เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:22:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 477 478 479 [480] 481 482 483 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365437 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #7185 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 06:44:22 AM »

อ้าว...ผมสุข....อาจาร์ยทุกข์... หัวเราะร่าน้ำตาริน  งั้นผมเลิก  ถาวรครับ ลาก่อนพี่น้องทุกๆท่าน

" จุดแรก......คือพบ
   จุดจบ.......คือจาก
   เมื่อพบ.....ต้องพราก
   เมื่อจาก....ต้องเจอ"

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7186 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:17:15 AM »

อ้าว...ผมสุข....อาจาร์ยทุกข์... หัวเราะร่าน้ำตาริน  งั้นผมเลิก  ถาวรครับ ลาก่อนพี่น้องทุกๆท่าน

" จุดแรก......คือพบ
   จุดจบ.......คือจาก
   เมื่อพบ.....ต้องพราก
   เมื่อจาก....ต้องเจอ"

ถ้าไม่มีพบจะมีจากหรือ?
ถ้าไม่มีจากจะมีพบหรือ?
พบกันแล้วก็จากกัน จากกันเพื่อพบกันใหม่ไง... Grin Grin หลงรัก หลงรัก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7187 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:36:23 AM »

ถ้าไม่มีพบจะมีจากหรือ?
ถ้าไม่มีจากจะมีพบหรือ?
พบกันแล้วก็จากกัน จากกันเพื่อพบกันใหม่ไง... Grin Grin หลงรัก หลงรัก

พบได้ จากได้ แต่อย่า Missed

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7188 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:05:43 AM »

อนิจจังวัตตะสังขารา...สังขารทั้งหลายย่อมเป็นทุกข์ เกิดขึ้น คงอยู่และดับไปเป็นธรรมดา

บางอย่าเกิดดับๆเ้ร็วจนเราตามไม่ทัน  บางอย่างเกิดแล้วกว่าจะดับใช้เวลานานจนเราคิดว่ามันจีรังยั่งยืนแต่สุดท้ายมันก็ดับอยู่ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่อย่างไรก็ตาม...ผมยังไม่อยากให้VFOMจากไปจากหัวข้อนี้    เชื่อเถอะในโลกนี้มีทั้งคนที่อยากดูอยากเห็นสิ่งที่ดีๆเจริญหูเจริญตา  แต่คนที่อยากเห็นสิ่งที่ตรงกันข้ามก็มีไม่น้อย  ไม่งั้นนสพ.คงขายลำบาก   ลองดูข่าวพาดหัวต่างๆซิครับ !  แต่คนก็ยังลงทุนซื้อมาอ่านกัน  มีนสพ.ยักษ์ใหญ่ฉบับหนึ่งเขาใช้หลักในการทำข่าวว่า...หมากัดคนไม่เป็นข่าว แต่คนกัดหมาถือเป็นข่าว...(แต่ช่วงหลังสุนัขร็อตไวเล่อร์ ก็อาจจะทำให้สโลแกนดังกล่าวสั่นคลอนไปบ้าง555)

VFOMลองไปดูจำนวนคนที่เข้ามาอ่านหัวข้อนี้ดูซิครับ  โดยเฉพาะสถิติในช่วงที่VFOMเข้ามาวาดลวดลาย.....  ตกใจ    

ผมเข้าใจครับ ด้วยวัยด้วยประสบการณ์/ฝีมือการยิงปืนที่อยู่ในกลุ่มสูง  การแสดงออกอาจจะมีสีสรรที่เจิดจ้าไปบ้าง   แต่เมื่อทั้งท่านเจ้าสำนัก/ท่านรอง/น้องเสือวุฒิ  ส่งสัญญาณเข้าก็เป็นเรื่องที่ควรคำนึง เพราะพวกเขารักและห่วงใยเรา   ดังนั้นก็อาจจะหรี่วอลลุ่มลงมาบ้าง แต่อย่าถึงขั้นปิดสวิตท์ไปเลยทีเดียว.....กลับมาเถาะเราต่างก็เป็นเพื่อนฝูงพี่น้องกันทั้ง  ไม่ช้าไม่นานก็ต้องตายจากกันไปอยู่แล้วไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า(ดังคำพระข้างบน)มาคุยมาพบปะสนุกๆกันต่อไปตามโอกาสดีกว่า Grin Grin Grin

