เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:20:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 628 629 630 [631] 632 633 634 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360695 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9450 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 02:58:20 PM »

Wink ผมก็อยากขึ้นAนะครับ..... แต่ผมตั้งเป้าไว้ขออยู่คลาส B สัก ๑ ปี

Smiley และขอปลายปีนี้ ขึ้นคลาสA ให้ได้ครับ Grin

มักน้อยจัง....ควรสัก 2 ปีซิ  Grin Grin

Grin พี่ครับ.......การแช่นานอาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพได้........ ผมไม่อยากแช่นานครับ....อ๊บ อ๊บ Grin

รู้เปล่านายเสือ...มีคนชอบแช่นานๆ นะ... Grin หลงรัก

Cheesy  ว่าแต่แช่นานๆ จะดีหรอ........................ Wink

Wink แช่คลาส B นะ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #9451 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 03:23:29 PM »

การยิงไอพีเอสซีให้ได้ดี เท่าที่ผมศึกษาดูจากคนเก่งๆระดับบ้านเราและระดับโลก พอจะสรุปได้ว่า จะเก่งได้ในระดับหนึ่งหรือเต็มศักยภาพของตนได้นั้น  นอกจากจะต้องมีปัจจัยสำคัญแรกสุดคือ เงิน แล้ว   จะต้องมีองค์ประกอบสำคัญอื่นๆคือ

1.วัย
2.ระยะเวลาในการเข้ามายิง
3.มีผู้ฝึกสอนที่ดี
4.ขยันฝึกซ้อม
5.มีแมชย์ให้แข่งบ่อยๆ

สวัสดีครับ คุณลุง นอกจากที่คุณลุงได้เอ่ยอ้างถึง ข้างบนนี้แล้ว ขอแสดงความคิดเห็นอีกนิดนะคับ สิ่งสำคัญที่สุดที่ผู้ฝึกซ้อมจะประสบความสำเร็จ หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับ ใจของผู้ฝึกซ้อมว่าต้องการจะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน โดยเฉพาะอย่างยิ่งการฝึกซ้อมจะต้องมีความอดทนอย่างสูง สมมติ เช่น ในหนึ่งสัปดาห์จะต้องจัดโปรแกรมการซ้อมของตนเอง ว่าจะต้องเสียเวลาเท่าไหร่ สำหรับผมคิดว่าทุกๆอย่างถ้าพร้อมก็อยู่ที่ใจรักด้วยครับ สำคัญที่สุดหัวใจจะต้องไม่ยอมแพ้ไม่ว่าจะมี ความยากลำบากแค่ไหนเกิดขึ้นก็ตามครับ Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2007, 03:26:43 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9452 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 07:57:53 PM »

การยิงไอพีเอสซีให้ได้ดี เท่าที่ผมศึกษาดูจากคนเก่งๆระดับบ้านเราและระดับโลก พอจะสรุปได้ว่า จะเก่งได้ในระดับหนึ่งหรือเต็มศักยภาพของตนได้นั้น  นอกจากจะต้องมีปัจจัยสำคัญแรกสุดคือ เงิน แล้ว   จะต้องมีองค์ประกอบสำคัญอื่นๆคือ

1.วัย

สวัสดีครับ คุณลุง นอกจากที่คุณลุงได้เอ่ยอ้างถึง ข้างบนนี้แล้ว ขอแสดงความคิดเห็นอีกนิดนะคับ สิ่งสำคัญที่สุดที่ผู้ฝึกซ้อมจะประสบความสำเร็จ หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับ ใจของผู้ฝึกซ้อมว่าต้องการจะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน โดยเฉพาะอย่างยิ่งการฝึกซ้อมจะต้องมีความอดทนอย่างสูง สมมติ เช่น ในหนึ่งสัปดาห์จะต้องจัดโปรแกรมการซ้อมของตนเอง ว่าจะต้องเสียเวลาเท่าไหร่ สำหรับผมคิดว่าทุกๆอย่างถ้าพร้อมก็อยู่ที่ใจรักด้วยครับ สำคัญที่สุดหัวใจจะต้องไม่ยอมแพ้ไม่ว่าจะมี ความยากลำบากแค่ไหนเกิดขึ้นก็ตามครับ Smiley

