เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:21:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 667 668 669 [670] 671 672 673 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359497 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10035 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 01:01:51 PM »

สวัสดีครับ  Grin นึกถึงไอพีเอสซี นึกถึง วรกฤษ  เร็วๆนี้!!!  Grin Grin Grin

เรียนรู้ไอพีเอสซี อย่างถูกต้อง นำพาไปสู่การพัฒนาที่ ยั่งยืน 55555555555555

Grin  พูดอย่างกับนักการเมือง........อ๊บ อ๊บ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10036 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 01:11:13 PM »

อยากไปยิงเเข่งที่สุราษฎ์ธานีจัง  มีเเข่งอีกเมื่อไหร่ครับพี่Boonsawad

เรื่องหัวเข่าตอนนี้ไม่มีปัญหาเเล้วใช่ไหม  รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

เดี๋ยวขอ..เกาะ..พี่หนุ่มไปด้วยได้เป่า Grin Grin Grin

ไม่แน่อาจจะขอ..เกี่ยว..ไปด้วยคน  แต่ไม่แน่เพราะปักษ์ใต้ผมไม่ค่อยจะคุ้น555 Shocked Smiley Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10037 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 01:20:54 PM »

ผมขออนุญาตเข้ามาหาความรู้นะครับ ตอนนี้กำลังสนใจ IPSC อยู่พอดี Grin

ยินดีเช่นกันครับ...เพียงแต่ผมเองก็ยังไม่มีภูมิรู้ทางไอพีเพียงพอ ยิ่งเล่นยิ่งรู้ว่ายังมีสิ่งที่ต้องเรียนรู้อีกมากมาย   ดังนั้นในการเสนอความรู้คงต้องอาศัยท่านอื่นๆ อาทิ พระอาจารย์ฤาษีนกไฟ   อ.ใหม่ คุณตุ้ม คุณมานิต คุณเล้ก คุณอ๋อง ท่านรอง คุณBSW คุณแก้ว และน้องๆหลานๆที่เก่งๆอีกหลายคนครับ(เสียดายน้องอีกคนความจริงมีความรู้เรื่องไอพีทุกด้านเยอะมากๆ เน้นว่าทุกด้าน แต่เขาไม่ค่อยจะเข้ามาที่นี่เสียแล้ว  คงไม่ค่อยมีเวลาน่ะครับ)

เชิญมาบ่อยๆนะครับ Smiley Smiley Smiley

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #10038 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 02:16:12 PM »

ผมขออนุญาตเข้ามาหาความรู้นะครับ ตอนนี้กำลังสนใจ IPSC อยู่พอดี Grin

ยินดีเช่นกันครับ...เพียงแต่ผมเองก็ยังไม่มีภูมิรู้ทางไอพีเพียงพอ ยิ่งเล่นยิ่งรู้ว่ายังมีสิ่งที่ต้องเรียนรู้อีกมากมาย   ดังนั้นในการเสนอความรู้คงต้องอาศัยท่านอื่นๆ อาทิ พระอาจารย์ฤาษีนกไฟ   อ.ใหม่ คุณตุ้ม คุณมานิต คุณเล้ก คุณอ๋อง ท่านรอง คุณBSW คุณแก้ว และน้องๆหลานๆที่เก่งๆอีกหลายคนครับ(เสียดายน้องอีกคนความจริงมีความรู้เรื่องไอพีทุกด้านเยอะมากๆ เน้นว่าทุกด้าน แต่เขาไม่ค่อยจะเข้ามาที่นี่เสียแล้ว  คงไม่ค่อยมีเวลาน่ะครับ)

เชิญมาบ่อยๆนะครับ Smiley Smiley Smiley

รับทราบครับพี่  Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10039 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 10:46:58 AM »

