เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:37:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 555 556 557 [558] 559 560 561 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363155 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8355 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 07:25:28 AM »

ดูจากคลิปก็เจ๋งแล้วครับคุณลุง ผมยังไม่ได้เท่าที่คุณลุงซ้อมเลยครับ ด้วยความเครพ

ขอบคุณครับ    แมชย์ฟาร์ม4 ก.พ.นี้น่าไปลองวิชานะครับ Grin Grin Grin

ครับคุณลุง คงได้ไปคาราวะคุณลุงที่ฟาร์มครับ

ยินดีที่จะได้พบตัวเป็นๆกันครับ ..แต่อย่าถึงขั้นคารวะเลยครับเพราะผมเป็นคนธรรมดาๆคนหนึ่งเท่านั้นเอง       แต่ก็คงจะเป็นแมชย์หน้าน่ะครับน้องเพราะแมชย์นี้ผมก็ชีพจรลงเท้าเช่นกัน เดินทาง 29 นี้  กลับถึงสุวรรณภูมิ 3 ก.พ....จึงไม่พร้อมสำหรับแมชย์ฟาร์มอันแสนสนุกสนานวันที่ 4 ก.พ.นี้ครับ  เสียดายจริงๆ Grin Grin Grin

เรื่องคะแนนบนเป้า เอาที่เป้านี้ก่อนครับ

Zone_____Major_____Minor
A________5________ 5
C________4________3
D________2________1

อีกแบบดูที่นี่ครับhttp://www.ipsc.org/

ไม่เป็นไรครับคุณลุง โอกาสเหมาะๆ เมื่อไรต้องขอคำชีแนะด้วยครับ และขอบคุณสำหรับข้อมูลความรู้ครับ

ยินดีครับผม...ถ้าต้องการความเป็นเลิศ อย่าลืมขยันซ้อมมากๆนะครับ  เท่าที่ผมรู้มาวงการนี้ไม่มีเรื่องพรสวรรค์หรอกครับ มีแต่พรแสวง  ถ้าทำได้ถึงขั้นเช้าออกกำลังกาย/ฟิตเนส   บ่ายไปสนามซ้อมทุกวันด้วยละก็   ...อะไรมาก็หยุดไม่ได้ครับ(เป็นเรื่องจริงนะครับ)

แต่ถ้าสนุกๆก็ว่ากันไปตามเวลาที่มีนะครับ    ขอให้โชคดีครับ;D Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8356 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 07:44:12 AM »

ทำไมเป้าถึงไม่มีโซน B ครับ

ผมก็สงสัยเหมือนกัน...แต่ผมเดาว่า B และ D นั้นถ้าจดคะแนนเร็วๆอาจจะทำให้การเขียนลงไปมีปัญหาคล้ายกันได้ Huh Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8357 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 09:51:29 AM »

ปืนกระสุนแพงๆ เช่น .40 และ .38 super ที่ใช้ยิงไอพี    ในบ้านเรา    ในการซ้อมไม่รู้ว่ามีการใช้ .22 LR CONVERSION KIT กันหรือเปล่า  โดยเฉพาะมือเก่งๆที่ต้องซ้อมมากน่ะ  แล้วถ้าใช้ซ้อมแล้วจะมีผลอย่างไรต่อการใช้กระสุนขนาดจริงในตอนแข่ง?  น่าคิดๆ...

ที่นี่ครับhttp://www.marvelprod.com/beauty.htm

ซ้อมโอเพ่นกับ .22 นี่นะ Grin Grin Grin
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #8358 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 10:44:43 AM »

มือใหม่ครับ อ่านกฎปี ๒๐๐๖ ของสมาคมฯ สำหร้บปืน Revolver เข้าใจว่าลำกล้องยาวไม่เกิน ๕ นิ้วใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่เจ้า ๖ นิ้วของผมก็หมดสิทธิ์ ช่วงหลังไม่ค่อยมีคนเขียนถึงลูกโม่เลย หมายถึงแข่งนะครับ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8359 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 03:59:21 PM »

คุณcht. รอนะครับ ... คงมีผู้รู้มาตอบ ผมเองไม่แม่นเลยเรื่องนี้  ขืนตอบไปเกรงจะเป็นข้อมูลที่ไม่ถูกต้องน่ะครับ     ถ้าสนใจยิงลูกโม่ไอพีผมคิดว่าคุณน่าจะมีอนาคตนะครับ  เพราะแค่ชื่อก็คล้ายๆตัวย่อของมือพระกาฬลูกโม่ไอพีท่านหนึ่งเลยครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2007, 04:00:56 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8360 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 04:51:31 PM »

