เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:19:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 524 525 526 [527] 528 529 530 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363881 ครั้ง)
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #7890 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 09:55:15 PM »

อ้อ....ผมก็ใช้แปรงสีฟันยี่ห้อเดียวกับพี่แก้วเลย... Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #7891 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:14:25 PM »

มีก้านสำลีแยงหูด้วย... Grin

ฟันธงได้เลยว่า ใช้ปืนโอเพ่น อิอิ Grin

จะไปป้องกันเเชมป์แถวเดี่ยวครับ Grin

อยากรู้พอดีเลยครับ แถวเดี่ยวนี่ ต้องเตรียมแม็กสักกี่อันครับ เขาบังคับมั้ยว่าต้องเป็นปืน ขนาดไหน ระบบลั่นไกแบบไหนอ่ะ
ว่าจะไปลองด้วยครับ เลยถามความรู้จากแชมป์หน่อยครับ อ้อ.....แสดงความยินดีด้วยนะครับ กับผลการแข่งขันที่ผ่านมา เยี่ยมยอดครับ ..... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สวัสดีครับ พี่เล็ก

แมทช์ฟาร์ม คงไม่ลงเเถวเดี่ยวครับ ไม่มีซองแม็กลืมไปว่าพี่ทิมยืมไป หัวเราะร่าน้ำตาริน  เดี๋ยวไปลงสองแถวแทนดีกว่าครับ  Grin

แม็กกาซีน ของผมจุได้ 9 นัด ใช้ทั้งหมด 6 ตัวครับ กติกาใช้แบบเดียวกับ สแตนดาร์ดครับพี่ แค่ปืนมันจุได้น้อยกว่าเท่านั้นเองครับ

เปลี่ยนแม๊กไวๆ ก็พอสู้สองแถวได้ครับ Grin Grin  ปืนอะไรก็ได้พี่ที่มันเป็นแถวเดี่ยว Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7892 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:31:58 PM »

พี่เล็กครับ ถ้าไม่จำสิ่งที่พี่เค้าถามวันที่ 2 ไม่ผิด น่าจะเป็นของพี่ที่มาจากนราธิวาส ที่แกพูดภาษายาวีได้ แต่ผมจำชื่อไม่ได้แต่จำหน้าได้ครับ เห็นกันประจำในแมทช์ใหญ่ ๆ
 เมื่อวันที่สอง ตอนฝรั่งที่สักลายตรงขา (RO วัดกระสุน) เดินผ่านมาทางผมกับเขาพี่เค้าถามผมว่าพูดภาษาอังกฤษได้ไหม เพราะเมื่อวาน (วันแรก) แกไปวัดกระสุน แล้วลืมของไว้ที่โต๊ะฝรั่งตัวโตนี่แหละครับ แต่ภาษาผมไม่แข็งแรง เลยไม่ได้คุยให้แก แต่ไม่แน่ใจมากนะครับว่าแกลืมอะไร ใช่กล่องนี้หรือเปล่า ลองเช็คดูครับ

ขอบพระคุณท่าน Manit มากๆเลยครับ    และขอบพระคุณท่าน Jatuphol ด้วยครับ    ทราบมาว่า

เป็นของคุณสมศักดิ์   (นราธิวาส) ครับ       คงจะโทรฯไปหาท่าน Jatuphol  ด้วยตัวเองครับ 

(บอกมาว่า  จะไปรับที่แม็ทช์ฟาร์มฯ  วันที่ 24 นี้ครับ)

ขอบคุณอีกครั้งครับ.. Grin Cheesy Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7893 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:17:16 PM »

24 ธ.ค.49 นี้แมชย์ฟาร์มจรเข้ฯ .... เป็นแมชย์ที่สมาคมให้การรับรองผลการแข่งขันอีกแมชย์ที่สนุกมากๆ ..จัดสนามได้สนุกและท้าทายทุกครั้ง อาหารการกินก็จัดได้ดีมากๆ(โดยเฉพาะสถานที่).. ชาวสแตนดาร์ทและโปรดัคชั่นคงจะเต็มพรึ๊ดกันเช่นเคย... Grin Grin Grin

ผมชอบที่สนามมีร่มเงามากกว่าแห่งอื่นครับ  และไม่ไกล

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #7894 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:49:48 PM »

...แมทช์ฟาร์ม คงไม่ลงเเถวเดี่ยวครับ ไม่มีซองแม็กลืมไปว่าพี่ทิมยืมไป หัวเราะร่าน้ำตาริน  เดี๋ยวไปลงสองแถวแทนดีกว่าครับ  Grin...

