เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:23:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 552 553 554 [555] 556 557 558 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362953 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8310 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:04:15 PM »

ขอบคุณในทุกความเห็นครับ Grin Grin Grin

IPSC: TODAY .....ดีอยู่แล้ววววววว   วันนี้ 555 หน้า ตอนนี้คนเข้าดู 71720 ครั้ง ก่อนแข่ง/หลังแข่งคงมีอะไรมาดูมาเล่ากันอีกเช่นเคย  Grin Grin Grin

ผมไปดูคลิปโอเพ่นของcanadaมา  สังเกตบางสเตจการวิ่งถอยหลังโดยพลิกตัวมาทางด้านขวานั้น   ดูๆน่าหวาดเสียว  ถ้าเป็นมือใหม่จะโดนเตือนไหม?   ผมเห็นมือใหม่หลายคนโดนdqจากการวิ่งถอยในลักษณะนี้มาแล้ว(ผมเองแค่โดนเตือนแนวปืนใกล้ไหล่ซ้าย ตกใจ)   ลองดูครับ เข้าไปแล้วเลื่อนลงไปที่ภาพคนมีเขี้ยวยาวๆ คลิกอยู่ข้างๆ

http://www.henningshootsguns.com/pages/2006_Canada.html

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่การฝึกซ้อมครับ...ต้องซ้อมมันจนเป็นไปตามธรรมชาติครับเช่น โหลดลูกแล้วให้เข้าเซฟปืนทันที เวลายิงจบเอาแม็กกาซีนออกก่อนแล้วค่อยดึงสไลด์...เป็นต้น ผมเห็นนักกีฬาใหม่หลายคนคอยจะลืมปลดแม็กก่อนเคลียร์ปืน เรื่องนี้ต้องระวังครับ ต้องหมั่นซ้อมให้ติดเป็นนิสัย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8311 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:49:36 PM »

ต้องซ้อมจริงๆครับเพราะตอนวิ่งถอยจริงๆมันจะเพลินจนลืมแนวปืน ตกใจ....บางทีเราเน้นส่วนอื่นกันจนลืมส่วนนี้

แมชย์เดียวที่นวมินทร์วิ่งถอยกลับมาทางซ้ายผมโดนบันทึก   อีกสเตจวิ่งถอยกลับมาทางขวาโดนเตือนด้วยวาจา...เข็ดจนตายเลยครับ  กลับมาซ้อมทุกวันตั้งแต่บัดนั้น    คิดว่าDQโดยการวิ่งถอยคงไม่ได้แอ้มผมอีกแล้วครับ(แต่ถ้าเรื่องอื่นๆอาจจะๆมั้ง?) Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8312 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 08:11:38 PM »

....อย่า DQ เลยครับพี่เสือ....เดี๋ยวคนแถวๆ นี้จะตาขวางเอาครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #8313 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 08:24:27 PM »

สวัสดีครับ  ใก้ลวันแข่งอาทิตย์นี้ที่เชียงราย  แมชแรกของปี  มีใครไปมั่งครับ  ตอนนี้เช้าๆยังอากาศหนาวอยู่นะครับ
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #8314 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 09:43:42 PM »

....อย่า DQ เลยครับพี่เสือ....เดี๋ยวคนแถวๆ นี้จะตาขวางเอาครับ Grin Grin

อะ..อะ...ท่านรองเจ้าสำนัก
ท่านเหวี่ยงแห  นะครับ......(เดี๋ยวมันจะโดนกันหลายคน) Grin Grin

โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #8315 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:00:21 PM »

ขอบคุณในทุกความเห็นครับ Grin Grin Grin

IPSC: TODAY .....ดีอยู่แล้ววววววว วันนี้ 555 หน้า ตอนนี้คนเข้าดู 71720 ครั้ง ก่อนแข่ง/หลังแข่งคงมีอะไรมาดูมาเล่ากันอีกเช่นเคย Grin Grin Grin

ผมไปดูคลิปโอเพ่นของcanadaมา สังเกตบางสเตจการวิ่งถอยหลังโดยพลิกตัวมาทางด้านขวานั้น ดูๆน่าหวาดเสียว ถ้าเป็นมือใหม่จะโดนเตือนไหม? ผมเห็นมือใหม่หลายคนโดนdqจากการวิ่งถอยในลักษณะนี้มาแล้ว(ผมเองแค่โดนเตือนแนวปืนใกล้ไหล่ซ้าย ตกใจ) ลองดูครับ เข้าไปแล้วเลื่อนลงไปที่ภาพคนมีเขี้ยวยาวๆ คลิกอยู่ข้างๆ

http://www.henningshootsguns.com/pages/2006_Canada.html

ทราบมั้ยครับผมแอบชื่นชมอาเสือมาตลอด ตรงที่เป็นคนที่ชอบคนคว้าหาความรู้อยู่ตลอด    คลิบนี้มีประโยชย์มากครับ อาเสือ  ขอขอบคุณครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สวัสดี พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆทุกท่านด้วยครับ   ราตรีสวัสดิ์ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8316 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:33:41 PM »

