เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:33:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 550 551 552 [553] 554 555 556 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363116 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8280 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:45:34 PM »

....ร่วมคารวะด้วยครับพี่.... หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8281 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:59:50 PM »

เค๊กท่านรองอร่อยจังหู้...พี่เขาไม่ยอมแบ่งผมเลยยยยยยย

ขอบคุณสำหรับทุกอย่างอีกครั้งครับผม Grin Grin Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8282 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:24:50 PM »

เค๊กท่านรองอร่อยจังหู้...พี่เขาไม่ยอมแบ่งผมเลยยยยยยย

ขอบคุณสำหรับทุกอย่างอีกครั้งครับผม Grin Grin Grin

อิอิ เดี๋ยวผมเอาไปฝากพี่โดยเฉพาะ....
ที่นี้ของผม ก็ไม่ค่อยแบ่งเหมือนกัน....5555

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8283 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:04:39 PM »

....ร่วมคารวะด้วยครับพี่.... หลงรัก

กันเองอยู่แล้วพี่... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8284 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:55:53 PM »

กันเองอยู่แล้วพี่... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #8285 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 01:38:08 AM »

ครู  หมายถึง ผู้อบรมสั่งสอน  ผู้ถ่ายทอดความรู้  ผู้สร้างสรรค์ภูมิปัญญา 
และพัฒนาทรัพยากรมนุษย์เพื่อนำไปสู่ความเจริญรุ่งเรือง

ผมมีครู พระฤาษีนกไฟ เฉลิมชัย บุญคุ้มสวัสดิ์ เป็นครูในทางกีฬา IPSC

เนื่องในโอกาสวันครู ปี 2550 ผมขอแสดงความเคารพครู IPSC ท่านนี้ ...ด้วยความเคารพยิ่ง.. หลงรัก หลงรัก

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8286 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 05:12:58 AM »

ทีมฟินิกส์ อีกหน่อยไป คุยกันที่ห้องออนไลน์ ในเเครมฟร๊อก นะครับ

ผมจะไปเปิดไว้ 1 ห้อง Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2007, 05:23:10 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8287 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 07:49:04 AM »

ทีมฟินิกส์ อีกหน่อยไป คุยกันที่ห้องออนไลน์ ในเเครมฟร๊อก นะครับ

ผมจะไปเปิดไว้ 1 ห้อง Grin Grin Grin Grin

ถ้าเข้าไป กลัวจะไม่ได้คุยอ่ะดิ .......

มัวแต่จะส่องกันท่าเดียว..........

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8288 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 08:15:07 AM »

ถ้าเข้าไป กลัวจะไม่ได้คุยอ่ะดิ .......

มัวแต่จะส่องกันท่าเดียว..........

Grin Grin Grin พี่เสือวุฒิไปส่อง CamFrog ด้วยเหรอครับผม Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8289 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 10:27:27 AM »

ครู  หมายถึง ผู้อบรมสั่งสอน  ผู้ถ่ายทอดความรู้  ผู้สร้างสรรค์ภูมิปัญญา 
และพัฒนาทรัพยากรมนุษย์เพื่อนำไปสู่ความเจริญรุ่งเรือง

ผมมีครู พระฤาษีนกไฟ เฉลิมชัย บุญคุ้มสวัสดิ์ เป็นครูในทางกีฬา IPSC

เนื่องในโอกาสวันครู ปี 2550 ผมขอแสดงความเคารพครู IPSC ท่านนี้ ...ด้วยความเคารพยิ่ง.. หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับ..คุณทิม น้ำแข็ง.... Grin Grin Grin

งานนี้....วรกฤษ...โชว์ออนไลน์เลยนะนี่.... Grin Grin Grin Grin

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8290 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 11:15:40 AM »

ของผม ...ขอคารวะ ท่านพระอาจารย์   1  จอก ครับ

Safety  First
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8291 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 12:38:18 PM »

ของผม ...ขอคารวะ ท่านพระอาจารย์   1  จอก ครับ

ขอบคุณครับ..แต่ผมขอ Coke on the rock แบบเพียวๆนะครับ.....เพราะเป็นคนไม่ดื่มครับ.. Grin Grin Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #8292 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 01:20:29 PM »

