เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:33:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 556 557 558 [559] 560 561 562 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363036 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8370 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 12:14:32 PM »

...ติดกล้อง ต้องไปลงopenครับพี่เสือ....กล้องยี่ห้อนี้ ราคาเกือบ 400$ แพงอิ๋บอ๋าย Grin

เอ...แพงกว่า c more มากหรือเปล่าครับ    แล้วติดแล้วอย่างไหนเล็งง่ายกว่ากัน(หาด็อท) Grin Grin Grin
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8371 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 12:32:59 PM »

พี่ๆ ครับแล้วที่สนามฟาร์มถ้าจำไม่ผิดน่าจะมี 7- 8 สนาม เลยอยากทราบว่าในแต่ละสนามมีจุดเด่นอย่างไรบ้างครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8372 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 12:39:33 PM »

ที่สนามฟาร์มอาทิตย์หน้า คุณGiant  ลงหรือป่าวครับ

แล้วพี่ๆเพื่อนๆใครลงบ้างครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8373 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 01:00:37 PM »

พี่ๆ ครับแล้วที่สนามฟาร์มถ้าจำไม่ผิดน่าจะมี 7- 8 สนาม เลยอยากทราบว่าในแต่ละสนามมีจุดเด่นอย่างไรบ้างครับ

ที่นี่ปกติ 7 สเตจครับ  ....จะเป็นสนามสั้นสลับกลางๆเสียเป็นส่วนใหญ่  สนามยาวปกติจะเป็นสเตจ 1 น่ะครับ

ที่ผ่านมามีทั้งนอนยิง นั่งยิง ยืนยิง นั่งรถเลื่อนเข้าถำ   หรือแม้แต่ยิงแล้ววิ่งถอยออกมา(ฝึกวิ่งแนวปืนให้ดีๆ) ฯลฯ

หรือมีคำสั่งพิเศษเช่น จุดที่กำหนดให้ยิงเหล็ก(อย่าเผลอ ระวังdq)   นอกจากนี้ที่นี่ซ่อนเป้าได้เยี่ยม   ตอนวอร์คทรูนับและจำให้ดีๆจะได้ยิงครบเป้า

อย่างไรก็ตาม ตั้งสติดีๆยิงตามความสามารถของเราและยิงให้สนุกและปลอดภัยก็โอเคแล้วครับ..วันนี้ยังไม่เก่งวันหน้าต้องเก่งได้ครับ  ไม่เกินความพยามยามของมนุษย์อย่างเราๆไปได้  เพราะคนที่เก่งๆเขาก็มีแค่สองแขนสองขาหนึ่งศีรษะเหมือนเราน่ะครับ 

ขอให้โชคดีครับ
 Grin Grin Grin

ภาพเก่าๆที่ฟาร์มฯครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2007, 01:32:39 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8374 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 07:26:47 PM »

ค่ำๆ ถ้าไม่มีอะไร   มาดูทะเลยามเย็นพักสายตากันหน่อยดีไหม......วันนี้ช่วงเย็นๆผ่านไปจ็อกแถวๆชายหาด    วันธรรมดาดูโล่งมากๆเลย   แต่ถ้าเป้นวันหยุดก็ไม่เป็นเช่นนี้ Grin Grin Grin

แสงทไวไลท์

ภาพปริศนาของยอดฝีมือในทุกวงการ ตกใจ Huh Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8375 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 07:37:09 PM »

...ติดกล้อง ต้องไปลงopenครับพี่เสือ....กล้องยี่ห้อนี้ ราคาเกือบ 400$ แพงอิ๋บอ๋าย Grin

เอ...แพงกว่า c more มากหรือเปล่าครับ    แล้วติดแล้วอย่างไหนเล็งง่ายกว่ากัน(หาด็อท) Grin Grin Grin

ครับพี่เสือ...ราคากล้องซีมอร์ประมาณ 210$ ครับ
เรื่องติดแล้วเล็งยากเล็งง่าย แล้วแต่คนชอบครับ....ผมใช้แต่  c-more
สำหรับการใช้งาน หากใช้งานปกติที่เห็นๆ...c-more ทนกว่าครับ... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8376 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 08:23:11 PM »

แต่ว่าไม่เห็นรูปและไม่รู้ว่าทำที่ช่างร้านไหน

โทรปรึกษาคุณทวีศักดิ์ สิงห์สมบุญได้ครับ  เพราะช่างที่ทำเขาไม่รับงานจากลูกค้าโดยตรงครับ
โทร 085 0086599

อีกอย่างกลัวว่าถ้าไม่ใส่ moon clip แล้วมันยังใช้ได้กับการป้อนกระสุนปกติ

ข้อดีของช่างที่จะทำให้คือ สามารถป้อนกระสุนทีละนัดได้เหมือนเดิมครับ

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #8377 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 09:51:51 PM »

ขอบคุณพี่ Choltit

แต่ว่าไม่เห็นรูปและไม่รู้ว่าทำที่ช่างร้านไหน

โทรปรึกษาคุณทวีศักดิ์ สิงห์สมบุญได้ครับ เพราะช่างที่ทำเขาไม่รับงานจากลูกค้าโดยตรงครับ
โทร 085 0086599

อีกอย่างกลัวว่าถ้าไม่ใส่ moon clip แล้วมันยังใช้ได้กับการป้อนกระสุนปกติ

ข้อดีของช่างที่จะทำให้คือ สามารถป้อนกระสุนทีละนัดได้เหมือนเดิมครับ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8378 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 12:57:50 AM »

