เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:25:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 600 601 602 [603] 604 605 606 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361648 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9030 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:43:16 PM »

เฟรชชี่  ..น้องใหม่สว....ก็ต้องระวังเด้อครับ555  แต่ เอ ท่านรองต้องระวังด้วยหรือเปล่าหนอ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับพี่เสือ...เดี๋ยวนี้ต้องระวังหลายอย่างเหลือเกิน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin
มือนั้นทั้งแข็ง..ทั้งแรงเลยละ...ไม่ค่อยน่าเป็นห่วงเท่าไหร่ครับ... Grin Grin Grin

ช่วงนี้ผมสงสัยพระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรกครับ...เมื่อวานไปเดินเล่นแถวหน้าบ้าน..อยู่ดีๆถูกหมามันกัดเอา..ดีว่าเจ้าของมันจับทันเลยงับไม่ถูกแค่ถากๆ....เซ็งจริงๆ...สงสัยต้องสาด..เอ้ย...กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรในช่วงสงกรานต์นี้มั้งแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

สุนัขหน้าร้อนก็ต้องระวังเรื่องโรคกลัวน้ำด้วยนะครับ   เชื้อไวรัสแม้ถากๆก็ไม่น่าไว้ใจเพราะไม่แน่ใจว่ามันมีเชื้อหรือเปล่า  ผมเคยฟังจากผู้รู้ว่าวัคซีนที่ใช้ฉีดสุนัขเพื่อไม่ให้มันนเป็นโรคกลัวน้ำนั้นบางทีมันก็เสื่อมแล้วก่อนที่จะเอามาฉีดสุนัขถ้าเก็บไม่ดีเพราะบ้านเราเป็นเมืองร้อน......ดุแบบนี้เป็นสุนัขบางแก้วหรือพิทบุลล่ะครับ Grin Grin Grin

ไม่ใช่บางแก้วและพิตบูลครับ...พวกนี้กัดซึ่งหน้าครับ ซื่อสัตย์รู้คุณคนที่ดีกับมันและเลี้ยงมันครับ...ส่วนที่จะงับผมมันแอบๆมาครับเดินๆอยู่มันย่องมาข้างหลัง โชคดีว่าเจ้าของมันเห็นและรู้สันดานมันเลยจัดการมันเสียก่อน... Grinสุนัขสายพันธุ์แท้และดี Temperament จะดีครับ ใบเกิดของมันจะมีประวัติถึง 5 ช่วงเลยครับ...ผมเล่นอัลซีเชี่ยนมาก่อนเลยพอทราบครับ
มีข้อสังเกตุอีกอย่างซึ่งมันแปลกแต่จริงคือ ถ้าพี่สังเกตุดูครับถ้าสุนัขที่มีสายพันธุ์แท้มันจะบุกกัดแบบไว้ลายตรงๆ แต่สุนัขที่ไม่ดีหรือพันธุ์ไม่แท้ มันมักจะลอบกัดเอา... Grin Grin....ผมเข้าใจว่ามันเกิดจากพันธุกรรมที่ไม่ได้คัดมาครับ Grin Grin

วัคซีนโรคกลัวน้ำเดี๋ยวนี้พัฒนาดีกว่าเดิมมากเลยครับเพราะลดจำนวนเข็มไปมากเลย สมัยก่อนถ้าจำไม่ผิดต้องฉีดรอบสะดือรู้สึกร่วม 49 เข็มเดี๋ยวนี้รู้สึกเหลือ 3 เข็มมั้งครับ....ลืมแล้ว...รู้แต่ลดลงมามากครับถ้าเทียบกับอดีต.
พี่เสือมีเรื่องเล่ากันเล่นๆว่า..หน้าร้อนและร้อนอย่างงี้คนไม่มีขนเหมือนสุนัขยังแทบบ้าเลย...นับประสาอะไรกับสุนัขที่มีขนทั้งตัว.... Grin Grin Grin

โห...หน้านี้หมาบ้าเยอะซะด้วย...ระวังกันบ้างนะครับพี่น้อง

ขนาดหมาข้างถนน เคยให้เศษอาหารมัน เวลามันบ้ายังกัดไม่เลือกเลยครับ
ต้องระวังกันไว้ด้วยครับ..... :Smiley

คุยอะไรกันครับพี่ๆ ส.ว. ไม่รู้จักครับ อิอิอิอิอิอิ

รู้จักแต่ ห.จ. ครับ 5555555555 Grin Grin Grin Grin

ห.จ. นี่อะไรครับ Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9031 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:48:30 PM »

เอ...เท่าที่ผมรู้มาสุนัขระบายความร้อนทางปากนะครับ  ไม่ได้ระบายความร้อนทางผิวหนัง Grin Grin Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9032 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:51:16 PM »

Huh Huh Huh  โอ้ โห    อารายครับ   หจ.   วัยรุ่นงงครับ    Grin Grin Grin Grin

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9033 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:52:37 PM »

Grin Shocked Sad Grin Grin Grin สว. สว. รอก่อนครับ อีก 20 ปี ตามไปครับ อิอิ หลงรัก หลงรัก

ซ้อมบ้างนะครับ....เจอกันพรุ่งนี้ครับ Wink
      ครับพี่  พรุ่งนี้พบกันครับ      อุอุ...อิอิ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9034 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:29:20 PM »

