เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:32:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 665 666 667 [668] 669 670 671 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359546 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10005 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 08:30:04 AM »

ขอถามผู้รู้ว่า.....หากมีการแข่งแมชท์ที่ไม่จัดคลาส U นักกีฬามือใหม่ที่สมัครเป็นสมาชิกกับสมาคมแล้วจะลงแข่งได้หรือไม่อย่างไร

คุณ PPC100 ครับ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมว่า "หากมีการแข่งแมชท์ที่ไม่จัดคลาส U" ให้หน่อยครับ หมายความว่าอย่างไร ?

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10006 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 09:13:58 AM »

ขออนุญาตคั่นเวลาพักสายตาเพิ่มวิตามินให้จิตวิญญาณด้วย..อีสป..อีกเรื่องนะครับ

เรื่องไอพีก็ว่ากันต่อไปตามปกติเลยครับ Smiley Smiley Smiley

...ราชสีห์กับลาและหมาจิ้งจอก...

ราชสีห์กับลาและหมาจิ้งจอกได้ร่วมกันออกล่าเหยื่อโดยมีข้อตกลกว่าจะแบ่งเหยื่อกันอย่างยุติธรรม ครั้นล่ากวางได้      ตัวหนึ่ง ราชสีห์มอบหน้าที่ให้ลาเป็นผู้แบ่ง  ลาแบ่งเหยื่อออกเป็นสามส่วนเท่าๆกัน แล้วเชิญให้ราชสีห์เป็นผู้เลือกก่อนในฐานะที่
     เป็นเจ้าป่า และหัวหน้าทีม      แต่ราชสีห์รู้สึกไม่พอใจวิธีการของลาจึง ตะปบ ด้วยอุ้งเท้าเต็มแรง  ลาถึงแก่ความตายทันที   
   “เจ้าคงจะรู้จักความยุติธรรมดีกว่าเจ้าลาโง่ตัวนี้กระมัง”  ราชสีห์กล่าวกับหมาจิ้งจอก
     หมาจิ้งจอกผงกหัวรับคำ มันจัดแจงแบ่งเหยื่อออกเป็นสองส่วน เหยื่อชิ้นใหญ่สำหรับราชสีห์ และเหยื่อชิ้นเล็กๆสำหรับตัวมันเอง
     “โอ...สหายของข้า” ราชสีห์กล่าวอย่างอารมณ์ดี “ใครเป็นผู้สอนให้เจ้ามีความยุติธรรมถึงเพียงนี้”
     “ไม่มีใครสอนข้าหรอกท่านเจ้าป่า” หมาจิ้งจอกตอบเสียงแผ่นเบา “แต่ชะตากรรมของเจ้าลาโง่ตัวนี้      ทำให้ข้ารู้วิธีแบ่งเหยื่อ
    ที่ถูกต้องเคราะห์กรรมของผู้อื่นย่อม เป็นตัวอย่างที่ดี สำหรับตัวเรา

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ไหวพริบและสติปัญญา สามารถช่วยให้รอดพ้นจากภัยอันตรายได้เสมอ 

หมายเหตุ  ขอเรียนแจ้งอีกครั้งนะครับ  ในนิทานไม่มีคำใดที่ผมเขียนขึ้นเอง  เป็นของเดิมทั้งหมดนะครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10007 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:48:10 AM »

ขออนุญาตคั่นเวลาพักสายตาเพิ่มวิตามินให้จิตวิญญาณด้วย..อีสป..อีกเรื่องนะครับ

เรื่องไอพีก็ว่ากันต่อไปตามปกติเลยครับ Smiley Smiley Smiley

...ราชสีห์กับลาและหมาจิ้งจอก...

ราชสีห์กับลาและหมาจิ้งจอกได้ร่วมกันออกล่าเหยื่อโดยมีข้อตกลกว่าจะแบ่งเหยื่อกันอย่างยุติธรรม ครั้นล่ากวางได้      ตัวหนึ่ง ราชสีห์มอบหน้าที่ให้ลาเป็นผู้แบ่ง  ลาแบ่งเหยื่อออกเป็นสามส่วนเท่าๆกัน แล้วเชิญให้ราชสีห์เป็นผู้เลือกก่อนในฐานะที่
     เป็นเจ้าป่า และหัวหน้าทีม      แต่ราชสีห์รู้สึกไม่พอใจวิธีการของลาจึง ตะปบ ด้วยอุ้งเท้าเต็มแรง  ลาถึงแก่ความตายทันที   
   “เจ้าคงจะรู้จักความยุติธรรมดีกว่าเจ้าลาโง่ตัวนี้กระมัง”  ราชสีห์กล่าวกับหมาจิ้งจอก
     หมาจิ้งจอกผงกหัวรับคำ มันจัดแจงแบ่งเหยื่อออกเป็นสองส่วน เหยื่อชิ้นใหญ่สำหรับราชสีห์ และเหยื่อชิ้นเล็กๆสำหรับตัวมันเอง
     “โอ...สหายของข้า” ราชสีห์กล่าวอย่างอารมณ์ดี “ใครเป็นผู้สอนให้เจ้ามีความยุติธรรมถึงเพียงนี้”
     “ไม่มีใครสอนข้าหรอกท่านเจ้าป่า” หมาจิ้งจอกตอบเสียงแผ่นเบา “แต่ชะตากรรมของเจ้าลาโง่ตัวนี้      ทำให้ข้ารู้วิธีแบ่งเหยื่อ
    ที่ถูกต้องเคราะห์กรรมของผู้อื่นย่อม เป็นตัวอย่างที่ดี สำหรับตัวเรา

