เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:19:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 571 572 573 [574] 575 576 577 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362536 ครั้ง)
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8595 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:49:38 AM »

ผม มาตอบ พลางๆ แก้ขัดไปก่อนล่ะกัน น่ะครับ

ศูนย์เปิด ทุกชนิด สามารถ ใช้ได้ กับ Production ครับ
แต่มีข้อแม้ว่า ต้องใส่ได้เลย โดย ห้าม กัดกึงตบแต่งสไลด์ ครับ

Safety  First
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8596 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 07:03:28 PM »

สามแชมป์โลกโปรดัคชั่น....จากภาพนี้มีทั้ง อดีต ปัจจุบันและอนาคต     เพราะคนที่ได้ที่ 3 นั้นก็คือแชมป์โลกโปรดัคชั่นคนล่าสุดที่อัฟริกา ดังภาพถัดไป

Africa Championship 2006 [14.11.2006]

The days of 26th to 29th October were in the Republic of South Africa dedicated to the biggest IPSC shooting competition of the shooting season 2006.
Such an event cannot be held without contract shooters of Česká zbrojovka who were competing in three main Divisions; i.e. Open, Standard, and Production. This contest was an open Championship of the continent of Africa and number of competitors amounted almost to 300 of the best from African shooters and also few shooters from Europe and America.
Česká zbrojovka was one of the main sponsors of this Championship and the best African shooter competing in the Production Division was awarded by our very popular CZ 75 SP-01 pistol.
This very demanding competition consisted of 25 stages for which the shooter spend at least 450 pieces of ammunition.
Ambient temperatures hovered around 50°C (122°F) and very dusty terrain was also not to the shooters advantage.

Championship did not start up to our shooters favour as the safety case containing handguns arrived not sooner than on the second day of the competition. Our shooters had to catch up in the following days with this circumstance and to shoot each day some additional stages.

At Open Division our Team was represented by Martin Kameníček.
Martin shot excellent competition. From 25 stages he won 20! and exceeded the second shooter Hubert Montgomery by 17%!

Production Division was firmly in the hands of Angus Hobdell from CZ-USA and also Angus achieved excellent results winning with 6% difference.

At Standard Division we had our lady shooter Eva Turková who coped marvellously with tough competition wining 6th place among women.

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8597 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 07:39:39 PM »

เจ้าAngusคนนี้เห็นว่าพุงพลุ้ยๆแต่พี่แกเคลื่อนไหวได้เร็วกว่าคนผอมหลายคน   ดูจากลิงค์ด้านลางนี้ได้เลย  (เสร็จแล้วกดดูคนอื่นๆเขาแข่งยิงดับเบิ้ลแท็ปกันต่อก้ได้)

Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=AyyOeoTHKz0
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8598 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 08:37:21 PM »

ถึงจะพุงพลุ้ยๆ ก็แน่นนะครับพี่เสือ... Grin
วิธีการวิ่งอยู่ที่เอกลักษณ์ของแต่ละคนครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #8599 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:40:48 PM »

ขอบคุณท่าน Phoenix และ ท่าน Pramong  สำหรับคำตอบครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8600 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 06:39:58 AM »

ถึงจะพุงพลุ้ยๆ ก็แน่นนะครับพี่เสือ... Grin
วิธีการวิ่งอยู่ที่เอกลักษณ์ของแต่ละคนครับ...

แหม๋...เห็นชื่อปรับใหม่มีตัวเลขเติมมา คิดว่าใครเสียอีก....ที่แท้ก็ท่านรองนี่เอง  ต้องขออภัยที่พาดพิงด้วยภาพ555;D Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8601 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 10:07:14 AM »

แหะๆๆ Grin Grin ผมเป็นอะไรไปครับนี่  Huh ทำไมถึงเป็นแบบนี้  Huh   Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8602 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 10:56:27 AM »

ผมไปอ่านพบมาเกี่ยวกับการแต่งsp-01ลงแข่งโปรดัคชั่น(อีกเวอร์ชั่นหนึ่ง)   ทำให้พบว่านอกจากสปริงคืนไกแล้ว  ควรพกสไลด์สต็อปติดตัวไปด้วยก็น่าจะดี Grin Grin Grin

Heres what you need to do. Go to Ghostholster and order Fibre front sight 1mm, comp rear post sight, 11 lb recoil spring, 15 main spring, comp hammer, and cocobolo grips.  All CZ equipment made for 75 series pistols meaning rule D4-19 compliant.
If shooting factory use a 14 lb spring.  Also ask Angus for one of his trigger springs as they don't seem to break like the ones off the shelf do.

