เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 525 526 527 [528] 529 530 531 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363900 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7905 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 07:02:49 AM »

แบบนี้บ้านเราเคยลองไหมครับ?

เคยครับ เป็นถังสีเหลือง แต่จำไม่ได้ว่าแมชไหน นานแล้ว

ถ้างั้นผมพอจะเดาได้ว่าเป็นtankของใคร(ไม่อาจจะเอ่ยนาม)  ถ้ามีโอกาสขออีกสักสเตจนะครับ แปลกๆดี Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2006, 08:04:47 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7906 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 10:27:45 AM »

วันที่ 24 นี้ แข่งแมชย์ฟาร์มเสร็จ  ก็จะได้ดูDVD แมชย์เล่เว่นทรี ชุดที่ 2...ของครูตุ้มแล้ว  เพราะผมจองกับน้องเบิ้มไว้   แต่ยังไงคงต้องขอลายเซ็นลงหน้าปกอีกแล้ว(แผ่นแรกที่ซื้อไปผมก็ขอลายเซ็นมาเหมือนกันนะ )     ...มีใครได้ชมชุดที่ 2นี้มาบ้างแล้วครับ Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #7907 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 10:35:49 AM »

นายโจ..แซวผม  เดี๋ยวเถอะ Grin Grin

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #7908 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 10:57:39 AM »

เคยครับ เป็นถังสีเหลือง แต่จำไม่ได้ว่าแมชไหน  นานแล้ว
ถ้าหาไม่ได้ผมให้ยืมถัง NGV ครับ พิสูจน์แล้วว่าปลอดภัย Cheesy Grin Grin
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #7909 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 12:40:36 PM »

นายโจ..แซวผม เดี๋ยวเถอะ Grin Grin

ปล่าวแซวครับ ชื่นชม ต่างหาก
ว่างๆสอนผมมั่ง นะครับ Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7910 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 07:46:33 PM »

เคยครับ เป็นถังสีเหลือง แต่จำไม่ได้ว่าแมชไหน นานแล้ว
ถ้าหาไม่ได้ผมให้ยืมถัง NGV ครับ พิสูจน์แล้วว่าปลอดภัย Cheesy Grin Grin

Grin Grin Grin
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #7911 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 01:13:35 AM »

ขอไปด้วยคนไปไหนไปกันครับน่าไม่น้อย

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7912 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 04:55:19 AM »

ขอไปด้วยคนไปไหนไปกันครับน่าไม่น้อย

ดีครับๆ  ... 24  ธ.ค.นี้เชิญที่แมชย์ฟาร์มจรเข้สมุทรปราการเลยครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7913 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 05:27:47 AM »

แมชย์ฟาร์มจรเข้ฯ  น่าจะมียิงผ่านช่องเตี้ยๆอยู่บ้าง.....เราชาวมือหมูๆในวงการไอพี(แต่ในวงการอื่นอาจจะไม่หมูเหมือนการยิงไอพีนะ ..ขอบอก ตกใจ หลงรัก) มาดูวิธีต่างๆในการยิงลอดช่องกันหน่อยดีไหม Grin Grin Grin

เข้าไปแล้วลองก็ลากลงไปจนเจอคลิปวิดีโอ กดเข้าไปดู เลือกวิธีที่เหมาะกับสรีระของท่านได้เลย น้ำลายหก

http://jerrythegeek.blogspot.com/2006/11/star-crossed.html

เอ  ช่วงนี้ทำไมเงียบกันจัง.....สงสัยคงจะซ้อมยิงกันหนักน่าดู ..ซ้อมยิงกันมากๆน่ะดีแล้ว อย่าไปซ้อมทำอย่างอื่นที่ไม่ดีก็แล้วกัน  เพราะกฏแห่งกรรมมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว  การกระทำใดๆแม้ใครไม่รู้แต่ตัวเรารู้ ฟ้ารู้ ดินรู้  กรรมสมัยนี้มันติดจรวจนะครับ  ตกใจ

ตัวผมรอจ่ายตังค์สมัครยิงอย่างเดียว   ไม่สนใจเรื่องการซ้อมหรือเรื่องอื่นใด  ...ไปยิงเพื่อความสนุกแต่เพียงอย่างเดียว   ตามสูตร ..happy shooting... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2006, 05:31:06 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7914 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 07:58:58 AM »

แมชย์ฟาร์มจรเข้ฯ  น่าจะมียิงผ่านช่องเตี้ยๆอยู่บ้าง.....เราชาวมือหมูๆในวงการไอพี(แต่ในวงการอื่นอาจจะไม่หมูเหมือนการยิงไอพีนะ ..ขอบอก ตกใจ หลงรัก) มาดูวิธีต่างๆในการยิงลอดช่องกันหน่อยดีไหม Grin Grin Grin

เข้าไปแล้วลองก็ลากลงไปจนเจอคลิปวิดีโอ กดเข้าไปดู เลือกวิธีที่เหมาะกับสรีระของท่านได้เลย น้ำลายหก

http://jerrythegeek.blogspot.com/2006/11/star-crossed.html

เอ  ช่วงนี้ทำไมเงียบกันจัง.....สงสัยคงจะซ้อมยิงกันหนักน่าดู ..ซ้อมยิงกันมากๆน่ะดีแล้ว อย่าไปซ้อมทำอย่างอื่นที่ไม่ดีก็แล้วกัน  เพราะกฏแห่งกรรมมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว  การกระทำใดๆแม้ใครไม่รู้แต่ตัวเรารู้ ฟ้ารู้ ดินรู้  กรรมสมัยนี้มันติดจรวจนะครับ  ตกใจ

