เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:16:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 627 628 629 [630] 631 632 633 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360673 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #9435 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 05:44:51 PM »

DQ เห็นเขาคุยกันแล้วสะเทือนไปถึงผมลย...  Grin

ขอบคุณคุณสมิธ ที่ลงรูปผมนั่งคุยกับคุณท็อป Grin  แมทช์นี้  ไมมีรูปเลยจริงๆ  Cheesy Grin

อ้อ และขอบคุณพี่เสือ ที่นำรูปบรรยากาศ มาให้ดูชมกันด้วย  Cheesy

ว่าแต่คุณสุภาพสตรี ที่ถ่ายรูปคู่กับพี่หมอหนิ่ง คือใครครับ?  คนเดียวกับที่ถ่ายกับคุณไทเกอร์หรือเปล่า?
ทำไมสวยกว่าที่บ้านของใครหลายๆ คน Huh??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2007, 05:52:37 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9436 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 07:40:16 PM »

DQ เห็นเขาคุยกันแล้วสะเทือนไปถึงผมลย...  Grin

อ้อ และขอบคุณพี่เสือ ที่นำรูปบรรยากาศ มาให้ดูชมกันด้วย Cheesy

ไม่พรือ ยินดีครับ   ผมกะว่าจะแอบถ่ายภาพลีลาการยิงอยู่เหมือนกันแต่คุณPimukกินไอติมแต่เช้า เลยไม่ได้เห็นในขณะยิงน่ะครับ Smiley Smiley Smiley
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9437 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 11:30:46 PM »

ขอบคุณคุณสมิธ ที่ลงรูปผมนั่งคุยกับคุณท็อป Grin แมทช์นี้  ไมมีรูปเลยจริงๆ  Cheesy Grin

อ้อ และขอบคุณพี่เสือ ที่นำรูปบรรยากาศ มาให้ดูชมกันด้วย Cheesy

ว่าแต่คุณสุภาพสตรี ที่ถ่ายรูปคู่กับพี่หมอหนิ่ง คือใครครับ? คนเดียวกับที่ถ่ายกับคุณไทเกอร์หรือเปล่า?
ทำไมสวยกว่าที่บ้านของใครหลายๆ คน Huh??

สวัสดีครับ พี่pimuk  อิอิ หน้าตาเราสองคนอารมณ์เดียวกันเลย ของพี่หนักกว่าหน่อยนิ  อิอิ

อย่าเชียวนะพี่  อย่าพูดตรงๆอย่างนั้นครับ  สกัดดาวรุ่งไปหลายคนเลยนะเนี่ย

แต่ที่บ้านผมสวยกว่าอยู่แล้ว  ท่องไว้ ท่องไว้ ท๊อปเอ้ย          อุอุ  อิอิ

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9438 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 08:49:47 AM »

หวัดดีครับพี่ Pimuk,
ถ้าพี่อยากรู้จริง ๆ และพอมีเวลาบ้างลองเปิด ช่อง 5 วันจันทร์ เวลา 10.30 ซิครับ .....Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9439 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 10:26:03 AM »

ไม่แข็งก็ให้มันรู้ไป(ข้อมือนะคร้าบบบบ) Smiley Smiley Smiley

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #9440 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 12:49:40 PM »

ขอบคุณพี่ท่านน้องท่าน ทั้งหลายคร๊าบ...

เดี๋ยวต้องเปิดช่อง 5 ดู แล้ว

พี่เสือให้ระวังว่าแข็ง แล้วแรงจะไม่มีนะครับ  Wink
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9441 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 02:32:16 PM »

ยามบ่ายว่างๆเรามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเล่นๆสักหน่อยดีไหม? Smiley Smiley หลงรัก

การยิงไอพีเอสซีให้ได้ดี เท่าที่ผมศึกษาดูจากคนเก่งๆระดับบ้านเราและระดับโลก พอจะสรุปได้ว่า จะเก่งได้ในระดับหนึ่งหรือเต็มศักยภาพของตนได้นั้น  นอกจากจะต้องมีปัจจัยสำคัญแรกสุดคือ เงิน แล้ว   จะต้องมีองค์ประกอบสำคัญอื่นๆคือ

