เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:26:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 659 660 661 [662] 663 664 665 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359721 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9915 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 12:35:00 AM »

ผมเชื่อว่าการยิงปืนแบบ IPSC เป็นการยิงปืนที่ให้โอกาสกับคนที่มีความแตกต่างกันมากๆสามารถร่วมการแข่งขันกันได้ ไม่ว่าจะตัวเล็กตัวใหญ่ ผอมหรืออ้วน วิ่งเร็ววิ่งช้า ปืนถูกปืนแพง ๆลๆ ถ้าสามารถชดเชยส่วนที่ด้อยด้วยส่วนอื่นๆได้ก็ยังสามารถเคียงบ่าเคียงไหล่กันได้อย่างสนุกสนาน

นี่แหละครับ เสน่ห์ของกีฬาประเภทนี้
ข้อความข้างล่างนี้ เขียนโดย Nick ประธานสหพันธ์ไอพีเอสซีคนปัจจุบัน เมื่อต้นศตวรรษที่ ๒๐

2000 AD is here. The new millennium brings with it
excitement, anxiety, and hope for the shooting sports.
During the last 200 years shooting has been one of the
world's favorite recreational activities. As we enter
the new millennium, millions of people continue
to participate in different shooting activities worldwide
using firearms of all shapes, forms, and sizes. Striving
to achieve their personal best, they flock to the shooting
ranges to test their skills, enjoy the camaraderie of
friends, and to simply have a great time.

We in the shooting family are united by our love for
firearms and the mechanical and ballistic precision that
allows us to push firearms to their physical limits of
performance. We are also equally challenged by the precise
physical coordination and mental discipline necessary to
make our sporting equipment perform to the highest levels.
Man and machine together, functioning cohesively as one.
That is the exhilarating thrill that the shooting
sports offer.

Each type of firearm is different and each shooting sport
is unique. This diversity adds color, excitement, and
challenge to the shooting sports. It is also this
diversity that has kept our shooting games from achieving
their full growth potential.

It is no secret, shooters are highly fragmented. Shotgun
shooters will only play with shotguns and pistol shooters
will only play with pistols. Sporting Clay shooters would
rather not play Skeet, and Trap shooters would rather not
touch rifles. And the list goes on. This mentality
permeates all the way to the national organizations.

Each shooting game today has it's own shooting organization
but no single organization exists to gather all of these
shooting sports under one umbrella. No one is looking after
the collective interests of all the shooting sports today.
Can you imagine all the states in the U.S.A. functioning
individually without a federal government? Every state
would continue to exist but the U.S.A. would not be the
world superpower it is today. The fraternity of shooting
sports is in desperate need of a unifying world body to
watch over the common interests of all gun games worldwide.

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9916 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 07:13:49 AM »

พี่เสือครับ ทบ. ย่อมาจากอะไรครับ

ทัพบกครับ อ.ใหม่  ตกใจ :Smiley Smiley

ผมหมายถึงทฤษฏีบทน่ะครับ Smiley Smiley Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9917 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 07:38:39 AM »

ipscถ้าจะให้สนุกยิ่งขึ้น  เป็นไปได้ไหมที่ให้คนต่างคลาสกันสามารถแข่งขันกันได้ในแต่ละดิวิชั่น  โดยใช้ระบบแต้มต่อ  โดยเอา%สูงสุดของแต่ละคลาสเป็นเกณฑ์  ยกตัวอย่าง   60%-74.99 = B  /  85% ขึ้นไป=M(กรณีไม่มีgm)

B ก็จะแข่งกับM ได้ ถ้าให้แต้มต่อประมาณ  10 % ของเปอร์เซ็นต์โอเวอร์ออลในแมชย์นั้นๆ เอา10ไปลบที่ได้  ออกมาเป็น NET อีกอย่างหนึ่ง

ถ้าทำ/ทำได้แล้วมันจะสนุกจริงหรือ...ที่แน่ๆต้องทำถ้วยเพิ่มอีกเท่าตัวมั้ง Huh Smiley Smiley Smiley
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9918 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 08:20:41 AM »

