เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 481 482 483 [484] 485 486 487 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365252 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7245 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 12:02:07 PM »

อ่านครับ หลงรัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7246 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 12:12:35 PM »

ผมอ่านที่อาเสือเเนะนำไม่รู้เรื่องเลย  อิ อิ  ล้อเล่งจ้า...สาธุ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7247 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 12:14:05 PM »

ผมอ่านที่อาเสือเเนะนำไม่รู้เรื่องเลย อิ อิ ล้อเล่งจ้า...สาธุ....

คนห่างธรรมะ ก็อย่างนี้ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7248 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 12:15:41 PM »

ผมอ่านที่อาเสือเเนะนำไม่รู้เรื่องเลย อิ อิ ล้อเล่งจ้า...สาธุ....

คนห่างธรรมะ ก็อย่างนี้ Grin

อูยส์...พี่มหา  เบอร์ไหนเด็ดจ๊ะพี่ Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7249 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 01:17:54 PM »

เมื่อยังพอจะมีสหายติดตามอ่านอยู่บ้าง เดี๋ยวมีเวลาจะเข้ามาจิ้มตัวอักษรด้วยสองนิ้วชี้ต่อครับ(ผมพิมพ์สัมผัสไม่เป็น ต้องใช้เวลาในการพิมพ์ครับ)  Grin Grin Grin

แต่ตอนนี้ขอถามบ้างว่า กระสุน 9 มม.  ที่มีปลอกกระสุนสีแปลกๆ(คู่ที่ 2-3จากซ้าย)นี้  ผมเจอมาที่สนามซ้อม  ไม่เคยเห็นกล่องเห็นยี่ห้อ   เป็นหัวทองแดงหรือตะกั่ว  ราคาต่อกล่อง? พอจะทราบรายละเอียดไหมครับ  โดยเฉพาะขวาสุดนั้นปลอกสีบรอนซ์เบาๆครับ Huh Huh Huh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2006, 01:20:50 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7250 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 01:24:10 PM »

เมื่อยังพอจะมีสหายติดตามอ่านอยู่บ้าง เดี๋ยวมีเวลาจะเข้ามาจิ้มตัวอักษรด้วยสองนิ้วชี้ต่อครับ(ผมพิมพ์สัมผัสไม่เป็น ต้องใช้เวลาในการพิมพ์ครับ)  Grin Grin Grin

แต่ตอนนี้ขอถามบ้างว่า กระสุน 9 มม.  ที่มีปลอกกระสุนสีแปลกๆ(คู่ที่ 2-3จากซ้าย)นี้  ผมเจอมาที่สนามซ้อม  ไม่เคยเห็นกล่องเห็นยี่ห้อ   เป็นหัวทองแดงหรือตะกั่ว  ราคาต่อกล่อง? พอจะทราบรายละเอียดไหมครับ  โดยเฉพาะขวาสุดนั้นปลอกสีบรอนซ์เบาๆครับ Huh Huh Huh

โถท่าน รูปแค่นี้ให้ตอบตั้งเยอะ  Grin Grin Grin ยากกว่าแฟนพันธ์แท้อีกนะเนี่ยยยยยย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7251 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 02:47:21 PM »

เจอมาแค่ในภาพจริงๆครับคุณเณศ Grin Grin Grin

เอาล่ะครับเราอ่าเรื่องย่อยที่ 2...ของเรื่อง ความคับแคบแห่งจิต...ต่อจากตอนเช้านะครับสหายทุกท่าน  เรื่องย่อยที่1 นั้นจบเพียงแค่นั้นครับ  ของเซ็นเขาให้คิดต่อเอาเอง แต่พยามยามคิดในเชิงบวกนะครับ;D Grin Grin

เรื่องย่อยที่ 2...ความคับแคบแห่งจิต

มีแม่ชีซึ่งเสาะแสวงหาการตรัสรู้กับเขาด้วยคนหนึ่ง  ได้สร้างพระพุทธรูปเล้กๆขึ้นมาองค์หนึ่งและเคลือบองค์พระด้วยทองคำเปลวเหลืองอร่ามไปทั้งองค์เลยทีเดียว   ไม่ว่าเธอจะไปยังที่ใดจะนำพระพุทธรูปองค์นั้นไปด้วยเสมอ