สวัสดีครับ  Grin นึกถึงไอพีเอสซี นึกถึง วรกฤษ  เร็วๆนี้!!!  Grin Grin Grin

เรียนรู้ไอพีเอสซี อย่างถูกต้อง นำพาไปสู่การพัฒนาที่ ยั่งยืน 55555555555555

ตกใจ ตกใจ.....สงสัยจะลงเลือกตั้ง....คิดอะไรเรื่องไอพีไม่ออก..บอกวรกฤษ.... Grin Grin Grin

ตอนนี้กำลังอ่านกระทู้ที่เกี่ยวกับ IPSC อยู่ครับ  คงต้องใช้เวลาศึกษานานกว่าจะอ่านจนเข้าใจ..... เดี๋ยวตอนบ่ายไปสนามในหน่วยดีกว่า ฮิ ฮิ  Grin นึกถึงตาแก่ผมยาวทีไร  เซ็งอารมณ์ทุกที  Angry ..... ไปยิงปืนซะดีกว่า  Grin

ตกใจ ตกใจ.... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10040 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 07:53:42 PM »

สวัสดีค่ำๆวันอาทิตย์ครับ....หลายท่านคงจะกลับมาจากการพักผ่อนหย่อนใจกับครอบครัว  เพราะวันนี้มักจะเป็นแฟมิลี่เดย์กันนะครับ

ผมเองขาประจำดายฮาร์ดก็เพิ่งจะกลับมาจากการดูภาค 4 มาครับ....หนังบ๊องส์ดีเหมือนเดิมแต่แอคชั่นหรูหรามากขึ้น 

เคยดูหนังอินเดียสมัยหนุ่มๆ ถูกล้างสมองจากบอลลี่วู้ด(เมืองสร้างหนังของอินเดียตั้งอยู่ทีมุมไบ)ให้เห็นอินเดียเป็นแดนสวรรค์  ไปเห็นอินเดียเข้าจริงๆ...ไอ้หยา!     ฮอลลีวู้ดก็ทำเอาเป๋ไปนานเหมือนกัน  พอรู้เท่าทันจึงรู้ว่าสื่อสามารถครอบงำจิตวิญญาณคนได้ไม่ยาก    โดยเฉพาะถ้าเราขาดสติ!    >>>>สื่อนอกคงไม่บริสุทธิ์เท่าสื่อในประเทศไทยเนาะ555

เงียบจังค่ำๆมาพบ อีสปก่อนนอนสักเรื่องก็ไม่เลว  ...(อ่านเพื่อความสุนทรีย์ทางอารมณ์ อย่าคิดมาก)

เรื่องลากับไก่และราชสีห์

ลากับไก่อาศัยอยู่ที่ไร่แห่งหนึ่ง ขณะกำลังหาอาหารกินกันอย่างเพลิดเพลิน บังเอิญราชสีห์ตัวหนึ่งเดินผ่านมาและคิดจะจับลากินเป็นอาหารจึงย่องเข้าไปด้านหลัง ไก่รีบส่งเสียงขันบอกให้ลารู้ตัว ราสีห์ตกใจเสียงไก่ขันจึงหันหลังวิ่งหนีไป ลาเข้าใจว่าแม้ราชสีห์ผู้เป็นเจ้าป่ายังเกรงกลัวตนมันเลยไล่กวดตามไปอย่งคึกคะนอง ราสีห์จึงหันหลังกับมากระโดดเข้าขย้ำคอลาแล้วลากหายเข้าป่าไป

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ผู้โง่เขลามักหลงทะนงตนเมื่อมีชัยเหนือศัตรู ครั้นหลงกลติดกับดักจึง
สำนึกตัวได้แต่ก็สายเกินไปเสียแล้ว 

หลับฝันดีครับ Smiley Smiley หลงรัก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10041 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 09:42:40 PM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10042 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:27:59 AM »

