เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:19:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 616 617 618 [619] 620 621 622 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361048 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9270 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 10:58:36 PM »

ยินดีครับ...ดังภาษิตที่ว่า การช่วยเหลือคนเหมือนการสร้างเจดีย์ คนเราเกิดมาไม่นานก็จะต้องตายเป็นแน่แท้ไม่มีใครรอดไปได้ ดังนั้นมีโอกาสได้ทำความดีคือกำไรสำหรับชีวิตอย่างหนึ่งครับน้องเก่ง .. 29 นี้เจอกันครับ Grin Grin Grin
ครับอาเสือ ผมก็คิดว่าถ้ามีโอกาสทำดีก็จะพยายามทำเท่าที่ทำได้ครับ เพราะคิดว่าตัวเองก็เป็นคนจิตใจดีคนนึงครับ อิอิ Grin Grin Grin

ป.ล. สงสัยต้องฟิตร่างกายแล้วครับ ไม่งั้นยิง12 Stages วันอาทิตย์นี้ ผมมีสิทธิ์เป็นลมแดดก่อนยิงจบแน่นอน Tongue Tongue Tongue
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9271 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 07:19:23 AM »

ภรรยาของน้องใหม่ชาวฟีนิคส์เหล่านี้โปรดทราบ(ยกเว้นน้องเก่ง ยังโสด)  ผมขอรับรองว่ามาแข่งยิงไอพีที่สนามฟาร์มจริงๆครับ  ไม่ได้ไปที่อื่นแน่นอนในเวลา 0800-1700  ...แต่หลัง 17.00 น.ไปแล้วไม่รับรองนะครับ555 Grin Grin Grin

ตกใจ เยาะเย้ย หลงรัก มาConfirmว่าโสดครับอาเสือ อิอิ Grin Grin Grin รูปที่ขอร่วมถ่ายกับทีมPhoenix(Squard7) ผมเพิ่งรู้ตัวว่าปืนGlock19ที่คาดไว้ที่เอวผม ดูเหมือนปืนพกซ่อนเลยแหละ หุหุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จากGlock19กลายเป็น26ไปเลยครับ สงสัยไม่พยายามลดน้ำหนัก ไม่ได้แล้วแฮะ  :Smiley :Smiley :Smiley

ป.ล.ขอบคุณอาเสือและป้าพรรณในความกรุณาเป็นอย่างมากครับ ที่ช่วยดูแลผมในวันแข่ง(พอดีผมไม่ได้นอนคืนก่อนแข่ง+ไม่ได้ออกกำลังกาย+แดดร้อน เกือบเป็นลมแหนะ) และ ขากลับยังต้องรบกวนอาเสือและป้าพรรณ ขับนำทางพาผมกลับบ้านด้วย เพราะขาไปตอนเช้าผมหลงจนต้องโทรไปปลุกพี่ปิ๊กเพื่อถามทางไปสนาม เกรงใจพี่ปิ๊กจัง Tongue Tongue Tongue

Winkสค๊อวทนี้ สังเกตุว่านักกีฬาส่วนใหญ่ใช้กล็อก ๑๗ และ กล็อก๑๙ มีอาเสือคนเดียวใช้ SP 01

ครับน้องวุฒิ...ผมยิงกล็อคสไลด์กินโคนนิ้วโป้งขวาเลือดโชกทุกที   เลยเปลี่ยนมายิงCZ น่ะครับ...ไม่เช่นนั้นใจยังอยากจะถอยกล็อค 17 อยู่เหมือนกัน ระบบยิงง่าย/ดูแลง่ายดี Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9272 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 07:24:09 AM »

ยินดีครับ...ดังภาษิตที่ว่า การช่วยเหลือคนเหมือนการสร้างเจดีย์ คนเราเกิดมาไม่นานก็จะต้องตายเป็นแน่แท้ไม่มีใครรอดไปได้ ดังนั้นมีโอกาสได้ทำความดีคือกำไรสำหรับชีวิตอย่างหนึ่งครับน้องเก่ง .. 29 นี้เจอกันครับ Grin Grin Grin
ครับอาเสือ ผมก็คิดว่าถ้ามีโอกาสทำดีก็จะพยายามทำเท่าที่ทำได้ครับ เพราะคิดว่าตัวเองก็เป็นคนจิตใจดีคนนึงครับ อิอิ Grin Grin Grin