อิ..อิ...โมกระจาย Wink  จนหมดสภาพเดิม Cheesy Cheesy
คิดค่าเสียหายมาได้เลยครับ  Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #7895 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:54:26 PM »

...แมทช์ฟาร์ม คงไม่ลงเเถวเดี่ยวครับ ไม่มีซองแม็กลืมไปว่าพี่ทิมยืมไป หัวเราะร่าน้ำตาริน  เดี๋ยวไปลงสองแถวแทนดีกว่าครับ  Grin...

อิ..อิ...โมกระจาย Wink  จนหมดสภาพเดิม Cheesy Cheesy
คิดค่าเสียหายมาได้เลยครับ  Grin Grin

ขอค่าเสียหายเป็น ขยับคลาส ได้มั๊ยครับ Grin Grin Grin จะดีใจมากๆเลย พี่ทิม สู้ๆ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #7896 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:00:50 AM »

ขอค่าเสียหายเป็น ขยับคลาส ได้มั๊ยครับ Grin Grin Grin จะดีใจมากๆเลย พี่ทิม สู้ๆ

โห... :Smiley กำลังใจมาเป็นกอง.. Cheesy Cheesy
คารมคมคายมากนะ...มัดเต้อ.. Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #7897 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:04:13 AM »

โห... :Smiley กำลังใจมาเป็นกอง.. Cheesy Cheesy
คารมคมคายมากนะ...มัดเต้อ.. Grin Grin

พักนี้จีบสาวๆแบบพี่ทิมอะครับเลยคารมดี Grin Grin Grin

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #7898 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:49:10 AM »

พี่เล็กครับ ถ้าไม่จำสิ่งที่พี่เค้าถามวันที่ 2 ไม่ผิด น่าจะเป็นของพี่ที่มาจากนราธิวาส ที่แกพูดภาษายาวีได้ แต่ผมจำชื่อไม่ได้แต่จำหน้าได้ครับ เห็นกันประจำในแมทช์ใหญ่ ๆ
 เมื่อวันที่สอง ตอนฝรั่งที่สักลายตรงขา (RO วัดกระสุน) เดินผ่านมาทางผมกับเขาพี่เค้าถามผมว่าพูดภาษาอังกฤษได้ไหม เพราะเมื่อวาน (วันแรก) แกไปวัดกระสุน แล้วลืมของไว้ที่โต๊ะฝรั่งตัวโตนี่แหละครับ แต่ภาษาผมไม่แข็งแรง เลยไม่ได้คุยให้แก แต่ไม่แน่ใจมากนะครับว่าแกลืมอะไร ใช่กล่องนี้หรือเปล่า ลองเช็คดูครับ

ขอบคุณครับ น่าจะใช่ เพราะฝรั่งคนนี้ละที่เอามาให้กับ Ian (RM) เพื่อฝากให้พี่ประกาศหาเจ้าของอีกทีครับ จะลองเช็คดู เพื่อนำส่งคืนครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #7899 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:52:44 AM »

ขอบพระคุณท่าน Manit มากๆเลยครับ และขอบพระคุณท่าน Jatuphol ด้วยครับ ทราบมาว่า

เป็นของคุณสมศักดิ์ (นราธิวาส) ครับ คงจะโทรฯไปหาท่าน Jatuphol ด้วยตัวเองครับ

(บอกมาว่า จะไปรับที่แม็ทช์ฟาร์มฯ วันที่ 24 นี้ครับ)

ขอบคุณอีกครั้งครับ.. Grin Cheesy Grin

OK ตามนี้ ที่แมชท์ฟาร์มครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7900 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 05:10:38 PM »

คนใจพระ จะพูดจะทำ....ก็ตรงตามคำพระ คือ หมั่นทำความดี  ชาวไอพี(ที่ผมรู้จัก)ล้วนแต่เป็นคนดีทุกคนจริงๆ....สาธุๆ
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #7901 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 05:24:25 PM »