หลายปีผ่านไป   แม่ชียังคงนำพระพุทธรูปทองคำองค์นั้นติดตัวไปกับเธอตลอดเวลา   จนได้ไปอาศัยอยู่ในวัดในเมืองแห่งหนึ่ง  ซึ่งที่นั่นมีพระพุทธรูปประดิษฐานอยู่มากมาย

แม่ชีผู้นั้นปรารถนาที่จะจุดธูปบูชาพระพุทธรูปทองคำของเธอ   แต่ใจไม่อยากให้กลิ่นของธูปหอมเฉไปยังพระพุทธรูปองค์อื่นๆ       ดังนั้น เธอจึงทำกรวยขึ้นมาอันหนึ่งใช้เป็นทางนำควันธูปลอยขึ้นไปสู่พระพุทธรูปทองคำของเธอแต่เฉพาะองค์เดียวเท่านั้น....การทำเช่นนั้นทำให้จมูกของพระพุทธรูปทองคำถูกเขม่าควันจับจนกลายเป็นจมูกสีดำ   น่าเกลียดเป็นอย่างยิ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จบแล้วครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2006, 02:50:34 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7252 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:10:50 AM »

ในการยิงไอพีเอสซีนั้น นักก๊ฬาคงทราบกันดีอยู่แล้วว่า  ถ้าจะพํฒนาต้องมีการตั้งเป้าหมายไว้ด้วย   ส่วนแนวทางในการตั้งเป้าหมายถ้าจะให้เป็นรูปธรรมขึ้นมา แต่ละท่านก็สามารถไปดูได้ในเวบไอพีต่างๆที่มีกล่าวถึงเรื่องนี้เอาไว้ เช่น ดับเบิ้ลอัลฟ่า หรือ อื่นๆ

แต่ก็นั่นแหละครับ  ตั้งเป้าไว้เสียเลิศหรูแต่ไม่ลงมือทำมันก็ไม่มีประโยชน์  ตั้งเป้าแล้วต้องมีเจตจำนงทีแน่วแน่ในการที่จะทำตามนั้น ผลจึงจะเกิด      ดังนิทานเซ็นเรื่องต่อไปนี้ครับ

..ทุ่มเทชีวิตตามเจตจำนง...

แม่ชีคนหนึ่งชื่อเรียวเน็น เกิดเมื่อค.ศ.1797  เป็นหลานสาวของท่านชิเงนผู้เป็นนักรบที่มีชื่อเสียงมากคนหนึ่งของญี่ปุ่น   เธอมีความสามารถในเชิงกวีเป็นอย่างมาก  ประกอบกับความงามอันน่าหลงไหลของเธอ  ทำให้ในวัยเพียง 17 ปีเธอก็ได้เข้าไปถวายการรับใช้แด่พระจักพรรดินีในพระราชวังหลวง 

ต่อมาไม่นานพระจักพรรดินีได้สิ้นพระชนม์ลง   ทำให้ความฝันอันงดงามเกี่ยวกับอนาคตของเธอต้องพังทลายลงไปด้วย  เธอเริ่มสำเหนียกรู้ถึงความไม่เที่ยงถาวรของชีวิตในโลกนี้อย่างรุนแรงและปรารถนาที่จะศึกษาเซ็น

อย่างไรก็ตาม บรรดาญาติของเธอก็ไม่เห็นด้วย  และได้บังคับเธอให้เข้าสู่วิวาห์  โดยให้คำมั่นสัญญาว่าเธอจะออกบวชเป็นแม่ชีได้หลังจากให้กำเนิดบุตรแล้ว 3 คน

ไม่ทันถึงอายุ 25 ปี เธอก็สามารถปฏิบัติตามสัญญาได้ครบถ้วน   ดังนั้นสามีและบรรดาญาติพี่น้องก็ไม่สามรถกีดกันเธอจากความปรารถนาอันเข้มแข็งของเธอได้  เธอจึงโกนศีรษะออกบวชโดยใช้นามว่า เรียวเนน แล้วก็ออกเดินธุดงค์ไป

เธอได้มาถึงเมืองเอโดและขอให้ท่านเดจิกิว  รับเธอไว้เป็นศิษย์   แต่ด้วยการเหลือบมองเธอเพียงแว๊ปเดียว  ท่านอาจารย์ก็ปฏิเสธที่จะรับเธอไว้  เพราะว่าเธอมีความสวยมากเกินไป

เรียวเนนจึงเดินทางต่อไปหาอาจารย์อีกท่านหนึ่ง คือ ท่านฮะกูโอะ ซึ่งท่านฮะกูโอะก็ปฏิเสธเธอด้วยเหตุผลเดียวกันนั่นเอง โดยกล่าวว่าความสวยของเธอจะก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น

.............................(ยังไม่จบครับ)...............

