เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 468 469 470 [471] 472 473 474 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365709 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7050 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 01:54:30 PM »

ผมขอถามด้วยครับ  ดังนี้

ตามระเบียบที่กล่าวไว้ว่า..เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือชมรมที่เป็นสมาชิก สมาคมฯ แล้วติดอันดับ 1-2 ใน Class ของตัวเอง สมาคมฯจะนำผลการยิงของแต่ละคนมาตรวจสอบว่าได้ เปอร์เซ็นต์จาก Overall Standing เท่าใด หากนักกีฬาผู้นั้นได้เปอร์เซ็นต์อยู่ใน Class เดิมก็จะไม่มีการปรับ Class แต่หากได้เปอร์เซ็นต์สูงกว่า Class เดิม ก็จะได้รับการปรับ Class ให้ไปอยู่ใน Class ที่สูงกว่า 1 ขั้น ยกเว้น Match Level III ได้เปอร์เซ็นต์เท่าไหร่ก็จะได้รับการปรับการปรับให้ไปอยู่ใน Class นั้น ๆ

ดังนั้น แมชย์วันที่ 2-3 ธ.ค. 49 ของสมาคมฯที่พัทยา..คนที่อยู่ในคลาสซี โปรดัคชั่น  ถ้ายิงได้ถึงเกณฑ์ของมาสเตอร์ ไม่ว่าจะได้ลำดับที่เท่าไร ก็ได้ขึ้นคลาสMไปเลยใช่หรือไม่? Huh Huh Huh

ถูกต้องครับ.. Grin Grin Grin
มีคำถามครับ
ปืน cz sp-01 สามารถย้ายปุ่มปลดแม็กจากซ้ายไปขวาได้มั้ย ตามกติกาของ production ผมมันคนพิการอ่ะ นิ้วโป้งซ้ายมันสั้นกว่าคนทั่วไปครับ สงสัยมานานแล้ว

ผมคิดว่าน่าจะได้ครับ ตราบเท่าที่คุณใช้ชิ้นส่วนเดิมจากโรงงาน...ผมไม่ทราบว่าถ้าใช้ชิ้นส่วนเดิมจากโรงงานจะสามารถย้ายปุ่มปลดแม็กได้หรือไม่ครับ..เดี๋ยวพี่อ๋องคงเข้ามาตอบครับ

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7051 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 01:57:45 PM »

....ลึกลับกันจริงวุ๊ย  Cheesy Grin

พี่แก้ว...ไม่มีอะไรลึกลับครับ..คือว่าสมมุติว่าผมเปลี่ยนแม็กแต่ปืนผมลั่นไปในแนวยิง อย่างงี้คือ DQ แต่เมื่อกรรมการไม่จับผมก็ถือว่าไม่ผิด แต่ผมรู้อยู่แก่ใจว่าผิดแน่ๆ...ผมถึงได้ถามว่าคนอื่นจะรู้สึกอย่างไรครับ....พี่อย่าคิดมากเกินไปครับ.... Grin Grin Grin Grin

....Perfect Thanks... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7052 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 02:01:55 PM »

ถามอีกหน่อยครับ....เวลาทำการแข่งขันอยู่ควรดื่มน้ำกี่ขวดดีครับ 1. ไม่ดื่มเลย 2.ดื่มสัก 3-4 ขวด Cheesy

...ดื่มไว้เรื่อยๆ ครับ  สำหรับผมประมาณ 3 ขวดต่อแมตช์  ไม่รวมเครื่องดื่มประเภทเกลือแร่  Smiley

