เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:44:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 681 682 683 [684] 685 686 687 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358913 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10245 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 10:25:21 AM »

เช้าๆเอานิทานเสียก่อนสักเรื่องเช่นเคย Smiley Smiley Grin

เรื่อง ลากับรูปเคารพ

ลาตัวหนึ่งมีหน้าที่บรรทุกเทวรูปเข้าร่วมขบวนแห่ทางศาสนาระหว่างทางมันเห็นผู้คนที่ยืนอยู่สองฟากถนนยกมือไหว้
ทำความเคารพลาเข้าใจว่าใครๆต่างนับถือยกย่องตัวมัน จึงหยุดยืนทำท่ายืดตัวอย่างภาคภูมิใจ “เจ้าโง่” ผู้เป็นนายเอาไม้ฟาดใส่หลังของลา “นี่หลงเข้าใจว่าใครๆยกมือไหว้เจ้างั้นหรือ เขาไหว้เทวรูปบนหลังเจ้าต่างหาก รีบเดินตามขบวนเร็วเข้า”

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

คนพาลมักเข้าใจว่าผู้คนทั่วไปต่างเกรงกลัวและเคารพนับถือตน แต่ความจริงพวกเขาให้เกียรติในสิ่งที่ควรให้เกียรติต่างหาก

ตกใจ ตกใจ....พี่เขียนให้บัวชนิดไหนอ่านครับ...บางชนิดอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจครับ..... Grin Grin Grin

นิทานสำหรับเยาวชนนะ่ครับ   น่าจะต้องอ่านแบบเยาวชนครับ ...  ใส ซื่อ บริสุทธิ์... Smiley Grin หลงรัก

ผมเองถ้าเมื่อไรเผลออ่านแบบผู้ใหญ่ก็งงเหมือนกันครับ :Smiley Huh Grin

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10246 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 11:15:43 AM »

นี่ไง stage 11 กับ 14.21 วิ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #10247 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 12:02:37 PM »

ขอเเสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยครับ   

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #10248 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 12:44:50 PM »

ขอประท้วงครับ

ท่านอ๋อง ใช้งานน้องหมวยผมหนัก ดูสิหน้าตอบเลย อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #10249 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 03:29:44 PM »

นั่งรอดูภาพจากน้องกอล์ฟต่อ ....และขอขอบคุณที่ยอมเสียเวลาอัพโหลดภาพสวยๆมาให้ได้ดูกัน ดูต่อๆ ..ถ้าไม่มีเวลาอัพโหลด ก็วันละนิดจิตแจ่มใสก็ได้ครับ Grin Grin Grin

Grin และยินดีเป็นพิเศษกับอาเสือ ที่๑ B ของทีมฟีนิคส์

ขอบคุณครับน้องวุฒิ ...ไม่ใช่ของแมชย์นะครับ .. ของเล่นๆ ...555 Smiley Smiley Grin

พี่เสือครับ ถึงแม้จะเป็นที่ 2 แบบมีน้ำใจเป็นกีฬา ก็ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต นะครับ Grin Grin
พี่ทำถูกแล้ว ที่ยอมรับคำชี้แจงจาก RO หลงรัก

