เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:19:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 478 479 480 [481] 482 483 484 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365407 ครั้ง)
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7200 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 11:58:53 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy ขอบพระคุณครับ พี่ carrera และพี่ๆทุกท่านครับ  พัฒนาได้ดีขึ้นก็เพราะพี่ๆนักกีฬาทุกท่านช่วยแนะนําครับ จะพยายามครับพี่carrera    master c.คงต้องใช้เวลาอีกนานครับประสบการณ์ยังน้อยอยู่ครับ  แข่งคราวนี้ดีขึ้นดีขึ้นครับแต่ยังมีพังแบบไม่น่าไปหลายเสตจครับ เช่นการขึ้นลําที่พี่ช่วยดูให้ครับ และยังmiss สวิง และ เป้าแบบไม่น่าพลาดครับ สมาธิหลุดบ่อยครับ  จะพยายามต่อไปครับ ขอบพระคุณครับ   ( ไม่ได้เข้ามาอ่านนานมากครับพี่ เดี๋ยวตามอ่านก่อนนะครับ )    ไปบินหาตังค์ก่อนนะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7201 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 10:33:00 AM »

สปริงก็เปลี่ยนได้

ศูนย์ก็เปลี่ยนได้

นกก็เปลี่ยนได้

กริปก็เปลี่ยนได้

ทริกเกอร์สตอปก็ติดได้

SP-01 แต่งปืนได้ขนาดนี้   Grin Grin Grin   สงสัยต้องใช้แล้วเนี่ยยยยยยย    Grin Grin Grin  เปลี่ยนปืนดีกว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7202 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 10:48:01 AM »

กำลังคิดจะกลับไปหากล็อค 17 อีกสักตัว  เมื่อเห็นคุณคาร์โพสมาผมก็คงก้มหน้าก้มตายิงsp-01ต่อไป Grin Grin Grin

ตัวสตริกเกอร์สต็อปนั้นผมคิดเอาเองนะครับว่า คงจะต้องซื้อไกใหม่ที่ติดเจ้าตัวนี้มาด้วย  ถ้ามาให้ช่าง"เจาะ"เพื่อใส่เข้าไป   กลัวผิดกฏนะครับ..ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า;D Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7203 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 11:37:29 AM »

กำลังคิดจะกลับไปหากล็อค 17 อีกสักตัว  เมื่อเห็นคุณคาร์โพสมาผมก็คงก้มหน้าก้มตายิงsp-01ต่อไป Grin Grin Grin

ตัวสตริกเกอร์สต็อปนั้นผมคิดเอาเองนะครับว่า คงจะต้องซื้อไกใหม่ที่ติดเจ้าตัวนี้มาด้วย ถ้ามาให้ช่าง"เจาะ"เพื่อใส่เข้าไป กลัวผิดกฏนะครับ..ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า;D Grin Grin

ถ้าตีความแล้วผมก็ว่าผิดตาม อาเสือครับ  ไกจะมาเจาะรู เพื่อใส่ทริกเกอร์สต็อปไม่ได้  เพราะมันเป็นการโมดิฟาย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7204 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 12:42:14 PM »

ถ้ามาให้ช่าง"เจาะ"เพื่อใส่เข้าไป กลัวผิดกฏนะครับ..ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า;D Grin Grin

เข้าใจถูกแล้วครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7205 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 01:19:10 PM »

ถ้ามาให้ช่าง"เจาะ"เพื่อใส่เข้าไป กลัวผิดกฏนะครับ..ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า;D Grin Grin

เข้าใจถูกแล้วครับ

ขอบคุณครับ  จะได้ถือปฏิบัติต่อไปครับผม Grin Grin Grin
BOY-KONCHON
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7206 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 04:11:21 PM »

ผมอยากเข้าร่วม ด้วยคนครับ ทั้งนี้ ลูกโม่ สามารถยิงระบบ IPSC ได้ไหมครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7207 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 05:07:34 PM »

ลูกโม่ยิง IPSC ได้ครับ Grin Grin Grin  สนุกมากด้วย  Grin Grin Grin ยังไงลองศึกษาดูครับหรือเว็บนี้ก็ได้ www.thpsa.com

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7208 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 06:08:22 PM »

ช่วงนี้ชาวไอพีอีกหลายๆท่าน เงียบหายกันไปเลย ตกใจ

12 พ.ย. นี้  แมชย์เลเว่นทูที่เชียงใหม่น่าสนใจมากๆเลย   อากาศกำลังดี แถมยังมีงานพืชสวนโลกรอให้ชมอีกด้วย...ผมเสียดายติดภารกิจไปช่วงนี้ไม่ได้  แต่ต้นๆปีหน้าคงจะต้องขึ้นเหนืออยู่ดี เพราะจะไปชมศิลปะของคุณเฉลิมชัยสักหน่อย  ที่วัดร่องขุ่นนะครับ....อ่านหนังสือแกแล้วอดใจไม่ไหวจริงๆ