1.วัย
2.ระยะเวลาในการเข้ามายิง
3.มีผู้ฝึกสอนที่ดี
4.ขยันฝึกซ้อม
5.มีแมชย์ให้แข่งบ่อยๆ

1.วัย...อันนี้สำคัญไม่ต้องดูใกลๆ ดูแค่ในบ้านเรามีตัวอย่างให้เห็นหลายคนว่า ความหนุ่มแน่น ยิงและพัฒนาได้เร็วกว่าคนสูงอายุมากๆ  บางคน 7 เดือนจาก u ไป m เลยก็มี   หรือ ขยับแมชย์ละคลาสก็มีให้เห็นบ่อยๆ

2.ระยะเวลาในการเข้ามายิง  หรือการมายิงมาแข่งอยู่ในวงการนั่นเอง  ซ้อมเท่ากัน ลงแข่งถี่พอกัน  คนที่อยู่มาก่อนย่อมเก่งกว่าชำนาญกว่าเป็นเรื่องธรรมดา   แต่ตรงจุดนี้อาจจะผันผวนได้   ถ้าคนที่มาทีหลังเท็คนิค/เท็คติคเหนือกว่า!  เพราะเก่งแค่อาศัยความชำนาญจะสู้ชำนาญแต่เท็คนิค/เท็คติคสูงกว่าไม่ได้.......แต่ที่แน่ๆต้องใช้เวลาเพราะการยิงไอพีนักยิงระดับโลกกล่าวว่าเป็นการทำงานร่วมกับจิตใต้สำนึก   ดังนั้นจะต้องใช้เวลาพอสมควรในการใส่ข้อมูลลงไปในจิตใต้สำนึก   มายิงไอพีถ้าจะเป็นของแท้จึงต้องใช้เวลา  ไม่งั้นปุ๊บปั๊ปเดี๋ยวก็ร่วงแล้ว

3.มีผู้ฝึกสอนที่ดี/มีข้อมูลที่ดี...ข้อนี้สำคัญมาก  เพราะข้อมูลพื้นฐานที่เปรียบเหมือนเสาเข็มพื้นอาคาร  ถ้าไม่แน่น ไม่ถูกต้อง  สุดท้ายอาคารนั้นๆคงจะไม่เสถียรไม่มั่นคงพอ

4.ขยันฝึกซ้อม...กีฬาเป็นเรื่องของskill ถ้าไม่หมั่นฝึกซ้อม  ก็คงประสพความสำเร็จได้ยาก  ถ้าจะชนะก็ชนะได้แค่คนไม่เก่งเท่านั้นเอง   เจอของจริงเมื่อไรก็ร่วงครับ     แต่การฝึกซ้อมนั้นจะต้องเป็นการฝึกซ้อมที่ถูกต้อง  เพราะไม่เช่นนั้นก็เทากับฝึกผิดให้ชำนาญนั่นเอง! ..น่ากลัวที่สุด ตกใจ

5.มีแมชย์ให้แข่งบ่อยๆ....การมีแมชย์ให้ลงแข่งทำให้สามารถประมวลเอาสิ่งที่ได้ฝึกฝนมาใช้ปฏิบัติจริง  นอกจากนั้นจะได้ฝึกในด้านการควบคุมอารมณ์/จิตใจซึ่งเกิดมาจากความกดดันในเกมส์  การได้ลงแข่งบ่อยๆ  จะทำให้นักกีฬาพัฒนาได้เร็วกว่าคนที่ซ้อมมากแต่ไม่ค่อยจะได้ลงแข่งขันแน่นอน   

ทั้งหมดนี้มาจากการอ่านและสังเกตนะครับ   ไม่ได้มาจากความเก่งเพราะผมไม่เก่งและเก่งยากเพราะวัยไม่เหมาะสมครับ Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9442 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 05:06:07 PM »

Wink  ประเด็นที่อาเสือกล่าวมาข้างต้น ถูกต้องครับ.........

