เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 07:41:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 673 674 675 [676] 677 678 679 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359244 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10125 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:59:50 AM »

อ.ใหม่เท่าที่ผมดูน่าจะไม่เกิน 40 ไม่น่ามีปัญหาตายาวนะครับ Smiley Grin Grin

แหมเสียดายครับ ถ้าได้อ่านเมื่อคืนที่ผ่านมาคงหลับฝันดี

ผมพูดจริงๆไม่ได้แซวเล่นนะครับ  ดูยังไงก็ไม่แก่ อาจจะเพราะดูเป็นคนอารมณ์ดีหรือเปล่าก็ไมรู้    ...คนอารมณ์ดีๆดูไม่แก่และดูดีอีกหลายคนคือพระฤาษี  คุณbsw  คุณpimuk  หรือแม้แต่เฮียชิว    คนเหล่านี้ดูยังหนุ่มกว่าอายุทั้งนั้นเลย   สังเกตคนเหล่านี้จะยิ้มแบบบริสุทธิ์เหมือนเด็กๆ   อาจจะมีคนอื่นๆอีกนะแต่ผมนึกไม่ทันเพราะจะไปซ้อมแล้วครับ...Smiley Smiley Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10126 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 05:09:56 PM »

หลงรัก     หลงรัก    หลงรัก    หลงรัก    หลงรัก    หลงรัก   อิอิ...

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #10127 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 05:55:35 PM »

ชอบอ่านกระทู้นี้จริงๆ อิอิ ธรรมะมากมาย ไม่ต้องจั่วหัววุ่นวายแล้วกลายเป็นเรื่องอื่น อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10128 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:02:41 PM »

ชอบอ่านกระทู้นี้จริงๆ อิอิ ธรรมะมากมาย ไม่ต้องจั่วหัววุ่นวายแล้วกลายเป็นเรื่องอื่น อิอิ

ขอบคุณครับ  ผมก็หวั่นๆอยู่ว่าอาจจะถูกย้ายกระทู้สักวัน  แต่คิดดูแล้วถ้า RO จะย้ายก็ไม่เป็นไร  เพราะมุมไหนของหมู่บ้านอวป.ธานี  ก็อบอุ่นไปด้วยมิตรไมตรีทั้งนั้นน่ะครับ Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10129 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:08:37 PM »

ยังไงก็ต้องคุยกันเรื่องไอพีจนได้  คงจะรบกวนถามอ.ใหม่และท่านผู้รู้ว่า  น้ำมังสะวิรัต พวก วิสกี้ ไวน์ เบียร์ กะแช่ สาโท อะไรพวกนี้  ดื่มตอนไหนอย่างไรจึงจะมีผลเสียต่อการยิงไอพี  นักกีฬาควรดื่มหรือไม่อย่างไรครับ...ตัวอย่างนี้เป็น วิสกี้น้ำนะครับ(ไม่ดีเยาวชนไม่ควรแตะต้องนะครับ)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10130 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:30:59 PM »

วันนี้ซ้อมมาเก็บเอามาบอกเล่าครับ หายไปนาน พูดเขียนอะไรบ้างดีกว่าเด๋วเหงา Grin Grin

ตั้งเป้า 3 ตัว ตามระยะ ใกล้ กลาง ไกล  ทำการยิงก้าวเท้าซ้ายออกแล้วยิงเป้าใกล้ 2 นัดให้จบ ตามด้วยเท้าขวายิงเป้ากลาง 2 นัดให้จบ ........ 2 เป้านี้เวลายิงเดินไปข้างหน้า.....ส่วนเป้าไกลให้ก้าวเท้าขวาออกด้านข้าง ยิงอีก 2 นัดให้จบ อธิบายไม่ค่อยถูก อิอิ ไม่รู้นึกภาพตามได้หรือป่าวนะครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10131 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:38:05 PM »

หาเวลามาเล่นบ้างนะนายโอ๊ค.....อย่ามัว...แต่ดรายในห้องนักบินล่ะ.... Grin Grin

ขอบคุณครับ  ผมก็หวั่นๆอยู่ว่าอาจจะถูกย้ายกระทู้สักวัน  แต่คิดดูแล้วถ้า RO จะย้ายก็ไม่เป็นไร  เพราะมุมไหนของหมู่บ้านอวป.ธานี ก็อบอุ่นไปด้วยมิตรไมตรีทั้งนั้นน่ะครับ Smiley Smiley Grin

ใครกล้าย้ายครับพี่เสือ...ผมอยู่ทั้งคน Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10132 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:44:50 PM »

ขอบคุณครับ ผมก็หวั่นๆอยู่ว่าอาจจะถูกย้ายกระทู้สักวัน แต่คิดดูแล้วถ้า RO จะย้ายก็ไม่เป็นไร เพราะมุมไหนของหมู่บ้านอวป.ธานี ก็อบอุ่นไปด้วยมิตรไมตรีทั้งนั้นน่ะครับ Smiley Smiley Grin