ผมไม่ค่อยมีเวลา อาจจะเข้าช่วงเลเว่นทรีที่พัทยา   ทราบว่าตอนนี้ค่าสมัครปรับเป็น 5000 บาทจนถึง 15 พ.ย.หลังจากนั้นเป็น 5500 ไม่รับสมัครหน้างาน(ถูกไหมครับน้องโทนี่)....งานนี้ใครอยากพาสคลาสไม่ควรพลาด  เปอร์เซ็นต์ถึงคลาสไหนไปคลาสนั้นเลย ไม่จำเป็นจะต้องได้ที่ 1 ที่ 2  ..สำหรับตัวผมสมัครแข่ง/ต่ออายุสมาชิกสมาคมแล้วและหวังเพียงยิงให้สนุกและปลอดภัยเช่นเคยครับ  อย่างอื่นถือเป็นเพียงผลพลอยได้ครับ   Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7189 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 05:39:27 PM »

อนิจจังวัตตะสังขารา...สังขารทั้งหลายย่อมเป็นทุกข์ เกิดขึ้น คงอยู่และดับไปเป็นธรรมดา

บางอย่าเกิดดับๆเ้ร็วจนเราตามไม่ทัน  บางอย่างเกิดแล้วกว่าจะดับใช้เวลานานจนเราคิดว่ามันจีรังยั่งยืนแต่สุดท้ายมันก็ดับอยู่ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่อย่างไรก็ตาม...ผมยังไม่อยากให้VFOMจากไปจากหัวข้อนี้    เชื่อเถอะในโลกนี้มีทั้งคนที่อยากดูอยากเห็นสิ่งที่ดีๆเจริญหูเจริญตา  แต่คนที่อยากเห็นสิ่งที่ตรงกันข้ามก็มีไม่น้อย  ไม่งั้นนสพ.คงขายลำบาก   ลองดูข่าวพาดหัวต่างๆซิครับ !  แต่คนก็ยังลงทุนซื้อมาอ่านกัน  มีนสพ.ยักษ์ใหญ่ฉบับหนึ่งเขาใช้หลักในการทำข่าวว่า...หมากัดคนไม่เป็นข่าว แต่คนกัดหมาถือเป็นข่าว...(แต่ช่วงหลังสุนัขร็อตไวเล่อร์ ก็อาจจะทำให้สโลแกนดังกล่าวสั่นคลอนไปบ้าง555)

VFOMลองไปดูจำนวนคนที่เข้ามาอ่านหัวข้อนี้ดูซิครับ  โดยเฉพาะสถิติในช่วงที่VFOMเข้ามาวาดลวดลาย.....  ตกใจ   

ผมเข้าใจครับ ด้วยวัยด้วยประสบการณ์/ฝีมือการยิงปืนที่อยู่ในกลุ่มสูง  การแสดงออกอาจจะมีสีสรรที่เจิดจ้าไปบ้าง   แต่เมื่อทั้งท่านเจ้าสำนัก/ท่านรอง/น้องเสือวุฒิ  ส่งสัญญาณเข้าก็เป็นเรื่องที่ควรคำนึง เพราะพวกเขารักและห่วงใยเรา   ดังนั้นก็อาจจะหรี่วอลลุ่มลงมาบ้าง แต่อย่าถึงขั้นปิดสวิตท์ไปเลยทีเดียว.....กลับมาเถาะเราต่างก็เป็นเพื่อนฝูงพี่น้องกันทั้ง  ไม่ช้าไม่นานก็ต้องตายจากกันไปอยู่แล้วไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า(ดังคำพระข้างบน)มาคุยมาพบปะสนุกๆกันต่อไปตามโอกาสดีกว่า Grin Grin Grin