แหม๋..เป็นมาสเตอร์แต่อายุยังน้อยๆ  แถมเข้าถึงธรรมด้วย(โดยรู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ไมทราบได้)    จริงอย่างน้องกันส์กล่าวมา  เพราะธรรมที่จะทำให้ทำอะไรต่างๆสำเร็จได้ หรือ ที่เรียกว่ามีฤทธิ์ในเรื่องนั้นๆก็คือ  อิทธิบาท 4 นั่นเอง....ธรรมข้อนี้ขึ้นต้นด้วยคำว่า...ฉันทะ  คือ มีใจรัก....วิริยะ คือ ขยันหมั่นเพียร ..จิตตะ คือ มีใจตั้งมั่นไม่โลเลวอกแวก...วิมังสา คือ หมั่นพิจารณาใคร่ครวญ.......ใครเอาธรรมข้อนี้ไปใช้ใจกิจกรรมใดจะเรียกว่ามีฤทธิ์ในสิ่งนั้นๆแน่นอน   ถ้าไม่ถอดใจเสียก่อน...แต่คนส่วนมากมักจะถอดใจกันเสียก่อนครับ    ..ยอดฝีมือหรือยอดคนจึงเป็นคนส่วนน้อยในทุกวงการ....จริงหรือเปล่าลองคิดดู  Smiley Smiley Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9453 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 08:38:05 PM »

สปิ้นท์เร็ว   ยิงยิ่งเร็ว(ไม่รู้ได้เอกี่ตัว?)  แต่ดูเหมือนจะเปลี่ยนแม๊กช้ากว่าหลายคนเช่น max หรือ todd  Smiley Smiley Smiley

http://video.tinypic.com/player.php?v=4v8l8xy
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9454 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 10:37:16 AM »

สปิ้นท์เร็ว   ยิงยิ่งเร็ว(ไม่รู้ได้เอกี่ตัว?)  แต่ดูเหมือนจะเปลี่ยนแม๊กช้ากว่าหลายคนเช่น max หรือ todd Smiley Smiley Smiley

http://video.tinypic.com/player.php?v=4v8l8xy

Matt Burkett ครับพี่เสือ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9455 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 10:45:01 AM »

1.วัย

สวัสดีครับ คุณลุง นอกจากที่คุณลุงได้เอ่ยอ้างถึง ข้างบนนี้แล้ว ขอแสดงความคิดเห็นอีกนิดนะคับ สิ่งสำคัญที่สุดที่ผู้ฝึกซ้อมจะประสบความสำเร็จ หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับ ใจของผู้ฝึกซ้อมว่าต้องการจะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน โดยเฉพาะอย่างยิ่งการฝึกซ้อมจะต้องมีความอดทนอย่างสูง สมมติ เช่น ในหนึ่งสัปดาห์จะต้องจัดโปรแกรมการซ้อมของตนเอง ว่าจะต้องเสียเวลาเท่าไหร่ สำหรับผมคิดว่าทุกๆอย่างถ้าพร้อมก็อยู่ที่ใจรักด้วยครับ สำคัญที่สุดหัวใจจะต้องไม่ยอมแพ้ไม่ว่าจะมี ความยากลำบากแค่ไหนเกิดขึ้นก็ตามครับ Smiley

ความเห็นของน้อง Gun จับใจจริง ๆ ครับ พี่อ่านแล้วซึมไปเลย ต้องเอาหัวใจไปซ่อมซะแล้ว Cheesy
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9456 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 10:56:19 AM »

แหะๆ ผมเลิกเล่น กบ แล้ว เด้อ Grin Grin หันไปเล่นน้อง กบ แทน อิอิ Grin Grin Grin Grin

เย็นๆ ค่ำๆ ลงรูป เก็บตกให้ชมกันนะครับ ไป ลดขนาดก่อนเพียบเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #9457 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 11:11:33 AM »

ขอบคุณครับ Smiley   ลืมอีก 2 ข้อ ครับ  นอกจากปัจจับทั้ง 5 แล้ว ก็หัวใจที่ทุ่มเทกับการฝึกซ้อมแล้ว ยังไม่พอ องค์ประกอบ ที่สำคัญจะต้องขึ้นอยู่กับผู้สนับสนุน กับผู้ฝึกสอน ด้วยโดยเฉลี่ย 1อาทิตย์ แล้วจะซ้อมประมาณ4ครั้ง ผู้ฝึกสอนได้มาฝึกสอนให้ โดยไม่เห็นแก่การเหนื่อยยากลำบากนอกจากจะเห็นความสำเร็จของลูกศิษย์แทนความเหนื่อยยากลำบากที่ได้ทุ่มเทไปให้ สิ่งสำคัญที่สุดการแข่งขันจะต้องพยายามให้ประสบผลสำเร็จสูงสุดคือเป็นการทดแทนบุญคุณที่จะให้ได้ในตอนนี้                                     
                                                                                                      ขอบคุณคับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9458 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 12:55:37 PM »