เมื่อไรยิงได้ดีกว่านี้อีกสักหน่อย  จะไปยิงแมชย์หน้าหนาวที่เชียงใหม่แน่นอนครับ

ขอให้ทุกท่านที่ไปแข่งจงโชคดีเดินทางโดยสวัสดิภาพ    แข่งเสร็จเอาภาพเหตุการณ์มาชมกันบ้างนะครับ
 Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2006, 06:15:45 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7209 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 06:20:36 PM »

ผมก็อ่านหนังสือแกจบไปตอนไป Cebu ครับ ผมชอบรูปสวรรค์ของแกมาก  Grin Grin Grin แต่หลายคนบอกแรงไม่ชอบเลย ทั้งนิสัยทั้งรูปแก

BOY-KONCHON
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7210 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 06:57:33 PM »

ลูกโม่ยิง IPSC ได้ครับ Grin Grin Grin สนุกมากด้วย Grin Grin Grin ยังไงลองศึกษาดูครับหรือเว็บนี้ก็ได้ www.thpsa.com

ผมเข้าไปอ่านตามคำแนะนำแล้วครับ ปรากฏว่า ปืนขนาด .38 เล่น IPSC ไม่ได้นี่ครับ แย่เลย
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7211 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 08:06:53 PM »

ผมก็อ่านหนังสือแกจบไปตอนไป Cebu ครับ ผมชอบรูปสวรรค์ของแกมาก Grin Grin Grin แต่หลายคนบอกแรงไม่ชอบเลย ทั้งนิสัยทั้งรูปแก

งานศิลปะขึ้นอยู่กับรสนิยม  คนอาจจะชอบคนละแบบคนละแนว  ผมชอบงานของคุณเฉลิมชัยเพราะดูแล้วรู้สึกเป็นศิลปะไทยร่วมสมัยดีจัง ไม่ทื่อๆแข็งๆแบบดั้งเดิม

ส่วนนิสัยส่วนตัวของแก คงจะป็นการสร้างเอกลักษณ์เพื่อจุดมุ่งหมายอะไรสักอย่างของแกมากกว่า  บางอย่างดูเหมือนเสเเสร้ง เช่น การพูดเสียงดัง การหัวเราะ  ตรงนี้บางครั้งก็ดูเล่นสนุกๆ ...แต่คุณค่าของเขาคืองานศิลปะ/การทำประโยชน์ให้สังคม

คุณคาร์เป็นคนที่มีอารมณ์สุนทรีย์คนหนึ่ง  แสดงว่าเป็นคนลึกซี้งละเอียดอ่อน   ..แต่ยามยิงปืนดุดันดีจัง Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2006, 08:08:29 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7212 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 11:35:52 PM »

ลูกโม่ยิง IPSC ได้ครับ Grin Grin Grin สนุกมากด้วย Grin Grin Grin ยังไงลองศึกษาดูครับหรือเว็บนี้ก็ได้ www.thpsa.com

ผมเข้าไปอ่านตามคำแนะนำแล้วครับ ปรากฏว่า ปืนขนาด .38 เล่น IPSC ไม่ได้นี่ครับ แย่เลย

ในเวป thpsa หน้าใดที่บอกว่าปืนขนาด .38spl เล่นไม่ได้ครับ  ระบุ link หน้าให้หน่อยครับ
ที่จริงใช้เล่นไอพีเอสซีได้หมดครับที่เป็นขนาดหน้าตัด 9mm หรือ .38spl ขึ้นไปครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7213 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 09:43:54 AM »

ใครบอกว่าไม่ได้ครับ Grin Grin Grin  เขาเหนี่ยว 38 กันอย่างกับปืนกล Grin Grin Grin  อ่านดีๆสิจ๊ะ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7214 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 02:38:15 PM »

รบกวนถามท่านที่มีประสบการณ์การเปลี่ยนศูนย์ปืนยกชุด(หน้า/หลัง)สักหน่อยครับ

ปกติการเปลี่ยนศูนย์ดังกล่าว จะมีปัญหาในการเล็งทำให้จุดที่กระสุนตกเปลี่ยนไป เช่น กินต่ำ

กรณีแบบนี้และเป็นศูนย์ชนิดที่ไม่มีสกรูให้หมุนปรับได้และศูนย์หน้าเป็นไฟเบอร์สีแดง..ส่วนตัวท่าน  จะใชวิธีใดครับ  เช่น เล็งแบบเดิม(ใช้ไซท์พิคเจอร์เดิม)แล้วเจีย/ตะใบศูนย์หน้า  หรือ  ปรับปรับการเล็งให้เข้ากับศูนย์ใหม่(ใช้ไซท์พิคเจอร์ใหม่) ลอยจุดแดงขึ้นลงระหว่างร่องบากศูนย์หลังจนได้จุดที่คิดว่าโอเคสำหรับตัวเรา

ไม่ทราบว่าในการเล็งกรณีที่ศูนย์หน้าเป็นไฟเบอร์สีแดง(หรือสีอื่น)ท่านนิยมดูที่ ไฟเบอร์ หรือ ดูที่ยอดศูนย์ที่อยู่บนเส้นไฟเบอร์ครับ?

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 478 479 480 [481] 482 483 484 ... 942
  พิมพ์