เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:20:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 495 496 497 [498] 499 500 501 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1364741 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7455 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 06:16:22 PM »

http://www.tmd.go.th/linkframe/satellite_show.html

เมื่อเข้าไปแล้ว ดูมุมบนซ้ายเลือก Loop Sat-Image(เหลือง) และ Visible(เขียว)

อาเสือพอทราบไหมครับ ว่า Infrared, Visible, Water Vapor และ Enhance ต่างกันอย่างไร ?

บอกตรงๆแบบไร้ฟอร์มเลยครับท่านประธานฯ.....ผมก็ไม่ทราบครับ  อาศัยลองผิดลองถูก พอเลือกสองหัวข้อดังกล่าวแล้วเห็นว่าพอจะโอเค ก็ยังไม่ได้ลองเลือกหัวข้ออื่นเลยครับ....ผมจะเน้นพยากรณ์ล่วงหน้า 7 วันมากกว่าครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7456 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 08:07:18 AM »

IPSC แมชย์เลเว่นทรี พัทยา....เหลืออีกเพียง 9 วันแล้วครับพี่น้อง ตกใจ

วันนี้มาเร็วกว่ามาสเตอร์คาร์   เลยได้นับก่อน Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7457 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 08:53:24 AM »

พอเลือกสองหัวข้อดังกล่าวแล้วเห็นว่าพอจะโอเค ก็ยังไม่ได้ลองเลือกหัวข้ออื่นเลยครับ....ผมจะเน้นพยากรณ์ล่วงหน้า 7 วันมากกว่าครับ Grin Grin Grin

ครับผม   เมื่อเช้ามืด กรุงเทพฝนตกหน่อย  แต่ในภาพท้องฟ้าโล่งโจ่งเลย  Huh

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7458 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 09:22:03 AM »

ผมเดาว่าน่าจะเป็นละอองน้ำจากกลุ่มเมฆที่อยู่ทางเหนือภาคกลางขึ้นไป(ภาพดาวเทียม)กลุ่มนั้น  ถูกลมจากความกดอากาศสูงจากจีนที่กำลังแผ่ลงมา หอบมานะ่ครับ จึงทำให้เกิดละอองดังกล่าว

ถ้าเมฆกลุ่มนั้นถูกดันลงมาสอบกับกลุ่มเมฆบริเวณอ่าวไทยฝั่งตะวันออก(ดูภาพดาวเทียม) ก็อาจจะมีฝนในบางพื้นที่บริเวณนั้นได้อีกครับ.....กรมอุตุฯเขาถึงพยากรณ์ไว้ว่า  ตะวันออกอาจจะมีฝนจนถึงวันพฤหัสฯหน้าน่ะครับ

เป็นความเห็นนะครับ Grin Grin Grin

อีกนิดครับ...สงสัยว่ากลุ่มความชื้นบางๆ(สีเขียวๆทางขวามือลอยเข้ามาถึงกทมในช่วงเช้า ตามที่คุณอ๋องกล่าวมาด้วย จึงมีผลให้เกิดละอองฝนดังกล่าว(ดูตามลิงค์ครับ)   จากข้อมูลนี้ผมอนุมานว่าตอนเช้าคุณอ๋องต้องอยู่แถวพระโขนง  ผมดูจากแนวสีเขียวๆดังกล่าว Grin Grin Grin

http://www.tmd.go.th/linkframe/radar.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:21:55 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7459 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:06:13 AM »

IPSC แมชย์เลเว่นทรี พัทยา....เหลืออีกเพียง 9 วันแล้วครับพี่น้อง ตกใจ

วันนี้มาเร็วกว่ามาสเตอร์คาร์   เลยได้นับก่อน Grin Grin Grin

ซ้อมกันบ้างรึยัง Grin Grin Grin เล่นเน็ททั้งวันเลยไม่ได้ซ้อมเลยยยยยยย Grin Grin Grin  ชิบเป๋งงงง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7460 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:08:18 AM »

