เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:24:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 672 673 674 [675] 676 677 678 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359303 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10110 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:43:47 PM »

ว่ากันว่าเมื่ออายุเกิน 40 ควรบริหารร่างกายเพื่อความยืดหยุ่นของกล้ามเนื้อด้วย มิฉะนั้นอาจจะเกิดการบาดเจ็บของกล้ามเนื้อเกิดขึ้นได้   โดยเฉพาะนักกีฬาหนุ่มใหญ่ทั้งหลาย การบริหารแบบนี้อาจจะช่วยได้บ้าง..หนุ่มน้อยที่คิดว่าจะอยู่ต่อจนเป็นสว.ก็อ่านได้นะครับ ..ลองดูครับ:) Smiley Grin

http://www.waithong.com/consumer/nature/04/index.html

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10111 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 04:12:01 PM »

ปืนโอเพ่น..ใจมันคิดๆๆๆอยู่ครับ

อ๊ะๆ อย่านะครับจะกลับไม่ได้ เล่นเมื่อใดติดใจทันที

ปืน Open ช่วยลดความแตกต่างด้านสรีระของคนลงได้เยอะนะครับพี่เสือ

1. โดยปกติคนกล้ามเนื้อแข็งแรง ตัวโต มักจะควบคุมรีคอยล์ได้ดีกว่าเสมอ แต่ Open ช่วยบีบให้แก๊ปส่วนนี้ลดลงได้เยอะเลย คนตัวผอมๆ หรือกล้ามเนื้อไม่ค่อยแข็งแรงมีโอกาสดีขึ้น

2. ผู้ที่มีปัญหาสายตา เช่น แยกการมองตาสองข้างออกจากกันได้ไม่ดี(กลุ่มที่มีปัญหามองศูนย์ปืนสองตา) กลุ่มมีปัญหาด้านอายุ(ตายาว)จะโฟกัสที่ศูนย์เปิดได้ลำบาก Open ช่วยได้ครับ

ผมว่า ผมกับพี่เสือมีคุณสมบัติครบทั้งสองข้อเลยครับ(พี่นกอีกคนเอ้า) อย่างวรกฤษนี่น่าจะยังมีแค่ข้อ 1

ปัญหาของ Open ปืนจุกจิกบรมเลย เดี๋ยวเป็นโน่นเป็นนี่
 Grinแต่ดูๆแล้วน่าจะน้อยกว่า CZ หน่อยนึง Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10112 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 04:19:48 PM »

ปืนโอเพ่น..ใจมันคิดๆๆๆอยู่ครับ

อ๊ะๆ อย่านะครับจะกลับไม่ได้ เล่นเมื่อใดติดใจทันที

ปืน Open ช่วยลดความแตกต่างด้านสรีระของคนลงได้เยอะนะครับพี่เสือ

1. โดยปกติคนกล้ามเนื้อแข็งแรง ตัวโต มักจะควบคุมรีคอยล์ได้ดีกว่าเสมอ แต่ Open ช่วยบีบให้แก๊ปส่วนนี้ลดลงได้เยอะเลย คนตัวผอมๆ หรือกล้ามเนื้อไม่ค่อยแข็งแรงมีโอกาสดีขึ้น

2. ผู้ที่มีปัญหาสายตา เช่น แยกการมองตาสองข้างออกจากกันได้ไม่ดี(กลุ่มที่มีปัญหามองศูนย์ปืนสองตา) กลุ่มมีปัญหาด้านอายุ(ตายาว)จะโฟกัสที่ศูนย์เปิดได้ลำบาก Open ช่วยได้ครับ

ผมว่า ผมกับพี่เสือมีคุณสมบัติครบทั้งสองข้อเลยครับ(พี่นกอีกคนเอ้า) อย่างวรกฤษนี่น่าจะยังมีแค่ข้อ 1

ปัญหาของ Open ปืนจุกจิกบรมเลย เดี๋ยวเป็นโน่นเป็นนี่
 Grinแต่ดูๆแล้วน่าจะน้อยกว่า CZ หน่อยนึง Grin

ผมอีกคนครับอ.ใหม่  Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10113 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 04:44:12 PM »

ข้อนี้ใชไม๊หล่ะ  Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10114 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 05:04:23 PM »