แต่มีอย่างหนึ่งที่แปลกคือ ถ้าเราเห็นสิ่งนั้นบ่อยๆแล้วก็จะเบื่อเหมือนกันเช่น ตอนวัยรุ่นอยู่เมืองนอกเห็นร้าน Sex Shop ใหม่ๆตื่นเต้นเข้าไปดูอยู่บ่อยๆ พอไปได้สักพักมันก็เบื่อ สุดท้ายไม่เคยเข้าอีกเลย. ผมไม่แน่ใจนะครับว่าคนอื่นจะเป็นแบบนี้หรือเปล่า อย่างเจ้า ฟร๊อกๆ..อะไรนี่ก็เหมือนกัน ผมว่าคนดูไปนานๆอาจจะเบื่อก็ได้..เอ...หรือเผลอๆจะแสดงเองกันแน่.. Grin Grin Grin

ไม่กลัวถูกหาว่า sex เสื่อมเหรอครับ    Smiley

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8317 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 04:45:49 AM »

แต่มีอย่างหนึ่งที่แปลกคือ ถ้าเราเห็นสิ่งนั้นบ่อยๆแล้วก็จะเบื่อเหมือนกันเช่น ตอนวัยรุ่นอยู่เมืองนอกเห็นร้าน Sex Shop ใหม่ๆตื่นเต้นเข้าไปดูอยู่บ่อยๆ พอไปได้สักพักมันก็เบื่อ สุดท้ายไม่เคยเข้าอีกเลย. ผมไม่แน่ใจนะครับว่าคนอื่นจะเป็นแบบนี้หรือเปล่า อย่างเจ้า ฟร๊อกๆ..อะไรนี่ก็เหมือนกัน ผมว่าคนดูไปนานๆอาจจะเบื่อก็ได้..เอ...หรือเผลอๆจะแสดงเองกันแน่.. Grin Grin Grin

ไม่กลัวถูกหาว่า sex เสื่อมเหรอครับ Smiley

ผมว่าไม่นะครับ  ขอเดาว่าที่พี่ไม่เข้าไปในร้านอีกเพราะพี่ให้ส่งทางไปรษณีย์  เข้าไปครั้งสุดท้ายคือไปเอาแค็ทตาล็อคมากกว่าครับ  ชะเเว๊บบบ!!!

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8318 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 07:15:40 AM »

รับทราบครับท่านรอง....ไม่เอาดีกั่ววววววววว  ตกใจ Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8319 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 07:46:53 AM »

ทราบมั้ยครับผมแอบชื่นชมอาเสือมาตลอด ตรงที่เป็นคนที่ชอบคนคว้าหาความรู้อยู่ตลอด คลิบนี้มีประโยชย์มากครับ อาเสือ ขอขอบคุณครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อ้างถึง

ขอบคุณครับคุณโป้ง  ผมก็นับถืออาวุโสและฝีมือในวงการปืนของคุณเช่นเดียวกันครับ  โดยเฉพาะสปีดอีเว่นท์ ถือเป็นมือระดับพระกาฬคนหนึ่ง;D Grin Grin

เอ ...เพลงคำขวัญของจังหวัดของคุณโป้งเป็นอย่างนี้หรือเปล่า?..."เราชาวนคร อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ มีศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะ ภาคเพีนร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด".....
(แต่ถ้าใครทำก่อนก็ไม่แน่หรือเปล่าครับ5555)

ผมเพิ่งมาหัดยิงปืนครับคุณโป้ง  จึงต้องพยายามหาความรู้เพิ่มเติมอยู่เสมอทั้ง ฟัง คิด ถาม เขียน ลงมือทำ  ...กลัวคนอื่นทิ้งห่างเกินไปแล้วจะยิงไม่สนุกน่ะครับ   ได้อะไรมาเล็กๆน้อยๆก้มาแบ่งปันแลกเปลี่ยนกัน  คิดว่าบางเรื่องนั้นมือเซียนๆเขาอาจจะเห็นเป็นเรื่องหมูๆแต่สำหรับคนหัดใหม่มันเป็น หิน ครับ...............ผมเชื่อภาษิตโบราณที่ว่า