ด้วยความเคารพครับ พี่แก้ว ฟังบริ๊ฟ อีกครั้งครับ Grin Cheesy

ไม่ดื่ม เพราะดื่มไม่ได้กั๊บ  Grin

บรีฟนี้ใช้ไม่ได้ครับ..คนเขียนบรีฟไม่มีความรู้ในการเขียนครับ เพราะเขียนบรีฟต้องไม่ใช่คำถามครับ การเขียนบรีฟต้องเป็นคำบอกว่าให้ทำอะไรครับ แต่ถ้าไม่ใช่บรีฟเป็นคำถามของวรกฤษ...ผมจะตอบว่าเขาไม่ควรดื่มเลยจะได้คอแห้งไม่อยากถามอะไรอีก.... Grin Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7053 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 02:33:11 PM »

Grin Grin Grin ต้องมีการทดสอบกฎกันในทีมบ้างแล้วครับ...โดยเฉพาะวรกฤษต้องสอบให้หนัก... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7054 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 04:10:37 PM »

เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วตอนเย็นๆ ทีวีช่องไหนจำไม่ได้แล้ว....มีเจ้าหนู จำไม  ....ผมชอบดูดูแล้วขำทุกวัน แกช่างสงสัยได้สงสัยดี  เอะอะอะไรก้มีคำถามว่า...จำไม...ๆๆๆ Huh

สงสัยว่าเราจะมี  มาสเตอร์จำไม อีกคนแล้วล่ะครับ....ดีครับถามคุยกันสนุกๆตามประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7055 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:30:29 PM »

ผมมาตั้งคำถามให้ตอบจริงๆบ้างก็แล้วกัน..ผมบอกไว้ก่อนว่าที่ถามนี่ก็ไม่ทราบคำตอบนะครับ ถ้ายังไงเดี๋ยวถ้าไม่มีใครตอบได้จะไปถามพี่อ๋องให้ครับ
คำถามคือ...สมมุตินักกีฬาที่คอยระหว่างแข่งเกิดเดินชนกันแล้วปืนหลุดจากซอง นักกีฬาคนหนึ่งตะครุบปืนไว้ทันก่อนที่จะหล่นพื้น แต่อีกคนจับไม่ทันปืนหล่นพื้นและก้มลงจะหยิบปืนขึ้นมา พอมือแตะปืนนึกขึ้นได้ว่าห้ามหยิบ เลยเอามือออกพอดี RO หันมาเห็นเหตุการณ์เกิดขึ้นกับทั้ง 2 คน คำถามคือ
1. คนที่ตะครุบปืนทันแต่ออกจากซองมาแล้วจะโดน DQ หรือไม่
2. คนที่ปืนหล่นบนพื้นมือแตะปืนแล้วแต่ยังไม่หยิบ จะถูก DQ หรือไม่

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7056 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:32:00 PM »

....Perfect Thanks... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

No Problem ครับพี่... หลงรัก หลงรัก หลงรัก....ยัง....งง....อยู่เลย... Grin Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7057 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:28:00 AM »

ผมถามบ้างดีกว่า..ถ้านักกีฬารู้ตัวว่าทำผิดกฎร้ายแรงถึงขั้น DQ แต่แกล้งไม่รู้นี่สิ...ท่านรู้สึกอย่างไร.... Huh Huh Huh Huh

ทราบได้อย่างไรว่าเขารู้หรือไม่รู้ ?   RO แสดงความรู้สึกไม่ได้ครับ ได้แต่ปฏิบัติ  

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7058 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:33:19 AM »

ผมมองแบบนี้ครับถ้าตัวผมเองทำผิดกฏแล้วไม่ทราบแต่มาทราบภายหลังก็จะไม่ทำอีกและก็ยอมรับในความผิดถ้าจะลงโทษ เยาะเย้ย

(อันนี้กระทำผิดโดยไม่ทราบ....ขาดเจตนาในการกระทำผิด ถ้าศาลพิจารณาคงให้ความเมตตาโทษน้อยหน่อย) Grin Grin Grin

แต่ถ้าทราบอยู่แล้วว่าอะไรผิดกฏอยู่แล้วบ้างแล้วยังทำเพื่อให้ได้เปรียบทุกวิถีทางลักษณะแบบนี้ ถือว่าความเป็นนักกีฬาสิ้นสุดครับ...