ห.จ. ก็  หัว จายยย   ไงครับ  Shocked Shocked Shocked เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9035 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:44:30 PM »

Grin Grin Grin  อูยยยยย ............ อิจฉาคน ห.จ. สีชมพู  สดใสซาบซ่าจริง จริ๊ง   รักษา ห.จ. ว่างๆ ไว้นะดีแล้ว ม่ายเชื่อถามท่านพี่ๆ สว.ดูนะครับ ท่าน vfo  Shocked Shocked Shocked Shocked

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9036 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:19:41 PM »

เอ...เท่าที่ผมรู้มาสุนัขระบายความร้อนทางปากนะครับ  ไม่ได้ระบายความร้อนทางผิวหนัง Grin Grin Grin

อ้อ..มันหายใจทางปากหรือครับ...มิน่าละเวลามันบ้าน้ำลายมันถึงแตกฟองและยืดเลย. Grin Grin Grin

ห.จ. ก็ หัว จายยย ไงครับ Shocked Shocked Shocked เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

หัวจายที่ขาวๆและสดใสนะดี..แต่เมื่อผิดหวังก็อย่าให้มีหัวใจที่เป็นสีดำละ Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9037 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 12:49:31 AM »

ที่มีsport ต่อท้ายขายในอิตาลี่ผมเดาว่าเป็นทานโฟฯ แต่ เอ ทำไม 9 คูณ 21? ใครมีภาพขอชมหน่อยครับ Grin Grin Grin

เป็นรุ่นที่จำหน่ายในอิตาลีและเชกครับ แบ่งเป็นรุ่นย่อยออกไปอีก โดยเพิ่มคำว่าสปอร์ตต่อท้าย
สำหรับขนาดกระสุนขนาด 9x21 (ไม่ว่าปืนออโตใด) จะดูภายนอกเหมือน 9mm ธรรมดาทุกอย่างครับ ทั้งขนาดหน้าตัดและ breechface
ไปต่างที่ความลึกของรังเพลิงที่ยาวกว่า(เรียกให้ถูกว่าลึกกว่า) ตรงท้ายลำกล้องหน่อยเดียวครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9038 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 05:59:17 AM »

ที่มีsport ต่อท้ายขายในอิตาลี่ผมเดาว่าเป็นทานโฟฯ แต่ เอ ทำไม 9 คูณ 21? ใครมีภาพขอชมหน่อยครับ Grin Grin Grin

เป็นรุ่นที่จำหน่ายในอิตาลีและเชกครับ แบ่งเป็นรุ่นย่อยออกไปอีก โดยเพิ่มคำว่าสปอร์ตต่อท้าย
สำหรับขนาดกระสุนขนาด 9x21 (ไม่ว่าปืนออโตใด) จะดูภายนอกเหมือน 9mm ธรรมดาทุกอย่างครับ ทั้งขนาดหน้าตัดและ breechface
ไปต่างที่ความลึกของรังเพลิงที่ยาวกว่า(เรียกให้ถูกว่าลึกกว่า) ตรงท้ายลำกล้องหน่อยเดียวครับ

ขอบคุณครับ   คงไม่เหมาะที่จะยิงด้วยกระสุน 9 มม.แบบที่บ้านเรานิยมใช้กัน? Huh Grin Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9039 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 08:55:23 AM »

ขอบคุณครับ   คงไม่เหมาะที่จะยิงด้วยกระสุน 9 มม.แบบที่บ้านเรานิยมใช้กัน? Huh Grin Grin Grin

Wink  เอาลูก ๙ ยิงไม่เหมาะแน่ครับอาเสือ  Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9040 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 09:01:54 AM »

กระสุน 9x21 คล้ายกระสุน 38ซุปเปอร์มาก 
ถ้ามีความเชื่อว่าเอากระสุน 9 มม.ใส่ยิงในปืน 38ซุปเปอร์ได้  ก็เอา 9 มม.ไปยิงใน 9x21 ได้เช่นกัน

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9041 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 10:46:01 AM »

กระสุน 9x21 คล้ายกระสุน 38ซุปเปอร์มาก
ถ้ามีความเชื่อว่าเอากระสุน 9 มม.ใส่ยิงในปืน 38ซุปเปอร์ได้ ก็เอา 9 มม.ไปยิงใน 9x21 ได้เช่นกัน

9X21 ผมมีประสบการณ์ตรงเลยครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9042 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 11:19:06 AM »

ถ้ามีความเชื่อว่าเอากระสุน 9 มม.ใส่ยิงในปืน 38ซุปเปอร์ได้ ก็เอา 9 มม.ไปยิงใน 9x21 ได้เช่นกัน

9X21 ผมมีประสบการณ์ตรงเลยครับ... Grin

รบกวนท่านรองถ่ายทอดประสบการณ์ได้ไหมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9043 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 11:32:21 AM »

รบกวนท่านรองถ่ายทอดประสบการณ์ได้ไหมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยิงโป้ง...ปลอกคาในรังเพลิงเลยครับ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9044 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 12:35:28 PM »

ปลอกคารังเพลิง ตกใจ Grin Grin

ยังไม่ไปซ้อมกันหรือครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2007, 12:51:09 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 600 601 602 [603] 604 605 606 ... 942
  พิมพ์