ผมไม่ค่อยมีเวลา อาจจะเข้าช่วงเลเว่นทรีที่พัทยา ทราบว่าตอนนี้ค่าสมัครปรับเป็น 5000 บาทจนถึง 15 พ.ย.หลังจากนั้นเป็น 5500 ไม่รับสมัครหน้างาน(ถูกไหมครับน้องโทนี่)....งานนี้ใครอยากพาสคลาสไม่ควรพลาด เปอร์เซ็นต์ถึงคลาสไหนไปคลาสนั้นเลย ไม่จำเป็นจะต้องได้ที่ 1 ที่ 2 ..สำหรับตัวผมสมัครแข่ง/ต่ออายุสมาชิกสมาคมแล้วและหวังเพียงยิงให้สนุกและปลอดภัยเช่นเคยครับ อย่างอื่นถือเป็นเพียงผลพลอยได้ครับ Grin Grin Grin

ดูพี่เสือจริงจังเลย....วรกฤษรับไปอีก 1 กัณฑ์ อิอิ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7190 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:31:46 PM »

ผมไม่ค่อยมีเวลา อาจจะเข้าช่วงเลเว่นทรีที่พัทยา   ทราบว่าตอนนี้ค่าสมัครปรับเป็น 5000 บาทจนถึง 15 พ.ย.หลังจากนั้นเป็น 5500 ไม่รับสมัครหน้างาน(ถูกไหมครับน้องโทนี่)....งานนี้ใครอยากพาสคลาสไม่ควรพลาด  เปอร์เซ็นต์ถึงคลาสไหนไปคลาสนั้นเลย ไม่จำเป็นจะต้องได้ที่ 1 ที่ 2  ..สำหรับตัวผมสมัครแข่ง/ต่ออายุสมาชิกสมาคมแล้วและหวังเพียงยิงให้สนุกและปลอดภัยเช่นเคยครับ  อย่างอื่นถือเป็นเพียงผลพลอยได้ครับ   Grin Grin Grin

อากาศมันร้อนแถมเพิ่งหายป่วย...ก็เป็นงี้แหละ...เดี๋ยวเข้าหน้าหนาวก็หายครับ..พี่เสือไม่ต้องห่วงหรอก..นี่เขากำลังคิดการใหญ่อยู่ ถ้าทำออกมาคงจะ...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7191 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 04:21:57 PM »

ผมไม่ค่อยมีเวลา อาจจะเข้าช่วงเลเว่นทรีที่พัทยา ทราบว่าตอนนี้ค่าสมัครปรับเป็น 5000 บาทจนถึง 15 พ.ย.หลังจากนั้นเป็น 5500 ไม่รับสมัครหน้างาน(ถูกไหมครับน้องโทนี่)....งานนี้ใครอยากพาสคลาสไม่ควรพลาด เปอร์เซ็นต์ถึงคลาสไหนไปคลาสนั้นเลย ไม่จำเป็นจะต้องได้ที่ 1 ที่ 2 ..สำหรับตัวผมสมัครแข่ง/ต่ออายุสมาชิกสมาคมแล้วและหวังเพียงยิงให้สนุกและปลอดภัยเช่นเคยครับ อย่างอื่นถือเป็นเพียงผลพลอยได้ครับ Grin Grin Grin

คือ มีการเลื่อนเวลาเข้ามาเป็นดังนี้ครับ

สมัคร วันที่ 1 - 10 พย.   5,000 บาทครับ
         วันที่ 11-20 พย.   5,500 บาทครับ

เนื่องจาก ถ้าปิดรับวันที่ 25 จะใกล้วันแข่ง pre-match เกินไปซึ่งทีมงานจะเตรียมงานไม่ทันครับ