ครู หมายถึง ผู้อบรมสั่งสอน ผู้ถ่ายทอดความรู้ ผู้สร้างสรรค์ภูมิปัญญา

ขออนุญาติ ก็อปนิดหนึ่งด้วยครับ แม้ว่านานๆจะผ่านเข้ามา แต่ผมได้อะไรๆ จากกระทู้นี้เยอะเหมือนกัน เรียก "ครู"ได้สนิทปากเช่นกันครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #8293 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 05:22:43 PM »

ครู IPSC ของผมมีหลายคนครับมี คุณเอส บางบัวทองช่วยสอนตั้งแต่วันแรกที่เดินเข้าไปหาหัดยิง ต่อมาก็เป็น อ.นกไฟ พี่นาจา พี่ตุ้ม ครูจเร ที่ช่วยแนะนำการยิงเทคนิคต่างๆ ท่านเหล่านี้ผมยังระลึกถึงอยู่เสมอตลอดเวลาและนับถือว่าเป็นครูของผมด้วย ขอแสดงความเคารพครูทุกท่านครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8294 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 06:46:38 PM »

วันก่อนมีการพูดกัน...แคมฟร็อก...มีบางท่านยังไม่รู้รายละเอียดว่าเป็นอย่างไร   ผมมีบทความจาก..ฐานเศรษฐกิจ..มาให้ลองอ่านดูครับ  ดังนี้

--------------------------------------------------------------------------------

ฝันร้ายโลกไซเบอร์ 'แคมฟร็อก' บาดความรู้สึกสังคมไทย 

ปรากฏการณ์เรื่องหนึ่ง ที่ได้กลายเป็นหัวข้อใหญ่ที่มีการถกกันทั่วโลกไม่เว้นแม้แต่ประเทศไทย ที่นักวิชาการ และบุคคลจากหลายฝ่าย กำลังเป็นห่วงเป็นใยว่า รูปแบบการประทุษร้ายต่อสังคม โดยมีการกระทำบนอินเตอร์เน็ตมีหลากหลายรูปแบบ โดยที่สังคมได้กลายเป็นเครื่องมือด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือด้วยความสมยอมก็ตามที

ซึ่งเหตุผลของความเป็นห่วง ไม่ใช่เรื่องปกติอย่างแน่นอน ที่สำคัญปัญหาที่ว่านี้กำลังระบาดเข้ามาในประเทศไทยอย่างหนัก อย่างเรื่องราวที่บาดความรู้สึก ปรากฏอยู่ตามสื่อสิ่งพิมพ์ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา

นั้นก็คือการปรากฏตัวของโปรแกรมสนทนาผ่านกล้องเว็บแคมชื่อดัง "แคมฟร็อก" ที่ปัจจุบันเข้าสู่ยุคเสื่อมกลายพันธุ์จากเวทีสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องทั่วไปๆ กีฬา ท่องเที่ยว ภาษาทั้งไทยและต่างประเทศ เป็นเวที "โชว์สยิว" สำหรับพวกชอบโชว์บนโลกไซเบอร์

ปัจจุบันมีคนไทยเข้าไปเช่าเซิร์ฟเวอร์ หรือโฮสติ้งเซิร์ฟเวอร์ ให้บริการห้องสนทนาที่มุ่งเน้นการโชว์สยิวขึ้นมามากมาย ห้องสนทนายอดนิยมของผู้ชื่นชอบโชว์สยิวผ่านทางออนไลน์มากสุดเห็นจะเป็นห้องJungrai นอกจากนี้ยังมีห้อง +18 Only , หลุดโลกคลับ, xxxThai ,Teenxxx,ห้อง

ซี้ด และห้องน้องฟ้าอินแคม

จากคำบอกเล่าของผู้ที่คลุกคลีในวงการเว็บไซต์ และอินเตอร์เน็ต มาเป็นเวลานานรายหนึ่งระบุว่าจริงๆ "แคมฟร็อก" เริ่มเข้ามาในเมืองไทยประมาณ 3 ปีแล้ว ซึ่งก่อนที่แคมฟร็อกจะเข้ามาสู่เสื่อม จนกลายมาเป็นเวทีโชว์สยิวของคนไทยนั้นสมาชิกส่วนใหญ่จะใช้เพื่อการสนทนาพูดคุยกันเรื่องทั่วไป มีห้องโชว์สยิวมีเพียงไม่กี่ห้อง ขณะที่การโชว์ส่วนใหญ่จะโชว์เรือนร่างเล็กน้อยหรือแสดงท่ายั่วยวน ไม่เห็นหน้าตา และจะมีการโชว์ในช่วงหัวค่ำหรือดึก โดยการโชว์แต่ละครั้งจะได้รับข้อความแจ้งว่าจะมีการโชว์เกิดขึ้น ซึ่งผู้แสดงโชว์จะปลดเปลื้องผ้า หรือแสดงโชว์ตามเสียงปลุกเร้าของผู้ชม