ผมเดาว่าน่าจะเป็นละอองน้ำจากกลุ่มเมฆที่อยู่ทางเหนือภาคกลางขึ้นไป(ภาพดาวเทียม)กลุ่มนั้น  ถูกลมจากความกดอากาศสูงจากจีนที่กำลังแผ่ลงมา หอบมานะ่ครับ จึงทำให้เกิดละอองดังกล่าว

ถ้าเมฆกลุ่มนั้นถูกดันลงมาสอบกับกลุ่มเมฆบริเวณอ่าวไทยฝั่งตะวันออก(ดูภาพดาวเทียม) ก็อาจจะมีฝนในบางพื้นที่บรอเวณนั้นได้อีกครับได้อีกครับ.....กรมอุตุฯเขาถึงพยากรณ์ไว้ว่า  ตะวันออกอาจจะมีฝนจนถึงวันพฤหัสฯหน้าน่ะครับ

เป็นความเห็นนะครับ Grin Grin Grin

อีกนิดครับ...สงสัยว่ากลุ่มความชื้นบางๆ(สีเขียวๆทางขวามือลอยเข้ามาถึงกทมในช่วงเช้า ตามที่คุณอ๋องกล่าวมาด้วย จึงมีผลให้เกิดละอองฝนดังกล่าว(ดูตามลิงค์ครับ)   จากข้อมูลนี้ผมอนุมานว่าตอนเช้าคุณอ๋องต้องอยู่แถวพระโขนง  ผมดูจากแนวสีเขียวๆดังกล่าว Grin Grin Grin

http://www.tmd.go.th/linkframe/radar.html

สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น IPSC WEATHER : TODAY เสียล่ะมั้ง   Grin Grin Grin ดี ดี

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7461 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:04:31 AM »

สงสัยเหมือนกันเมื่อเช้ามืดฝนตกเฉยเลย...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7462 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:08:27 AM »

สงสัยเหมือนกันเมื่อเช้ามืดฝนตกเฉยเลย...

สนามผมไม่รู้เป็นไง  Grin Grin Grin ตกมากๆกรุณานำชุดประดานน้ำไปแข่งด้วยนะครับ  Grin Grin Grin

เดี๋ยปล่อยไอ้เข้ตัว 3 เมตรให้ไปว่ายเล่นด้วย  Grin Grin Grin เอ้หรือเราเปลี่ยนเป็นแข่งว่ายน้ำดี 5555555555  ล้อเล่นนนนน  Grin Grin Grin สนามยังอยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7463 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:12:44 AM »

สนามผมไม่รู้เป็นไง Grin Grin Grin ตกมากๆกรุณานำชุดประดานน้ำไปแข่งด้วยนะครับ Grin Grin Grin

เดี๋ยปล่อยไอ้เข้ตัว 3 เมตรให้ไปว่ายเล่นด้วย Grin Grin Grin เอ้หรือเราเปลี่ยนเป็นแข่งว่ายน้ำดี 5555555555 ล้อเล่นนนนน Grin Grin Grin สนามยังอยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ

ไม่ต้องรีบไม่มีใครเเย่ง  พิมพ์ผิดเพียบเลย  กิ้ว  กิ้ว....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7464 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:24:16 AM »

สนามผมไม่รู้เป็นไง Grin Grin Grin ตกมากๆกรุณานำชุดประดานน้ำไปแข่งด้วยนะครับ Grin Grin Grin

เดี๋ยปล่อยไอ้เข้ตัว 3 เมตรให้ไปว่ายเล่นด้วย Grin Grin Grin เอ้หรือเราเปลี่ยนเป็นแข่งว่ายน้ำดี 5555555555 ล้อเล่นนนนน Grin Grin Grin สนามยังอยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ

ไม่ต้องรีบไม่มีใครเเย่ง พิมพ์ผิดเพียบเลย กิ้ว กิ้ว....