ข้อนี้ใชไม๊หล่ะ Grin Grin

ถูกต้องคร๊าบบบบบบ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10115 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 07:10:46 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ตอนนี้กล้ามเนื้อยังแข็งแรงและสายตาดีพอได้อยู่นะครับ .... ผมเคยลองยิงปืนopenของพระฤาษีมาสองครั้ง  ในความรู้สึกเมื่อเทียบกับปืนPDแล้ว  ผมคิดว่ายิงง่ายกว่าเยอะนุ่มมือกว่า เล็งง่ายกว่า..ถ้าจุดไม่หายหรือหาไม่เจอ  จุดตรงถ้าเหนี่ยวได้นิ่งพอพลาดยาก  แต่ฟังๆมามันยุ่งยากเห็นว่าต้องแมชย์อะไรหลายอย่างคือค่อนข้างละเอียดมาก    แต่ผมเป็นคนหยาบๆไม่ค่อยชอบอะไรที่จุกจิกแบบต้องดูแลหลายเรื่อง...ถ้ามีโอกาสวันหน้าคงจะลองดูสักตั้งครับ Smiley Smiley Grin
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10116 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:01:59 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ตอนนี้กล้ามเนื้อยังแข็งแรงและสายตาดีพอได้อยู่นะครับ Smiley Smiley Grin

โอ๊ย โย๊ย โย๋
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10117 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:13:36 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ตอนนี้กล้ามเนื้อยังแข็งแรงและสายตาดีพอได้อยู่นะครับ Smiley Smiley Grin

สงสัยอ.ใหม่จะไม่เชื่อ..55(อายุน่ะครับ)   แต่เรื่องจริงนะครับ  ผมไปทดสอบความแข็งแรงของร่างกายมาผลเท่ากับคนอายุสี่สิบกว่าๆเองครับ  ผมก็งงเหมือนกานนนน ตกใจ Smiley Grin

อ.ใหม่เท่าที่ผมดูน่าจะไม่เกิน 40 ไม่น่ามีปัญหาตายาวนะครับ Smiley Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10118 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:31:10 PM »

สงสัยอ.ใหม่จะไม่เชื่อ..55(อายุน่ะครับ)   แต่เรื่องจริงนะครับ  ผมไปทดสอบความแข็งแรงของร่างกายมาผลเท่ากับคนอายุสี่สิบกว่าๆเองครับ  ผมก็งงเหมือนกานนนน ตกใจ Smiley Grin

อ.ใหม่เท่าที่ผมดูน่าจะไม่เกิน 40 ไม่น่ามีปัญหาตายาวนะครับ Smiley Grin Grin

อ.ใหม่ เตรียมเลี้ยงข้าวพี่เสือเวลามาเชียงใหม่เสียดีๆ...... Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10119 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:39:32 PM »

อ.ใหม่ เตรียมเลี้ยงข้าวพี่เสือเวลามาเชียงใหม่เสียดีๆ...... Grin Grin

แมชย์ปลายปีนี้ที่เชียงใหม่ ถ้าไม่มีธุระสำคัญจะขอตามติดและติดตามพระอาจารย์ไปด้วยคน Smiley Smiley Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10120 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:29:24 PM »

Grin Grin มีสมาชิกเดินสายอีกคนแล้ว...
ไม่เดินสาย ตปท. เหรอครับ.... Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10121 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 05:31:43 AM »

Grin Grin มีสมาชิกเดินสายอีกคนแล้ว...
ไม่เดินสาย ตปท. เหรอครับ.... Grin

ไม่ค่อยมีกะตังค์น่ะครับท่านรอง  แค่ยิงอยู่แถวบ้านก็ไม่ค่อยมีจะกินอยู่แล้ววววอดมือ้กินสองมื้อ ขืนไปตปท.ปักโกรกแน่นอนครับ ถ้าไปปตท.น่ะพอไหว555   อีกอย่างฝีมือขนาดผมนี้ยังละอ่อนอายเขาครับ Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10122 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 05:52:18 AM »

เช้าๆแบบนี้ มาเสริมวิตามินทางจิตกันหน่อยดีกว่า แล้วค่อยว่าเรื่องไอพีกันต่อ   ตะกี้ผมดูรายการธรรมะทางทีวี  พีธีกรผู้ชายคือคุณอ้ายสรุปได้ดีมากตรงกับหลักคิดทางพุทธข้อหนึ่งที่ว่า