แต่ช่วงหลังพฤติกรรมของผู้เล่นแคมฟร็อกเปลี่ยนแปลงไป ซึ่งเข้าใจอาจเป็นเพราะสมาชิกใหม่ๆ ที่หลั่งไหลเข้ามามากมายมหาศาลในช่วงหลังๆ นั้นต้องการเข้ามาเพื่อดูโชว์สยิวมากกว่าใช้เพื่อการสนทนาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ขณะที่รูปแบบการโชว์สยิวนั้นก็มีการพัฒนาจากการแสดงท่าทางยั่วยวน ปลุกเร้าอารมณ์ เป็นการแสดงโชว์เซ็กซ์แบบสองต่อสองจนถึงขั้นการโชว์เซ็กซ์หมู่ นอกจากนี้ยังมีการเปิดเผยหน้าตามากขึ้น บางคนใจกล้าถึงกับโชว์ขณะเล่นอยู่ในร้านอินเตอร์เน็ต ขณะที่ความถี่ในการโชว์สยิวผ่านแคมฟร็อกนั้นมีมากขึ้น ในอดีตจะมีโชว์สดออนแอร์เฉพาะดึกๆ หรือ ช่วงหัวค่ำ แต่ตอนนี้เข้าไปตอนเย็นๆ ก็เริ่มเห็นมีการโชว์แล้ว

นอกจากนี้การเคารพกติกาการใช้งานห้องสนทนาต่างๆ เริ่มลดลง การโชว์สยิวไม่ได้มีเฉพาะในห้องแสดงโชว์สยิวเท่านั้น แม้แต่ห้องทั่วๆไป ที่เจ้าของห้องระบุไว้เงื่อนไข หรือข้อกำหนดว่า ห้ามพูดคำหยาบคาย คำลามก ห้ามโชว์เซ็กซ์ ช่วงหลังๆ ก็ยังมีผู้แอบเข้าไปแสดงท่ายั่วยวนกัน

เขายังกล่าวต่อไปว่าแคมฟร็อกกลายเป็นประเด็นร้อนขึ้นมาภายหลังเครือข่ายร้านอินเตอร์เน็ตได้แจ้งต่อศูนย์เฝ้าระวังทางวัฒนธรรม กระทรวงวัฒนธรรม (วธ.) มีผู้ใช้บริการอินเตอร์เน็ต นักเรียน นักศึกษาเข้าไปใช้โปรแกรมแคมฟร็อกเพื่อโชว์และชมการแสดงลามกอนาจารในหมู่สมาชิกนับแสนคน ขณะที่มีการระบุตัวเลขคนไทยที่การเข้าไปใช้บริการโปรแกรม "แคมฟร็อก" ว่าติดอันดับ 3 ของโลก รองจากสหรัฐ และจีน

ด้าน พ.ต.อ.ญาณพล ยั่งยืน ผู้บังคับการ สำนักคดีและเทคโนโลยี กรมสอบสวนคดีพิเศษ กระทรวงยุติธรรม กล่าวว่า จริงๆ โปรแกรมแคม

ฟร็อกประเทศอื่นๆมีกันมานานแล้ว ไม่ว่าจะเป็น สหรัฐอเมริกา จีน สเปน เยอรมนี แต่มีพฤติกรรมการใช้งานต่างจากคนไทย ซึ่งหลังจากเฝ้าติดตามการใช้งานโปรแกรมดังกล่าว พบว่าวันหนึ่งมีผู้แห่เข้าไปใช้บริการวันละเป็นพันคน อีกทั้งยังพบว่าผู้ใช้บริการมีพฤติกรรมชอบแสดงโชว์ นอกจากนี้ห้องสนทนาที่มีผู้ใช้บริการมากสุด 60 อันดับแรกส่วนใหญ่เป็นของคนไทยแถบทั้งหมด