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ไหวพริบและสติปัญญา สามารถช่วยให้รอดพ้นจากภัยอันตรายได้เสมอ 

หมายเหตุ  ขอเรียนแจ้งอีกครั้งนะครับ  ในนิทานไม่มีคำใดที่ผมเขียนขึ้นเอง  เป็นของเดิมทั้งหมดนะครับ

รู้สึกว่าตัวผมจะเป็น....ลา...ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10008 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 12:37:31 PM »

พระฤาษีก็คือพระฤาษีวันยังค่ำจะเป็น ลา ไปได้อย่างไรครับ ตกใจ Huh หลงรัก

แต่นิทานเกี่ยวกับพระฤาษีในชาดกก็มีนะครับ Smiley Smiley Smiley
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10009 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 01:12:23 PM »

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เป็นลาก็ต้องกินหญ้า ขืนริกินเนื้อจะโดนตะปบตาย  Grin

อ่านนิทานอีสปแล้วมีข้อขัดแย้งชวนหัวได้เรื่อยๆเลยนะครับพี่เสือ

มองอีกมุมหนึ่ง ราชสีห์ตัวโตกว่า ตอนล่าเนื้อก็ย่อมต้องลงทุนลงแรงมากกว่าใช้พลังงานมากกว่า พอถึงตอนแบ่งบอกต้องแบ่งเท่าๆกันราชสีห์จะอิ่มได้อย่างไร แถมลาเองก็กินเนื้อไม่ได้ยังดันหวงก้างอีก ฟังๆดูผมว่าราชสีห์ถูกลาจ้องจะโกงเสียด้วยซ้ำ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2007, 02:51:39 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10010 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 01:59:27 PM »

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เป็นลาก็ต้องกินหญ้า ขืนริกินเนื้อจะโดนตะปบตาย Grin

อ่านนิทานอีสปแล้วมีข้อขัดแย้งชวนหัวได้เรื่อยๆเลยนะครับพี่เสือ

มองอีกมุมหนึ่ง ราชสีห์ตัวโตกว่า ตอนล่าเนื้อก็ย่อมต้องลงทุนลงแรงมากกว่าใช้พลังงานมากกว่า พอถึงตอนแบ่งบอกต้องแบ่งเท่าๆกันราชสีห์จะอิ่มได้อย่างไร แถมลาเองก็กินเนื้อไม่ได้ยังดันหวงก้วงอีก ฟังๆดูผมว่าราชสีห์ถูกลาโกงเสียด้วยซ้ำ Grin Grin Grin

อ่านแล้วคิดแตกไปในรายละเอียดแบบอ.ใหม่ก็สนุกดีเหมือนกัน  จริงด้วยครับ ลา ที่ไหนกินเนื้อ55  พรุ่งนี้เช้าจะมีเรื่องใหม่มาให้พิจารณารายละเอียดอีกครับ Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10011 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 07:46:36 PM »

มาดูคลิปยาวๆกันบ้าง   มีทั้งสั้นและไรเฟิ่ล

http://video.yahoo.com/video/play?vid=219930
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10012 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:38:53 PM »

Grin Grin ใครลาใครครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #10013 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:00:46 PM »

ขอถามผู้รู้ว่า.....หากมีการแข่งแมชท์ที่ไม่จัดคลาส U นักกีฬามือใหม่ที่สมัครเป็นสมาชิกกับสมาคมแล้วจะลงแข่งได้หรือไม่อย่างไร

คุณ PPC100 ครับ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมว่า "หากมีการแข่งแมชท์ที่ไม่จัดคลาส U" ให้หน่อยครับ หมายความว่าอย่างไร ?
ยกตัวอย่างแมชท์ นวมินทร์ วันที่ 22 ก.ค.นี้ มีคลาส GM 3 รางวัล M 3 รางวัล A 3 รางวัล B 3 รางวัล C 3 รางวัล
ไม่เห็นมีคลาส U เลยซักดิวิชั่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2007, 11:04:00 PM โดย PPC 100 » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10014 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:37:04 PM »