สวัสดีครับท่าน นาจา....ผม PPC 100  เป็นผู้ที่ได้ที่ 1 คลาส B ของแมทช์นี้เองครับ
ผมอ่านดูแล้วคำว่า "ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต" นี้หมายถึงใครครับ กรุณาให้ความกระจ่างด้วย
ผม PERMPHUN TAPANYA    เริ่มแข่งครั้งแรกได้ที่ 1 คลาส U    63.64%  ที่กองพันสัตว์ต่างเชียงใหม่เมื่อ25 มี.ค.2007       ปร้บเป็นคลาส B โดยสมาคมฯ......แข่งครั้งที่ 2 แมทช์โปรดักชั่นล้วนที่สนามนวมิทราฯ เมื่อ 29 เม.ย.2007 ได้ 66.17 % ยังคงคลาส B
แข่งครั้งที่ 3 แมทช์นี้ ลงทะเบียนคนที่ 14 จ่ายค่าสมัคร 1500 บาทตามสมาคมกำหนด   ได้ 81.51 % ได้ที่  1 คลาส B  ระหว่างการแข่งขันไม่มีปัญหาขัดข้องเกิดขึ้นแต่อย่างใด
ผมได้อ่านข้อความของท่านนาจาแล้วเกิดข้อสงสัยว่าเอท่านหมายถึงใครหนอ..โปรดชี้แจงด้วยครับ หากผมเข้าใจคลาดเคลื่อนไปต้องขออภัยด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2007, 03:49:53 PM โดย PPC 100 » บันทึกการเข้า
jack67
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #10250 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 03:44:00 PM »

อ้างถึง
"ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต"

สงสัยเหมือนกันครับว่าใคร...............ที่ไม่มีสปิริต  ..............กัน.......

ตามอ่านแล้วงงน่ะ

อยากรู้ความจริง จริงๆ นะครับไม่ได้แซว   หึหึ
แสนฆ้อนอ่อน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10251 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 04:23:49 PM »

การแข่งครั้งที่1ของพี่ซำเหมา จากUไปB ที่กองพันสัตว์ต่าง เชียงใหม่

ลิงค์ของสมาคมเชิญคลิ๊กที่นี่ครับ

การแข่งครั้งที่2 แมทช์ Production 2007 ที่นวมินทร์ ชลบุรีครับ

ลิงค์ของสมาคมเชิญคลิ๊กที่นี่ครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10252 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 04:46:16 PM »

นั่งรอดูภาพจากน้องกอล์ฟต่อ ....และขอขอบคุณที่ยอมเสียเวลาอัพโหลดภาพสวยๆมาให้ได้ดูกัน ดูต่อๆ ..ถ้าไม่มีเวลาอัพโหลด ก็วันละนิดจิตแจ่มใสก็ได้ครับ Grin Grin Grin

Grin และยินดีเป็นพิเศษกับอาเสือ ที่๑ B ของทีมฟีนิคส์

ขอบคุณครับน้องวุฒิ ...ไม่ใช่ของแมชย์นะครับ .. ของเล่นๆ ...555 Smiley Smiley Grin

พี่เสือครับ ถึงแม้จะเป็นที่ 2 แบบมีน้ำใจเป็นกีฬา ก็ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต นะครับ Grin Grin
พี่ทำถูกแล้ว ที่ยอมรับคำชี้แจงจาก RO หลงรัก

สวัสดีครับท่าน นาจา....ผม PPC 100  เป็นผู้ที่ได้ที่ 1 คลาส B ของแมทช์นี้เองครับ
ผมอ่านดูแล้วคำว่า "ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต" นี้หมายถึงใครครับ กรุณาให้ความกระจ่างด้วย
ผม PERMPHUN TAPANYA    เริ่มแข่งครั้งแรกได้ที่ 1 คลาส U    63.64%  ที่กองพันสัตว์ต่างเชียงใหม่เมื่อ25 มี.ค.2007       ปร้บเป็นคลาส B โดยสมาคมฯ......แข่งครั้งที่ 2 แมทช์โปรดักชั่นล้วนที่สนามนวมิทราฯ เมื่อ 29 เม.ย.2007 ได้ 66.17 % ยังคงคลาส B
แข่งครั้งที่ 3 แมทช์นี้ ลงทะเบียนคนที่ 14 จ่ายค่าสมัคร 1500 บาทตามสมาคมกำหนด   ได้ 81.51 % ได้ที่  1 คลาส B  ระหว่างการแข่งขันไม่มีปัญหาขัดข้องเกิดขึ้นแต่อย่างใด
ผมได้อ่านข้อความของท่านนาจาแล้วเกิดข้อสงสัยว่าเอท่านหมายถึงใครหนอ..โปรดชี้แจงด้วยครับ หากผมเข้าใจคลาดเคลื่อนไปต้องขออภัยด้วย

อ้างถึง
"ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต"

สงสัยเหมือนกันครับว่าใคร...............ที่ไม่มีสปิริต  ..............กัน.......

