เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:27:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 452 453 454 [455] 456 457 458 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366519 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6810 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:10:14 PM »

ขอเข้ามารายงานตัวสักหน่อยครับ Grin Cheesy Grin

วันเสาร์ที่ 26 พอแข่งเสร็จ เพื่อนนัดไปให้หมอฉีดยาเข้าที่หัวเข่า ยาฉีด Glucosamine ให้ 2 เข็ม (ข้างละเข็ม) มีอาการเยื่อบุหัว

เข่าฉีกขาด ทำให้อักเสบและบวม และให้ยามากินด้วย พวก norgesic กับ nimulid กลับมาบ้าน ผ่านมาอาทิตย์นึง อาการดีขึ้น

แต่ก็ยังไม่ดีพอ เพราะนั่งยองๆไม่ได้ คุกเข่าไม่ได้ ปวดที่หัวเข่า เวลาขยับหัวเข่า จะมีเสียงดังครืดๆในหัวเข่า.. หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็เลย

ไปหาหมอที่สุราษฎร์ฯอีกครั้ง หมอวินิฉัยว่า หัวเข่าเสื่อม คงต้องผ่าตัดหรือเจาะดูอาการก่อน Sad Cry Cry

(มีอาการเจ็บตั้งแต่ไปแข่งที่สนามพัทลุง เมื่อเดือนมิถุนายน แล้วไม่ได้รักษา ปล่อยละเลยจนเรื้อรัง)

เมื่อวานนี้ ตอนเช้า ไปให้หมอจีนฝังเข็ม ที่หัวไหล่ 4 เข็ม ที่หัวเข่าด้านหน้า 4 เข็ม ที่ข้อพับ(หัวเข่า) 4 เข็ม ฝังเข็มแล้วกระตุ้นด้วยไฟฟ้าประมาณ ครึ่งชั่วโมง อาการดีขึ้นครับ Grin ดูท่าทางน่าจะเวอร์ค แต่ต้องไปให้หมอฝังเข็มอีกประมาณ 3 ครั้งครับ ยังจัดเวลาไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

(อาการเจ็บไหล่ เป็นอาการของไหล่ติด หรือ สะบักจม )

เดือนตุลาคม มีโปรแกรมที่สนามกองพันสัตว์ต่าง เชียงใหม่ คงหายไม่ทันแน่ๆเลย Cry Cry Cry

ลืมบอกว่า ไปฝังเข็มที่โรงพยาบาลหัวเฉียวครับ ท่านหมอหวังเอี้ยนจวง เป็นผู้รักษาให้ครับ ดีเยี่ยมเลยแหละ Grin

แม็ทช์ PD ล้วนที่ผ่านมา ขอบอกครับว่า สนุกและมีความสุขมากๆในการแข่งขัน และได้ร่วม SQUAD ที่แสนจะอบอุ่น หลงรัก
โดยเฉพาะพี่พรรณ ที่กรุณาเป็นผู้จัดการทีมให้กับ Squad หลงรัก ขอขอบพระคุณจริงๆครับ

มีโอกาสครั้งหน้า ขออยู่ร่วม Squad นี้อีกนะครับท่าน Grin Cheesy Grin

พี่BSW หายไวๆครับ....ขับรถคงไม่ได้ซิครับช่วงนี้...
พักสักหน่อยก็ดีครับพี่....คือ หยุดแข่งในแมทซ์ที่เหลือ จะได้หายครับ

เข้าใจในน้ำใจของพี่ คำว่าเพื่อนต้องไปช่วยทุกงาน...แต่รอหน่อยครับ เอาให้หายดีก่อน...
อย่าคิดว่ายังหนุ่มซิครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6811 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:10:29 PM »

ผมและพี่พรรณขอให้หายไวๆนะครับคุณBSW  ...อาการ บักจม(ภาษาอะไรก็ไม่รู้นะ :Smiley)ให้หมอนวดพื้นบ้านทางใต้นวดด้วยน้ำมันก็หายได้นะครับ Grin Grin Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6812 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:18:11 PM »

ขอให้หายไวๆนะครับพี่
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6813 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:34:40 PM »

รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่บุญสวัสดิ์.....รักษาให้หายแล้วค่อยแข่งดีกว่านะครับ ขอให้พี่หายโดยเร็วครับ  Wink

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6814 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:36:30 PM »

พี่บุญสวัสดิ์ รักษาตัวก่อนดีกว่าครับ หายดีค่อยมาแข่ง...และขอให้พี่หายเร็วๆครับพี่

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6815 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:45:07 PM »

เพื่อนไปเอามาให้ดูเเว้ววว.....มันส์

ขอให้พี่BSW หายป่วยไวไวครับ...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6816 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 09:52:13 PM »

Grin ขอให้พี่บุญสวัสดิ์หายไว ๆ ครับ Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #6817 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 07:14:36 AM »

ขอให้หายไวๆ ครับพี่

We can either find the way or make one.
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6818 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 07:48:52 AM »

...เอาใจช่วยให้หายเป็นปกติเร็วๆ ครับ Smiley

...ขอบพระคุณมากครับพี่ หลงรัก

พี่BSW หายไวๆครับ....ขับรถคงไม่ได้ซิครับช่วงนี้...
พักสักหน่อยก็ดีครับพี่....คือ หยุดแข่งในแมทซ์ที่เหลือ จะได้หายครับ

เข้าใจในน้ำใจของพี่ คำว่าเพื่อนต้องไปช่วยทุกงาน...แต่รอหน่อยครับ เอาให้หายดีก่อน...
อย่าคิดว่ายังหนุ่มซิครับ Grin Grin

