เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 624 625 626 [627] 628 629 630 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360918 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9390 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 11:33:51 AM »

ผมล้อเล่นนะครับน้องๆ...เป็นแค่กุศโลบายเล็กๆ  ไม่ซีเรียสนะครับ  ....แต่ถ้าช่วยลงภาพบ้างก็ดีมากเลย  เพราะเดี๋ยวนี้ใช้เวลาอัพโหลดนานกว่าจะเอาขึ้นเวปได้ จนผมชักจะเบื่อแล้วววววววว Grin Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9391 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 11:48:20 AM »

ส่วนตัวผมเช่นเคย(แสดงว่าภาพของผมหมดแล้ว)..ขอขอบคุณROทุกท่านแมชย์นี้ ผ่านROท่านนี้ครับ.... Grin Grin Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #9392 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 02:21:11 PM »

มาดูภาพทั่วๆไปตั้งแต่ช่วงเช้าๆกันก่อนดีกว่า...วันนี้ไม่ค่อยจะได้เก็บภาพมากนักเพราะมัวพะวงอยู่กับการแข่งขันน่ะครับ  ดูเท่าที่พอจะถ่ายไว้ได้ก็แล้วกัน

วันนี้จอดรถกันที่หน้าสนามฝึกรด. ใกล้ๆกับที่ทดสอบโครโน่...ไปแต่เช้าเจอน้องดังภาพ
 Grin Grin Grin

นายคนนี้หน้าคุ้นๆนะครับ  Cheesy
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9393 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 10:23:57 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin      หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก          อุอุ  อิอิ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9394 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 10:31:53 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก อุอุ อิอิ

อิอิ อยู่นอกประเทศแน่....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9395 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 07:40:16 AM »

ช่วงนี้ฝนตกพรำๆ ไปซ้อมที่สนามก้ไม่ค่อยจะเวิร์ค    ลองเอาแนวคิดนี้ไปประยุกต์ใช้กันดีไหม Grin Grin Grin

Dryfire your gun, watch the sights and shoot when they are where you want the bullets to hit. If you are missing you are not watching the sights and don't know where the bullets are going. Move around the house watching the sights and pressing the trigger without disturbing the sights. ......

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9396 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 08:45:01 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ภาษาผมไม่แข็งแรง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9397 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 10:04:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ภาษาผมไม่แข็งแรง

ปรึกษาพระอาจารย์ได้ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9398 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 02:56:54 PM »

ปกติผมไม่เคยเห็นคนนี้ถอดหมวก!!!
ในดีวีดีต่างๆเขาใส่เสื้อเหลือง/ดำเป็นเอกลักษณ์  มู๊ฟเร็ว ถือปืนสูงตลอดเวลา ระดับโลกนะครับคนนี้.......วันนี้เห็นเขาถอดหมวกฝึกเปลี่ยนแม๊ก   มาดูกันหน่อยไหม...ชื่อของเขาก็ขึ้นอยู่ในคลิปนั่นแหละครับ

http://www.metacafe.com/watch/144239/fast_reloading/
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9399 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 08:56:57 PM »

ปกติผมไม่เคยเห็นคนนี้ถอดหมวก!!!
ในดีวีดีต่างๆเขาใส่เสื้อเหลือง/ดำเป็นเอกลักษณ์ มู๊ฟเร็ว ถือปืนสูงตลอดเวลา ระดับโลกนะครับคนนี้.......วันนี้เห็นเขาถอดหมวกฝึกเปลี่ยนแม๊ก มาดูกันหน่อยไหม...ชื่อของเขาก็ขึ้นอยู่ในคลิปนั่นแหละครับ

http://www.metacafe.com/watch/144239/fast_reloading/

คนนี้แหล่ะ เปลี่ยนเร็วสุดๆ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9400 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 09:14:55 PM »

ในดีวีดีต่างๆเขาใส่เสื้อเหลือง/ดำเป็นเอกลักษณ์ มู๊ฟเร็ว ถือปืนสูงตลอดเวลา ระดับโลกนะครับคนนี้.......วันนี้เห็นเขาถอดหมวกฝึกเปลี่ยนแม๊ก มาดูกันหน่อยไหม...ชื่อของเขาก็ขึ้นอยู่ในคลิปนั่นแหละครับ

คนนี้แหล่ะ เปลี่ยนเร็วสุดๆ....