ทั้งนี้จากตรวจสอบหลักฐานที่ให้เจ้าหน้าที่ทำการสำเนาเอาไว้ พบว่าผู้แสดงโชว์หรือดีเจ ส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มคนทำงาน และนักศึกษา สามารถจับกุมผู้แสดงโชว์ได้ในข้อหาทำลามกอนาจารในที่สาธารณะ ผิดกฎหมายอาญา มาตรา 287 ขณะที่ตนจะนำปัญหาดังกล่าวเข้าที่ประชุมคณะกรรมการคดีพิเศษ (คกพ.) ต้นเดือนมกราคมปีหน้า โดยจะให้ดีเอสไอเป็นเจ้าทุกข์ในการดําเนินคดีกับผู้กระทำผิด เพราะถือว่าบุคคลดังกล่าวสร้างความเสียหายแก่รัฐ ส่วนการปิดกั้นเว็บไซต์นั้นเป็นหน้าที่ของกระทรวงไอซีที เบื้องต้นได้ประสานไปยังหน่วยงานที่รับผิดชอบเรื่องดังกล่าวแล้ว

ด้านนางมณีรัตน์ ผลิพัฒน์ รองปลัดกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หรือ ไอซีทีกล่าวว่าขณะนี้กรมสืบสวนคดีพิเศษ หรือดีเอสไอ ได้ติดต่อขอความร่วมมือมายังสารวัตรอินเตอร์เน็ต หรือไซเบอร์อิน

สเปกเตอร์ เพื่อดำเนินการป้องกันปัญหาที่เกิดขึ้นแล้ว ซึ่งกระทรวงไอซีที พร้อมกับความร่วมมือในการให้ข้อมูลด้านเทคนิคเต็มที่ เพราะถือว่าหากมีการเผยแพร่ภาพลามกอนาจารผ่านเว็บไซต์เป็นการกระทำผิดกฎหมายอาญา

ขณะเดียวกันยังได้กำชับให้สารวัตรอินเตอร์เน็ตทำการตรวจสอบ หากพบการกระทำผิดให้ดำเนินการแจ้งเตือน หากผู้ให้บริการไม่ปรับปรุงแก้ไขให้ดำเนินการปิดกั้น หรือบล็อกเว็บไซต์โดยทันที

เทคโนโลยีเปรียบเสมือนกับดาบ 2 คม ที่ผ่านมาปัญหาเกี่ยวกับการนำเทคโนโลยีมาใช้ในเชิงไม่สร้างสรรค์ หรือตามที่ผู้ค้นคิดเทคโนโลยีอยากให้เป็นมีมาตลอด ซึ่งในการป้องกันหรือแก้ไขที่ดีที่สุดนั้นคือการสร้างความรู้ความเข้าใจ ปลุกจิตสำนึกให้ใช้เทคโนโลยีอย่างสร้างสรรค์ ตลอดจนชี้ให้เห็นผลกระทบที่เกิดขึ้น

มารู้จักแคมฟร็อก

แคมฟร็อก(Camfrog) เป็นโปรแกรมสนทนาผ่านกล้องเว็บคาเมรา หรือเว็บแคม จริงๆ แล้วเป็นแคมฟร็อก เป็นเพียงโปรแกรมติดต่อสื่อสาร 2 ทางระหว่างบุคคลที่พัฒนาขึ้นมา โดยบริษัท แคมแชร์ฯ เพื่อให้ผู้ใช้บริการสามารถแชร์เว็บแคมผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ง่ายยิ่งขึ้น

ซึ่งบริษัทดังกล่าวเปิดให้ผู้ใช้อินเตอร์เน็ตทั่วโลกดาวน์โหลดโปรแกรมชุดทดลองมาติดตั้งลงบนเครื่องคอมพิวเตอร์ฟรี หากถูกใจสามารถซื้อชุดเต็มที่มีฟีดเจอร์การทำงานสูงกว่า อาทิ แสดงภาพคมชัดเต็มหน้าจอ หรือสามารถแสดงหน้าจอคู่สนทนาที่มีกล้องได้สูงสุด 10 จอ ไปติดตั้งได้ สำหรับการเข้าไปใช้งานโปรแกรมดังกล่าวนั้นจะต้องลงทะเบียนใช้งานเหมือนโปรแกรมสนทนาทั่วไป หลังจากนั้นก็สามารถเข้าไปเลือกห้องสนทนาพูดคุยและแสดงวิดีโอ ซึ่งมีห้องสนทนาให้เลือกหลายต่อหลายเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นการท่องเที่ยว กีฬา ภาษา ดนตรี วัฒนธรรม แต่เรื่องที่กำลังน่าสนใจมากที่สุดเวลานี้คือ 'เรื่องราวทางเพศ'

