เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:28:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 588 589 590 [591] 592 593 594 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362064 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8850 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:26:38 AM »

ผมมีเรื่องงงอยู่อย่าง.....อยากจะมาเรียนถาม     คือผมอ่านเรื่องในลิ้งค์ข้างล่างนี้แล้วงงมากครับ!  ตกใจ    ใครมีประสบการ์ช่วยบอกหน่อยว่าจริงเท็จขนาดไหน?  ถ้าจริงคนหนุ่มสาวที่แต่งงานใหม่ๆก็ควรเอาไปใช้เป็นข้อคิดได้นะครับ

ลองเข้าดูครับ Grin Grin Grin

http://www.komchadluek.net/2007/03/21/t002_77363.php?news_id=77363
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8851 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:31:05 PM »

เล็กๆน้อยๆ แค่  ...จักรยานวันละ 20 กม./วิ่งบนทราย/วิ่งขึ้นเขา/เวดจ์..... Grin Grin Grin

พอทำจนครบแล้ว...สงสัยผมจะวิ่งต่อครับ..วิ่งเข้าโรงพยาบาล..ครับ Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8852 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:54:25 PM »

เล็กๆน้อยๆ แค่  ...จักรยานวันละ 20 กม./วิ่งบนทราย/วิ่งขึ้นเขา/เวดจ์..... Grin Grin Grin

พอทำจนครบแล้ว...สงสัยผมจะวิ่งต่อครับ..วิ่งเข้าโรงพยาบาล..ครับ Grin Grin Grin

Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8853 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 05:54:29 PM »

แสดงว่าแข็งแรงมากเพราะวิ่งไปหาหมอได้เอง555 Grin Grin หลงรัก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8854 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:24:20 PM »

Grin Grin Grin  วิ่งไป 2 ก้าว แล้วคลานต่อไป... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8855 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:26:35 PM »

ผมมีเรื่องงงอยู่อย่าง.....อยากจะมาเรียนถาม     คือผมอ่านเรื่องในลิ้งค์ข้างล่างนี้แล้วงงมากครับ!  ตกใจ  ใครมีประสบการ์ช่วยบอกหน่อยว่าจริงเท็จขนาดไหน?  ถ้าจริงคนหนุ่มสาวที่แต่งงานใหม่ๆก็ควรเอาไปใช้เป็นข้อคิดได้นะครับ

http://www.komchadluek.net/2007/03/21/t002_77363.php?news_id=77363

งง "ลูกหมาขี้อิจฉา" เหรอครับพี่เสือ.... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8856 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:45:56 PM »

ผมมีเรื่องงงอยู่อย่าง.....อยากจะมาเรียนถาม คือผมอ่านเรื่องในลิ้งค์ข้างล่างนี้แล้วงงมากครับ! ตกใจ ใครมีประสบการ์ช่วยบอกหน่อยว่าจริงเท็จขนาดไหน? ถ้าจริงคนหนุ่มสาวที่แต่งงานใหม่ๆก็ควรเอาไปใช้เป็นข้อคิดได้นะครับ

งง "ลูกหมาขี้อิจฉา" เหรอครับพี่เสือ.... Grin Grin

คือสงสัยว่ามันเป็นไปได้จริงอย่างนั้นหรือน่ะครับ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8857 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:43:03 PM »

ผมมีเรื่องงงอยู่อย่าง.....อยากจะมาเรียนถาม คือผมอ่านเรื่องในลิ้งค์ข้างล่างนี้แล้วงงมากครับ! ตกใจ ใครมีประสบการ์ช่วยบอกหน่อยว่าจริงเท็จขนาดไหน? ถ้าจริงคนหนุ่มสาวที่แต่งงานใหม่ๆก็ควรเอาไปใช้เป็นข้อคิดได้นะครับ

คือสงสัยว่ามันเป็นไปได้จริงอย่างนั้นหรือน่ะครับ Grin Grin Grin

เรื่องจริงครับพี่โดยเฉพาะเรื่องสุนัข เพราะผมบ้ามาก่อนครับ... Grin Grin Grin
มนุษย์แท้ๆที่เรียกว่าสัตว์ประเสริฐ์ยังเป็นเลยครับ...นับประสาอะไรกับสุนัข...เผลอๆสุนัขจะน้อยกว่าด้วยครับ Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8858 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:57:28 PM »

เรื่องจริงครับพี่โดยเฉพาะเรื่องสุนัข เพราะผมบ้ามาก่อนครับ... Grin Grin Grin
มนุษย์แท้ๆที่เรียกว่าสัตว์ประเสริฐ์ยังเป็นเลยครับ...นับประสาอะไรกับสุนัข...เผลอๆสุนัขจะน้อยกว่าด้วยครับ Grin Grin

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ......
แบบนี้พี่ต้องเปลี่ยนเรียก เป็น คนหมาหมา....แล้วครับ Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8859 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 07:06:51 AM »

สวัสดีตอนเช้าๆครับ...ในเมืองไทยมีใครยิงเร็วๆ  ทูฮาร์ท/วันเฮด  แบบคนนี้ได้บ้างไหมบ้างครับ ตกใจ Grin Grin

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8860 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 08:20:59 AM »

สวัสดีตอนเช้าๆครับ...ในเมืองไทยมีใครยิงเร็วๆ  ทูฮาร์ท/วันเฮด  แบบคนนี้ได้บ้างไหมบ้างครับ ตกใจ Grin Grin

