เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:23:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 470 471 472 [473] 474 475 476 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365649 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7080 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 10:49:18 AM »

Grin ไม่ต้องถามหรอกนายหนุ่ม เดี๋ยวแมทช์หน้าที่นวมินทร์ ลองกับตัวเองเลย... Grin Grin Grin

ไม่อาวเเล้ววว....กินมาสองครั้งเเล้วเสียวฟันอ่ะ Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7081 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 11:10:46 AM »

Grin ไม่ต้องถามหรอกนายหนุ่ม เดี๋ยวแมทช์หน้าที่นวมินทร์ ลองกับตัวเองเลย... Grin Grin Grin

ไม่อาวเเล้ววว....กินมาสองครั้งเเล้วเสียวฟันอ่ะ Grin Grin Grin

รู้สึกยังไม่ครบสูตร ลั่น หล่น เสียว นะ... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7082 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 11:49:00 AM »

สงสัยเพิ่มข้อ 1 ครับ

ถ้าปืนหลุดจากซองและกำลังจะหล่น  แต่ด้วยสัญชาตญาณ(เขียนถูกไหม)ความไวคว้าได้ทันลักษณะตะปบปืนบริเวณตัวปืน(ไม่ใช่กำด้ามปืน)แนบชิดกับต้นขาบริเวณน่องแล้วคาอยู่อย่างนั้น  ถามว่า?

1.เรียก RO มาเก็บปืนเข้าซองให้จะโดนโทษ DQ หรือไม่

2.ถ้าปล่อยมือต่อให้ปืนร่วงลงพื้น เรียก RO มาเก็บปืนเข้าซองจะโดนโทษ DQ หรือไม่

เพิ่งนึกได้ขออีกข้อ

ถ้าจังหวะที่นักกีฬาเดินชนกันเเล้วปืนหลุดจากซอง  นักกีฬาคว้าทันแล้วเก็บเข้าซองทันที  ทั้งหมดอยู่ในสายตาของ RO ตลอดตั้งเเต่ก่อนชนจนนำปืนใส่ซอง  อย่างจะโดน DQ หรือไม่

ขอบคุณครับ

DQ ครับ...เป็นคำตอบสุดท้าย... Grin Grin Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7083 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 01:26:08 PM »

ถ้าปืนหลุดจากซองและกำลังจะหล่น  แต่ด้วยสัญชาตญาณ(เขียนถูกไหม)ความไวคว้าได้ทันลักษณะตะปบปืนบริเวณตัวปืน(ไม่ใช่กำด้ามปืน)แนบชิดกับต้นขาบริเวณน่องแล้วคาอยู่อย่างนั้น  ถามว่า?

1.เรียก RO มาเก็บปืนเข้าซองให้จะโดนโทษ DQ หรือไม่

2.ถ้าปล่อยมือต่อให้ปืนร่วงลงพื้น เรียก RO มาเก็บปืนเข้าซองจะโดนโทษ DQ หรือไม่

ถ้าจังหวะที่นักกีฬาเดินชนกันเเล้วปืนหลุดจากซอง  นักกีฬาคว้าทันแล้วเก็บเข้าซองทันที  ทั้งหมดอยู่ในสายตาของ RO ตลอดตั้งเเต่ก่อนชนจนนำปืนใส่ซอง  อย่างจะโดน DQ หรือไม่

ขอบคุณครับ

DQ ครับ...เป็นคำตอบสุดท้าย... Grin Grin Grin Grin Grin

ถ้าอย่างนี้ก็หมายความว่าไม่ว่ากรณีใดๆก็เเล้วเเต่ที่เกิดจากความไม่ตั้งใจทำให้ปืนหลุดจากซอง  จงปล่อยให้ปืนร่วงลงพื้นตามเเรงดึงดูดของโลกไปเลย  ห้ามเเม้เเต่จะสัมผัสเพียงเสียวองค์คุลีมารก็ไม่ได้   ห้ามนำอารมณ์รักและหวงแหนใดๆมาใช้กับปืนที่กำลังหล่นไม่ได้เด็ดขาด  พังช่างมันซื้อใหม่ 

