะ)

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6730 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 12:34:34 AM »

ถาม - ตอบ แบบนี้มีประโยชน์ต่อนักกีฬาและเป็นความรู้ที่ในหนังสือไม่มีละเอียดแบบนี้ครับ......

ขออนุญาตอ้างข้อความ ถาม -ตอบ เกี่ยวกับประกับด้ามปืน มาเรียงรวมกันจะได้อ่านง่ายครับ .....

ผมเข้าใจตามกฏว่ารูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน คือไม่จำกัดวัสดุว่าทำจากอะไรแปะเทปได้

แต่ขอให้ ทรงเหมือนกับกริพยางเดิมโรงงาน  ใส่กับปืนแล้วพอดีไม่ผิดสัดส่วนเดิมของโรงงาน

ถูกต้องครับ

ที่ว่าทรงเหมือนคือ ขนาดกริปเหมือนและผิวกริปต้องเป้นเช็คเกอร์แบบเดียวกับโรงงาน ถ้าทำเป้นผิวเรียบเพื่อติดกันลื่นได้แน่นหนา หรือขนาดกริปบางลงก็ผิด

ถูกต้องครับ

เพราะถ้าทำกริปอะไรมาใส่ก็ได้ต่อไปอีกไม่นานคงมีแบบร่องนิ้วแน่ Grin Grin Grin มันจะคล้ายปืนคัสต้อมเข้าไปทุกที Grin Grin Grin
อ้างถึง

ในเมื่อบังคับว่ารูปทรงเหมือนโรงงานทุกประการ  ร่องนิ้วคงไม่เกิดขึ้น

แต่ประกับของผมอันด้านขวามันมีเว้าเข้ามานิดหนึ่งดังภาพ(มุมซ้ายบน)   รูปร่างจึงไม่เหมือนของเดิม ใช้ไม่ได้ครับ...ผมเห็นด้วยและขอเสริมนิดหนึ่งว่าต่อให้ไม่แหว่งก็ไม่น่าจะใช้ได้เพราะแม้อันแหว่งนี้จะเป็นพลาสติค  แต่เมื่อมาดูละเอียดแล้วก็ไม่เหมือนของเดิมตรงที่  ของเดิมเป็นพลาสติคอ่อน  แต่อันนี้แม้เหมือนแต่เป็นพลาสติคแข็ง(ไม่ต่างจากไม้)ครับ....ดังนั้นต่อไปนี้จะใช้อันที่ติดกับปืนแต่เดิมเท่านั้นทุกสนาม   .... Grin Grin Grin

ประกับด้ามไม่ว่าไม้ , พลาสติกแข็ง , พลาสติกอ่อน , ยาง  ไม่ได้ถูกห้ามให้ใช้ตราบที่รูปร่างสัดส่วนเหมือนเดิมทุกประการครับ
จุดที่ถูกห้ามคือเรื่องแหว่งหายไป  กลายเป็นผิดสัดส่วนที่ไม่ถูกต้องครับคุณอา

บางท่านเนี่ย เอาประกับไม้ของ CZ85 มาขัดเอาผิว Checker ออกแล้วแปะเทปกันลื่นครับ
ซึ่งไม่ใช่อุปกรณ์ของ SP-01 (SP-01 ไม่ได้มีประกับไม้มาจากโรงงานครับ) เลยผิดกฎครับผม

ซีแซดมีประกับด้ามไม้จากโรงงานซีแซด 
ที่ผิดไม่ใช่เรื่องด้ามไม้ แต่เป็นเรื่องขัดผิวให้บาง ทำให้สัดส่วนผิดไป

ครับอันนี้เข้าใจตรงกันครับ....

แต่ถ้าหากพิจารณาจากกฎ ข้อ 20 (3) คำว่า "รูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน" จะเห็นว่าไม่ได้กล่าวถึง วัสดุที่ใช้ระบุไว้ชัดแจ้งเลยครับ....และยังเน้นว่าไม่อนุญาตเฉพาะ "ไม่อนุญาตประเภทปลอกยางสวมเข้าที่ด้ามกริพ" จึงชัดเจนการห้ามในจุดนี้ครับ......

