เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:24:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 599 600 601 [602] 603 604 605 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361642 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9015 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 01:14:26 AM »

ไม่กล้าจะทำอะไรแล้วครับ  ใจนะอยากเปลี่ยนจิงๆ

แต่ กลัว จะยิงได้ที่ 1  แหะๆ  Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9016 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 07:07:14 AM »

ลงโปรดักชั่นได้เฉพาะ SP-01 Shadow จาก CZUB หรือจากเชกเท่านั้นครับ
CZ-USA ทั้ง custom shop และ Shadow ของแองกัสไม่ได้ครับ

งงเล็กๆครับ...เพราะดูตามฝอยของcz custom หรือ  angus shadow แล้ว  เขาก็บอกว่าใช้ลงแข่งในUSPSA  PD  ได้ 

ประเด็นคือ czusa มั่วนิ่มเอาเอง?  หรือuspsa ไม่เกี่ยวกับipsc? เป็นต้น Huh Grin Grin

CZ Custom Shop CZ 75 SP-01
Designed by CZ-USA Shooting Team Captain Angus Hobdell as a USPSA "production" division competition firearm, this pistol has all of the components required.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9017 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:47:12 AM »

USPSA Production ไม่ใช่ IPSC Production ครับ  กติกาแตกต่างกันครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9018 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:06:22 AM »

USPSA Production ไม่ใช่ IPSC Production ครับ  กติกาแตกต่างกันครับ

Grin  แหม...ผมกะตอบแล้วเชียว  แต่พิมพ์ช้ากว่าท่านอ๋อง.... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9019 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:49:19 AM »

ขอบคุณครับคุณอ๋อง   กระจ่างแล้วครับ Grin Grin Grin

เมื่อผมไปดูลิสท์อีกอีกแป๊ะเลยครับ

Production Division List

.... CZ75 SP-01 Shadow, CZ75 SP-01 Sport (9x21mm version with OFM trigger stop as sold in Italy)
(CZUSA Custom Shop CZ 75 SP-01 is not approved)

ที่มีsport ต่อท้ายขายในอิตาลี่ผมเดาว่าเป็นทานโฟฯ   แต่ เอ ทำไม 9 คูณ 21?  ใครมีภาพขอชมหน่อยครับ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9020 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 02:32:20 PM »

ยิงปืนกลางแดดช่วงอากาศร้อนจัดเม.ย.นี้  นักกีฬาที่เป็นคนแก่ /เด็ก /คนอดนอน/ ขี้เหล้า/ เป็นโรคความดันสูง /เป็นโรคอ้วน   ....โปรดระวัง!

ด้วยความปราถนาดี  ดูที่นี่ครับ

http://www.komchadluek.net/2007/04/05/a001_104881.php?news_id=104881
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9021 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 02:39:00 PM »

ยิงปืนกลางแดดช่วงอากาศร้อนจัดเม.ย.นี้  นักกีฬาที่เป็นคนแก่ /เด็ก /คนอดนอน/ ขี้เหล้า/ เป็นโรคความดันสูง /เป็นโรคอ้วน   ....โปรดระวัง!

ด้วยความปราถนาดี  ดูที่นี่ครับ

http://www.komchadluek.net/2007/04/05/a001_104881.php?news_id=104881

อย่างงั้นอาทิตย์นี้ก็ต้องระวังกันเป็นพิเศษครับ Grin Grin Grin

อ้อ..โดยเฉพาะพวกที่ร้อนภายใน...ต้องระวังเป็นพิเศษครับ....เดี๋ยวความดันขึ้นจนเส้นโลหิตในสมองแตกละยุ่งเลย...... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2007, 02:41:34 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9022 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 02:42:30 PM »

เฟรชชี่  ..น้องใหม่สว....ก็ต้องระวังเด้อครับ555  แต่ เอ ท่านรองต้องระวังด้วยหรือเปล่าหนอ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9023 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 05:01:38 PM »

เฟรชชี่  ..น้องใหม่สว....ก็ต้องระวังเด้อครับ555  แต่ เอ ท่านรองต้องระวังด้วยหรือเปล่าหนอ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับพี่เสือ...เดี๋ยวนี้ต้องระวังหลายอย่างเหลือเกิน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin
มือนั้นทั้งแข็ง..ทั้งแรงเลยละ...ไม่ค่อยน่าเป็นห่วงเท่าไหร่ครับ... Grin Grin Grin

ช่วงนี้ผมสงสัยพระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรกครับ...เมื่อวานไปเดินเล่นแถวหน้าบ้าน..อยู่ดีๆถูกหมามันกัดเอา..ดีว่าเจ้าของมันจับทันเลยงับไม่ถูกแค่ถากๆ....เซ็งจริงๆ...สงสัยต้องสาด..เอ้ย...กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรในช่วงสงกรานต์นี้มั้งแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9024 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 05:04:41 PM »

เฟรชชี่  ..น้องใหม่สว....ก็ต้องระวังเด้อครับ555 แต่ เอ ท่านรองต้องระวังด้วยหรือเปล่าหนอ Grin Grin Grin

พี่เสือครับผมยังไม่ถึงเกณฑ์ สว. ครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9025 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 06:46:28 PM »

ขอบคุณครับพี่เสือ...เดี๋ยวนี้ต้องระวังหลายอย่างเหลือเกิน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin
มือนั้นทั้งแข็ง..ทั้งแรงเลยละ...ไม่ค่อยน่าเป็นห่วงเท่าไหร่ครับ... Grin Grin Grin