และ ทางคณะผู้จัด ได้หารือกันและตัดสินใจดังนี้ครับ

เพื่อไม่ให้ squad นึงมีจำนวนคนมากเกินไปนะครับ

ตอนนี้แมทช์รับได้อีกแค่ 12 คนครับ แล้วจะทำการปิดรับสมัครแล้วครับ

ขอให้ท่านที่ยังไม่โอนเงินเข้ามารีบโอนเงินเข้ามาภายในวันศุกร์นี้นะครับ 

ไม่งั้นจะตัดชื่อออกแล้วครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2006, 04:27:54 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7192 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 04:58:18 PM »

สควอทละกี่คนครับ Grin Grin Grin พึ่งรู้ว่ามีการจำกัดด้วย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7193 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 05:22:57 PM »

สควอทละกี่คนครับ Grin Grin Grin พึ่งรู้ว่ามีการจำกัดด้วย

คือ ตอนนี้ squad ละ 15 คนแล้วครับ

จึงจำเป็นต้องจำกัดครับ ไม่งั้นอาจจะยิงไม่จบวันละ 9 stage ครับ

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7194 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 05:32:00 PM »

15 X 18 = นักกีฬา 270 คน เยอะดีจัง   Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7195 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 07:37:06 PM »

คือ ตอนนี้ squad ละ 15 คนแล้วครับ

จึงจำเป็นต้องจำกัดครับ ไม่งั้นอาจจะยิงไม่จบวันละ 9 stage ครับ

ยิงพร้อมกันไปเลยครับ 18 stage  Cheesy ยิง 9 stage ต่อวัน... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2006, 07:39:08 PM โดย N@J@ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7196 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 08:11:26 PM »

ยิงพร้อมกันไปเลยครับ 18 stage  Cheesy ยิง 9 stage ต่อวัน... Cheesy

พี่นาจามันมีแค่ 14 สควอสแต่ 18 Stages ครับเพราะสนามสปีดบางสนามจะรวมกันอยู่

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7197 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 04:26:08 PM »

นอกเหนือผู้ได้รางวัลแล้ว ยังไม่ได้ชมคนเก่งProductionแมทช์นี้เลย

คือคุณท๊อปครับ Grin Grin Grin ยิงได้โดดเด่นมาก ดูคะแนนแล้วผมว่าท๊อปพัฒนาได้เร็วมาก ยิงเหนียวได้ที่หนึ่งหลายเสตจเก่งมาก (ผมยิงเละไม่ได้เรื่องเลย คะแนนตก) ท๊อปรอบนี้เกือบขึ้น M แล้วคราวหน้าได้ขึ้นแน่

ท๊อปมาแรง  Grin Grin Grin จับตาไว้ครับคนนี้ เยี่ยมมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2006, 04:35:36 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7198 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 05:20:26 AM »

นอกเหนือผู้ได้รางวัลแล้ว ยังไม่ได้ชมคนเก่งProductionแมทช์นี้เลย

คือคุณท๊อปครับ Grin Grin Grin ยิงได้โดดเด่นมาก ดูคะแนนแล้วผมว่าท๊อปพัฒนาได้เร็วมาก ยิงเหนียวได้ที่หนึ่งหลายเสตจเก่งมาก (ผมยิงเละไม่ได้เรื่องเลย คะแนนตก) ท๊อปรอบนี้เกือบขึ้น M แล้วคราวหน้าได้ขึ้นแน่

ท๊อปมาแรง  Grin Grin Grin จับตาไว้ครับคนนี้ เยี่ยมมาก

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   น้องท็อป เพิ่งเข้ามาร่วมสำนักฯทีหลังผมประมาณหนึ่งเดือน  เวลาซ้อมก็ไม่ค่อยจะมี  แต่การยิงพัฒนาเร็วมากจริงๆ  ...ดาวรุ่งพุ่งแรงจริงๆครับ ..รุคกี้ออฟเดอะเยียร์ฝ่ายชาย Grin Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7199 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 09:20:41 AM »

...ดาวรุ่งพุ่งแรงจริงๆครับ ..รุคกี้ออฟเดอะเยียร์ฝ่ายชาย Grin Grin Grin

ถ..ถ..ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ  Grin Grin Grin เห็นแวว

หน้า: 1 ... 477 478 479 [480] 481 482 483 ... 942
  พิมพ์