ป.ล. สงสัยต้องฟิตร่างกายแล้วครับ ไม่งั้นยิง12 Stages วันอาทิตย์นี้ ผมมีสิทธิ์เป็นลมแดดก่อนยิงจบแน่นอน Tongue Tongue Tongue

น้องเก่งเป็นคนดีอยู่แล้วคนหนึ่งครับ Grin Grin Grin   ...วันแข่งอากาศร้อนแน่นอนต้องเตรียมผ้าขนหนูผืนเล็กๆแช่น้ำแข็งมาด้วยเพื่อช่วยระบายความร้อนตอนนั่งพักก็จะช่วยได้ครับ.. Grin Grin Grin
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #9273 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 08:28:05 AM »

อาเสือครับขอบคุณครับ  รูปที่ส่งมายังไม่ถึงนะครับ คือเด็กข้างๆบ้านอยากดูครับ...
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9274 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 12:15:47 PM »

อาเสือครับขอบคุณครับ รูปที่ส่งมายังไม่ถึงนะครับ คือเด็กข้างๆบ้านอยากดูครับ...

เอ....ผมก็ส่งไปตั้งแต่คืนวันที่ 22 เลยนะครับ   เมื่อตะกี้ก็ไปดูที่เมล์ผมทางhotmailก็ไม่ได้แจ้งว่าการส่งมีปัญหาอะไร  แสดงว่าว่าไปแล้วแน่นอน   ..mail box  เต็มหรือเกือบเต็มหรือเปล่าไฟล์ภาพจึงเข้าบ่ได้ ลองเช็คดูอีครั้งครับ

เอาอย่างนี้ก็ได้ครับ...เพราะรูปที่ผมส่งไปก็คือรูปที่เอาลงในหัวข้อนี้นั่นเอง(เพราะตากล้องได้ถ่ายไว้ไม่มากครับ)  ปรื้นท์เอ้าท์ออกมาได้เลยครับ   โดยเฉพาะภาพหมู่และภาพที่เราถ่ายกันสามคนก่อนกลับน่ะครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9275 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 12:56:08 PM »

ชมภาพแมชย์ฟาร์มกันต่อเล็กน้อย  หมดแค่ชุดนี้แล้วครับ Grin Grin Grin.....เตรียมเจออภิมหาบิ๊กแมชย์PRODUCTIONล้วนๆ   ...29 เม.ย.นี้กันต่อ   เป็นแมชย์จัดคลาส GM PRODUCTION เป็นครั้งแรกในประเทศไทยด้วย....เราชาวPDคงไปกันทุกคน   ไม่ได้ไปก็น่าเสียดายที่ไม่ได้ร่วมในเหตุการณ์ประวัติศาสตร์ครั้งนี้  .....แมชย์จัดคลาสแบบนี้ผมเคยถามรุ่นพี่ๆเขาบอกว่า  ทุกคนที่ลงแข่งใครยิงได้เปอร์เซ็นต์เข้าคลาสไหน  ไปคลาสนั้นเลยด้วยนะ  ไม่จำป็นว่าจะต้องได้ตำแหน่งที่ 1-2 คือเหมือนแมชย์เลเว่นทรีเลย(ถ้าเห็นผมเข้าใจผิดโปรดแจ้งด่วนครับ)..ยังสมัครทันนะครับ Grin Grin Grin

มาสเตอร์มานิตที่สเตจ 1....ช่วงนี้ผมได้คำแนะนำดีๆจากน้องมานิตมากๆเลยยยยย Grin Grin Grin

GMณรงค์ศักดิ์...ผมดูเขายิงแล้วเพลินทุกที Grin Grin Grin

ช่วงดื่ม/ทานอาหารกันตามใจชอบ...รอฟังผล   ก่อนมอบรางวัลและบ้านใครบ้านมัน;D Grin Grin

ช่วงนี้ได้เจอกับ มาสเตอร์คาร์ PRคนสำคัญของแมชย์PD หรือ ห้องสมุดไอพีเอสซีประเทศไทย... วันนี้ไม่ได้มายิงแต่ควบมอเตอร์ไบด์คันโปรดมาร่วมสังสรรค์ตอนบ่ายแก่ๆ ..(ต้องขออภัยนะครับตากล้องไม่ค่อยสันทัด )D Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2007, 01:24:22 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9276 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 08:22:49 PM »