ขอบคุณครับ หมายความว่าจัด"รางวัล คลาส U" นั่นเอง
การตั้งถ้วยรางวัล อยู่ที่ Match Director ครับ  ว่าจะเห็นความเหมาะสมว่าน่าจะจัดรางวัลอย่างไร
กรณีแมชระดับ level I หรือ level II (เช่นวันที่ ๒๒ ก.ค. นี้)  คลาส U สามารถลงแข่งขันได้
ส่วนจะมีรางวัลหรือไม่นั่นอีกเรื่องครับ

ตัวอย่างเช่น  แมชนี้หากไม่มีถ้วยรางวัลสำหรับลูกโม่ หรือ Revolver Standard Division ก็ไม่ได้หมายความว่าห้ามลูกโม่ลงแข่งครับ
แต่หมายความว่า  แข่งแล้วชนะ ไม่ได้มีถ้วยรางวัลมอบให้

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #10015 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 06:50:08 AM »

ขอบคุณครับ หมายความว่าจัด"รางวัล คลาส U" นั่นเอง
การตั้งถ้วยรางวัล อยู่ที่ Match Director ครับ ว่าจะเห็นความเหมาะสมว่าน่าจะจัดรางวัลอย่างไร
กรณีแมชระดับ level I หรือ level II (เช่นวันที่ ๒๒ ก.ค. นี้) คลาส U สามารถลงแข่งขันได้
ส่วนจะมีรางวัลหรือไม่นั่นอีกเรื่องครับ

ตัวอย่างเช่น แมชนี้หากไม่มีถ้วยรางวัลสำหรับลูกโม่ หรือ Revolver Standard Division ก็ไม่ได้หมายความว่าห้ามลูกโม่ลงแข่งครับ
แต่หมายความว่า แข่งแล้วชนะ ไม่ได้มีถ้วยรางวัลมอบให้

หลังจากการแข่งขัน(ดิวิชั่นโปรดักชั่น)คลาส U ท่านนั้นก็จะได้ปรับคลาสตามกฎกติกา.....ถูกต้องหรือไม่ครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10016 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 08:06:12 AM »

การตั้งถ้วยรางวัล อยู่ที่ Match Director ครับ ว่าจะเห็นความเหมาะสมว่าน่าจะจัดรางวัลอย่างไร
กรณีแมชระดับ level I หรือ level II (เช่นวันที่ ๒๒ ก.ค. นี้) คลาส U สามารถลงแข่งขันได้

ตัวอย่างเช่น แมชนี้หากไม่มีถ้วยรางวัลสำหรับลูกโม่ หรือ Revolver Standard Division ก็ไม่ได้หมายความว่าห้ามลูกโม่ลงแข่งครับ
แต่หมายความว่า แข่งแล้วชนะ ไม่ได้มีถ้วยรางวัลมอบให้

หลังจากการแข่งขัน(ดิวิชั่นโปรดักชั่น)คลาส U ท่านนั้นก็จะได้ปรับคลาสตามกฎกติกา.....ถูกต้องหรือไม่ครับ

Smiley  ถูกต้องครับ    ยิงได้กี่เปอร์เซ็นก็ได้ปรับขึ้นคลาสครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10017 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:31:45 AM »

ถ้าจะให้เป็นสากลจริงๆการปรับคลาสต้องตามนี้ครับ(อ้างจากhttp://ipsc.org/)

Classification Breaks
Class Breaks

Grand Master 95% to 100%
Master 85% to 94.999%
A 75% to 84.999%
B 60% to 74.999%
C 40% to 59.999%
D 39.999% and below

Smiley Smiley Smiley

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10018 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:35:07 AM »

Wink  ผมว่าเมืองไทยเราไม่มีคลาส D นะครับอาเสือ... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10019 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:14:34 AM »

ถ้าจะให้เป็นสากลจริงๆการปรับคลาสต้องตามนี้ครับ(อ้างจากhttp://ipsc.org/)

Classification Breaks
Class Breaks

Grand Master 95% to 100%
Master 85% to 94.999%
A 75% to 84.999%
B 60% to 74.999%
C 40% to 59.999%
D 39.999% and below

Smiley Smiley Smiley

ช่วงนี้จะเปลี่ยนแปลงอะไรยากหน่อยนะครับพี่เสือ รัฐบาลคมช.เขาคุมเข้ม... Grin Grin

แบบสากลก็ว่ากันไปครับ แต่สำหรับเมืองไทยขึ้นอยู่กับจำนวนนักกีฬาด้วยครับ
ช่วงนี้เก่าๆ ก็หายไปเยอะครับ....ใหม่ๆ ก็เข้ามาเป็นพอสมควร....รอไปก่อนครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2007, 10:16:19 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 665 666 667 [668] 669 670 671 ... 942
  พิมพ์