เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:30:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 457 458 459 [460] 461 462 463 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366323 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6885 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 11:57:41 AM »

1.20-1.30 วิ วันนี้ ครั้งหน้าคงจะเหลือ .90 นะครับ Grin Grin

จะพยายามครับคุณน้องวรกฤษ......คราวหน้ามาสอนพี่อีกนะ...

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6886 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 12:42:08 PM »

ยิงปืนไม่เห็นเหนื่อยเลย  ปรนนิบัติคนท้องเหนื่อยกว่าอีกครับ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6887 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:19:40 PM »

ไป น.ว.ม. อยากยิงแบบนี้บ้างจังเลย ถ้าจะงงน่าดู Grin Grin

ยิงปืนไม่เห็นเหนื่อยเลย  ปรนนิบัติคนท้องเหนื่อยกว่าอีกครับ หลงรัก

ดีใจด้วยครับพี่..

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6888 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 11:57:48 PM »

จ๊ะเอ๋...พี่ๆไปไหนกานหมดแล้วหว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

มีเรื่องมาถามครับ ผมจะขอตั้งเป้าในวันที่ 24 นี้พอจะเป็นไปได้มั๊ยครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6889 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 11:44:44 AM »

ใครทำละครับ........ Grin Grin Grin

ไป น.ว.ม. อยากยิงแบบนี้บ้างจังเลย ถ้าจะงงน่าดู Grin Grin

ยิงปืนไม่เห็นเหนื่อยเลย ปรนนิบัติคนท้องเหนื่อยกว่าอีกครับ หลงรัก

Texas Star ครับสงสัยจะยิงยากน่าดู...รู้สึกบ้านเรายังไม่มีเลย... Grin Grin Grin

จ๊ะเอ๋...พี่ๆไปไหนกานหมดแล้วหว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

มีเรื่องมาถามครับ ผมจะขอตั้งเป้าในวันที่ 24 นี้พอจะเป็นไปได้มั๊ยครับ Grin

ต้น Aท้าย M รู้สึกมีสิทธิ์มากๆเลยละ.......... Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6890 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 12:04:27 PM »

ต้น Aท้าย M รู้สึกมีสิทธิ์มากๆเลยละ.......... Grin Grin Grin Grin

ลืมบอกไปครับจะขอตั้งเป้าในสนามครับ Grin Grin Grin

อยากจัดเองนานเเล้ว Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6891 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 01:25:04 PM »

ลืมบอกไปครับจะขอตั้งเป้าในสนามครับ Grin Grin Grin

อยากจัดเองนานเเล้ว Grin Grin

ถ้าอยากทำสนาม...ก็ออกแบบสนามแล้วส่งไปให้สมาคมพิจารณาดูครับหรือถ้าอยากทำก็ไปช่วยพี่ณรงค์ศักดิ์จัดสนามแมทช์ปลายปีดูครับ เห็นบอกว่าต้องใช้เวลามากแล้วยังขาดคนช่วยอยู่ครับ... Grin Grin Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6892 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 02:56:33 PM »

ยิงปืนไม่เห็นเหนื่อยเลย ปรนนิบัติคนท้องเหนื่อยกว่าอีกครับ หลงรัก

ถ้าจำไม่ผิด เป้าแบบนี้ไม่ได้รับการรับรองจาก IPSC ครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6893 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 03:35:35 PM »

ถ้าจำไม่ผิด เป้าแบบนี้ไม่ได้รับการรับรองจาก IPSC ครับ

ใช่ครับ อ.ใหม่ รู้สึกมีใช้เฉพาะใน USA เท่านั้น ถ้าจะมีคล้ายก็ที่ อินโดนีเซีย ตอนแข่ง Level 4

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6894 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 04:57:22 PM »

ใช่ครับ อ.ใหม่ รู้สึกมีใช้เฉพาะใน USA เท่านั้น ถ้าจะมีคล้ายก็ที่ อินโดนีเซีย ตอนแข่ง Level 4

นั่นซิครับ Level 4 2007 ฝากสมาคมจัดเป้าแบบหลากหลายก็ดีครับ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #6895 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 07:13:54 PM »

เป้าแบบนี้ ใช้ได้ใน IPSC ครับ แต่ ต้องได้รับการยินยอมจาก RD

ซึ่ง น่าจะได้เล่นกันนะครับปลายปีนี้  เพราะว่า RD อยากได้ Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6896 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 10:30:50 AM »

เห็นอยากยิง Tony เตรียมจัดให้แล้ว........ Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6897 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 02:39:46 PM »

ขอบคุณครับ Grin Grin

แล้วยิงแบบนี้ควรจะยิงตัวไหนก่อนครับ Grin Grin 

ตามภาพผมว่าตาคนที่ยืนอยู่คงโดนยิงก่อน..ฮาๆๆๆ... Grin Grin

ลองทายเล่นๆดูครับว่าควรยิงตัวไหนก่อนและหลังครับ... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6898 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 11:36:25 AM »

เห็นอยากยิง Tony เตรียมจัดให้แล้ว........ Grin Grin Grin
ตามภาพผมจะยิง ซ้าย 11 นาฬิกา ตามด้วย ขวา 3 นาฬิกา กลับไปยิง ซ้าย 7 นาฬิกา

วาดกลับไปยิง ขวา 1 นาฬิกา ปิดท้ายด้วย 5 โมงครึ่ง Grin Grin Grin Grin Grin ถูกต้องป่าวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ถ้าการยิงทั้งหมดนี้ไม่ได้ใส่รองเท้าฉลามยิงไม่โดนครับ Grin Grin Grin Grin

ผมว่าน่าจะยิงจากตัวบนสุดก่อนครับ แล้วก็ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา จนจบครับ...ถ้ายิงตัว 11 นาฬิกาก่อน มันจะหมุนเร็วครับ... Grin Grin Grin
จะแม่นกว่านี้แน่ถ้ามีตราฉลามอยู่กลางหลังครับ......... Grin Grin Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6899 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 11:56:16 AM »

ผมก็อยากยิงเหมือนกันครับ ท่าทางจะสนุกดี

โทนี่เช็คอีกครั้งนะครับ ผมจำได้ว่าไม่อนุญาติให้ใช้เป้าแบบนี้ ถ้าเป็นแมทช์ level 3 ขึ้นไป เพราะเป้าแบบนี้เมื่อผ่านการวิเคราะห์โดยกรรมการแล้วพบว่า:
1. เกินจริงมากเกินไป (non-practical) ซึ่งขัดแย้งกับคำว่า IPSC
2. สร้างความได้เปรียบ-เสียเปรียบระหว่างนักกีฬามากเกินไป เพราะคนที่เคยฝึกยิงกับเป้าแบบนี้จะรู้ลำดับของการยิงว่าควรจะยิงเป้าใดก่อนแล้วต่อด้วยเป้าใด จึงจะเร็วทีสุด

หน้า: 1 ... 457 458 459 [460] 461 462 463 ... 942
  พิมพ์