ความรู้อาจเรียนทันกันหมด  คนอยู่กับที่คือคนที่เดินถอยหลัง  เราวันนี้อย่างน้อยต้องเก่งกว่าเราเมื่อวาน.. Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 07:48:38 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8320 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 12:39:29 PM »

สวัสดีครับ  ใก้ลวันแข่งอาทิตย์นี้ที่เชียงราย  แมชแรกของปี  มีใครไปมั่งครับ  ตอนนี้เช้าๆยังอากาศหนาวอยู่นะครับ

อยากไปครับแต่พอดีชีพจรลงเท้าอีกแล้วครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อะ..อะ...ท่านรองเจ้าสำนัก
ท่านเหวี่ยงแห นะครับ......(เดี๋ยวมันจะโดนกันหลายคน) Grin Grin

555555 Grin Grin Grin Grin

ไม่กลัวถูกหาว่า sex เสื่อมเหรอครับ Smiley

ผมว่าไม่นะครับ ขอเดาว่าที่พี่ไม่เข้าไปในร้านอีกเพราะพี่ให้ส่งทางไปรษณีย์ เข้าไปครั้งสุดท้ายคือไปเอาแค็ทตาล็อคมากกว่าครับ ชะเเว๊บบบ!!!

นานๆถี่ครับพี่อ๋อง...แห๋มก็หนุ่มเป็นคนช่วยสั่งให้ผมไม่ใช่หรือ..ทำลืมไปได้... Grin Grin Grin

รับทราบครับท่านรอง....ไม่เอาดีกั่ววววววววว ตกใจ Grin Grin

โอกาสเกิดได้กับทุกคนนะครับ จงตั้งอยู่ในความไม่ประมาท

ผมเพิ่งมาหัดยิงปืนครับคุณโป้ง  จึงต้องพยายามหาความรู้เพิ่มเติมอยู่เสมอทั้ง ฟัง คิด ถาม เขียน ลงมือทำ  ...กลัวคนอื่นทิ้งห่างเกินไปแล้วจะยิงไม่สนุกน่ะครับ   ได้อะไรมาเล็กๆน้อยๆก้มาแบ่งปันแลกเปลี่ยนกัน  คิดว่าบางเรื่องนั้นมือเซียนๆเขาอาจจะเห็นเป็นเรื่องหมูๆแต่สำหรับคนหัดใหม่มันเป็น หิน ครับ...............ผมเชื่อภาษิตโบราณที่ว่า

ความรู้อาจเรียนทันกันหมด  คนอยู่กับที่คือคนที่เดินถอยหลัง  เราวันนี้อย่างน้อยต้องเก่งกว่าเราเมื่อวาน.. Grin Grin Grin

เก่งไม่เก่งต้องหมั่นหาความรู้ครับเพราะความรู้เรียนไม่มีจบ.... Grin Grin Grin

คนที่เก่งแล้วขยันซ้อมยังโดนแซงบ่อยๆ ดังนั้นจึงมีแชมป์คนใหม่เกิดขึ้นเสมอๆ นับประสาอะไรกับคนที่เก่งแล้วทะนงตนว่าเก่ง สุดท้ายก็จะถูกแซงครับ...บางครั้งโดนแซงแล้วยังสงสัยเลยว่า..ฟลุ๊กหรือเปล่า Grin Grin Grin.

ดังนั้นคำพูดที่ว่า..แชมป์มีไว้ให้โค่น...สถิติมีไว้ให้ทำลาย...ยังคงเป็นสัจจะธรรมครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8321 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:07:43 PM »

มาแว๊วๆๆๆๆไปหลงอยู่ใน แครมฟร๊อก ซะหลายวัน

กลับมาลุยซ้อมกันต่อครับ เดี๋ยว การ์ดตก คู่ชก จะฮุค เข้าปลายคาง  อิอิอิอิอิ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8322 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:20:06 PM »

เสาร์นี้ มีพี่ๆ ที่มนกไฟไปซ้อมที่สนามป่าวครับ จะขอตามไปด้วย Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8323 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 08:49:52 AM »

Wink วันนี้ซ้อมที่เก่า  เวลาเดิม Grin

Wink ใครได้ Glock มาใหม่....ยังไม่ให้ผมเจิมเดี๋ยวยิงไม่แม่นนะ Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8324 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 10:13:50 AM »

ได้ครับเดี๋ยวจะเตรียมดินสอพองละลายน้ำไว้ให้พี่เสือวุฒิครับ Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 552 553 554 [555] 556 557 558 ... 942
  พิมพ์