ตามอ่านแล้วงงน่ะ

อยากรู้ความจริง จริงๆ นะครับไม่ได้แซว   หึหึ

ผมอ่านดู พี่นาจา คงไม่ได้หมายถึงใครนอกจากคุณลุงครับ 

เพราะถ้าคุณลุง ยังยืนยันจะเอาที่ 1 โดยที่ RO ได้อธิบายแล้วว่าเรื่องเป็นมาอย่างไร

ก็คงจะเป็นที่ 1 ของคุณลุง เองที่ไม่มีสปิริต เพราะ ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้ครับ

ที่คุณลุงฟัง  RO อธิบายแล้วยอมรับที่ 2 นั้นถูกต้องแล้วครับ นี่แหละครับน้ำใจนักกีฬา

คิดว่าพี่นาจากับคุณลุงคุยกัน 2 คนเฉยๆครับ คงไม่ได้หมายถึงใครครับ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2007, 04:53:51 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
jack67
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #10253 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:04:11 PM »

อ้างถึง
ผมอ่านดู พี่นาจา คงไม่ได้หมายถึงใครนอกจากคุณลุงครับ 

เพราะถ้าคุณลุง ยังยืนยันจะเอาที่ 1 โดยที่ RO ได้อธิบายแล้วว่าเรื่องเป็นมาอย่างไร

ก็คงจะเป็นที่ 1 ของคุณลุง เองที่ไม่มีสปิริต เพราะ ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้ครับ

ที่คุณลุงฟัง  RO แล้วยอมรับที่ 2 นั้นถูกต้องแล้ว

คิดว่าพี่นาจากับคุณลุงคุยกัน 2 คนเฉยๆครับ คงไม่ได้หมายถึงใครครับ 

ถ้าเรื่องเป็นอย่างนี้จริง  คิดว่าเริ่มเข้าใจแล้ว
ขอบคุณคุณวรกฤษครับ Smiley

แต่ว่านิทานกับบัวใต้น้ำนี่ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ จะได้แน่ใจว่าเข้าใจไม่ผิด ผมกลัวเข้าใจผิดกันน่ะ
ขอโทษที่ถาม แต่ว่า
ยิง IPSC เหมือนกัน น่าจะถือว่าเป็นพวกเดียวกันทั้งนั้น เข้าใจผิดกันเดี๋ยวไปแข่งคราวหน้าไม่สนุกนะเออ   Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #10254 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:05:36 PM »

วรกฤษ....

ยิงสนามนี้แล้วย้อนนึกถึงตอนซ้อมยิงทักษะที่ยิงแล้วน่าเบื่อ ไม่ได้ยิงซ้อมเเบบสเตจวิ่งกันให้สนุกสนาน มาถึงวันแข่งมีประโยชน์ทั้งนั้นเลย เพราะฉะนั้น การที่ซ้อมยิงสเตจ น้อยก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร  ยืนยิงในร่ม ยิงวาดเป้า 3 เป้าวิ่งเคลื่อนที่ไปซ้ายไปขวาไม่เกิน4-5เมตร คือสิ่งที่ได้นำมาใช้ในวันแข่งทั้งนั้น Grin Grin Grin   ซ้อมทักษะ ไว้มากๆ วันแข่ง การฝึกซ้อมของเรามันจะออกมาเองครับ คราวนี้ขึ้นอยู่ที่ว่าจะควบคุมให้มันลื่นไหลและสมดุลย์ได้อย่างไร ตัวอย่างผมเองคือ ยิงเร็วไปไม่ค่อยจับโซนให้ละเอียด ข้อเสียนี้รู้มานานแล้ว ก็ยังแก้ไม่หายเพราะควบคุมตัวเองยังไม่ได้ Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #10255 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:07:43 PM »