ส่วนการเป็นเจ้าของห้องสนทนาในแคมฟร็อกนั้น ต้องซื้อโค้ดที่เราเรียกว่า 'Camfrog server pro' ราคาประมาณ 195.95 เหรียญสหรัฐ และจะต้องมีค่าใช้จ่ายในการเช่าเครื่องแม่ข่าย เพื่อฝากห้องสนทนา

การประทุษร้ายต่อสังคมบนอินเตอร์เน็ต

รูปแบบของการกระทำผิด ซึ่งเป็นการประทุษร้ายต่อสังคม โดยมีการกระทำบนอินเตอร์เน็ตมีหลายรูปแบบ ดังนี้

1. แอบถ่าย คือการตั้งกล้องถ่ายภาพ เพื่อแอบถ่ายคนที่เข้าห้องน้ำ หรือลองเสื้อผ้า แล้วนำภาพไปเผยแพร่ทางอี-เมล์ หรือ เว็บไซต์

2. การใส่ความ กระทำผ่านกระดานข่าว อาจเป็นการใส่ความ เพื่อทำลายคู่แข่งก็ได้ เช่น ตั้งกลุ่มแชตขึ้นมา เพื่อสร้างกระแส โดยใส่ข้อความให้อีกฝ่ายเสียหาย

3. การขายบริการทางเพศ โดยใช้อี-เมล์ และห้องแชตในการเสนอขาย และต่อรองราคา อาจมีการเชื่อมต่อกล้องถ่ายรูปเข้ากับอินเตอร์เน็ตทำให้มองเห็นหน้าตา และรูปร่างของคู่ค้า

4. การเจาะระบบ คือการเข้าระบบคอมพิวเตอร์หรือเครือข่าย โดยไม่ได้รับอนุญาต เมื่อเข้าไปแล้วก็ไปสำรวจ แก้ไข ลบ เปลี่ยนแปลงข้อมูล หรือขโมยข้อมูลไป ทำให้เจ้าของระบบเสียหาย

5. การขโมยเว็บไซต์หรือชื่อโดเมน ทำได้โดยการเข้าไปเปลี่ยนแปลงข้อมูลในฐานข้อมูลของผู้ดูแลระบบโดเมน โดยอาจเปลี่ยนชื่อเจ้าของโดเมนที่แท้จริงให้ กลายเป็นชื่อของตนเอง หรือแก้ไขชื่อเครื่องเว็บเซิร์ฟเวอร์ให้เป็นเครื่องอื่นแทน ทำให้เจ้าของเข้าเว็บตัวเองไม่ได้

6. เผยแพร่ภาพลามกอนาจารบนอินเตอร์เน็ต ทางเว็บไซต์ อี-เมล์ หรือ ห้องสนทนา ฯลฯ

7. การขโมยใช้บัตรเครดิตของผู้อื่น โดยขโมยเลขที่บัตรเครดิตมาใช้ซื้อสินค้า และบริการบนอินเตอร์เน็ต

8. ขโมยบัญชีอินเตอร์เน็ต คือแอบใช้บัญชีของคนอื่น หรือขโมยบัญชีมาขายต่อ

9. การพนันบนอินเตอร์เน็ต เช่น พนันบอล

10. การแชตด้วยภาษาหยาบคาย ข่มขู่ หรือคุกคามคนอื่น

11. การแพร่ไวรัสคอมพิวเตอร์ เพื่อให้เครื่องคอมพิวเตอร์ และระบบเครือข่ายของคนอื่นไม่สามารถทำงานได้ตามปกติ

12. การล่อลวง โดยใช้อินเตอร์เน็ตเป็นสื่อ ส่งอี-เมล์นัดหมาย แชตจนเหยื่อไว้วางใจแล้วลวงออกมาทำร้ายร่างกายหรือชิงทรัพย์

13. การชวนเชื่อให้ทำผิดกฎหมายหรือผิดศีลธรรม เช่น ชักชวนให้ร่วมเพศกับสัตว์ ร่วมเพศกับเด็ก เหยียดสีผิว โดยชี้นำว่าเป็นสิ่งดีที่คนนิยมทำกัน 

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หน้า: 1 ... 550 551 552 [553] 554 555 556 ... 942
  พิมพ์