ผมเสียดายคร๊าบบบ.... Cry Cry Cry หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7084 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 01:43:18 PM »

ถ้าอย่างนี้ก็หมายความว่าไม่ว่ากรณีใดๆก็เเล้วเเต่ที่เกิดจากความไม่ตั้งใจทำให้ปืนหลุดจากซอง  จงปล่อยให้ปืนร่วงลงพื้นตามเเรงดึงดูดของโลกไปเลย  ห้ามเเม้เเต่จะสัมผัสเพียงเสียวองค์คุลีมารก็ไม่ได้   ห้ามนำอารมณ์รักและหวงแหนใดๆมาใช้กับปืนที่กำลังหล่นไม่ได้เด็ดขาด  พังช่างมันซื้อใหม่ 

ผมเสียดายคร๊าบบบ.... Cry Cry Cry หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถูกต้องนะครับ....ถ้าเสียดายเจ้าจงยอมกินไอติมเสียดีๆ.... Grin Grin Grin Grin Grin

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7085 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 02:10:25 PM »

ถูกต้องนะครับ....ถ้าเสียดายเจ้าจงยอมกินไอติมเสียดีๆ.... Grin Grin Grin Grin Grin

แล้วถ้าตกใน safety area ละครับ ควรทำอย่างไร? Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7086 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 02:57:23 PM »

แล้วถ้าตกใน safety area ละครับ ควรทำอย่างไร? Grin

ผมว่าในเซฟตี้แน่จะเก็บได้ครับ เพราะเราสามารถหยิบปืนวางปืนได้หมดอยู่แล้ว...ชัวร์ๆรอผู้คุมกฎมาตอบให้ครับ ส่วนผมว่าน่าจะเก็บได้ในเซฟตี้ครับ.... Huh Huh Huh Huh

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7087 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 04:44:56 PM »

ไม่ถูกครับ....ผมถามมาแล้วครับ....พี่นาจาช่วยเตรียมสอบเจ้าบ๊องหน่อยครับ... Grin Grin Grin
คนที่1....ตะครุบทันปืนไม่หล่นพื้น...แต่คนตะครุบหัวใจหล่นครับ เพราะ DQ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนที่2....มือแตะปืนที่หล่นบนพื้น แต่ไม่ยกปืนขึ้นเพราะนึกได้ ปืนหล่นแตะคนยิงหัวใจไม่หล่นครับ เพราะไม่ DQ แต่ต้องอยู่ในกรณีที่ยังไม่หยิบปืนนะครับแค่แตะเฉยๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ดังนั้นลองนึกเอาเองว่าจะปืนหล่นหรือหัวใจหล่นครับ...... Grin Grin Grin

ผมถามเล่นๆไม่มีความหมายอะไร..จากใจจริง(ไม่ต้องคิด Grin Grin)...แต่จะเป็นประโยชน์ให้กับนักกีฬาเพื่อศึกษาไว้ครับ..... Grin Grin Grin Grin Grin

ถ้าปืนหลุดจากซองและกำลังจะหล่น แต่ด้วยสัญชาตญาณ(เขียนถูกไหม)ความไวคว้าได้ทันลักษณะตะปบปืนบริเวณตัวปืน(ไม่ใช่กำด้ามปืน)แนบชิดกับต้นขาบริเวณน่องแล้วคาอยู่อย่างนั้น ถามว่า?

