เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:19:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 530 531 532 [533] 534 535 536 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363705 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #7980 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:53:32 AM »

ผมมีข้อสงสัยครับ คือว่าการแข่งขันประเภทโปรดั๊กชั่น ใช้ปืน CZ นี่ ต้องลดนกชิดโครงปืนทุกครั้งเมื่อ คอนดิชั่นวัน ใช่ไม๊ครับ ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ คือเมื่อ RO ให้สัญญานเริ่มยิง  เราได้รับสัญญานแล้วมือขวาชักปืนออกจากซอง มือซ้ายจับกริปปืน ปรกติแล้วเราต้องยิงดับเบิ้ล   คือนิ้วชี้เหนี่ยวไกจนยิงออกไปในนัดแรก  แต่ถ้าตอนเรายกปืนพร้อมมือซ้ายจับกริปปืน  หัวแม่มือซ้ายเราจับนกให้ถอยง้างมารอที่ซิงเกิ้ลแล้วยิงในนัดแรกผิดกฎหรือปล่าวครับ เพราะวันนี้มีโอกาศคุยกับเพื่อนนักกีฬา IP เหมือนกันเค้าว่าเค้าเคยเห็นฝรั่งยิงแบบนี้ (แต่ผมไม่เคยเห็น) ผมว่ายิงแบบนี้หวาดเสียวเอาการอยู่  เลยอยากถามความเห็นน่ะครับ

บังคับนัดแรกยิงดับเบิ้ลเท่านั้น กฏเป็นแบบนี้ แล้วไปง้างนกยิงก็ผิดกฏซิครับ ไม่งั้นจะให้ลดนกทำไมล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #7981 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 02:13:18 AM »

ขอบคุณมากครับคุณวรกฤษ  ผมก็ว่ายังงั้นแหละ ไม่งั้นจะให้ดับเบิ้ลนัดแรกทำไม เพื่อความแน่ใจครับท่านเดี๋ยวไปเถียงมันต่อ Grin Grin Grin
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #7982 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 02:20:42 AM »

โพสต์ อะไรกันครับ มีแต่ ดี กะ คิว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยพี่หนุ่มจะพาไปกินไอติมหละครับ Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7983 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 06:26:02 AM »

ยกมาอีกแระ(ภาพล่าง)      เพราะไม่อยากทำผิดระเบียบ..... Grin Grin Grin

พูดถึงระเบียบ  ครั้งเลเว่นทรีที่พัทยาที่ผ่านมา  ผมไปทำผิดระเบียบมาอย่างคือเอารถเข้าไปจอดในเขตห้ามนักกีฬาเอารถเข้าไป   เพราะตอนผมไปถึงตอนเช้าๆยังไม่มีเชือกกั้นเลยไม่รู้ ยังไงขออภัยเป็นอย่างสูงต่อคณะกรรมการมาจัดงาน  ฌ โอกาสนี้ด้วยครับ  ลูกทำผู้ชายกล้าทำต้องกล้ารับ คนเรามันผิดกันได้  .. คราวหลังจะระมัดระวังครับ! ... ผมไปเช้าแค่ไหน(ขออนุญาต)ดูภาพครับ Grin Grin Grin

ก่อนนี้เคยถามในเวปนี้มาครั้งหนึ่งแล้ว  (ถ้ามีการตอบไปแล้ว แต่ผมยังไม่ได้อ่านก็ขออภัยนะครับ) Grin Grin Grin

sp-01 ติดเทป แบบนี้(เว้นให้เห็นเช็คเกอร์...ro ลอกเทปเปิดดูเช็คเกอร์ใต้เทปก็ทำได้)....ใช้ลงแข่งโปรดัคชั่นได้ไหมครับ?