ช่วงนี้ ต้องหาพรแสวง แบบ แห้งๆ ไปก่อนครับ อาเสือ เพราะ มี แต่ แม่ ครับ
ลูกไม่มี ครับ แถมอาทิตย์ ก่อน นู้นๆๆๆ ไปซ้อม ติดพัน ยังต้องยืมลูก คุณ Golf
เลยครับ  ..... 555  อะไรมันจะเหือดแห้งขนาดนี้

Safety  First
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8361 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 05:54:33 PM »

ช่วงนี้ ต้องหาพรแสวง แบบ แห้งๆ ไปก่อนครับ อาเสือ เพราะ มี แต่ แม่ ครับ
ลูกไม่มี ครับ แถมอาทิตย์ ก่อน นู้นๆๆๆ ไปซ้อม ติดพัน ยังต้องยืมลูก คุณ Golf
เลยครับ ..... 555 อะไรมันจะเหือดแห้งขนาดนี้

ช่วงนี้ลูกขาดไปทั่วเลยครับ   ผมก็ซ้อมแห้งอยู่เหมือนกัน ตกใจ    เห็นว่าบางสนามก็มีแล้ว เช่น บบท.  ราชนาวีบางนา ฟาร์มฯ ลองเช็คดูนะครับ....เคล็ดลับในการให้มีกระสุนยิงตลอดคือ...ซื้อตุน...ครับ Grin Grin Grin

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #8362 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 06:03:53 PM »

ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้เป็นช่วงศึกษาอ่านทั้งกระทู้เก่าๆ ตามไปอ่านใน http://www.thpsa.com แต่ว่ากระทู้น้อยไปหน่อย แล้ว m 686 ที่สั่งซื้อไปก่อนหน้าที่จะมาอ่านกฎ กติกาและมารยาท ดันเป็น 6 นิ้วครับ
คุณcht. รอนะครับ ... คงมีผู้รู้มาตอบ ผมเองไม่แม่นเลยเรื่องนี้  ขืนตอบไปเกรงจะเป็นข้อมูลที่ไม่ถูกต้องน่ะครับ     ถ้าสนใจยิงลูกโม่ไอพีผมคิดว่าคุณน่าจะมีอนาคตนะครับ  เพราะแค่ชื่อก็คล้ายๆตัวย่อของมือพระกาฬลูกโม่ไอพีท่านหนึ่งเลยครับ Grin Grin Grin

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8363 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 07:44:40 PM »

ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้เป็นช่วงศึกษาอ่านทั้งกระทู้เก่าๆ ตามไปอ่านใน http://www.thpsa.com แต่ว่ากระทู้น้อยไปหน่อย แล้ว m 686 ที่สั่งซื้อไปก่อนหน้าที่จะมาอ่านกฎ กติกาและมารยาท ดันเป็น 6 นิ้วครับ
คุณcht. รอนะครับ ... คงมีผู้รู้มาตอบ ผมเองไม่แม่นเลยเรื่องนี้ ขืนตอบไปเกรงจะเป็นข้อมูลที่ไม่ถูกต้องน่ะครับ ถ้าสนใจยิงลูกโม่ไอพีผมคิดว่าคุณน่าจะมีอนาคตนะครับ เพราะแค่ชื่อก็คล้ายๆตัวย่อของมือพระกาฬลูกโม่ไอพีท่านหนึ่งเลยครับ Grin Grin Grin

รอสักครู่นะครับ..... เดี๋ยวคุณอ๋อง ชลธิต (มือลูกโม่ IPSC โดยตรง).... คงจะมาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ...
แป๊บ......!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2007, 07:46:26 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8364 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 07:46:29 PM »

มือใหม่ๆไอพีเอสซีที่เพิ่งจะเข้ามาใช้กล็อคกันหลายคน  (โดยเฉพาะกล็อค 17)  คงไปค้นหัวข้อเก่าๆเกี่ยวกับการถอดการล้างการหล่อลื่นกล็อคในอวป.นี้กันมาบ้างแล้ว  อยากดูการวิดิโอคลิป  การถอดกล็อคออกเป็นชิ้นๆกันบ้างไหม?  รับรองว่าไม่ใช่ดีวีดีที่มีอยู่ในเวปกล็อคแน่นอน  แต่ของฝรั่งเหมือนกัน  ผมดูมันถอดแล้ว อยากถอดบ้างแต่ไม่กล้า กลัวใส่ไม่ครบ(อีกอย่างไม่มีเครื่องมือ) Grin Grin Grin