แข่งขันกีฬา จิตใจต้องสะอาด .... รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย.....คือน้ำใจนักกีฬา..... หลงรัก  แข่งขันในเกมส์กีฬาคือการแข่งขันกับตัวเอง

ตั้งเป้าแล้วเอาชนะคำพูดตัวเอง...ถ้าแข่งไปโกงไป..ก็เท่ากับโกงตัวเองด้วยนะซิครับ...... Grin Grin Grin แล้วจะได้อะไรจากการเล่นกีฬา

กึ๋นของกีฬามันอยู่ที่ใจ Grin Grin Grin  ค้นหาให้เจอแล้วจิตใจจะเป็นสุขครับ....ทำผิดกฏ...สุขนอกทุกข์ในครับ Grin Grin Grin Grin

ฮิ..ฮิ..ตอบไม่ตรงคำถามเลยทราบว่าผิดครับได้โปรดลงโทษด้วยครับ.... Grin Grin Grin Grin

...เรื่องนี้ผมจำได้ว่าคุณอ๋อง (ขออนุญาตระบุชื่อ) เคย DQ ตัวเองครับ หลงรัก

ผมทุกข์นอกสุขในใจครับ คุณวรกฤษ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7059 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:34:51 AM »

มีคำถามครับ
ปืน cz sp-01 สามารถย้ายปุ่มปลดแม็กจากซ้ายไปขวาได้มั้ย ตามกติกาของ production ผมมันคนพิการอ่ะ นิ้วโป้งซ้ายมันสั้นกว่าคนทั่วไปครับ สงสัยมานานแล้ว

ไม่ได้ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7060 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:37:56 AM »

ดังนั้น แมชย์วันที่ 2-3 ธ.ค. 49 ของสมาคมฯที่พัทยา..คนที่อยู่ในคลาสซี โปรดัคชั่น  ถ้ายิงได้ถึงเกณฑ์ของมาสเตอร์ ไม่ว่าจะได้ลำดับที่เท่าไร ก็ได้ขึ้นคลาสMไปเลยใช่หรือไม่? Huh Huh Huh

ในโปรดักชั่น ดิวิชั่นใช่ครับ 
ถ้ามี Master ในแมชนั้นแข่งขัน ๒ คนขึ้นไป

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7061 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:49:42 AM »

ผมมาตั้งคำถามให้ตอบจริงๆบ้างก็แล้วกัน..ผมบอกไว้ก่อนว่าที่ถามนี่ก็ไม่ทราบคำตอบนะครับ ถ้ายังไงเดี๋ยวถ้าไม่มีใครตอบได้จะไปถามพี่อ๋องให้ครับ
คำถามคือ...สมมุตินักกีฬาที่คอยระหว่างแข่งเกิดเดินชนกันแล้วปืนหลุดจากซอง นักกีฬาคนหนึ่งตะครุบปืนไว้ทันก่อนที่จะหล่นพื้น แต่อีกคนจับไม่ทันปืนหล่นพื้นและก้มลงจะหยิบปืนขึ้นมา พอมือแตะปืนนึกขึ้นได้ว่าห้ามหยิบ เลยเอามือออกพอดี RO หันมาเห็นเหตุการณ์เกิดขึ้นกับทั้ง 2 คน คำถามคือ
1. คนที่ตะครุบปืนทันแต่ออกจากซองมาแล้วจะโดน DQ หรือไม่
2. คนที่ปืนหล่นบนพื้นมือแตะปืนแล้วแต่ยังไม่หยิบ จะถูก DQ หรือไม่

ต้องการให้ลองกันดูก่อนรึเปล่าครับ ?  หรือว่าให้เฉลยเลย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7062 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 09:29:51 AM »

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบในเรื่องการปรับคลาสในแมชย์เลเว่นทรี