By an extra slide stop as well.  This pistol seems to be hard on them. 

มีคำแนะนำที่น่าสนใจ(ข้างล่าง)..... แต่ผมเพิ่มด้วยการทาจารบีที่สไลด์สต็อปด้วย... Grin Grin Grin

..does NOT lock the slide open automatically

hence will reduce wear & tear on slide mechanism

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 10:58:13 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8603 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 01:31:53 PM »

รีบรับเลยนะครับพี่นาจา... Grin Grin Grin Grin
แหะๆๆ Grin Grin ผมเป็นอะไรไปครับนี่ Huh ทำไมถึงเป็นแบบนี้ Huh Grin Grin Grin

Cam frog มากไปครับ... Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8604 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 02:54:54 PM »

แหะๆๆ Grin Grin ผมเป็นอะไรไปครับนี่ Huh ทำไมถึงเป็นแบบนี้ Huh Grin Grin Grin

Cam frog มากไปครับ... Grin Grin Grin

ถูกต้องครับพี่...กุ้งไม่กินดันไปกินลายก้อย   ท้องเลยเสียโสน้าน่า55555....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8605 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 05:21:36 PM »

สามแชมป์โลกโปรดัคชั่น....จากภาพนี้มีทั้ง อดีต ปัจจุบันและอนาคต

ในภาพเป็นแมชเวิล์ดชูตที่เอควาดอร์  ผู้ที่ชนะเลิศคือแชมป์โลกที่ได้รับการรับรองจาก IPSC

ในภาพคนกลาง ที่ ๑ คือ อดัม(สาธารณรัฐเชก)
อันดับ ๒ ทางซ้ายในรูปคือ เดฟ (สหรัฐ),
อันดับ ๓ ทางขวาในรูป คือแองกัส (ชาวอะไรไม่รู้ แกเปลี่ยนสัญชาติจนสับสนแล้ว
เพราะเกิดที่อังกฤษ, ปัจจุบันปักหลักถิ่นฐานทำงานในอเมริกา แต่ลงแข่งแกสมัครในนามสาธารณรัฐเชก)

เพราะคนที่ได้ที่ 3 นั้นก็คือแชมป์โลกโปรดัคชั่นคนล่าสุดที่อัฟริกา ดังภาพถัดไป

Africa Championship 2006 [14.11.2006]

ในภาพและบทความคือแมชระดับทวีปแอฟริกา หรือระดับ Level 4  ยังไม่ใช่ระดับโลกหรือ Level 5
ผู้ชนะจึงชนะในระดับภูมิภาค  ไม่ใช่ระดับโลก
แองกัสชนะเลิศในแมชนั้นจริงครับ  ส่วนอันดับ ๒, และ ๓  เป็นชาวแอฟริกาชื่อ อูจีน และอัลเบิร์ต

สำหรับในรูป สองคนขวาสุภาพสตรียิงสแตนดาร์ด คนขวาชนะเลิศในโอเพ่น

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #8606 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 05:39:54 PM »

เหรียนอะไรมั่งครับเต็มคอเลย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8607 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 06:27:02 PM »

สายริบบิ้นสีขาว เป็นเหรียญชนะรายสเตจ
ถ้าแมชนั้นมีหลายสเตจ และเป็นที่ ๑ หลายสเตจ  ก็ได้รับริบบิ้นสีขาวหลายเหรียญ

ส่วนเหรียญชนะเลิศโอเวอร์ออล หรือ IPSC President Medal  คือเหรียญสายริบบิ้นสีม่วงครับ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #8608 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 06:38:56 PM »

สุดยอดเลยครับพี่อ๋อง ขอบคุณครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8609 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 06:42:44 PM »

เหรียนอะไรมั่งครับเต็มคอเลย

สงสัยจะหนักมากเลย...เดี๋ยวกระดูกคอทับเส้นประสาทละยุ่งเลย... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 571 572 573 [574] 575 576 577 ... 942
  พิมพ์