ผมเดาว่าน่าจะทำได้เพราะด้ามกล็อคก็ติดเทปได้ Huh   ผมเชื่อว่าอีกหลายๆคนก็คงจะอยากรู้คำตอบเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2006, 08:34:20 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7984 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:22:31 AM »

ก่อนนี้เคยถามในเวปนี้มาครั้งหนึ่งแล้ว  (ถ้ามีการตอบไปแล้ว แต่ผมยังไม่ได้อ่านก็ขออภัยนะครับ) Grin Grin Grin

sp-01 ติดเทป แบบนี้(เว้นให้เห็นเช็คเกอร์...ro ลอกเทปเปิดดูเช็คเกอร์ใต้เทปก็ทำได้)....ใช้ลงแข่งโปรดัคชั่นได้ไหมครับ?

ผมเดาว่าน่าจะทำได้เพราะด้ามกล็อคก็ติดเทปได้ Huh   ผมเชื่อว่าอีกหลายๆคนก็คงจะอยากรู้คำตอบเช่นกันครับ

ตามความเห็นส่วนตัว  ผมคิดว่า  ติดได้ครับ    เพราะกฎข้อบังคับในปัจจุบัน  อนุญาตให้ติดเทปกันลื่นที่ด้ามได้   

ผมคิดเอาเองว่า  ติดแบบนี้ไว้ก่อนเลยครับ   เวลากรรมการเค้าตรวจปืนตอนรับสมัครแข่ง   หากกรรมการมีความเห็นว่า  ไม่ถูกต้อง

ก็จะวินิจฉัยให้เองครับ...    Grin Cheesy Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7985 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:32:25 AM »

ก่อนนี้เคยถามในเวปนี้มาครั้งหนึ่งแล้ว (ถ้ามีการตอบไปแล้ว แต่ผมยังไม่ได้อ่านก็ขออภัยนะครับ) Grin Grin Grin

ผมเดาว่าน่าจะทำได้เพราะด้ามกล็อคก็ติดเทปได้ Huh ผมเชื่อว่าอีกหลายๆคนก็คงจะอยากรู้คำตอบเช่นกันครับ

ตามความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่า ติดได้ครับ เพราะกฎข้อบังคับในปัจจุบัน อนุญาตให้ติดเทปกันลื่นที่ด้ามได้

ผมคิดเอาเองว่า ติดแบบนี้ไว้ก่อนเลยครับ เวลากรรมการเค้าตรวจปืนตอนรับสมัครแข่ง หากกรรมการมีความเห็นว่า ไม่ถูกต้อง

ก็จะวินิจฉัยให้เองครับ... Grin Cheesy Grin

ขอบคุณครับคุณBSW.... Grin Grin Grin

ตอนเช้าข่าวว่าสงขลา/นครฯ/สุราษกร์  ตามชายหาดคลื่นแรงสูงสองสามเมตรซัดชายฝั่ง    ...คงไม่ออกทะเลไปไหนนะครับช่วงนี้ Grin Grin Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7986 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:39:22 AM »

ครับพี่   ปีนี้ลมแรงกว่าปีก่อนๆครับ     Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7987 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 10:31:30 AM »

ครับพี่   ปีนี้ลมแรงกว่าปีก่อนๆครับ     Grin

ใช่ครับ...ปีนี้ลมแรงและก็หนาวกว่าปีก่อนๆด้วย....หลายคนอาจจะหนาวจนสั่นเลยครับ....ต้องหาที่อุ่นๆซุกครับ....ไม่ทราบปีหน้าจะหนาวแบบนี้หรือเปล่า....คงต้องคอยดูครับ........ Grin Grin Grin.

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7988 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 03:36:52 PM »

ใช่ครับ...ปีนี้ลมแรงและก็หนาวกว่าปีก่อนๆด้วย....หลายคนอาจจะหนาวจนสั่นเลยครับ....ต้องหาที่อุ่นๆซุกครับ....ไม่ทราบปีหน้าจะหนาวแบบนี้หรือเปล่า....คงต้องคอยดูครับ........ Grin Grin Grin.