ถ้าจังหวะที่นักกีฬาเดินชนกันเเล้วปืนหลุดจากซอง นักกีฬาคว้าทันแล้วเก็บเข้าซองทันที ทั้งหมดอยู่ในสายตาของ RO ตลอดตั้งเเต่ก่อนชนจนนำปืนใส่ซอง อย่างจะโดน DQ หรือไม่

ขอบคุณครับ

จริงๆเป็นอย่างไรไม่ทราบเฮะ กติกาก็มิได้เขียนไว้ละเอียด

เหตุผลที่ DQ ก็เพื่อกันนักกีฬาชักปืนออกมาผิดที่ผิดทาง ไม่น่าจะนำไปปฏิบัติแบบตรงตัวอักษรเป๊ะ ถ้าทุกคนที่อยู่แถวนั้นก็เห็นว่าเป็นอุบัติเหตุจริงๆ คนที่คว้าปืนทันก็เป็นไปตามสันชาตญาณ ถ้าจะจับ DQ เลย ผมก็ว่าปฏิบัติตามกฎแบบไม่มีเหตุผลรองรับ

หากบังเอิ๊ญบังเอิญตกไปอยู่ในมือของเพื่อนที่นอนเล่นอยู่พอดี เพื่อนจะ DQ หรือไม่ ผมว่าเรื่องนี้คงต้องพิจารณาเป็นกรณีๆ เช่นตกแล้วคว้าทันก็น่าจะเชิญ RO มาตรวจสอบปืนว่าปลอดภัยและไม่น่าจะ DQ เพราะกรณีนี้ปืนตกลงไปในมือ แต่ถ้าเก็บเข้าซองเองก็น่าจะ DQ

ที่ผ่านมาปืนตกทีไร รู้ตัวก็เมื่อปืนอยู่พื้นทุกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2006, 05:00:37 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7088 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 05:03:44 PM »

ผมว่าในเซฟตี้แน่จะเก็บได้ครับ เพราะเราสามารถหยิบปืนวางปืนได้หมดอยู่แล้ว...ชัวร์ๆรอผู้คุมกฎมาตอบให้ครับ ส่วนผมว่าน่าจะเก็บได้ในเซฟตี้ครับ.... Huh Huh Huh Huh

ได้แน่นอนครับ ชักปืน วางปืน เสียบแม๊กเปล่าๆ ๆลๆ ยังทำได้เลย
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7089 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 05:14:03 PM »

จริงๆเป็นอย่างไรไม่ทราบเฮะ กติกาก็มิได้เขียนไว้ละเอียด

เหตุผลที่ DQ ก็เพื่อกันนักกีฬาชักปืนออกมาผิดที่ผิดทาง ไม่น่าจะนำไปปฏิบัติแบบตรงตัวอักษรเป๊ะ ถ้าทุกคนที่อยู่แถวนั้นก็เห็นว่าเป็นอุบัติเหตุจริงๆ คนที่คว้าปืนทันก็เป็นไปตามสันชาตญาณ ถ้าจะจับ DQ เลย ผมก็ว่าปฏิบัติตามกฎแบบไม่มีเหตุผลรองรับ

หากบังเอิ๊ญบังเอิญตกไปอยู่ในมือของเพื่อนที่นอนเล่นอยู่พอดี เพื่อนจะ DQ หรือไม่ ผมว่าเรื่องนี้คงต้องพิจารณาเป็นกรณีๆ เช่นตกแล้วคว้าทันก็น่าจะเชิญ RO มาตรวจสอบปืนว่าปลอดภัยและไม่น่าจะ DQ เพราะกรณีนี้ปืนตกลงไปในมือ แต่ถ้าเก็บเข้าซองเองก็น่าจะ DQ

ที่ผ่านมาปืนตกทีไร รู้ตัวก็เมื่อปืนอยู่พื้นทุกที

อ.ใหม่ครับ...ผมก็สงสัยข้อที่ว่าสัญชาตญาณของคนคือปืนหล่นจะรีบคว้า..จึงได้ถามพี่อ๋องที่คุมกฎครับและได้คำตอบตามที่แจ้งครับ...ผมถามถึงว่าถ้าหนีบไว้แล้วเรียก RO มาหยิบต่อด้วย..คำตอบคือไม่ได้...ถามต่อไปว่าถ้าในเมืองไทยจะอนุโลมได้ไหม คำตอบคือไม่น่าจะได้..เมืองนอกผมยังไม่เคยไป(คิดหวังอยู่เหมือนกัน)..แต่คิดว่าถ้าในนี้ไม่ได้เมืองนอกยิ่งน่าจะไม่ได้ใหญ่เลย