พอดีผมอ่านไปเจอกฏข้อหนึ่งคือข้อ 10.5.1 หน้า 56*.*....อ่านแล้วผมเสียวย้อนหลังเลย  ไม่แน่ใจว่าผมทำผิดกฏหรือเปล่า?  ถ้าผิดDQเลยครับ  คือ ผมเป็นคนที่กลัวปืนจะหล่น แม้จะล็อคไว้แล้วก็ตาม  ดังนั้นเมื่อปืนอยู่ในซองยามจะลุก/นั่ง/เดินรอการแข่งขันอยู่นั้น ผมมักจะเอามือจับด้ามปืนอยู่ตลอด จับๆปล่อยๆ..โดยไม่ได้ดึงปืนออกมาจากซอง.....ทำแบบนี้ผิดกฏไหมครับ

ขอบคุณครับ
**จากหนังสือเกี่ยวกับกฏกติกาเล่มละ 100 บาทของสมาคมฯ  ซึ่งสมาชิกชาวไอพีหรือผู้สนใจมีไว้เกือบทุกคน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7063 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 09:48:07 AM »

พอดีผมอ่านไปเจอกฏข้อหนึ่งคือข้อ 10.5.1 หน้า 56*.*....อ่านแล้วผมเสียวย้อนหลังเลย  ไม่แน่ใจว่าผมทำผิดกฏหรือเปล่า?  ถ้าผิดDQเลยครับ  คือ ผมเป็นคนที่กลัวปืนจะหล่น แม้จะล็อคไว้แล้วก็ตาม  ดังนั้นเมื่อปืนอยู่ในซองยามจะลุก/นั่ง/เดินรอการแข่งขันอยู่นั้น ผมมักจะเอามือจับด้ามปืนอยู่ตลอด จับๆปล่อยๆ..โดยไม่ได้ดึงปืนออกมาจากซอง.....ทำแบบนี้ผิดกฏไหมครับ

ไม่ผิดครับ  กลับเป็นคนที่ตระหนักถึงความปลอดภัยอยู่ตลอดเวลาเสียด้วยซ้ำครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7064 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 09:50:29 AM »

ผมถามบ้างดีกว่า..ถ้านักกีฬารู้ตัวว่าทำผิดกฎร้ายแรงถึงขั้น DQ แต่แกล้งไม่รู้นี่สิ...ท่านรู้สึกอย่างไร.... Huh Huh Huh Huh

ทราบได้อย่างไรว่าเขารู้หรือไม่รู้ ?   RO แสดงความรู้สึกไม่ได้ครับ ได้แต่ปฏิบัติ  

....ลึกลับกันจริงวุ๊ย  Cheesy Grin

พี่แก้ว...ไม่มีอะไรลึกลับครับ..คือว่าเหตุการณ์นี้เคยเกิดกับผมจริงๆครับ ตอนแข่งใหม่ๆผมเปลี่ยนแม็กแต่ปืนผมลั่นไปในแนวยิง อย่างงี้คือ DQ แต่เมื่อกรรมการไม่จับผมก็ถือว่าไม่ผิด แต่ผมรู้อยู่แก่ใจว่าผิดแน่ๆ...ผมถึงได้ถามว่าคนอื่นจะรู้สึกอย่างไรครับ....พี่อย่าคิดมากเกินไปครับ.... Grin Grin Grin Grin

พี่อ๋อง..ไม่ใช่รู้สึกครับ..ผมเอาตัวอย่างนี้มาให้ดูครับว่าปืนลั่นในแนวยิง ผมรู้ว่าลั่นแต่มันอยู่ในแนวยิง ถ้าถือว่าโทษปืนลั่นคือ DQ ถือว่ารู้แล้วเพียงแต่ RO อนุโลมให้ว่าลั่นในแนวยิงไม่จับ แต่นักกีฬาย่อมรู้ครับ อย่างงี้ถือว่าน่าเกียจหรือไม่ครับ

หน้า: 1 ... 468 469 470 [471] 472 473 474 ... 942
  พิมพ์