Grin Grin Grin ใส่ปลอกสัก 2 ชั้นก็หายหนาวแล้ว Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7989 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 04:07:53 PM »

เอ  ..ช่วงนี้ น้องๆขาประจำหัวข้อบางท่านหายไปไหนกันนานพอสมควรแล้ว    ถ้ามีเวลาก็กลับมาคุยเฮฮากันเหมือนเดิมนะครับ   หรือว่าผมทำอะไรให้ไม่สบอารมณ์หรือเปล่า?ถ้ามีก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วย....มาคุยกันครับ  คิดถึงทุกคนครับ  เพื่อนพ้องน้องพี่กันทั้งน้านนนนน Grin หลงรัก Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7990 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 05:16:36 PM »

หลงรัก หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7991 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:38:00 PM »

เอ  ..ช่วงนี้ น้องๆขาประจำหัวข้อบางท่านหายไปไหนกันนานพอสมควรแล้ว    ถ้ามีเวลาก็กลับมาคุยเฮฮากันเหมือนเดิมนะครับ   หรือว่าผมทำอะไรให้ไม่สบอารมณ์หรือเปล่า?ถ้ามีก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วย....มาคุยกันครับ  คิดถึงทุกคนครับ เพื่อนพ้องน้องพี่กันทั้งน้านนนนน Grin หลงรัก Grin
ยังอยู่ครับ แอบดูทุกวัน   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7992 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 01:18:35 PM »

เอ  ..ช่วงนี้ น้องๆขาประจำหัวข้อบางท่านหายไปไหนกันนานพอสมควรแล้ว    ถ้ามีเวลาก็กลับมาคุยเฮฮากันเหมือนเดิมนะครับ   หรือว่าผมทำอะไรให้ไม่สบอารมณ์หรือเปล่า?ถ้ามีก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วย....มาคุยกันครับ  คิดถึงทุกคนครับ  เพื่อนพ้องน้องพี่กันทั้งน้านนนนน Grin หลงรัก Grin

พี่เสือไม่ได้หายไปไหนกันหรอกครับ...บางครั้งอ่านแล้วยังติดใจพิมพ์เก็บไว้ดูเล่นเลย...จะได้ไม่ลืม......... Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7993 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 01:42:25 PM »

เอ ..ช่วงนี้ น้องๆขาประจำหัวข้อบางท่านหายไปไหนกันนานพอสมควรแล้ว ถ้ามีเวลาก็กลับมาคุยเฮฮากันเหมือนเดิมนะครับ หรือว่าผมทำอะไรให้ไม่สบอารมณ์หรือเปล่า?ถ้ามีก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วย....มาคุยกันครับ คิดถึงทุกคนครับ เพื่อนพ้องน้องพี่กันทั้งน้านนนนน Grin หลงรัก Grin
ยังอยู่ครับ แอบดูทุกวัน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้องโป้ง  ..ช่วงนี้คลื่นสูงลมแรง  อย่าไปเลๆ(โดยเฉพาะหาด หินงาม/ในถุ้งท่าหลา/แหลมหลุมพุก) Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7994 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 01:47:11 PM »

พี่เสือไม่ได้หายไปไหนกันหรอกครับ...บางครั้งอ่านแล้วยังติดใจพิมพ์เก็บไว้ดูเล่นเลย...จะได้ไม่ลืม......... Grin Grin Grin Grin

ดีครับผม Grin Grin Grin.....แต่ถึงขาดพิมพ์เก็บเลยหรือครับ   ผมเองพิมพ์ไปลืมไปจับต้นชนปลายไม่ค่อยถูกตามวัยครับ:OO หลงรัก

จาก(บ้าน)นอกจะเข้ากรุงเมื่อไรละครับ ...แล้วจะไปนอกอีกแล้ว Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2006, 02:25:38 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 530 531 532 [533] 534 535 536 ... 942
  พิมพ์