ได้แน่นอนครับ ชักปืน วางปืน เสียบแม๊กเปล่าๆ ๆลๆ ยังทำได้เลย

ผมคิดว่าน่าจะได้ตามที่เขียน แต่เห็นมันต่างกันเล็กน้อยเนื่องจากเราวางเราหยิบ ปืนยังอยู่ในการควบคุม แต่ปืนหล่นนี้หลุดจากการควบคุมแล้ว ทีนี้ถ้าหล่นแล้วลำกล้องมันหันเกิน 180 ในเซฟตี้ก็ยังคงเป็นปัญหาอีก ผมถึงได้เขียนว่าคอยให้พี่อ๋องมาตอบอีกทีครับ.. Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7090 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 02:42:00 PM »

มีเรื่องเบาๆมาเล่ากัน ดังนี้

แมชย์เลเว่นทรี แมชย์ใหญ่สุดๆปลายปีนี้  ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นจริงๆนักกีฬาipscคงไม่พลาดกันแน่ๆ....อย่าลืม ถ้ามีเวลาก็สมัครได้เลย  ค่าสมัครแปรผันกลับกับวันเวลาที่ใกล้วันแข่งเข้าไปและที่สำคัญไม่รับสมัครหน้างานแบบแมชย์ทั่วไปด้วย....

อีกเรื่องคือ...คนที่อยากเป็นนักกีฬาIPSCแต่ไม่เคยยิงมาก่อน ถ้าสนใจจะเข้ารับการอบรมโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย(ฟรี)  ไปดูที่นี่ด่วนครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,19153.285.html....โอกาสดีๆแบบนี้ไม่มีบ่อยนะครับ

Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7091 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 09:48:15 AM »

แมชย์ 29 นี้ สนามนวมินทร์.....สหายทั้งหลายคงซ้อมและพร้อมกันแล้วนะครับ Grin Grin Grin

น้องกัน ครั้งนี้ก็ทราบแว่วๆมาก่อนว่า อาจจะลงมาเหมือนกัน ทั้งเรียนทั้งยิง   ขยันจริงๆ ยอดเยี่ยมครับ;D Grin Grin

วันนี้ผมก็พอจะมีเวลาก็ว่าจะไปซ้อมสักหน่อยเหมือนกัน Grin Grin Grin

ไปเจอคนคล้ายๆน้องเราบางคนควงแหม่มสาวสวยไปเที่ยวแถวๆตลาดน้ำดำเนิน(มีภาพด้วย) เห็นแว๊ปๆ  ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่า จะให้ทายว่าเป็นใคร?  ... อยากดูไหมครับ  รับรองไม่เป็นการละเมิดสิทธฺเพราะไม่เห็นจะๆ  แต่เห็นแล้วจะอนุมานได้ว่าเป็น"Mโปรดัคชั่น" คนใด(ไม่ใช่ศิษย์สำนักพระฤาษีน่ะครับ)  รับรองเห็นแล้วร้อง ...อ๋อ! Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7092 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 12:56:56 PM »

Cheesy  อยากเห็นครับ อาเสือ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7093 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 08:53:27 PM »

แล้วจะมาบอกว่าเป็นใครอีกที  ดูกันเล่นๆไม่ซีเรียสนะครับ Grin Grin Grin

ภาพนี้คือคนที่สวมหมวกและนั่งหันหลัง

แล้วเดินข้ามถนนไปอีกฝั่ง

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7094 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 06:11:26 AM »

ท่านที่ชอบใส่หมวกสไตล์นี้มีไม่กี่คนแต่ไม่อยากเดาคร๊าบ...

หน้า: 1 ... 470 471 472 [473] 474 475 476 ... 942
  พิมพ์