เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:31:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 611 612 613 [614] 615 616 617 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361325 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9195 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 08:06:36 PM »

คนอื่นเข้าใจถูกน่ะไม่เป็นไรครับ  .. แต่ถ้า"ไม่ใช่คนอื่น"เข้าใจถูกละก็  ตกใจ...แต่เขาไม่ค่อยจะได้มาแถวนี้น่ะครับ Grin หลงรัก หลงรัก

Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9196 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 08:17:26 PM »

คนอื่นเข้าใจถูกน่ะไม่เป็นไรครับ  .. แต่ถ้า"ไม่ใช่คนอื่น"เข้าใจถูกละก็ ตกใจ...แต่เขาไม่ค่อยจะได้มาแถวนี้น่ะครับ Grin หลงรัก หลงรัก

ผมสงสัยว่าน้องวุฒิเอาตำรากล้วยดองน้ำผึ้งไปใช้แน่ๆ เพราะจำแม่นเหลือเกิน อีกอย่าง อ๊บๆ แต่ดูไม่โทรมเหมือนหลานเรา555 Grin Grin หลงรัก

ต้องสูตรผม....เดี๋ยวนี้ยิงภาคบ่าย...แรงไม่มีตก...วิ่งฉิววว Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9197 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 10:26:38 PM »

คนอื่นเข้าใจถูกน่ะไม่เป็นไรครับ  .. แต่ถ้า"ไม่ใช่คนอื่น"เข้าใจถูกละก็ ตกใจ...แต่เขาไม่ค่อยจะได้มาแถวนี้น่ะครับ Grin หลงรัก หลงรัก

ผมสงสัยว่าน้องวุฒิเอาตำรากล้วยดองน้ำผึ้งไปใช้แน่ๆ เพราะจำแม่นเหลือเกิน อีกอย่าง อ๊บๆ แต่ดูไม่โทรมเหมือนหลานเรา555 Grin Grin หลงรัก

ต้องสูตรผม....เดี๋ยวนี้ยิงภาคบ่าย...แรงไม่มีตก...วิ่งฉิววว Grin

Huh  ว่างๆ สอนผมหน่อยนะพี่

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9198 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 06:46:32 AM »

22  เม.ย. มะรืนนี้ไปซ้อมย่อยที่แมชย์ฟาร์มฯกันหน่อย   แล้ว 29 เม.ย.วันอาทิตย์หน้าไปซ้อมใหญ่ที่แมชย์PDที่นวมินทร์.........(  ผมยังไม่เก่งผมจึงคิดว่า การแข่งคือการซ้อม การฝึกซ้อมคือการแข่งขันกับตัวเอง )D Grin Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9199 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:17:39 AM »

22  เม.ย. มะรืนนี้ไปซ้อมย่อยที่แมชย์ฟาร์มฯกันหน่อย   แล้ว 29 เม.ย.วันอาทิตย์หน้าไปซ้อมใหญ่ที่แมชย์PDที่นวมินทร์.........(  ผมยังไม่เก่งผมจึงคิดว่า การแข่งคือการซ้อม การฝึกซ้อมคือการแข่งขันกับตัวเอง )D Grin Grin

ไม่ได้ไปเชียร์นะครับ...แต่ขอให้พี่เสือซ้อมประสบผลสำเร็จครับ หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9200 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 12:30:52 PM »

ไม่ได้ไปเชียร์นะครับ...แต่ขอให้พี่เสือซ้อมประสบผลสำเร็จครับ หลงรัก

ขอบคุณครับท่านรอง   ...กำลังใจเป็นพลังงานเชิงบวกส่งผ่านไปถึงกันได้ครับ Grin Grin หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9201 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 02:12:45 PM »

ขอบคุณครับท่านรอง   ...กำลังใจเป็นพลังงานเชิงบวกส่งผ่านไปถึงกันได้ครับ Grin Grin หลงรัก

ถ้าอย่างงั้น +1 กำลังใจด้วยครับ Grin หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9202 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 02:16:00 PM »

เจ้าหมอนี่(ในภาพ)กำลังเป็นที่กล่าวถึงทั่วโลก...แต่ในทางที่ไม่ดีมากๆ   ใช้กล็อค 19  เสียด้วย!  ความจริงแล้ว บางกรณ๊อาวุธก็มีทั้งคุณและโทษขึ้นอยู่กับผู้ใช้ Grin Grin Grin

ทำให้นึกไปถึงคำกลอนที่ว่า..