ที่นี่ปกติ 7 สเตจครับ  ....จะเป็นสนามสั้นสลับกลางๆเสียเป็นส่วนใหญ่  สนามยาวปกติจะเป็นสเตจ 1 น่ะครับ
ที่ผ่านมามีทั้งนอนยิง นั่งยิง ยืนยิง นั่งรถเลื่อนเข้าถำ   หรือแม้แต่ยิงแล้ววิ่งถอยออกมา(ฝึกวิ่งแนวปืนให้ดีๆ) ฯลฯ

หรือมีคำสั่งพิเศษเช่น จุดที่กำหนดให้ยิงเหล็ก(อย่าเผลอ ระวังdq)   นอกจากนี้ที่นี่ซ่อนเป้าได้เยี่ยม   ตอนวอร์คทรูนับและจำให้ดีๆจะได้ยิงครบเป้า

อย่างไรก็ตาม ตั้งสติดีๆยิงตามความสามารถของเราและยิงให้สนุกและปลอดภัยก็โอเคแล้วครับ..วันนี้ยังไม่เก่งวันหน้าต้องเก่งได้ครับ  ไม่เกินความพยามยามของมนุษย์อย่างเราๆไปได้  เพราะคนที่เก่งๆเขาก็มีแค่สองแขนสองขาหนึ่งศีรษะเหมือนเราน่ะครับ 

ขอให้โชคดีครับ

ภาพเก่าๆที่ฟาร์มฯครับ Grin Grin Grin

ถ้าเพิ่มครับ จำนวนกระสุนที่ยิงในสนามสั้นที่สุดกี่นัดครับ และสนามยาวที่สุดกี่นัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2007, 01:00:43 AM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8379 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 01:01:10 AM »

ที่สนามฟาร์มอาทิตย์หน้า คุณGiant ลงหรือป่าวครับ

แล้วพี่ๆเพื่อนๆใครลงบ้างครับ

ไปครับพี่

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8380 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 06:48:28 AM »

ถ้าเพิ่มครับ จำนวนกระสุนที่ยิงในสนามสั้นที่สุดกี่นัดครับ และสนามยาวที่สุดกี่นัดครับ

ที่ผมเคยผ่านมามีตั้งแต่สเตจ 8  นัด จนถึงสเตจ30 นัดล่ะครับ  ปกติกำหนดกระสุน 150 นัด  แต่ใหม่ผมเตรียมไป 200 นัดครับ   เคยเห็นทุกครั้งที่สนามมีกระสุนขายด้วย  แต่เตรียมไปก่อนสบายใจกว่าครับ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8381 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 06:56:38 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน Grin Grin Grin

แมชย์ฟาร์ม 4 ก.พ. 50 ก็ใกล้เข้ามาแล้ว....อย่าลืมนะครับมือเก่ามือใหม่ ใครก็ได้ ตรงนี้ไม่มีพวกเขาพวกเรา แต่เราทุกคนสมาชิกหัวข้อนี้คือเพื่อนชาวไอพีด้วยกันครับ ดังนั้นท่านมีภาพมีคลิปการยิงแมชย์นี้ เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ..ถือเป็นการทำความดีอย่างหนึ่งได้บุญด้วยครับ อย่าลืมว่าคนที่เขาไม่มีโอกาสรู้หรืออยากรู้อยากเห็นยังมีอยู่เยอะ เราทำให้เขาเหล่านั้นมีความสุขที่ได้มาดูมาอ่าน ถือเป็นสิ่งที่ดีมากๆเลย....จะลงภาพจะเล่าเรื่องอย่าไปนึกถึงคนดังๆคนเก่งๆเพราะเขาอาจจะไม่สนใจเรื่องนี้หัวข้อนี้ แต่ให้นึกถึงคนที่ไม่เก่ง ไม่มีโอกาสและหรือกำลังที่จะเข้ามาสู่วงการนี้ในอนาคต มาช่วยกันให้สิ่งดีๆกับวงการกันเถาะครับ อย่าให้อะไรมาเป็นอุปสรรคในการทำสิ่งดีๆ แล้วชีวิตจะมีความสุขมากยิ่งขึ้นครับ ดังคำพระที่ว่า คิดดี พูดดี ทำดี แล้วจะมีความสุข.....ไม่เชื่อก็ลองทำดู Grin Grin Grin

คำว่า  ตรงนี้   (ข้างบน)  ผมหมายถึงหัวข้อ IPSC: TODAY นะครับ    จึงขออนุญาตเรียนมาเพื่อเข้าใจตรงกัน ตกใจ Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8382 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:26:46 AM »

GLOCK ....แม้จะโมและยิงเร็วได้แบบนี้   แต่ก็ลงโอเพ่นไม่ได้   ดีไม่ดีคุกอีกต่างหาก ตกใจ ตกใจ Grin

ดูที่นี่ครับhttp://www.metacafe.com/watch/135317/glock_on_drums/
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #8383 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:49:32 AM »

แมทช์ฟาร์มที่จะถึงนี้ ไม่ทราบว่ามีใครเอาปืนแถวเดี่ยวลง Standard บ้างหรือเปล่าครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8384 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 05:06:01 PM »

อีด 7 วันเท่านั้นก็จะถึงแมชย์ฟาร์มฯแล้วครับพี่น้อง..... Grin Grin Grin

อ้อ..ซ้อมแล้วคงไม่ลืมล้างทำความสะอาดปืนกันนะครับ       ด้วยความปรารถนาดี Grin Grin Grin

เอ  กระเป๋าใครหว่า  ตั้งอยู่ตรงนี้ตั้งสองสามชั่วโมง?

ดูฝรั่งถอดประกอบกล็อคกันหน่อยนะครับ Grin Grin Grin
http://www.youtube.com/watch?v=CN1QJDGinwE

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2007, 05:08:53 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 556 557 558 [559] 560 561 562 ... 942
  พิมพ์