พอดีจิ้มมาเมื่อยนิ้วและมีธุระต้องทำนิดหน่อย     จึงต้องพักครึ่งแค่นี้ก่อน  พร้อมกับรอดูเสียงตอบรับจากแควนๆเช่นเคยว่าจะฟังกันต่อหรือเปล่า Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:13:03 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7253 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:13:36 AM »

นึกว่าพี่ปัญญา(เสือ)เก็บปลอกมาถ่ายรูปเอง  Grin Grin Grin   ถ้าพลิกให้ดูจานท้ายปลอกกระสุนอาจตอบง่ายขึ้นครับ  Grin Grin Grin 

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7254 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:16:15 AM »

อาทิตย์นี้แข่งที่เชียงใหม่  Grin Grin Grin  นักกีฬาหลายท่านคงเริ่มเดินทางวันนี้พรุ่งนี้ ก็ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ใครไปถึงรายงานสภาพอากาศด้วยก็ดีครับ

หรือท่านที่อยู่เชียงใหม่ก็ได้ครับ ว่ายังเย็นอยู่รึป่าวววววววว Grin Grin Grin 

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7255 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:03:37 PM »

นึกว่าพี่ปัญญา(เสือ)เก็บปลอกมาถ่ายรูปเอง Grin Grin Grin ถ้าพลิกให้ดูจานท้ายปลอกกระสุนอาจตอบง่ายขึ้นครับ Grin Grin Grin

พลิกขึ้นมาดูแล้วครับ  ....คู่กลาง 9 mm LUGER  SPEER....คู่ขวาสุด  9 mm LUGER  N CCI R ครับ Grin Grin Grin

อาทิตย์นี้แข่งที่เชียงใหม่ Grin Grin Grin นักกีฬาหลายท่านคงเริ่มเดินทางวันนี้พรุ่งนี้ ก็ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ใครไปถึงรายงานสภาพอากาศด้วยก็ดีครับ

หรือท่านที่อยู่เชียงใหม่ก็ได้ครับ ว่ายังเย็นอยู่รึป่าวววววววว Grin Grin Grin

ทุกครั้งก่อนแข่งหรือไปไหนมาไหนผมใช้บริการที่นี่http://www.tmd.go.th/ครับ  มีให้ดูหมด คำทำนายวันนี้/ล่วงหน้าเจ็ดวัน.. เรดาร์ ดาวเทียม(สองอย่างสุดท้ายค่อนข้างชัวร์) Grin Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7256 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:17:33 PM »

ทุกครั้งก่อนแข่งหรือไปไหนมาไหนผมใช้บริการที่นี่http://www.tmd.go.th/ครับ  มีให้ดูหมด คำทำนายวันนี้/ล่วงหน้าเจ็ดวัน.. เรดาร์ ดาวเทียม(สองอย่างสุดท้ายค่อนข้างชัวร์) Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin   ช่วงนี้ยังหนาวอยู่ใครขี้หนาวให้พกหมอนข้างไปกอดแก้หนาวด้วยก็ดี ผมไม่ได้พกไปแต่จะไปหาที่เชียงใหม่  Grin Grin Grin  ขาวๆ อวบๆ 555555555

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7257 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 03:01:30 PM »

แหม่..ขนาดเรื่องแม่ชี ยังไม่มีใครเข้ามาบอกว่าอยากอ่านต่อ   คงจะเขินกันน่ะครับ....แต่ไม่เป็นไรผมดูตัวเลขจำนวนคนเข้ามาอ่านแล้วเห็นว่าพุ่งไม่แพ้เมื่อวานก็จะว่าเรื่องแม่ชีเรียวเนนต่อจากตอนเช้าให้จบเลยครับ  จบแล้วจะวกพาเข้าเรื่องการยิงปืนอีกจนได้ โปรดติดตามต่อเลยครับ.....