รู้แล้วไม่มีใครแย่ง Grin Grin Grin  เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครอยากคุยกับฉัน  Grin Grin Grin กลัวเจอแฉ (ล้อเล่น)

แซวใช่ไหม ใช้ SP-01 ใช่ไหม เดี๋ยวแช่งเสียเลย จะเอาสปริงไก หรือ สับไม่แตกดี สนามยาว 32 นัดก็พอ 5555555 ล้อเล่นนนนนนน  Grin Grin Grin รักมาสเตอร์หนุ่มที่สุด  Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7465 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:30:16 AM »

ไม่ต้องรีบไม่มีใครเเย่ง พิมพ์ผิดเพียบเลย กิ้ว กิ้ว....

รู้แล้วไม่มีใครแย่ง Grin Grin Grin  เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครอยากคุยกับฉัน  Grin Grin Grin กลัวเจอแฉ (ล้อเล่น)

แซวใช่ไหม ใช้ SP-01 ใช่ไหม เดี๋ยวแช่งเสียเลย จะเอาสปริงไก หรือ สับไม่แตกดี สนามยาว 32 นัดก็พอ 5555555 ล้อเล่นนนนนนน  Grin Grin Grin รักมาสเตอร์หนุ่มที่สุด  Grin Grin Grin

ไม่ต้องเเช่งหรอก...เเค่ปัจจุบันนี้ก็ยิงไม่ค่อยโดนเเล้ว  หลังๆศูนย์เปิดยิงไม่ค่อยถนัด  ถนัดเเต่ศูนย์รู  หรือ  ศูนย์จุดเเดงอมชมพู  เท่านั้นนนน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7466 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:37:16 AM »

ไม่ต้องเเช่งหรอก...เเค่ปัจจุบันนี้ก็ยิงไม่ค่อยโดนเเล้ว  หลังๆศูนย์เปิดยิงไม่ค่อยถนัด  ถนัดเเต่ศูนย์รู  หรือ  ศูนย์จุดเเดงอมชมพู  เท่านั้นนนน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin Grin

พี่ๆ หาศุนย์แบบนั้นให้นู๋บ้างสิฮ้า  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7467 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:40:30 AM »

พูดเล่นอะ  Grin Grin Grin ไม่แช่งหรอกกกก  Grin Grin Grin ท่านเจ้าพ่อน่าร๊ากกกที่ฉุด 

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7468 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:42:03 AM »

ไม่ต้องเเช่งหรอก...เเค่ปัจจุบันนี้ก็ยิงไม่ค่อยโดนเเล้ว  หลังๆศูนย์เปิดยิงไม่ค่อยถนัด  ถนัดเเต่ศูนย์รู  หรือ  ศูนย์จุดเเดงอมชมพู เท่านั้นนนน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin Grin

พี่ๆ หาศุนย์แบบนั้นให้นู๋บ้างสิฮ้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

โถ๋?  คุณน้องฮ้าศูนย์ดังกล่าวคุณน้องป็นคนเเต้มให้มิใช่หรือฮ้า.......

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7469 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:42:44 AM »

ไม่ต้องเเช่งหรอก...เเค่ปัจจุบันนี้ก็ยิงไม่ค่อยโดนเเล้ว  หลังๆศูนย์เปิดยิงไม่ค่อยถนัด  ถนัดเเต่ศูนย์รู  หรือ  ศูนย์จุดเเดงอมชมพู เท่านั้นนนน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin Grin

พี่ๆ หาศุนย์แบบนั้นให้นู๋บ้างสิฮ้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไม่พออีกเหรอออ  Grin Grin Grin อย่างนี้ต้องขอรูปวันอาทิตย์มายืนยันสักหน่อยจะดีไหมมมมม Grin Grin Grin ปิ๊กลงรูปบาดตาบาดใจ หัวแตกหน่อยเซซซซ้

หน้า: 1 ... 495 496 497 [498] 499 500 501 ... 942
  พิมพ์