Wink ถ้าคนนี้แข่งแก้กางเกง  เปลี่ยนเสื้อผ้า    แพ้ผม.........อ๊บ อ๊บ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9401 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 09:22:20 PM »

Wink ถ้าคนนี้แข่งแก้กางเกง  เปลี่ยนเสื้อผ้า แพ้ผม.........อ๊บ อ๊บ Grin

Grin  Grin เชื่อครับ

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9402 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 10:14:06 PM »

แหะๆ แวะมาทักทายสมาชิกทีมPhoenixครับ อยากบอกพี่ๆที่ใช้Glockว่า เมื่อวานผมเปลี่ยนปุ่มปลดแม็กแบบสูง(ไม่ใช่แบบใหญ่นะครับ) แบบเดิมๆของโรงงานแล้วครับ ที่ร้านปืนเอกภัทร์ราคา500บาท รู้สึกว่าเปลี่ยนแม็กได้ไวกว่าเดิมมากเลยครับ น่าจะมีผลดีต่อการแข่งมาก หรือ สำหรับท่านที่Shoot Off อาจจะเฉือนชนะได้ในเสี้ยววินาทีครับ อิอิ

ปล. แต่ก็รู้สึกว่าเวลาGripปืนแล้วปุ่มมันสูงมาก จนมาแทงอุ้งมือ ทำให้เจ็บๆครับ Tongue Tongue Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2007, 10:16:17 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9403 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 10:25:38 PM »

แหะๆ แวะมาทักทายสมาชิกทีมPhoenixครับ อยากบอกพี่ๆที่ใช้Glockว่า เมื่อวานผมเปลี่ยนปุ่มปลดแม็กแบบสูง(ไม่ใช่แบบใหญ่นะครับ) แบบเดิมๆของโรงงานแล้วครับ ที่ร้านปืนเอกภัทร์ราคา500บาท รู้สึกว่าเปลี่ยนแม็กได้ไวกว่าเดิมมากเลยครับ น่าจะมีผลดีต่อการแข่งมาก หรือ สำหรับท่านที่Shoot Off อาจจะเฉือนชนะได้ในเสี้ยววินาทีครับ อิอิ

ปล. แต่ก็รู้สึกว่าเวลาGripปืนแล้วปุ่มมันสูงมาก จนมาแทงอุ้งมือ ทำให้เจ็บๆครับ Tongue Tongue Tongue

ยินดีด้วยน้องเก่ง....เปลี่ยนปุ่มปลดก็ดีครับ อาจจะไม่คุ้นเคย อย่าเผลอกดมือซ้ายแน่นล่ะ แม็กไหลแน่ครับ....

เปลี่ยนตัวปลดแม็ก ไม่ทำให้ยิงดีขึ้นนะ แค่เปลี่ยนได้สะดวกขึ้นเท่านั้นครับ...
ในส่วนที่ว่าเร็วนี่ ต้องอยู่ที่เอาแม็กใหม่เข้าด้ามต่างหากที่ต้องทำให้เร็วครับ... Grin Grin

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9404 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 10:54:40 PM »

ยินดีด้วยน้องเก่ง....เปลี่ยนปุ่มปลดก็ดีครับ อาจจะไม่คุ้นเคย อย่าเผลอกดมือซ้ายแน่นล่ะ แม็กไหลแน่ครับ....

เปลี่ยนตัวปลดแม็ก ไม่ทำให้ยิงดีขึ้นนะ แค่เปลี่ยนได้สะดวกขึ้นเท่านั้นครับ...
ในส่วนที่ว่าเร็วนี่ ต้องอยู่ที่เอาแม็กใหม่เข้าด้ามต่างหากที่ต้องทำให้เร็วครับ... Grin Grin

แหะๆ ตอนนี้ข้อด้อยของผม ข้อนึงในหลายๆข้อ คือเปลี่ยนแม็กช้าเกินไปครับ เพราะนิ้วสั้น เวลาเปลี่ยนต้องพลิกปืนมาค่อยข้างมาก เสียเวลาค่อนข้างเยอะครับ แต่พอเปลี่ยนปุ่มปลดแม็กสูงแล้ว เปลี่ยนไวขึ้นก็จริงแต่เจ็บมือมากเพราะปุ่มมันสูงมากจนมาจิ้มๆมือที่Gripปืน ซักครู่นี้ผมลองแก้ไขโดยใส่ถุงมือกอล์ฟแล้วครับ(พอดีเคยลองเรียนตีกอลฟ์แต่ไม่รุ่งเลยเลิกฝึกไป) รู้สึกช่วยไม่ให้เจ็บมือและการกริปปืนแน่นขึ้นมากเลยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 624 625 626 [627] 628 629 630 ... 942
  พิมพ์