ขอบคุณครับ Smiley   ลืมอีก 2 ข้อ ครับ  นอกจากปัจจับทั้ง 5 แล้ว ก็หัวใจที่ทุ่มเทกับการฝึกซ้อมแล้ว ยังไม่พอ องค์ประกอบ ที่สำคัญจะต้องขึ้นอยู่กับผู้สนับสนุน กับผู้ฝึกสอน ด้วยโดยเฉลี่ย 1อาทิตย์ แล้วจะซ้อมประมาณ4ครั้ง ผู้ฝึกสอนได้มาฝึกสอนให้ โดยไม่เห็นแก่การเหนื่อยยากลำบากนอกจากจะเห็นความสำเร็จของลูกศิษย์แทนความเหนื่อยยากลำบากที่ได้ทุ่มเทไปให้ สิ่งสำคัญที่สุดการแข่งขันจะต้องพยายามให้ประสบผลสำเร็จสูงสุดคือเป็นการทดแทนบุญคุณที่จะให้ได้ในตอนนี้                                     
                                                                                                      ขอบคุณคับ

ผมเขียนเสมอว่า..อยากเท่าไหร่ได้เท่านั้น... Grin Grin Grin
ที่เหลือเห็นด้วยกับ..ลิงกังส์...เต็มที่ครับ.. หลงรัก หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9459 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:59:34 PM »

สปิ้นท์เร็ว   ยิงยิ่งเร็ว(ไม่รู้ได้เอกี่ตัว?)  แต่ดูเหมือนจะเปลี่ยนแม๊กช้ากว่าหลายคนเช่น max หรือ todd Smiley Smiley Smiley

Matt Burkett ครับพี่เสือ.... Cheesy

ครับท่านรอง...วัยอีกแหละครับ ถ้าพูดถึงการเปลี่ยนแม็กที่เห็นในคลิป  ช้ากว่าหนุ่มๆ(ท็อปๆฝรั่ง)ตามที่ดูจากคลิปน่ะครับ  ...อนิจจัง วะตะสังขารา   Smiley Smiley Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9460 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:32:46 PM »

ฉันทะ....ถ้าขาดตัวแรกตัวนี้  ต่อให้วิริยะ จิตตะ วิมังสาแค่ไหน  ก็คงได้ไม่สมบูรณ์   แม้แต่ระดับยอดฝีมือระดับโลกคนหนึ่งก็กล่าวไว้ว่า...(น้องวุฒิให้ปรึกษาการแปลกับพระอาจารย์55..กลับมาแล้ว)...ัyou will not improve simply by coming to the range every day and throwing lots of bullets  downrange. You need to stay interested, motivated and focused on your practice........

กล่าวกันว่าระดับโลกยิงทั้งซ้อม/แข่งปีละประมาณ 80,000 นัด..ลองเอา 365 ไปหารดู  เฉลี่ยวันละประมาณ 219 นัด  หรือ 4 กล่องกว่าๆ......คิดดูยิงเยอะๆขนาดนี้และอย่างเอาจริงเอาจัง    ถ้าคนใจไม่รักจริงๆจะต้องขี้เกียจยิงในไม่ช้าอย่างแน่นอน  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9461 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:39:03 PM »

ว่าแล้วคุณพ่อบอก น้องกันส์นิ้วไม่ค่อยกระดิก....ซ้อมหนักนี่เอง Grin Grin Grin

ขอบคุณคับ

ผมเขียนเสมอว่า..อยากเท่าไหร่ได้เท่านั้น... Grin Grin Grin
ที่เหลือเห็นด้วยกับ..ลิงกังส์...เต็มที่ครับ.. หลงรัก หลงรัก

กลับมาแล้วหรือครับ... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9462 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 05:04:07 PM »

กลับมาแล้วหรือครับ... Cheesy

ครับ...เพิ่งถึงเมื่อคืนตอน 23.00น.ใจว่าจะโทรไปกวนอยู่กลัวเดี๋ยวพี่ต้องซื้อมือถือใหม่ด้วยความหงุดหงิดครับ.. Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #9463 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 06:05:53 PM »

ไม่พูด ไม่พากย์ นะครับ ผมลงรูปอย่างเดียว อิอิ

ฝีมือถ่ายภาพโดย พี่โต้ง 1 เดียวในทีม ที่ยังมิเคย ลง สนาม อิอิ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2007, 06:24:37 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #9464 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 06:11:13 PM »

หน้า: 1 ... 628 629 630 [631] 632 633 634 ... 942
  พิมพ์