อ่านของ อ.ใหม่แล้วเพลิน ได้สาระและความรู้ เข้ามาเขียนบ่อยๆนะครับ อ.ใหม่

ตอนแรกตั้งใจว่าจะแค่แซวเล่นๆกับคุณอ๋องซัก 2-3 ประโยค แต่พอพิมพ์ๆไปแล้วความหลังมันเอ่อล้นครับ เล่านิยายซะยาวเลย

ipscถ้าจะให้สนุกยิ่งขึ้น  เป็นไปได้ไหมที่ให้คนต่างคลาสกันสามารถแข่งขันกันได้ในแต่ละดิวิชั่น  โดยใช้ระบบแต้มต่อ  โดยเอา%สูงสุดของแต่ละคลาสเป็นเกณฑ์  ยกตัวอย่าง   60%-74.99 = B  /  85% ขึ้นไป=M(กรณีไม่มีgm)

B ก็จะแข่งกับM ได้ ถ้าให้แต้มต่อประมาณ  10 % ของเปอร์เซ็นต์โอเวอร์ออลในแมชย์นั้นๆ เอา10ไปลบที่ได้  ออกมาเป็น NET อีกอย่างหนึ่ง

ถ้าทำ/ทำได้แล้วมันจะสนุกจริงหรือ...ที่แน่ๆต้องทำถ้วยเพิ่มอีกเท่าตัวมั้ง Huh Smiley Smiley Smiley

ผมเคยเล่นกันสนุกๆทำนองเดียวกับที่พี่เสือว่า ทำได้เวลาจะหาคนจ่ายค่าเหล้าค่าอาหารครับ  แต่ถ้าจะใช้ในการแข่งขันจริงๆน่าจะลำบากในการทำให้ยุติธรรม

ถ้าจะใช้ระบบที่พี่เสือว่ากับการแจกรางวัลพิเศษ เช่นการแจกปืนในรายการแข่งโปรดักชั่นที่ผ่านมา แต่คงต้องคิดระบบให้ดีจริงๆไม่งั้นจะไม่ที่ยอมรับ เช่น U class อาจยิงเก่งมากมาก่อนจะให้แต้มต่ออย่างไร หรือประเภท C ดอง ยิงมานานแต่ไม่ค่อยได้แข่งมายิงอีกทีอาจกระโดดไป A เลย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9919 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 10:06:25 AM »

อ่านของ อ.ใหม่แล้วเพลิน ได้สาระและความรู้ เข้ามาเขียนบ่อยๆนะครับ อ.ใหม่

ตอนแรกตั้งใจว่าจะแค่แซวเล่นๆกับคุณอ๋องซัก 2-3 ประโยค แต่พอพิมพ์ๆไปแล้วความหลังมันเอ่อล้นครับ เล่านิยายซะยาวเลย

ipscถ้าจะให้สนุกยิ่งขึ้น เป็นไปได้ไหมที่ให้คนต่างคลาสกันสามารถแข่งขันกันได้ในแต่ละดิวิชั่น โดยใช้ระบบแต้มต่อ โดยเอา%สูงสุดของแต่ละคลาสเป็นเกณฑ์ ยกตัวอย่าง 60%-74.99 = B / 85% ขึ้นไป=M(กรณีไม่มีgm)

B ก็จะแข่งกับM ได้ ถ้าให้แต้มต่อประมาณ 10 % ของเปอร์เซ็นต์โอเวอร์ออลในแมชย์นั้นๆ เอา10ไปลบที่ได้ ออกมาเป็น NET อีกอย่างหนึ่ง

ผมเคยเล่นกันสนุกๆทำนองเดียวกับที่พี่เสือว่า ทำได้เวลาจะหาคนจ่ายค่าเหล้าค่าอาหารครับ แต่ถ้าจะใช้ในการแข่งขันจริงๆน่าจะลำบากในการทำให้ยุติธรรม

ถ้าจะใช้ระบบที่พี่เสือว่ากับการแจกรางวัลพิเศษ เช่นการแจกปืนในรายการแข่งโปรดักชั่นที่ผ่านมา แต่คงต้องคิดระบบให้ดีจริงๆไม่งั้นจะไม่ที่ยอมรับ เช่น U class อาจยิงเก่งมากมาก่อนจะให้แต้มต่ออย่างไร หรือประเภท C ดอง ยิงมานานแต่ไม่ค่อยได้แข่งมายิงอีกทีอาจกระโดดไป A เลย

อ.ใหม่เล่าได้ดีมีสาระ คาดว่าคงจะเป็นประสบการณ์ที่ตกผลึกแล้วน่ะครับ  ถ้ามีเวลารบกวนเล่าอีกนะครับ 

เรื่องคลาส U กับการ ดอง นั้นเห็นด้วยเลยครับ....แหม๋ คิดว่าจะมีการดองเค็มกันแต่นักอล์ฟ ตกใจ Smiley Smiley
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9920 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 06:54:54 PM »