ตัวผมรอจ่ายตังค์สมัครยิงอย่างเดียว   ไม่สนใจเรื่องการซ้อมหรือเรื่องอื่นใด  ...ไปยิงเพื่อความสนุกแต่เพียงอย่างเดียว   ตามสูตร ..happy shooting... Grin Grin Grin

ไม่เงียบครับพี่เสือ...กฎแห่งกรรมมีจริงอย่างที่พี่เสือบอก...อีกทั้งความหมายไทยๆ เรื่องหน้าไหว้...หลังหลอกก็มีเยอะครับ มันเป็นสัจธรรมความจริงที่มีเกลื่อนกลาด....กรรมของสัตว์โลก  Grin

แมทซ์ฟาร์มฯขอให้พี่เสือ และทุกท่านที่ร่วมแข่งขันประสบความสำเร็จนะครับ....
แพ้ชนะอย่าไปใส่ใจ...ยึดถือน้ำใจนักกีฬาเป็นที่ตั้ง....นี่แหล่ะคือ ชัยชนะอันแท้จริงครับ หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7915 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 08:33:00 AM »

การใช้เครื่องแบกหามที่มีน้ำหนักมากประกอบการยิง จะไม่ค่อยเหมาะสมครับพี่เสือ เช่นผู้หญิงหรือไอ้พวกผอมๆอย่างผม หรือถ้ามีเด็กเหมือนแมทช์ที่ผ่านมา

มีหลายครั้งที่เราจัดการแข่งขันโดยมุ่งให้ความสุขแก่ผู้ยิง แต่ลืมเรื่องความได้เปรียบเสียเปรียบ (ผมว่าคนจัดสนามหลายๆคนต้องเคยจัดสนามประเภทนี้กันมาแล้ว ผมเองก็เป็นหลายครั้ง) มีการแข่งขันอยู่ครั้งนึงให้เวลาในการยิงเป้าตามระยะเวลาเวลาที่ลูกโบว์ลิ่งยังคงกลิ้งอยู่บนรางเอียงๆ คนไม่รู้ก็ปล่อยให้กลิ้งลงไปตามยะถากรรม คนที่รู้ก็ปั่นลูกโบว์ลิ่งเสียก่อนทำให้หมุนอยู่บนรางได้นาน ยิงเสร็จไปตั้งนานลูกยังไม่ตกรางเลย ผมไม่ได้แข่งกับเค๊าหรอกนะครับตอนนั้นยังไม่ได้เริ่มยิงปืนเลย อ่านเจอในหนังสือปืนของไทยนี่แหล่ะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7916 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 08:44:14 AM »

ผมไม่ได้แข่งกับเค๊าหรอกนะครับตอนนั้นยังไม่ได้เริ่มยิงปืนเลย อ่านเจอในหนังสือปืนของไทยนี่แหล่ะครับ

เป็นแมชฟาร์มจระเข้เมื่อปี ๔๖ ครับ  อ.ใหม่ยังไม่ได้เริ่มยิงปืนเลยเหรอ ?   ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2006, 09:21:09 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7917 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 08:54:26 AM »

.................เอ ช่วงนี้ทำไมเงียบกันจัง.....สงสัยคงจะซ้อมยิงกันหนักน่าดู ..ซ้อมยิงกันมากๆน่ะดีแล้ว อย่าไปซ้อมทำอย่างอื่นที่ไม่ดีก็แล้วกัน เพราะกฏแห่งกรรมมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว การกระทำใดๆแม้ใครไม่รู้แต่ตัวเรารู้ ฟ้ารู้ ดินรู้ กรรมสมัยนี้มันติดจรวจนะครับ ตกใจ

ตัวผมรอจ่ายตังค์สมัครยิงอย่างเดียว ไม่สนใจเรื่องการซ้อมหรือเรื่องอื่นใด ...ไปยิงเพื่อความสนุกแต่เพียงอย่างเดียว ตามสูตร ..happy shooting... Grin Grin Grin

ไม่เงียบครับพี่เสือ...กฎแห่งกรรมมีจริงอย่างที่พี่เสือบอก...อีกทั้งความหมายไทยๆ เรื่องหน้าไหว้...หลังหลอกก็มีเยอะครับ มันเป็นสัจธรรมความจริงที่มีเกลื่อนกลาด....กรรมของสัตว์โลก Grin

แมทซ์ฟาร์มฯขอให้พี่เสือ และทุกท่านที่ร่วมแข่งขันประสบความสำเร็จนะครับ....
แพ้ชนะอย่าไปใส่ใจ...ยึดถือน้ำใจนักกีฬาเป็นที่ตั้ง....นี่แหล่ะคือ ชัยชนะอันแท้จริงครับ หลงรัก

Huh Huh Huh

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7918 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:12:21 AM »

จำได้ว่าอ่านเรื่องนี้นานมากอ่านก่อนยิงปืนซักปีนึงอะไรทำนองนี้ อย่างที่อ๋องว่าผมคงจำผิดเพราะผมยิงปี 2543 ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7919 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:22:35 AM »

จำได้ว่าอ่านเรื่องนี้นานมากอ่านก่อนยิงปืนซักปีนึงอะไรทำนองนี้ อย่างที่อ๋องว่าผมคงจำผิดเพราะผมยิงปี 2543 ครับ

ไม่แน่ อาจเคยใช้ปี ๔๓ แล้วฟาร์มอาจนำกลับมาสร้างใหม่ปี ๔๖ ก็ได้

หน้า: 1 ... 525 526 527 [528] 529 530 531 ... 942
  พิมพ์