...   ขับเกียร์ออโตยังพอไหวครับ  แต่คงต้องหยุดแข่งแบบที่ท่านแนะนำสักระยะนึงล่ะครับ  พอลงสนามแล้วมันส์จนลืมวัยครับ :Smiley
ขอบพระคุณมากครับท่าน หลงรัก

ผมและพี่พรรณขอให้หายไวๆนะครับคุณBSW  ...อาการ บักจม(ภาษาอะไรก็ไม่รู้นะ :Smiley)ให้หมอนวดพื้นบ้านทางใต้นวดด้วยน้ำมันก็หายได้นะครับ Grin Grin Grin

...ไปนวดแล้วครับพี่  ดีขึ้นจริงๆเลยครับ  แต่ว่าเวลานวดนี้ปวดจนน้ำตาเล็ดเลยล่ะครับ Cry     ผมหาหมอทุกๆทางครับพี่   เพราะไม่อยากจะเลิก I.P.S.C. ครับ   ตั้งใจจะยิงไปจนสังขารไม่ไหว  Grin

ขอบพระคุณคุณพี่ทั้งสองมากเลยครับ หลงรัก

ขอให้หายไวๆนะครับพี่
รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่บุญสวัสดิ์.....รักษาให้หายแล้วค่อยแข่งดีกว่านะครับ ขอให้พี่หายโดยเร็วครับ Wink
พี่บุญสวัสดิ์ รักษาตัวก่อนดีกว่าครับ หายดีค่อยมาแข่ง...และขอให้พี่หายเร็วๆครับพี่
เพื่อนไปเอามาให้ดูเเว้ววว.....มันส์

ขอให้พี่BSW หายป่วยไวไวครับ...
Grin ขอให้พี่บุญสวัสดิ์หายไว ๆ ครับ Grin
ขอให้หายไวๆ ครับพี่

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ ท่านผองพัฒน์, ท่าน skynavy, ท่าน Phoenix, ท่าน num, ท่าน NaiMai , ท่าน Tonyman หลงรัก

.....ขอบพระคุณอีกครั้งในคำอวยพรครับ  ..คิดถึงทุกๆท่านมากครับ  คงจะได้พบกันอีกในสนามแข่ง Grin Cheesy Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6819 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:22:25 AM »

ขอให้หายเร็วๆครับ Grin Grin Grin พักเยอะๆให้หายขาด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #6820 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 02:31:21 PM »

ขอให้หายเร็วๆครับ Grin Grin Grin พักเยอะๆให้หายขาด

เช่นกันครับพี่บุญ.......พักสักสองสามแมทช์.....มีแข่งกันทั้งปีครับ....
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6821 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 03:27:52 PM »

เช่นกันครับพี่บุญ.......พักสักสองสามแมทช์.....มีแข่งกันทั้งปีครับ....

....ขอบพระคุณครับท่าน carera  และ ท่าน Manit ครับ    Grin Cheesy Grin   

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับเพื่อนๆนักกีฬาครับ  ถ้ามีอาการเริ่มต้น  ก็อย่าหักโหมหรือนิ่งนอนใจ  ขอให้รีบไปรักษาก่อน  และพักให้หายขาด Cry   

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #6822 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 04:54:27 PM »

....ขอบพระคุณครับท่าน carera และ ท่าน Manit ครับ Grin Cheesy Grin

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับเพื่อนๆนักกีฬาครับ ถ้ามีอาการเริ่มต้น ก็อย่าหักโหมหรือนิ่งนอนใจ ขอให้รีบไปรักษาก่อน และพักให้หายขาด Cry

ขออวยพรให้พี่หายไวๆด้วยครับ เข้าใจดีเรื่องยังไงก็อยากฝืนยิงต่อไป ผมเองเคยเดี้ยงและหยุดยิงหยุดแข่งไปเลย ประมาณ 1 ปี เพราะสาเหตุเรื่องหลังต่อลงมาขานี่แหละครับ ต้องตัดใจความอยากและรักษาตัวก่อน เข้าใจเลยครับ เข้าใจ ช่วงนั้นทั้งฝังเข็ม ทั้งสารพัด เพิ่งมาค่อยยังชั่วเพราะได้หมอดีคนใหม่เมื่อไม่กี่เดือนมานี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2006, 07:41:20 AM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6823 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 05:00:23 PM »

ขอเข้ามารายงานตัวสักหน่อยครับ Grin Cheesy Grin

ไปหาหมอที่สุราษฎร์ฯอีกครั้ง หมอวินิฉัยว่า หัวเข่าเสื่อม คงต้องผ่าตัดหรือเจาะดูอาการก่อน Sad Cry Cry

อย่าพึ่งตัดสินใจผ่าตัดนะครับ ปรึกษาหมอหลายๆคนก่อน หาหมอในกทม.ด้วยก็จะดีมาก เอาไว้แน่นอนก่อนว่าทำอย่างอื่นไม่ได้ค่อยตัดสินใจ ผมก็เป็นเข่าเสื่อม ไม่มีทางหายครับ แต่เราสามารถอยู่กับมันได้ถ้าระมัดระวังดีๆ
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6824 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 05:02:15 PM »

อ้อ ลืมไป ข้อสำคัญคือถ้ารู้สึกเจ็บแม้แต่นิดเดียวต้องหยุดพักจากกิจกรรมนั้นๆทันทีครับ
หน้า: 1 ... 452 453 454 [455] 456 457 458 ... 942
  พิมพ์