ผมจึงตีความว่า...ถึงเป็นไม้ พลาสติก อคริลิค ยาง ฯลฯ หากรูปทรงเหมือนของเดิมที่ทำจากโรงงาน....ใช้ได้ไม่ผิดกฎครับ

กฎ หากไม่มีข้อห้ามไว้ชัดเจน ย่อมต้องตีความในทางที่เป็นคุณครับ.... Grin Grin (แบบเข้าข้างตนเอง Grin)

ถูกต้องทุกบรรทัดครับ

ตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ว่ากริปทำด้วยวัสดุอะไรแล้วครับ ที่กริปมีการปัดเรียบ การปัดเงา ถือเป็นการ modified ไหม แล้วถ้ากริปออกจากโรงงานมีเช็คเกอร์ แล้วการแต่งผิวการขัดผิวให้เรียวเรียกว่า การ Modifed ไหมครับ นี่ผมเอาข้อนี้มาจาก คุณอ้น เรขาสมาคมนะครับไม่ได้คิดขึ้นเอง

การลบลายเช็คเกอร์,  การปัดผิวให้เรียบจากเดิมมีลายเช็คเกอร์ เป็นการโมดิฟาย 

เลขาธิการสมาคมฯ ไม่ได้มีหน้าที่ควบคุมการใช้กฎ IPSC Rule   
Range Master (RM), Range Officers (RO) ของแต่ละแม็ชเป็นผู้ควบคุมการใช้กฎครับ

เท่าที่ผมยืนดูกรรมการอธิบายที่โต๊ะเข้าใจอย่างนี้ครับถ้าเป็นด้ามไม้ หรือยางที่แกะเชคเกอร์แล้วติดสติกเกอร์ทับใช้ได้ครับ ถ้าด้ามผิวเรียบแล้วติดสติคเกอร์ทับใช้ไม่ได้ครับ มีหลายๆท่านต้องเปลี่ยนประกับด้ามกันอีกทีถึงจะตรวจผ่านครับ

ต้องติดเทปกันลื่น หรือที่เรียก skateboard tape เท่านั้นครับ   สติ๊กเกอร์ทั่วไปไม่ใช่

Grin แต่ผมได้ยินคุณ..... (ร้านมิตรภาพ) บอกว่า SP-01 ไม่มีด้ามไม้จากโรงงาน มีแต่ด้ามยาง ถ้าจะแปะกันลื่นก็ต้องเอาด้ามยางมาแปะกันลื่น ส่วน CZ75B นั้นมีด้ามไม้จากโรงงาน จึงใช้ด้ามไม้ได้ แต่ถ้าจะแปะกันลื่นห้ามลบเชคเกอร์ออกก่อนแปะ ถ้าลบเชคเกอร์ถือว่าโมดิฟาย ใช้ไม่ได้ Grin

Grin ผมก็ต้องเปลี่ยนก่อนแข่งเหมือนกัน Grin
 Grin รอพี่อ๋องมาฟันธงดีกว่า Grin

ในกฎโปรดักชั่น ดิวิชั่น
ขอให้ลืมเรื่อง "ประกับด้ามว่าจะต้องผลิตจากโรงงาน" ออกไปจากเมมโมรี่ได้เลยครับ ไม่ได้ห้าม

ซีแซดมีประกับด้ามไม้จากโรงงานซีแซด
ที่ผิดไม่ใช่เรื่องด้ามไม้ แต่เป็นเรื่องขัดผิวให้บาง ทำให้สัดส่วนผิดไป

พี่ครับ ตัวนี้ดูๆ ไปมันเป็น SP-01 Shadow นะครับ ไม่แน่ใจนะครับ ดูจากศูนย์แล้วก็ Grip ครับ

แต่ โดยสรุปเรื่องประกับด้ามก็อย่างที่พี่บอกครับ

Grin Grin Grin
อ้างถึง

ผมแค่ยกรูปมาตอบคำถามว่าซีแซด SP-01 ไม่มีประกับไม้จากโรงงาน
ปืนในรูปข้างบนใส่ศูนย์หน้าที่เป็นออปชั่นจากโรงงานซีแซดทั้งหมด  ดีลเลอร์ซีแซดทุกประเทศสามารถสั่งซื้อติดกับปืน SP-01 (ไม่ใช่รุ่นชาโดว์)ได้