อันมีดพร้า  ม้า  คน  เครื่องดนตรี

และหนังสือ  เหล่านี้  ล้วนมีค่า

จะมากน้อย  ต่างกัน  เพราะปัญญา

ของผู้ใช้   บรรดา  สิ่งเหล่านั้น... Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2007, 02:24:37 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9203 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 02:29:42 PM »

ขอขอบคุณในพลังงานเชิงบวกครับพระฤาษีพระอาจารย์ Grin Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9204 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 03:02:14 PM »

พูดถึงกลอนข้อคิดต่างๆ(จากที่โพสข้างบน) พอดีนึกขึ้นมาได้หลายแบบ ดังนี้  ลองอ่านดูเล่นๆนะครับ(จำเขามา)

ไม่ควรทำตนดังต้นหญ้า
โอนอ่อนไปมาน่าอดสู
เป็นพืชพันธุ์ชั้นต่ำจงตรองดู
ถูกเหยีบกลบลบหลู่อยู่ข้างทาง

หรืออีกบท...

งานที่มีค่ามากย่อมยากเย็น
เปรียบดังเช่นเข็นครกขึ้นภูเขา
ต้องทุ่มเทกายใจมิใช่เบา
แต่รางวัลก้เป็นเงาที่เท่าเทียม

หรืออีกบท..

ผิดคือผิดบัณฑิตเห็นไม่เป็นอื่น
ย่อมหยัดยืนไม่เห็นเป็นถูกได้
แม้หิวน้ำโหยกระหายแทบตายไป
ก็จะไม่กินก้มในหล่มทาง

หรืออีกบท..

ถึงเวลาหมาจะกินเหมือนสิ้นคิด
หมอบสนิทกระดิกหางอยู่ข้างขา
ไม่เหมือนช้างกร่างแสดงแรงฤทธา
ทำยักย้ายหลายท่ากว่าจะกิน

คนไม่ผิดไม่กลัวไม่ตัวสั่น
ไม่หวาดหวั่นความจริงย่อมนิ่งเฉย
จะพูดจาพาทีเหมือนที่เคย
ดูเปิดเผยโอ่อ่าสง่างาม

หรืออีกบท..

ความเมตตาให้กับผู้ไม่รู้คุณ
ไม่อาจนับเนื่องหนุนเป็นบุญเพิ่ม
ดังแสงจันทร์สั่นพร่าซีดกว่าเดิม
บนภูผาที่หนาเยิ้มเขม่าดำ

หรืออีกบท..

เมื่อจะให้พึงใคร่ครวญว่าควรให้
ให้อะไร แก่ใคร เมื่อใดนั้น
ด้วยศรัทธาจริงใจเข้าใจกัน
ที่ให้นั้นจะให้ผลพ้นประมาณ

หรืออีกบท..

ผู้สรรเสริญเยินยออยู่ต่อหน้า
แต่แอบด่านินทาเมื่อลับหลัง
คือยาพิษเคลือบน้ำหวานน่าทานจัง
ควรระวังให้พ้นคนพันนี้

พอแล้วครับ..จะมากไปแล้วววววว    อ่านเล่นๆเพิ่มความสุนทรีย์เล็กน้อยๆให้แก่ชีวิตครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2007, 03:07:31 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9205 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 06:57:19 PM »

ขอบคุณครับพี่เสือ..เห็นภาพเลย Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9206 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:29:19 PM »

พูดถึงกลอนข้อคิดต่างๆ(จากที่โพสข้างบน) พอดีนึกขึ้นมาได้หลายแบบ ดังนี้  ลองอ่านดูเล่นๆนะครับ(จำเขามา)

ไม่ควรทำตนดังต้นหญ้า
โอนอ่อนไปมาน่าอดสู
เป็นพืชพันธุ์ชั้นต่ำจงตรองดู
ถูกเหยีบกลบลบหลู่อยู่ข้างทาง

งานที่มีค่ามากย่อมยากเย็น
เปรียบดังเช่นเข็นครกขึ้นภูเขา
ต้องทุ่มเทกายใจมิใช่เบา
แต่รางวัลก้เป็นเงาที่เท่าเทียม

หรืออีกบท..