ใครกล้าย้ายครับพี่เสือ...ผมอยู่ทั้งคน Grin

ครับท่านรอง Smiley Smiley Grin

วันนี้ยังไม่เห็นท่านเจ้าสำนักเลย  ไม่เจอทั้งสองแห่ง Huh Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2007, 07:46:54 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10133 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:54:28 PM »

ขอบคุณครับ ผมก็หวั่นๆอยู่ว่าอาจจะถูกย้ายกระทู้สักวัน แต่คิดดูแล้วถ้า RO จะย้ายก็ไม่เป็นไร เพราะมุมไหนของหมู่บ้านอวป.ธานี ก็อบอุ่นไปด้วยมิตรไมตรีทั้งนั้นน่ะครับ Smiley Smiley Grin

ครับท่านรอง Smiley Smiley Grin

วันนี้ยังไม่เห็นท่านเจ้าสำนักเลย ไม่เจอทั้งสองแห่ง Huh Grin

เพิ่งแยกกันมาครับ คงกำลังทานข้าว....วันนี้เห็นเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด
เดี๋ยวหายเหนื่อยคงเข้ามาครับ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10134 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 08:57:40 PM »

มา...แย้วววววว....วันนี้กลับจาก สลบ ครับเลยไม่ได้เข้ามา... Grin Grin Grin
ผมหยุดยิงปืนไปหลายวันเนื่องจากอาการที่รู้นะครับ...วันนี้มีคนมาแนะนำอดใจไม่ไหวครับเลยซัดไป 200 นัด....สรุปกลับถึงบ้านมือระบมครับ...เดี๋ยวพรุ่งนี้จาปายหาหมอแย้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10135 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 09:34:17 PM »

มา...แย้วววววว....วันนี้กลับจาก สลบ ครับเลยไม่ได้เข้ามา... Grin Grin Grin
ผมหยุดยิงปืนไปหลายวันเนื่องจากอาการที่รู้นะครับ...วันนี้มีคนมาแนะนำอดใจไม่ไหวครับเลยซัดไป 200 นัด....สรุปกลับถึงบ้านมือระบมครับ...เดี๋ยวพรุ่งนี้จาปายหาหมอแย้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว ยอมไปแล้วเหรอครับ....อิอิ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10136 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 09:36:05 PM »

นั่นไอ้เราก็มัวเป็นห่วงนึกว่านอนระบมอยู่สลบ.  ซัดไปตั้ง 200   อิจฉา อิจฉา    บวมเลย  สงน้าน่า    หายเร็วๆนะครับพี่

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10137 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:56:34 AM »

สวัสดีตอนเช้า ..เพื่อนไอพีเอสซี(IPSC FRIENDS )...เช่นเคยครับคั่นเวลานิดหน่อย   เยาวชนลองอ่านดูครับ  หรือใครจะอ่านเอาไว้เล่าให้ลูกๆฟังสนุกๆ เมียจะได้ชื่นชม  และอาจจะไม่บ่นเมื่อไปยิงไอพีก้ได้นะ 55.....วันนี้....

เรื่อง ชาวนากับสิงโต

ชาวนาผู้หนึ่งเห็นสิงโตพลัดหลงเข้ามาในเขตบ้าน จึงรีบปิดประตูรั้วที่ทำเอาไว้อย่างแน่นหนาเพื่อกักขังไว้ สิงโตจึงจับแพะและแกะที่ชาวนาเลี้ยงไว้กินเป็นอาหารไปหลายตัวชาวนาตกใจรีบเปิดประตูรั้วปล่อยให้สิงโตเข้าป่าไปแล้ว
นั่งบ่นเสียดายสัตว์เลี้ยงของตน “สมน้ำหน้าเจ้านัก” เมียของชาวนากล่าวซ้ำเติม “ใครใช้ให้กักขังสัตว์ดุร้ายเอาไว้ในบ้าน คนอื่นๆแค่เห็นมันแต่ไกลเขาก็พากันเปิดหนีไปแล้ว”

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

การคบคนชั่วและคนพาลก็เหมือนกับการเลี้ยงโจรเอาไว้ในบ้านเพราะมีแต่อันตรายและความสูญเสีย

Smiley Smiley Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10138 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 04:45:50 PM »

ขอบคุณครับ มีคติสอนใจมาเช่นเดิมครับพี่เสือ
นิทานอุปมาอุปไมยแบบนี้ เตือนสติได้ทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ครับ หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10139 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:06:51 PM »

นั่นไอ้เราก็มัวเป็นห่วงนึกว่านอนระบมอยู่สลบ.  ซัดไปตั้ง 200   อิจฉา อิจฉา    บวมเลย  สงน้าน่า    หายเร็วๆนะครับพี่

ตกใจ Grin...วันนี้ไปสนามมายิงไปเพียบเลย..12 นัด...กลัวมือพังนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..... ดูแต่คนอื่นเขายิงเกิดอาการ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก....เซ็งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 673 674 675 [676] 677 678 679 ... 942
  พิมพ์