พักนี้จีบสาวๆแบบพี่ทิมอะครับเลยคารมดี Grin Grin Grin

ถูกต้องแล้ว อยากจีบสาวเก่ง ต้องเลียนแบบพี่ทิม เท่านั้น Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7902 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 06:40:57 AM »

สวัสดีครับทุกท่านชาวWLI (WE LOVE IPSC)....การซ้อมสำหรับแมชย์ฟาร์ม 24 ธ.ค.นี้พร้อมแล้วใช่ไหมครับ? Grin Grin Grin

หัวข้อ IPSC : TODAY(ชื่อครั้งล่าสุด) เริ่มมาเมื่อ 11/12/06...จนถึงวันนี้ก็นับเวลาได้ 1 ปีกับ 3 วัน    สมาชิกชาวไอพีของหัวข้อนี้ก็ได้แวะเวียนเข้ามากันโดยตลอดทั้งที่เข้ามาอ่าน ทั้งที่เข้ามาโพสข้อความ  ตามความพอใจของแต่ละท่าน  ซึ่งทุกอย่างก็เป็นไปตามปกติของสังคมประชาธิปไตยที่มีการแลกเปลี่ยนความเห็นกันกันได้เป็นเรื่องธรรมดา บนพิ้นฐานของปัญญาธรรม สามัคคีธรรมและคารวธรรม

อาจจะ..อาจจะนะครับ เนื่องจากคนเรามีความแตกต่างกัน ดังนั้นอาจจะมีการมองเห็นว่าข้อความบางอย่างเหมาะบ้างไม่เหมาะบ้าง ก็อย่าได้ถือสาหรือรำคาญ  โปรดถือเสียว่าเป็นเรื่องปกติของหัวข้อนี้เพราะจุดประสงคฺของหัวข้อนี้คือ เป็นที่พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นของพวกเรา คุยกันประสาเพื่อนพ้องน้องพี่คนในวงการ  มีอะไรที่พอจะช่วยกันได้ก็ช่วยกันไป  มีอะไรจะแนะนำก็เอื้อเฟื้อช่วยเหลือกันมาตลอด...หัวข้อนี้ไม่ใช่ห้องเรียนศีลธรรมจริยธรรมหรือแม้แต่สมบัติผู้ดี แต่เป็นที่ๆเพื่อนสนิทเขาพูดคุยกันคน มีโม้บ้าง คุยบ้าง แรงบ้าง เบาบ้าง ฯลฯ ต่างก็คือเพื่อนเราด้วยกันทั้งนั้น

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคนสนใจอ่านหัวข้อนี้จะมีสักกี่คน  แต่ดูจากสถิติแล้วถือว่าไม่น้อยแน่นอน และเชื่อว่าคนที่เข้ามาอ่านเขาต้องชอบมากกว่าชัง  เพราะถ้าชังเขาคงผ่านไปไม่เข้ามาอ่านแน่นอน(ก็ใครล่ะจะหาทุกข์ใส่ตัว)......เขามาเพราะทุกท่านช่วยกันทำให้เขาชอบไงครับ ..คนละไม้คนละมือเพื่อวงการของเราครับ;D Grin Grin

หัวข้อนี้เป็นของทุกๆคนครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2006, 10:21:00 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7903 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 02:23:46 PM »

แบบนี้บ้านเราเคยลองไหมครับ? เคยเห็นแต่อีริคนั่งเรือในโอเพ่น แต่อันนี้เล่นscuba  tank shootกันเลย....มีคำอธิบายดังนี้ครับHere you had to pull the anchor in order to start the swinger (at the stern
of the white boat) and then engage a variety of widely space targets.
That SCUBA tank was heavy and really changed your balance.

ทราบมาว่านักกีฬาไอพีบางท่านก็เป็นนักดำน้ำอยู่ด้วย  ไม่ลองเอาแทงค์เก่าๆมาให้ลองกันสักสเตจหรือครับ

Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7904 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 10:32:42 PM »

แบบนี้บ้านเราเคยลองไหมครับ?

เคยครับ เป็นถังสีเหลือง แต่จำไม่ได้ว่าแมชไหน  นานแล้ว

หน้า: 1 ... 524 525 526 [527] 528 529 530 ... 942
  พิมพ์