วันนี้ไปดูเวบร้านกันแอนดฺกาย(หลังวัง)มา   มีของขายหลายอย่าง    ผมดูจะซื้อรีคอยด์สปริงsp-01 ขนาด 11 ปอนด์ ของโรงงานสักสองสามเส้น  แต่ไม่มีสินค้า คงต้องรอ ถ้ามีเมนสปริง 14 ปอนด์มาด้วยเหมือนโกธโฮลเตอร์ก็จะดีมากๆเลย Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8365 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 06:12:40 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน Grin Grin Grin

แมชย์ฟาร์ม 4 ก.พ. 50 ก็ใกล้เข้ามาแล้ว....อย่าลืมนะครับมือเก่ามือใหม่  ใครก็ได้  ตรงนี้ไม่มีพวกเขาพวกเรา แต่เราทุกคนสมาชิกหัวข้อนี้คือเพื่อนชาวไอพีด้วยกันครับ  ดังนั้นท่านมีภาพมีคลิปการยิงแมชย์นี้ เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ  ..ถือเป็นการทำความดีอย่างหนึ่งได้บุญด้วยครับ   อย่าลืมว่าคนที่เขาไม่มีโอกาสรู้หรืออยากรู้อยากเห็นยังมีอยู่เยอะ  เราทำให้เขาเหล่านั้นมีความสุขที่ได้มาดูมาอ่าน  ถือเป็นสิ่งที่ดีมากๆเลย....จะลงภาพจะเล่าเรื่องอย่าไปนึกถึงคนดังๆคนเก่งๆเพราะเขาอาจจะไม่สนใจเรื่องนี้หัวข้อนี้   แต่ให้นึกถึงคนที่ไม่เก่ง ไม่มีโอกาสและหรือกำลังที่จะเข้ามาสู่วงการนี้ในอนาคต   มาช่วยกันให้สิ่งดีๆกับวงการกันเถาะครับ   อย่าให้อะไรมาเป็นอุปสรรคในการทำสิ่งดีๆ  แล้วชีวิตจะมีความสุขมากยิ่งขึ้นครับ   ดังคำพระที่ว่า คิดดี พูดดี ทำดี แล้วจะมีความสุข.....ไม่เชื่อก็ลองทำดู Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2007, 06:16:15 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8366 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 08:14:46 AM »

มือใหม่ครับ อ่านกฎปี ๒๐๐๖ ของสมาคมฯ สำหร้บปืน Revolver เข้าใจว่าลำกล้องยาวไม่เกิน ๕ นิ้วใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่เจ้า ๖ นิ้วของผมก็หมดสิทธิ์ ช่วงหลังไม่ค่อยมีคนเขียนถึงลูกโม่เลย หมายถึงแข่งนะครับ

ไม่จำกัดความยาวลำกล้องครับ คุณคงดูผิดหน้า  ไปดูหน้า Production Div.

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8367 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 10:42:24 AM »

กล้องเล็กๆแบบนี้เอามาติดปืนยิงได้เร็วดีจัง ไม่เกะกะมาก... Grin Grin Grin

http://www.docterusa.com/_mgxroot/page_10774.html

http://www.docterusa.com/_mgxroot/page_10772.html

ติดกับกล็อคก็ดูไม่เลวนิ แต่จะลงดิวิชั่นไหน?Grin Grin Grin

Perfect for FAST acquisition!!!

Sight picture same as IRON SIGHTS except you have a BIG RED DOT!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2007, 11:02:54 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8368 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 11:22:39 AM »

...ติดกล้อง ต้องไปลงopenครับพี่เสือ....กล้องยี่ห้อนี้ ราคาเกือบ 400$ แพงอิ๋บอ๋าย Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #8369 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 11:23:27 AM »

ขอบคุณครับ ได้ลูกโม่ตัวจริงแนะนำ อยากขอคำแนะนำบางอย่างครับเรื่องใช้ Moon clip กับ m 686 ผมไปอ่านเจอใน http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=12773&sid=83269b994065f1041b44d1163979fa54#12773
แต่ว่าไม่เห็นรูปและไม่รู้ว่าทำที่ช่างร้านไหน อีกอย่างกลัวว่าถ้าไม่ใส่ moon clip แล้วมันยังใช้ได้กับการป้อนกระสุนปกติ
ที่เหลือจากนี้หลังจากได้ปืนคงซ้อมอย่างเดียว

หน้า: 1 ... 555 556 557 [558] 559 560 561 ... 942
  พิมพ์