เมื่อก่อนเห็นแมชย์ไหนมีเพลทกลมๆแล้วขนลุกขนพองจริงๆ....แต่เคยบอกแล้วว่าถึงจะยากก็ไม่น่าจะเกินความสามารถของมนุษย์ถ้าได้ฝึกฝน  วันนี้เพลทแมชย์ไอพีหรือครับอยากเจอทุกสเตจเลยมันส์ดีจริงๆ....ปกติผมซ้อมมาด้วยการยิงที่ 15 หลา(ดับเบิ้ล)ดังคลิป....พอจะเอาได้หรือไม่?  29 นี้สนุกแน่นอน    ...ซ้อมยิงเหล็กกันบ้างหรือเปล่าครับพวกเราที่ยังไม่เก่ง;D Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=30caxxe

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9277 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 08:43:38 PM »

น้องเก่งเป็นคนดีอยู่แล้วคนหนึ่งครับ Grin Grin Grin ...วันแข่งอากาศร้อนแน่นอนต้องเตรียมผ้าขนหนูผืนเล็กๆแช่น้ำแข็งมาด้วยเพื่อช่วยระบายความร้อนตอนนั่งพักก็จะช่วยได้ครับ.. Grin Grin Grin
รับทราบครับ จริงๆผ้าขนหนูมีครับ แต่ไม่ได้ชุบน้ำเย็นๆ แหะๆ Tongue
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9278 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 06:23:59 AM »

ขอขอบคุณบรรดา RO แมชย์ฟาร์มฯ  22 เม.ย.ที่ผ่านมาทุกท่านผ่าน RO ท่านนี้ครับ Grin Grin Grin

29 เม.ย. ค่ำๆมาชมภาพการแข่งขันกันใหม่ครับ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9279 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 09:42:06 AM »

เมื่อก่อนเห็นแมชย์ไหนมีเพลทกลมๆแล้วขนลุกขนพองจริงๆ....แต่เคยบอกแล้วว่าถึงจะยากก็ไม่น่าจะเกินความสามารถของมนุษย์ถ้าได้ฝึกฝน  วันนี้เพลทแมชย์ไอพีหรือครับอยากเจอทุกสเตจเลยมันส์ดีจริงๆ....ปกติผมซ้อมมาด้วยการยิงที่ 15 หลา(ดับเบิ้ล)ดังคลิป....พอจะเอาได้หรือไม่?  29 นี้สนุกแน่นอน    ...ซ้อมยิงเหล็กกันบ้างหรือเปล่าครับพวกเราที่ยังไม่เก่ง;D Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=30caxxe

ผมจำได้ว่าตอนใหม่ๆพี่ยิงเพลท 1 ตัว 2 แม็กสุดท้ายตัดสินใจทิ้งเลยยอมมิสอีกต่างหาก.. Grin Grin หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9280 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 09:55:26 AM »

ถูกต้องแล้วครับพระฤาษี....แถมบางทียิงช่องนั้นแล้วเพลทไม่ร่วง ไปยิงเป้าในช่องอื่นต่อ  ยิงเสร็จนัดสุดท้าย  ยังข้องใจวิ่งกลับไปยิงอีกครึ่งแม๊กจนเพลทร่วงลงมา  555

ผมย้อนดูคลิปเก่าๆแล้วขำกลิ้งเลยครับ  คนเก่งๆเห็นคงขำกันน่าดู(แบบกันเอง)  ...ตอนนี้ก็ยังมีอะไรให้ขำอีกเยอะเช่นการอุ้ยอ้ายเชื่องช้า เอ๋อ งง หลง   คงแก้ยากแล้วหละ่ครับ Grin Grin หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9281 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 10:44:49 AM »

ถูกต้องแล้วครับพระฤาษี....แถมบางทียิงช่องนั้นแล้วเพลทไม่ร่วง ไปยิงเป้าในช่องอื่นต่อ  ยิงเสร็จนัดสุดท้าย  ยังข้องใจวิ่งกลับไปยิงอีกครึ่งแม๊กจนเพลทร่วงลงมา  555