ข้อ ๑  เรื่องวัย  ผมยังยิงได้อีกหลายปี (ถ้าล้วงกระเป๋าแล้วยังเจอแบงค์พันเป็นปึกๆ) Grin

ข้อ ๒ ระยะเวลาที่ร่วมแข่งขัน  ของผมยังแข่งไม่มากครับ  เรียกได้ว่าไม่ใช่ขาประจำเพราะติดเงื่อนไขเวลาและปัจจัยอื่น

ข้อ ๓ ผมมีผู้ฝึกสอนที่ดีครับ  แต่ตัวผมเองยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่

ข้อ ๔  ข้อนี้ผมกลัวเหมือนกัน   กลัวซ้อมคนเดียวแล้วฝึกแบบผิดๆ  ทำให้แย่ลงกว่าเดิม

ผมก็สังเกตุคล้ายกันกับอาเสือครับ

ถ้ามีเงิน ปัจจัยพร้อม  ก็จะร่วมแข่งบ่อยครั้ง  มีโอกาสพัฒนาฝีมือครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9443 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 05:55:42 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin      หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก      Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked                             อุอุ...อิอิ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9444 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 07:58:37 AM »

Wink ประเด็นที่อาเสือกล่าวมาข้างต้น ถูกต้องครับ.........

ข้อ ๑ เรื่องวัย ผมยังยิงได้อีกหลายปี (ถ้าล้วงกระเป๋าแล้วยังเจอแบงค์พันเป็นปึกๆ) Grin

ข้อ ๒ ระยะเวลาที่ร่วมแข่งขัน ของผมยังแข่งไม่มากครับ เรียกได้ว่าไม่ใช่ขาประจำเพราะติดเงื่อนไขเวลาและปัจจัยอื่น

ข้อ ๓ ผมมีผู้ฝึกสอนที่ดีครับ แต่ตัวผมเองยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่

ข้อ ๔ ข้อนี้ผมกลัวเหมือนกัน กลัวซ้อมคนเดียวแล้วฝึกแบบผิดๆ ทำให้แย่ลงกว่าเดิม

ผมก็สังเกตุคล้ายกันกับอาเสือครับ

ถ้ามีเงิน ปัจจัยพร้อม ก็จะร่วมแข่งบ่อยครั้ง มีโอกาสพัฒนาฝีมือครับ

โดยรวมๆแล้ว  ..ฟันธง  น้องวุฒิขึ้นA ก่อนผมแน่นอน(พูดจริงๆ) Smiley Smiley  หลงรัก
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #9445 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 09:50:03 AM »

Wink  ผมก็อยากขึ้นAนะครับ..... แต่ผมตั้งเป้าไว้ขออยู่คลาส B  สัก ๑ ปี

Smiley  และขอปลายปีนี้ ขึ้นคลาสA ให้ได้ครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9446 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 09:52:10 AM »

ของเก่ามาดูกันใหม่...ดับเบิ้ลแท็ปแข่งกันเอาไหม ตกใจ ตกใจ Smiley
http://video.tinypic.com/player.php?v=4xvh179

ผมเห็นว่า(ความเห็นส่วนตัว)   มีอาการชิคเก้นฟิงเกอร์อยู่นัดหนึ่ง...เพราะอะไรนัดไหน ทราบไหมครับ?
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9447 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 10:39:46 AM »

Wink ผมก็อยากขึ้นAนะครับ..... แต่ผมตั้งเป้าไว้ขออยู่คลาส B สัก ๑ ปี

Smiley และขอปลายปีนี้ ขึ้นคลาสA ให้ได้ครับ Grin

มักน้อยจัง....ควรสัก 2 ปีซิ  Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #9448 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 11:12:45 AM »

Wink ผมก็อยากขึ้นAนะครับ..... แต่ผมตั้งเป้าไว้ขออยู่คลาส B สัก ๑ ปี

Smiley และขอปลายปีนี้ ขึ้นคลาสA ให้ได้ครับ Grin

มักน้อยจัง....ควรสัก 2 ปีซิ  Grin Grin

Grin  พี่ครับ.......การแช่นานอาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพได้........ ผมไม่อยากแช่นานครับ....อ๊บ อ๊บ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9449 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 02:02:19 PM »

Grin พี่ครับ.......การแช่นานอาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพได้........ ผมไม่อยากแช่นานครับ....อ๊บ อ๊บ Grin

รู้เปล่านายเสือ...มีคนชอบแช่นานๆ นะ... Grin หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 627 628 629 [630] 631 632 633 ... 942
  พิมพ์