มันไม่ได้บอกว่าต้องเป็น Skateboard tape เท่านั้นและไม่มีคำว่า Only Tape(เท่านั้น)ครับ ดังนั้นต้องมองที่วัตถุประสงค์ว่าเพื่ออะไรถ้าเพื่อกันลื่น ทีนี้อะไรที่กันลื่นบนประกับย่อมสามารถทำได้โดย profile ยังเหมือนเดิม หากว่าจะให้ทำอย่างอื่นไม่ได้ เขาต้องใช้คำว่า Only Skateboard tape is permitted

ใช่ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น skateboard tape  ซึ่งถ้าพี่จะใช้ tape อื่นปิดผมอนุญาตครับ
แต่เจตนารมณ์ข้อ 20.3 เพื่อให้ใช้ skateboard tape ได้

จะเขียนกระทู้สุดท้ายแล้วครับ Grin Grin Grin ว่าถ้าเจตนาจะให้ใช้เทปอย่างเดียวต้องเขียนระบุครับว่า Only tape permitted ครับถ้าอย่างงั้นเป็นจบแต่นี่ไม่ใช่ครับ ดังนั้นสามารถใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทปครับ...ขอโทษจริงๆที่ต้องแย้งครับ.... Grin Grin หลงรัก หลงรัก

ได้ครับ งั้นมาต่อกัน

ดังนั้นสามารถใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทปครับ..

ไม่มีตรงไหนที่ระบุเลยว่าสามารถใช้ "อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทป"

ขอบพระคุณพี่อ๋องด้วยครับ เข้ามาตอบแบบละเอียดยิบเลย Grin Grin

อ่านดูแล้วเข้าใจเกือบทั้งหมดครับ เอาของผมอีกนิดครับตัดสินเรื่องเทปไปด้วยเลย Grin Grin Grin

แบบนี้ ผิดกฏมั๊ยครับถ้าผิด...ผิดเพราะอะไรครับ ถ้าถูก...ถูกเพราะอะไรครับ Grin เอาไว้เป็นกรณีศึกษาครับ

วันนี้เป็นครั้งแรกในรอบเดือนนี้ ที่แบตฯ มือถือผมหมดภายในครึ่งวันครับ
เหตุของวรกิจ ที่ไม่ได้เนื่องจากถือเป็นการโมดิฟายประกับด้ามปืน  เปลี่ยนแปลงผิวปืนผิดไปจากเดิม  โดยมิได้ใช้เทปครับ

ขอขอบพระคุณพี่อ๋อง อย่างสูงครับ  วันนี้ได้รับคำตอบแบบละเอียดยิบครับ

ภาพนี้เป็นประกับด้ามยางที่มากับปืนครับ เอามาให้ดูกันว่ามีร่องนิ้วให้ด้วย..อิ..อิ... Grin Grin

ต่อไปก็ใช้อันนี้แหละครับแล้วอาศัยดินฝุ่นในสนามทามือกันลื่นแทน...ขลังดี Cheesy Cheesy Cheesy

ข้อความที่ผมแสดงความคิดเห็นออกไปผิดพลาดไปอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2006, 03:28:50 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sunanipsc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6731 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 05:46:34 AM »

ในนามของคณะผู้จัดการแข่งขันขอขอบคุณนักกีฬาทุกท่านที่ได้ร่วมการแข่งขันในครั้งนี้และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลและของรางวัล  ถ้ามีอะไรผิดพลาดคณะผู้จัดต้องขอโทษมา ณ โอกาสนี้ด้วย  และต้องขอขอบคุณ NROI ที่ตอบคำถามที่ชัดเจนให้แก่นักกีฬาที่ร่วมในการแข่งขันทุกท่านและทุกข้อสงสัยให้เกิดประโยนช์แก่นักกีฬาในอนาคตต่อไป ขอคุณครับ คณะผู้จัดการแข่งขัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6732 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 07:18:10 AM »

คุณอ๋อง...ผมขอขอบคุณ  รับทราบและพร้อมปฏิบัติตามกฏกติกาครับ Grin Grin Grin

พูดถึงกฏกติกามารยาท  สำหรับตัวผมเห็นว่าของกีฬากอล์ฟมากและสลับซับซ้อนกว่าipscเยอะมาก   ผมเล่นมานานไม่เคยโดนดีคิว   ....ที่พูดมานี้ไม่ได้บอกว่าผมเก่งกฏนะครับ  ผมเพียงถือหลักสองสามประการคือ