Grin

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
1. แท้จริงแล้วไก่คือเจ้าแห่งสัตว์ แค่ขันเบาๆสิงโตจ้าวป่าก็เผ่นแนบ
2. เกิดเป็นสิงโตอย่าขวัญอ่อน จะถูกนำเรื่องมาเป็นนิทานอีสป อายเค๊าไม๊หล่ะ

ผมรวบรวมความกล้าย่องตามราชสีห์ไป พบว่าเกิดเหตุต่อเนื่องจากที่พี่เสือเล่าอย่างนี้ครับ

หลังจากถูกขย้ำเข้าไปในป่าได้สักพักหนึ่ง ลาก็หายตกใจรวบรวมสมาธิได้ส่งเสียงขันเหมือนไก่ไม่มีผิด แถมเสียงขันดังกว่าไก่มาก และเนื่องจากเสียงขันอยู่ใกล้ตัวเหลือเกิน ราชสีห์จึงตกใจอย่างรุนแรงหัวใจวายตายสมศักดิ์ศรีเยี่ยงจ้าวป่า

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อยากตายอย่างสมศักดิ์ศรี ต้องหัวใจวายตายเท่านั้นนะจ๊ะ

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 08:29:32 AM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #10043 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:02:11 AM »

Grin  เอ่อ...คือว่า   น่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็นเรื่องเล่าจากนิทานอีสป นะครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10044 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:07:11 AM »

ราชสีห์ขวัญอ่อน ตกใจแม้แต่เสียงไก่ขัน ตกใจ Smiley Grin

ในนิทานคงเป็นวิธีอุปมาอุปไมของคนโบราณนะ่ครับ   แต่ในความเป็นจริง ผมเคยดูในสารคดีพบว่า  สิงห์โต ทีเรียกกันว่า เจ้าป่า นั่นแหละ    ปกติจะหากินเป็นฝูง   ถ้าใด้ไล่ต้อนสัตว์ที่ไม่ค่อยมีพิษสงหรือไม่สู้จริงๆแล้วละก็   โชว์ฟอร์มน่ากลัวมาก   มีหลอกมีล่อ มีดักหน้าต้อนหลัง 

แต่พอไปเจอฝูงควายป่าเข้าเท่านั้นแหละ  กว่าจะได้กินเล่นเอาสิงห์โตขาหักแผลเหวอะหวะไปก็มี....ทีแรกเจอฝูงควายจะเข้าไปขย้ำ ควายก็ตั้งวงหันท้ายมาชนกันช่วยกันขวิดจนสิงห์ต้องล่าถอย    แต่ก็แอบซุ่มตามฝูงควายไปเรื่อยๆ   บ้างครั้งเข้าไปแหยมอีก ก็โดนจ่าฝูงควายไล่ขวิดต้องหนีขึ้นไปอยู่บนต้นไม้(ไม่สูงนัก)เสียฟอร์มเจ้าป่าหมดเลยยยย...แต่เมื่อค่ำลงในความมืดมิดมันก็ฆ่าควายแก่ที่ไม่ค่อยแข็งแรงเดินหลุดฝูงมาได้ตัวหนึ่งจนได้

ผมเห็นตอนสิงห์โตไล่แอนทีโลฟ ม้าลาย กับตอนไล่ควายแล้ว ได้ความคิดว่า  ..สัตว์ที่แข็งแรงกว่ามักจะข่มเหงสัตว์ที่อ่อนแอกว่า...สัตว์ที่ถูกรังแกถ้าไม่สู้ก็มักจะโดนบ่อยหน่อย(เหมือนแอนทีโลฟกับมา้ลาย)   แต่ถ้าสู้ก็อาจจะโดนไม่บ่อยเช่นควาย(ว่ากันว่าถ้าไม่หิวจัดๆสิงห์โตมักจะบาย)...สัตว์ที่ได้ชื่อว่าเป็นจ้าวแห่งป่าหรือเก่งหรือยิ่งใหญ่นั้น  บางครั้งก็ต้องรู้จักถอยหรือวิ่งหนีบ้าง  โดยไม่เกรงว่าจะเสียฟอร์มแต่อย่างใด ไม่ใช่ลุยดะโดยคิดว่าตูแน่ตูเก่ง Smiley Smiley Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 09:10:01 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10045 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:15:33 AM »