ยกตัวอย่างผมกับพี่นาจาเป็นต้นครับพี่เสือ...ผมและพี่เขาจับปืนศูนย์เปิดและลงแข่งปีละครั้งเท่านั้น...อย่างงี้เรียกว่าดองครับ... Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9921 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 07:01:26 PM »

ยกตัวอย่างผมกับพี่นาจาเป็นต้นครับพี่เสือ...ผมและพี่เขาจับปืนศูนย์เปิดและลงแข่งปีละครั้งเท่านั้น...อย่างงี้เรียกว่าดองครับ... Grin Grin Grin

Grin Grin Grin ดองจนได้ที่....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #9922 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 07:35:25 PM »

Grin Grin Grin Grin ดองยิ่งกว่ากิมจิ+ผักกาดดอง+แมงดาที่ใส่ในน้ำพริก(ของไทย)อีกครับ ทั้งเค็มและกลิ่นรสชาติอย่าบอกใครเชียว Grin Grin Grin Cool Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2007, 07:43:11 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9923 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 08:11:43 PM »

Grin Grin Grin ดองจนได้ที่....

พูดถึงของดองแล้วก็มีหลายอย่าง  ลองไล่กันดู   แต่ตัวผมนั้นชอบ  สะตอดอง เพราะกลิ่นไม่ฉุนเกินไป เค็มๆมันๆ ...อร่อยมากๆ   เอ ท่านรองน่าจะเคยทานนะครับเพราะเห็นแหลงใต้ได้คล่องมากๆ Smiley Smiley Smiley

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9924 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 08:14:16 PM »

Grin Grin Grin Grin ดองยิ่งกว่ากิมจิ+ผักกาดดอง+แมงดาที่ใส่ในน้ำพริก(ของไทย)อีกครับ ทั้งเค็มและกลิ่นรสชาติอย่าบอกใครเชียว Grin Grin Grin Cool Cool

ทางเหนือมีอาหารอะไรที่เป็นของดองประจำถิ่นอร่อยๆบ้างครับ   Smiley Smiley Smiley
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #9925 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 08:33:00 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin   มีสุดยอดดองเค็มอยู่1รายครับ รายที่1ลุงแผน รู้สึกว่ายิงมานานแล้ว วันไหนถ้าท็อปฟอมก็สุดยอดเลยครับ แต่ไม่ค่อยมีโชคเวลาแข่งขันจริงครับ     Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin   สำหรับของกินที่อร่อยทางด้านอาหารเหนือ
ไม่ค่อยมีของดองครับ  Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2007, 08:52:47 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9926 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 08:46:59 PM »

พูดถึงของดองแล้วก็มีหลายอย่าง  ลองไล่กันดู   แต่ตัวผมนั้นชอบ  สะตอดอง เพราะกลิ่นไม่ฉุนเกินไป เค็มๆมันๆ ...อร่อยมากๆ   เอ ท่านรองน่าจะเคยทานนะครับเพราะเห็นแหลงใต้ได้คล่องมากๆ Smiley Smiley Smiley

ของชอบเลยครับพี่เสือ....แต่หนักไปทางไม่ดอง โดยสะตอผัดกุ้งหมูสับ ล่ะของชอบครับ...
อาหารใต้อีกอย่างก็แกงเหลืองครับ.... หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9927 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 07:50:27 AM »

ของชอบเลยครับพี่เสือ....แต่หนักไปทางไม่ดอง โดยสะตอผัดกุ้งหมูสับ ล่ะของชอบครับ...
อาหารใต้อีกอย่างก็แกงเหลืองครับ.... หลงรัก

Grin ถ้าชอบอาหารใต้จริง.......ต้องมีเมียใต้ด้วยครับ...อิอิ เอิ๊กๆ อ๊บ อ๊บ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9928 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:00:59 AM »

เอ ผัดสะตอมีสองสูตรนะครับท่านรอง ผัดกะปิ และ ผัดพริกแกง  ...ชอบสูครไหนล่ะครับ Smiley Smiley หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9929 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:03:57 AM »

Grin ถ้าชอบอาหารใต้จริง.......ต้องมีเมียใต้ด้วยครับ...อิอิ เอิ๊กๆ อ๊บ อ๊บ Grin

เอ  น้องวุฒิมีเมียแล้วหรือครับ  เอิ๊กๆ Smiley Smiley หลงรัก
หน้า: 1 ... 659 660 661 [662] 663 664 665 ... 942
  พิมพ์