1.ต้องเป็นสุภาพบุรุษ  คนเป็นสุภาพบุรุษคือ ไม่คิดไม่ทำ ในเรื่องที่จะทำให้ตัวเองได้เปรียบ หรือทำให้คนอื่นเสียเปรียบ  ผมยกตัวอย่างการดร็อปลูก  ถ้าเราไม่คิดเอาเปรียบ เราก็อย่าดร็อปให้ใกล้หลุมเข้าไป...เราไม่จำเป็นต้องไปซีเรียจกับกฏข้อนี้ ไม่ต้องไปจำว่าเป็นข้อที่เท่าไร/หมวดไหน เป็นต้น

2.ถ้าไม่ชัวร์หรือมีข้อสงสัย ให้ถามผู้ควบคุมกฏในการแข่งขัน  ..เขาว่าอย่างไรก็เอาตามนั้น

ผมมายิงไอพี ผมก็จะนำวิธีนี้มาใช้ครับ...เชื่อว่าในอนาคตคงมีขอ้ต้องถามท่านประธานอีกแน่ๆ (แม้ผมจะซื้อกฏกติกามาแล้วก็ตาม) Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6733 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 07:58:45 AM »

พี่น้องครับ.....ผมตามอ่านซะเหนื่อยเลย อิอิ
-เรื่องประกับด้าม ผมขอบายนะ...เพราะไม่มี SP-01 แต่ถ้ามี ก็จะใช้ด้ามยางที่มากับปืนนั่นแหละ แล้วทากันลื่นที่มือเอา...
-ขอแสดงความยินดีกับคุณโอ๊คVQ และนายใหม่ขุนแผนตาคลี ที่ได้เลื่อคลาสเป็นมาสเตอร์และ บี ตามลำดับ
-ขอแสดงความชื่นชมกับคณะผู้จัดการแข่งขัน ที่จัดได้สนุกสนาน เป็นกันเอง และเรียบร้อยปลอดภัย รวมทั้งของรางวัลต่างๆ ทั้งถ้วยรางวัลที่งดงามทรงคุณค่า และของจับสลากที่มีคุณค่า.....ถ้าจัดอีก ผมก็จะมาอีกนะครับ
-สควอด 6 สนุกสนาน อบอุ่น เป็นกันเองเหมือนเช่นเคย ผมสนุกมากครับ....เป็นไปได้ขออยู่ร่วมด้วยตลอดไปนะสควอดนี้ อิอิ
-ที่ผมนับถือในความใจสู้คือ อาเสือ และพี่แก้ว ......อาเสือเจ็บกล้ามเนื้อตั้งแต่เสตจแรกๆ แต่กัดฟันแข่งจนจบและทำได้ดีซะด้วย ส่วนพี่แก้วเหนื่อยมาจากการงานและการเดินทาง แต่สปิริตเยี่ยมมาก
-ยินดีกับคุณแสงเดือนที่ได้10/22 ไปนอนกอด(หลังจากขอป.3 และรับปืนจากร้านนะ)

Grin ขอบคุณครับพี่ และยินดีกับคุณโอ๊คด้วยครับ Grin
 Grin พี่สกายลืมไปอีกคนนึง ป๋า BSW ไงครับ ที่กรุณายิงนำให้ทุกเสตจ ทั้ง ๆ ที่มีอาการบาดเจ็บมาก่อนอยู่เช่นกัน (รู้สึกว่ากล้ามเนื้อหัวเข่าฉีก) ขอให้พี่บุญสวัสดิ์หายไว ๆ ครับ Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6734 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:25:17 AM »

เมื่อวานสหายท่านหนี่งแจ้งว่าภาพบางส่วน(โฟโต้บัคเก็ต)หายไป  จะดูแต่ไม่มีให้ดูแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันนี้ผมจึงเอาลงไทนี่พิคให้ดูกันอีกทีครับ....คุณหนึ่ง"แจ็ค"ของวงการไอพีวันนี้ ตกใจและครูของเขาคือ พี่จเรของผมนั่นเอง Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 446 447 448 [449] 450 451 452 ... 942
  พิมพ์