..จิตเคี้ยวอารมณ์เป็นอาหาร...คือจิตคนจะทุกข์หรือสุขขึ้นอยู่กับอารมณ์ที่ส่งไปให้มันเคี้ยวกิน  ดังนั้นสภาวะของจิตก็ขึ้นอยูกับอารมณ์  เช่น ส่งอารมณ์โกรธไปให้มันกิน  จิตก็จะร้อนรุ่มหงุดหงิด   ส่งอารมณ์ดีๆไปให้มันกินจิตก็จะสดใสเบิกบาน เป็นต้น

หรือดังที่พระบอกเป็นบุคลาธิษฐานไว้ว่า  เมื่อโกรธจิตเป็นสัตว์นรก เมื่ออาฆาตมาดร้ายก็เป็นเดรัจฉาน   เมื่อกลัวเป็นอสูรกาย  เมื่อโลภอยากได้เป็นเปรต  อะไรทำนองนั้น(ผมจำได้ไม่หมด)

วกมาที่พิธีกรดังกล่าวพูด เขาพูดว่า...เรื่องบางเรื่องผ่านมาตั้งหลายวันแล้ว ยังเอามาคิดมาเคื่อง  ถ้าเปรียบเป็นอาหารก็บูดไปแล้ว  ถามจริงๆถ้าเป็นอาหารบูดๆคุณจะกินไหม? 

อาหารกายบูดๆไม่กินกันอยู่แล้ว  ดังนั้นอาหารใจก็ควรจะเป็นอาหารดีๆไม่ควรส่งอาหาร(อารมณ์)บูดๆไปให้มันกินเช่นกันเพราะใจหรือจิตมันก็กินอารมณ์เป็นอาหารนะครับ...

ขณะนี้มื้อนี้ท่านกำลังส่งอารมณ์แบบไหนให้จิตเคี้ยวกันครับ?   สติเท่านั้นที่จะบอกเราได้...บุญรักษาครับ Smiley Smiley Grin

ต่อด้วยนิทานเพื่อเยาวชนอีกเรื่องเนาะ...ผู้ใหญ่ไม่ควรอ่านครับ55 Smiley Smiley Grin

เรื่อง หมาไล่เนื้อ ไก่ กับหมาจิ้งจอก

หมาไล่เนื้อและไก่รู้สึกถูกชะตากันจึงตกลงเป็นเพื่อนร่วมเดินทางด้วยกัน เมื่อถึงเวลาค่ำไก่บินขึ้นไปนอนบนกิ่งไม้ ส่วนหมาไล่เนื้อม่อยหลับอบยู่โคนต้น ครั้นรุ่งสางไก่ตื่นโก่งคอขันเสียงเจื้อยแจ้วเหมือนเช่นทุกวันที่ผ่านมาหมาจิ้งจอกตัวหนึ่งได้ยินเสียงขันคิดว่าเช้าวันนี้จะได้กินเนื้อไก่จึงวิ่งตามเสียมา เห็นไก่แกะอยู่บนกิ่งไม้เลยแกล้งเข้าไปทักทาย “เจ้านกน้อยเสียงทอง เช้าวันนี้เชิญมาร่วมสวดมนต์กับข้าเพื่อความสุขสวัสดีเถิด” หมาจิ้งจอกพยายามพูดจาชักชวน “อ้อได้ซิ..” ไก่รู้ทันเล่ห์ของหมาจิ้งจอก “แต่เจ้าช่วยไปปลุกภารโรงผู้ดูแลโบสถ์ที่นอนอยู่โคนต้นไม้ ให้ช่วยตีระฆังก่อนได้ไหม” หมาจิ้งจอกไม่รู้ว่าไก่หมายถึงหมาไล่เนื้อ มันจึงรับปากและเดินเข้าไปที่โคนต้นไม้ เลยถูกหมาไล่เนื้อไล่กัดจนต้องวิ่งเตลิดหนีไป

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ผู้คิดร้ายวางแผนการล่อลวงผู้อื่น เมื่อเขารู้ทันย่อมได้รับการสั่งสอนหรือลงโทษอย่างสาสม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2007, 07:35:49 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10123 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:45:41 AM »

แหมเสียดายครับ ถ้าได้อ่านเมื่อคืนที่ผ่านมาคงหลับฝันดี
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10124 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:51:31 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin  อิอิ.... อ.ใหม่ เนี่ยน้องๆวัยรุ่นเค้าจัดอยู่กลุ่มเดียวกลับพระฤาษีครับ   สูง ยาว ขาว หล่อ  อิอิ...

หน้า: 1 ... 672 673 674 [675] 676 677 678 ... 942
  พิมพ์