เรียวเนนจึงได้นำเอาเหล็กร้อนมาวางขนาบลงบนใบหน้าของเธอและในชั่วพริบตาเดียวความงามของเธอก็ศูนย์เสียไปตลอดกาล    ท่านฮะกูโอะจึงรับเธอไว้เป็นศิษย์

เพื่อระลึกถึงโอกาสนี้ เรียวเนนจึงได้เขียนบทกวีขึ้นมาบทหนึ่งบนด้านหลังของกระจกส่องหน้าแผ่นเล้กๆว่า...ในการรับใช้พระจักรพรรดินีของฉัน ฉันเผาธูปหอมเพื่ออบเสื้อผ้าของฉันให้หอมหวล  เดี๋ยวนี้ในฐานะของนักบวชที่ไร้บ้าน ฉันเผาใบหน้าของฉันเพื่อเข้าสู่วัดเซ็น....

ต่อมาเมื่อบรรลุธรรมและจะลาจากโลกนี้ไป เธอได้เขียนบทกวีขึ้นอีกบทหนึ่ง ความว่่า...

หกสิบหกครั้งแล้วที่ดวงตาคู่นี้ได้เห็นการแปรเปลี่ยนไปของฉากภาพแห่งฤดูใบไม้ร่วง

ฉันมีแสงจันทร์มากพอแล้ว    ไม่ขออะไรอีก

ขอแต่เพียงให้ได้ยินเสียงของต้นสนและต้นซีด้าเมื่อยามลมสงบเท่านั้น....

--------------------------------------------------------------------------------------------------
จบครับ...ถ้าเป็นพวกเราก็คงจะเขียนว่า....ให้ได้ยินเสียงระเบิดของกระสุนภายในเวลา1.5วิหลังจากเสียงBeep!

ชีวิตมีเป้าหมายและทุ่มเทเพื่อเป้าหมายนั้นจริงๆ...นับถือๆ

การยิงIPSC ควรตั้งเป้าหมายอย่างไร  ดูตัวอย่างที่ลิงค์ด้านล่างนี้ได้ครับสหาย
http://www.maxmichel.com/tip1.htm

Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2006, 03:16:27 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7258 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 03:25:06 PM »

....แต่ไม่เป็นไรผมดูตัวเลขจำนวนคนเข้ามาอ่านแล้วเห็นว่าพุ่งไม่แพ้เมื่อวานก็จะว่าเรื่องแม่ชีเรียวเนนต่อจากตอนเช้าให้จบเลยครับ จบแล้วจะวกพาเข้าเรื่องการยิงปืนอีกจนได้ โปรดติดตามต่อเลยครับ.....

เรื่องคนเข้ากระทู้นี้พี่ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าพี่เสือเขียนก็ต้องมีเพื่อน IPSC เข้ามาถามตอบเรื่อยๆแน่นอน

ผมยังอยู่กระทู้นี้ถ้าตกไปก็ไม่กี่หน้าหรอกครับ อย่างมากก็อาทิตย์เดียว

ชื่อกระทู้ก็เปลี่ยนมาหลายรอบแล้ว ผมว่า ชื่อ IPSC : Today นี่ดีครับ มันทันเหตุการณ์ดี มีอะไรเกี่ยวกับ IPSC ก็แจ้งกันได้ทันใจ การแข่งขันก็มีแทบทุกเดือนรับรองมีอับเดทข้อมูลแน่ๆครับ แถมปีหน้า 2007 เรามี Level4 สุดอลังการงานสร้างอีก อีกยาวครับ

อนาคตถ้าอยากเปลี่ยนชื่ออีกก็ได้ Grin  Grin Grin แล้วแต่บุญจะพาไปครับ  Grin  Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7259 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 03:30:20 PM »

การยิงIPSC ควรตั้งเป้าหมายอย่างไร  ดูตัวอย่างที่ลิงค์ด้านล่างนี้ได้ครับสหาย
http://www.maxmichel.com/tip1.htm

Grin Grin Grin

ดีครับ  Grin  Grin Grin เป้าพวกเราเยอะดีครับ Grin  Grin Grin  ในสนามแต่ละสนามก็หลายเป้า

นอกสนามก็อีกเพียบ แต่เป้าที่พวกเราตั้งกันเองยิงโดนกันบ้างรึเปล่า ยิงกันไปถึงไหนแล้ว Grin  Grin Grin  ส่งเสียงหน่อยยยยย เร้ววววววววววว Grin  Grin Grin  ขอมือด้วยคร๊าบบบบ

หน้า: 1 ... 481 482 483 [484] 485 486 487 ... 942
  พิมพ์