ผิดคือผิดบัณฑิตเห็นไม่เป็นอื่น
ย่อมหยัดยืนไม่เห็นเป็นถูกได้
แม้หิวน้ำโหยกระหายแทบตายไป
ก็จะไม่กินก้มในหล่มทาง

หรืออีกบท..

ถึงเวลาหมาจะกินเหมือนสิ้นคิด
หมอบสนิทกระดิกหางอยู่ข้างขา
ไม่เหมือนช้างกร่างแสดงแรงฤทธา
ทำยักย้ายหลายท่ากว่าจะกิน

คนไม่ผิดไม่กลัวไม่ตัวสั่น
ไม่หวาดหวั่นความจริงย่อมนิ่งเฉย
จะพูดจาพาทีเหมือนที่เคย
ดูเปิดเผยโอ่อ่าสง่างาม

หรืออีกบท..

ความเมตตาให้กับผู้ไม่รู้คุณ
ไม่อาจนับเนื่องหนุนเป็นบุญเพิ่ม
ดังแสงจันทร์สั่นพร่าซีดกว่าเดิม
บนภูผาที่หนาเยิ้มเขม่าดำ

หรืออีกบท..

เมื่อจะให้พึงใคร่ครวญว่าควรให้
ให้อะไร แก่ใคร เมื่อใดนั้น
ด้วยศรัทธาจริงใจเข้าใจกัน
ที่ให้นั้นจะให้ผลพ้นประมาณ

หรืออีกบท..

ผู้สรรเสริญเยินยออยู่ต่อหน้า
แต่แอบด่านินทาเมื่อลับหลัง
คือยาพิษเคลือบน้ำหวานน่าทานจัง
ควรระวังให้พ้นคนพันนี้

พอแล้วครับ..จะมากไปแล้วววววว    อ่านเล่นๆเพิ่มความสุนทรีย์เล็กน้อยๆให้แก่ชีวิตครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณสำหรับบทกลอนครับ อาเสือ

ปีก่อนก็มีบทกลอนก่อน อาพรรณ (อาผู้หญิง จะลงแข่งแมทช์ฟาร์มครั้งแรก)

ปีนี้ฝากบทกลอนให้ อาเสือ หน่อยแล้วกันครับ

... แมทช์ฟาร์มนี้  ผมส่งใจ   ไปเชียร์อา (เสือ)

... ก็เพราะว่า  ผมไม่ว่าง จะไปแข่ง

... ถึงไม่ไป  ขอส่งใจ  ไปแทนกัน

... ถ้วยรางวัล  เอากลับมา  ที่หนึ่งเอย.......อิอิ  อ๊บ อ๊บ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9207 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 11:39:49 PM »

Grin Grin Grin Grin อูยยย   จะไปฟาร์ม หรือ ไป ระยองกันครับ   อิอิ    แข่งอย่างมีความสุข สนุกสนาน และปลอดภัยครับพีๆทุกๆท่านครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9208 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 04:16:17 AM »

สวัสดีครับ พี่ๆทุกๆท่าน

คุณลุง ไปแข่งที่ฟาร์ม ขอให้ได้เปอร์เซนต์ สูงๆนะครับ  Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9209 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 05:14:18 AM »

ขอบคุณครับน้องๆหลานๆ....ทุกสนามแค่ไปซ้อมน่ะครับ(แข่งเฉพาะกับตัวเองตอนฝึกซ้อมที่สนามซ้อม)   วันพรุ่งนี้ค่ำๆจะมีภาพมาให้ชมกัน Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 611 612 613 [614] 615 616 617 ... 942
  พิมพ์