ผมย้อนดูคลิปเก่าๆแล้วขำกลิ้งเลยครับ  คนเก่งๆเห็นคงขำกันน่าดู(แบบกันเอง)  ...ตอนนี้ก็ยังมีอะไรให้ขำอีกเยอะเช่นการอุ้ยอ้ายเชื่องช้า เอ๋อ งง หลง    คงแก้ยากแล้วหละ่ครับ Grin Grin หลงรัก

อาการของ...สว..ครับ Grin Grin

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9282 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 02:50:39 PM »

ผมย้อนดูคลิปเก่าๆแล้วขำกลิ้งเลยครับ  คนเก่งๆเห็นคงขำกันน่าดู(แบบกันเอง)  ...ตอนนี้ก็ยังมีอะไรให้ขำอีกเยอะเช่นการอุ้ยอ้ายเชื่องช้า เอ๋อ งง หลง คงแก้ยากแล้วหละ่ครับ Grin Grin หลงรัก

อาการของ...สว..ครับ Grin Grin

อันนี้ขอค้านนะครับ อาการนี้คนหนุ่มอย่างผมก็เป็นประจำแก้ไม่หายซะที่ครับ...Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9283 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 03:10:44 PM »

การลงแข่งบ่อยๆ หรือซ้อมโดยการตั้งสนามแบบต่างๆบ่อยๆ...พอจะแก้อาการสว.ดังที่พระฤาษีบอกได้ไหมครับ......พอดีไปวัดความฟิต(แบบวิทยาศาสตร์นะครับไม่ใช่ไสยศาสตร์55)ของร่างกายมาผลเท่ากับคนอายุ 45 (ที่แข็งแรง)น่ะครับ Grin Grin Grin

ตอนนี้ต้องขอแสดงความยินดีกับหมอหนิ่งสมาชิกทีมนกไฟที่ได้ขึ้นคลาส B อย่างเป็นทางการ อีกครั้งครับ Grin Grin Grin

63.35 480.89 Nantarika Chansue Production C ---> Produciton B

(อ้างจากhttp://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=907&sid=ebe895a612a5c4cc480b373d0aa7b8a0)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9284 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 03:55:23 PM »

การลงแข่งบ่อยๆ หรือซ้อมโดยการตั้งสนามแบบต่างๆบ่อยๆ...พอจะแก้อาการสว.ดังที่พระฤาษีบอกได้ไหมครับ......พอดีไปวัดความฟิต(แบบวิทยาศาสตร์นะครับไม่ใช่ไสยศาสตร์55)ของร่างกายมาผลเท่ากับคนอายุ 45 (ที่แข็งแรง)น่ะครับ Grin Grin Grin

ตอนนี้ต้องขอแสดงความยินดีกับหมอหนิ่งสมาชิกทีมนกไฟที่ได้ขึ้นคลาส B อย่างเป็นทางการ อีกครั้งครับ Grin Grin Grin

63.35 480.89 Nantarika Chansue Production C ---> Produciton B

(อ้างจากhttp://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=907&sid=ebe895a612a5c4cc480b373d0aa7b8a0)

การที่ได้มีโอกาสยิง Stage บ่อยๆจะช่วยได้ในการแก้ไขโรคหลงลืมได้อย่างแน่นอนครับ
ตามที่ผมคิดผิดถูกไม่ทราบนะครับ สำหรับบ้านเราที่ค่ากระสุนแพง ในอาทิตย์หนึ่งซ้อมแห้ง 5 วัน..ยิงสเตจจริง 1 วันยิงเบสิก 1 วันครับ
ยิงแห้ง 5 วัน..และ 1 วันซ้อมเบสิกเพื่อทดสอบสิ่งที่ซ้อมแห้งมา ส่วน 1 วันยิงสเตจเพื่อเอาทุกอย่างมารวมกัน
นี่สำหรับบ้านเราที่กระสุนหายากแถมแพงมากๆ...ถ้ากระสุนถูก..สนามใกล้บ้านไม่มีปัญหา ผมอยากยิงทุกวัน มากน้อยไม่เป็นไรแต่ได้ยิงทุกวันละก็เยี่ยมครับ...ถ้าได้ยิงทุกวันยิ่งดีครับ..แต่กระเป๋าฉีกก่อนจะเก่ง... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin

หน้า: 1 ... 616 617 618 [619] 620 621 622 ... 942
  พิมพ์