นัดแรก 0.93 + Split 0.19 + Split 0.17 = 1.29 วินาที.... คุณคนนี้เล็งยิงเสร็จ ๓ นัด แล้วยังไวกว่ากว่าผมยิงแค่นัดแรกตั้ง ๑ วินาที... หนทางยังอีกยาวไกลลลลลลลลเลยครับ...
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8861 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 09:46:36 AM »

ทางไกลแค่ไหนถ้าเรา มีจุดหมายที่เด่นชัด เดินต่อไปอย่างไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคใด ๆ ...สักวันต้องไปถึงครับ

ผมเพิ่งทราบมาว่าการยิงไอพีในบ้านเราเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นเมื่อ.. พฤศจิกายน 2546.. นี่เอง  นับถึง พ.ศ.นี้ ก็หย่อนๆ 4 ปีนิดหน่อย(แต่ไม่รู้ว่าก่อนนั้นยิงแบบสาธิตในกลุ่มกันมาก่อนหรือเปล่า)   

ดังนั้นคนที่เราเห็นยิงเก่งๆทั้งหลายนั้น  เขาเหล่านั้นเป็นผู้เดินมาก่อน  พวกเขาจึงใกล้จุดหมายหรือถึงจุดหมายก่อนเป็นธรรมดา...ชื่นชมและเรียนรู้ แต่อย่าทึ่งอย่างงกับความสามารถของเขา แล้วเราจะไม่ถูกครอบงำและเราจะทำได้ครับ

ซึ่งในการเิดินทางดังกล่าวนั้น  ด้วยเงื่อนไขข้อจำกัดต่างๆ ..แต่ละคนก็อาจจะใช้วิธีในการเดินทางไม่เหมือนกัน  ดังนั้นบางคนอาจจะเิดินทุกวัน  บางคนอาจจะเดินบ้างพักบ้าง แต่ผมเชื่อว่าสุดท้าย  ถ้ามีเจตจำนงที่แนวแน่...ย่อมเดินทันกันหมดครับ!ขอเป็นกำลังใจให้นักกีฬาไอพีทุกทานครับ.....รวมทั้งตัวผมเองด้วย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2007, 10:29:30 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8862 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 09:54:39 AM »

แมทย์ เชียงใหม่อาทิตย์นี้ ขอให้ โชคดีทุกท่าน น่ะครับ
แคล้วคลาด จาก ตัวประกัน ..อิอิ  และก็  No  มิส...ส ด้วย

Safety  First
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8863 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 11:01:28 AM »

ทางไกลแค่ไหนถ้าเรา มีจุดหมายที่เด่นชัด เดินต่อไปอย่างไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคใด ๆ ...สักวันต้องไปถึงครับ

ผมเพิ่งทราบมาว่าการยิงไอพีในบ้านเราเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นเมื่อ.. พฤศจิกายน 2546.. นี่เอง  นับถึง พ.ศ.นี้ ก็หย่อนๆ 4 ปีนิดหน่อย(แต่ไม่รู้ว่าก่อนนั้นยิงแบบสาธิตในกลุ่มกันมาก่อนหรือเปล่า)   

ดังนั้นคนที่เราเห็นยิงเก่งๆทั้งหลายนั้น  เขาเหล่านั้นเป็นผู้เดินมาก่อน  พวกเขาจึงใกล้จุดหมายหรือถึงจุดหมายก่อนเป็นธรรมดา...ชื่นชมและเรียนรู้ แต่อย่าทึ่งอย่างงกับความสามารถของเขา แล้วเราจะไม่ถูกครอบงำและเราจะทำได้ครับ

ซึ่งในการเิดินทางดังกล่าวนั้น  ด้วยเงื่อนไขข้อจำกัดต่างๆ ..แต่ละคนก็อาจจะใช้วิธีในการเดินทางไม่เหมือนกัน  ดังนั้นบางคนอาจจะเิดินทุกวัน  บางคนอาจจะเดินบ้างพักบ้าง แต่ผมเชื่อว่าสุดท้าย  ถ้ามีเจตจำนงที่แนวแน่...ย่อมเดินทันกันหมดครับ!ขอเป็นกำลังใจให้นักกีฬาไอพีทุกทานครับ.....รวมทั้งตัวผมเองด้วย Grin Grin Grin

ข้อมูลของพี่คลาดเคลื่อนนะครับ...สมาคมเริ่มการลงทะเบียนนักกีฬาครั้งแรกเมื่อปี 2002 ครับ แต่ก่อนหน้านั้นก็มีการยิง IPSC กันมาก่อนนานแล้ว บางคนยิงกันมา 10 กว่าปีแล้วครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8864 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 12:22:18 PM »

ข้อมูลของพี่คลาดเคลื่อนนะครับ...สมาคมเริ่มการลงทะเบียนนักกีฬาครั้งแรกเมื่อปี 2002 ครับ แต่ก่อนหน้านั้นก็มีการยิง IPSC กันมาก่อนนานแล้ว บางคนยิงกันมา 10 กว่าปีแล้วครับ

ขอบคุณครับในข้อมูลแห่งความเป็นมาของไอพีเอสซีเมืองไทย...โอ้ โห ยิงกันมาเป็น 10 ปี  แล้วจดทะเบียนปี 2545 ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมแก่ความเป็นสากลไปนิดคือผมไม่รู้มาก่อนจึงอนุมานเอาตามการมี RO แบบสากลhttp://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=12  น่ะครับ.... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 588 589 590 [591] 592 593 594 ... 942
  พิมพ์