Grin เอ่อ...คือว่า น่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็นเรื่องเล่าจากนิทานอีสป นะครับ Grin

สงสัยอยู่แล้วว่าน้องวุฒิจะติดนิทาน555   Smiley Smiley Grin

ถ้าสนใจอีสปทั้ง 100 เรื่องพีเอ็มมาได้เลยยยย  จะส่งให้หลังไมด์ครับ

ที่เอาลงในนี้แค่เอามาขัดจังหวะช่วงที่หัวข้อมันจะเฉาๆน่ะครับ   ไม่อยากอ่านนิทานก็ เล่าคุย/เอาคลิป/เอาภาพ เรื่องไอพีมากันบ้างซิครับ55:) Smiley Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 09:17:28 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #10046 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:26:25 AM »

Grin เอ่อ...คือว่า น่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็นเรื่องเล่าจากนิทานอีสป นะครับ Grin

สงสัยอยู่แล้วว่าน้องวุฒิจะติดนิทาน555   Smiley Smiley Grin

ถ้าสนใจอีสปทั้ง 100 เรื่องพีเอ็มมาได้เลยยยย  จะส่งให้หลังไมด์ครับ

ที่เอาลงในนี้แค่เอามาขัดจังหวะช่วงที่หัวข้อมันจะเฉาๆน่ะครับ   ไม่อยากอ่านนิทานก็ เล่าคุย/เอาคลิป/เอาภาพ เรื่องไอพีมากันบ้างซิครับ55:) Smiley Grin

Cheesy ครับผมอาเสือ........... อาเสือนี่มีกุศโลบาย (สะกดถูกหรือเปล่า)เยอะจริงๆ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10047 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:30:31 AM »

ในสารคดีเรื่องจริงๆนั้น..เป็นสิงโตตัวผู้ก็ดีครับเพราะ...สิงโตตัวเมียล่ามาได้แล้ว...ตัวผู้ก็แสดงความยิ่งใหญ่เข้าไปฟาดก่อนเลย...เหลือแล้วตัวเมียค่อยมาแย่งหรือแบ่งกัน.... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10048 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:51:39 AM »

อ้างจาก: Tiger wut link=topic=10055.msg964651#msg964651 da

Cheesy ครับผมอาเสือ........... อาเสือนี่มีกุศโลบาย (สะกดถูกหรือเปล่า)เยอะจริงๆ
[quote

น้องวุฒิก็มีกุศโลบายไม่น้อยเหมือนกัน  ไม่งั้นผมก้ไม่ได้เห็นสาวผมสั้นบ้างผมยาวบ้างเปลี่ยนหน้ากันไปสนามยิงไอพีกับน้องวุฒิน่ะซีครับ...ขุนแผนเมืองนนท์(เพื่อนขุนแผนปากน้ำ)555 Smiley Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 09:57:03 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10049 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:55:35 AM »

ในสารคดีเรื่องจริงๆนั้น..เป็นสิงโตตัวผู้ก็ดีครับเพราะ...สิงโตตัวเมียล่ามาได้แล้ว...ตัวผู้ก็แสดงความยิ่งใหญ่เข้าไปฟาดก่อนเลย...เหลือแล้วตัวเมียค่อยมาแย่งหรือแบ่งกัน.... Grin Grin Grin

จริงครับพระฤาษี   ผมสงสัยว่ามันคงคิดเป็นค่าดูแลความปลอดภัย    เอ่..หรือรปภ.กลับชาติไปเกิดเป็นสิงห์โต Huh :Smiley Grin

หน้า: 1 ... 667 668 669 [670] 671 672 673 ... 942
  พิมพ์