ช่วงนี้ผมสงสัยพระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรกครับ...เมื่อวานไปเดินเล่นแถวหน้าบ้าน..อยู่ดีๆถูกหมามันกัดเอา..ดีว่าเจ้าของมันจับทันเลยงับไม่ถูกแค่ถากๆ....เซ็งจริงๆ...สงสัยต้องสาด..เอ้ย...กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรในช่วงสงกรานต์นี้มั้งแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

สุนัขหน้าร้อนก็ต้องระวังเรื่องโรคกลัวน้ำด้วยนะครับ   เชื้อไวรัสแม้ถากๆก็ไม่น่าไว้ใจเพราะไม่แน่ใจว่ามันมีเชื้อหรือเปล่า  ผมเคยฟังจากผู้รู้ว่าวัคซีนที่ใช้ฉีดสุนัขเพื่อไม่ให้มันนเป็นโรคกลัวน้ำนั้นบางทีมันก็เสื่อมแล้วก่อนที่จะเอามาฉีดสุนัขถ้าเก็บไม่ดีเพราะบ้านเราเป็นเมืองร้อน......ดุแบบนี้เป็นสุนัขบางแก้วหรือพิทบุลล่ะครับ Grin Grin Grin

เฟรชชี่  ..น้องใหม่สว....ก็ต้องระวังเด้อครับ555 แต่ เอ ท่านรองต้องระวังด้วยหรือเปล่าหนอ Grin Grin Grin

พี่เสือครับผมยังไม่ถึงเกณฑ์ สว. ครับ... Grin

รับทราบครับ...แต่คาดว่าไม่น่าจะต้องรอนานนะครับพระฤาษี Grin Grin Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9026 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:20:37 PM »

Grin Shocked Sad Grin Grin Grin   สว. สว. รอก่อนครับ อีก 20 ปี ตามไปครับ   อิอิ  หลงรัก หลงรัก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9027 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:24:58 PM »

Grin Shocked Sad Grin Grin Grin สว. สว. รอก่อนครับ อีก 20 ปี ตามไปครับ อิอิ หลงรัก หลงรัก

ซ้อมบ้างนะครับ....เจอกันพรุ่งนี้ครับ Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9028 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:30:17 PM »

สุนัขหน้าร้อนก็ต้องระวังเรื่องโรคกลัวน้ำด้วยนะครับ   เชื้อไวรัสแม้ถากๆก็ไม่น่าไว้ใจเพราะไม่แน่ใจว่ามันมีเชื้อหรือเปล่า  ผมเคยฟังจากผู้รู้ว่าวัคซีนที่ใช้ฉีดสุนัขเพื่อไม่ให้มันนเป็นโรคกลัวน้ำนั้นบางทีมันก็เสื่อมแล้วก่อนที่จะเอามาฉีดสุนัขถ้าเก็บไม่ดีเพราะบ้านเราเป็นเมืองร้อน......ดุแบบนี้เป็นสุนัขบางแก้วหรือพิทบุลล่ะครับ Grin Grin Grin

ไม่ใช่บางแก้วและพิตบูลครับ...พวกนี้กัดซึ่งหน้าครับ ซื่อสัตย์รู้คุณคนที่ดีกับมันและเลี้ยงมันครับ...ส่วนที่จะงับผมมันแอบๆมาครับเดินๆอยู่มันย่องมาข้างหลัง โชคดีว่าเจ้าของมันเห็นและรู้สันดานมันเลยจัดการมันเสียก่อน... Grinสุนัขสายพันธุ์แท้และดี Temperament จะดีครับ ใบเกิดของมันจะมีประวัติถึง 5 ช่วงเลยครับ...ผมเล่นอัลซีเชี่ยนมาก่อนเลยพอทราบครับ
มีข้อสังเกตุอีกอย่างซึ่งมันแปลกแต่จริงคือ ถ้าพี่สังเกตุดูครับถ้าสุนัขที่มีสายพันธุ์แท้มันจะบุกกัดแบบไว้ลายตรงๆ แต่สุนัขที่ไม่ดีหรือพันธุ์ไม่แท้ มันมักจะลอบกัดเอา... Grin Grin....ผมเข้าใจว่ามันเกิดจากพันธุกรรมที่ไม่ได้คัดมาครับ Grin Grin

วัคซีนโรคกลัวน้ำเดี๋ยวนี้พัฒนาดีกว่าเดิมมากเลยครับเพราะลดจำนวนเข็มไปมากเลย สมัยก่อนถ้าจำไม่ผิดต้องฉีดรอบสะดือรู้สึกร่วม 49 เข็มเดี๋ยวนี้รู้สึกเหลือ 3 เข็มมั้งครับ....ลืมแล้ว...รู้แต่ลดลงมามากครับถ้าเทียบกับอดีต.
พี่เสือมีเรื่องเล่ากันเล่นๆว่า..หน้าร้อนและร้อนอย่างงี้คนไม่มีขนเหมือนสุนัขยังแทบบ้าเลย...นับประสาอะไรกับสุนัขที่มีขนทั้งตัว.... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2007, 08:31:59 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9029 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:36:10 PM »

คุยอะไรกันครับพี่ๆ ส.ว.  ไม่รู้จักครับ  อิอิอิอิอิอิ

รู้จักแต่ ห.จ. ครับ 5555555555  Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 599 600 601 [602] 603 604 605 ... 942
  พิมพ์