ผมอ่านกลับไปกลับมา   แล้วคิดว่าเหมือนความเห็นคุณวรกฤษครับ   Grin
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #10256 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:10:57 PM »

ผมอ่านกลับไปกลับมา   แล้วคิดว่าเหมือนความเห็นคุณวรกฤษครับ   Grin

สวัสดีครับ

12 สิงหา ไปเที่ยวเชียงใหม่ ดีมั๊ยน๊า Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10257 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:11:36 PM »

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับคุณPPC 100 ด้วยครับ..

ผมมาย้อนอ่านบทสนทนาของผมกับพี่เสือแล้ว.....ทำไมคิดว่าเป็นตัวเองล่ะครับ

ต้องอ่านให้หมดประโยค....เรื่องของเรื่อง วันนั้นพี่เสือดูประกาศที่ติดที่บอร์ด ผลออกมาว่าเป็นที่ 1 โดยไม่ทราบเลยว่าคุณPPC 100
อยู่คลาส B เพราะในประกาศไม่ระบุคลาส พรรคพวกในทีมก็แสดงความยินดีกันกับพี่เสือ....
แต่พอตอนแกรับถ้วยกลับเป็นที่ 2 ทีนี้แกก็เลยเอาใบประกาศแจ้งให้ประธาน RO ทราบ และได้รับคำชี้แจงว่าชื่อคุณPPC 100 ผิดพลาดในการระบุคลาส และมีการแก้ไขแล้วก่อนรับถ้วยแล้ว แต่ไม่ได้ประกาศ ซึ่งแกก็ยังสงสัยอยู่ว่า ทำไมยังมีประกาศให้คุณ PPC 100 รับถ้วยคลาส U ด้วย.....จนคุณอ๋อง (ประธานRO) และน้องโบว์ (Stat) แจ้งให้แกทราบว่าคุณPPC 100 คืนถ้วย U ไปแล้ว เป็นการผิดพลาดในการคีย์ชื่อ,คลาสจริงๆ....อันนี้แกเลยเข้าใจยอมรับครับ ไม่ประท้วงเพื่อเป็นที่ 1 จึงเป็นที่มาของการคุยกันระหว่างผม กับพี่เสือ เพื่อให้ข้อคิดแกครับ....

พี่เสือครับ ถึงแม้จะเป็นที่ 2 แบบมีน้ำใจเป็นกีฬา ก็ยังดีกว่าได้ที่ 1 แบบไม่มีสปิริต นะครับ 
พี่ทำถูกแล้ว ที่ยอมรับคำชี้แจงจาก RO
  หลงรัก

อย่ามองว่าตัวเราเองไม่ดีซิครับ ต้องเชื่อมั่นในตัวเอง สิ่งที่เราทำนั้นถูกต้องแล้ว.....เป็นฝีมือล้วนๆ จากใจจริงครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10258 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:25:14 PM »

อ้างถึง

ที่คุณลุงฟัง  RO แล้วยอมรับที่ 2 นั้นถูกต้องแล้ว

คิดว่าพี่นาจากับคุณลุงคุยกัน 2 คนเฉยๆครับ คงไม่ได้หมายถึงใครครับ 

ถ้าเรื่องเป็นอย่างนี้จริง  คิดว่าเริ่มเข้าใจแล้ว
ขอบคุณคุณวรกฤษครับ Smiley

แต่ว่านิทานกับบัวใต้น้ำนี่ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ จะได้แน่ใจว่าเข้าใจไม่ผิด ผมกลัวเข้าใจผิดกันน่ะ
ขอโทษที่ถาม แต่ว่า
ยิง IPSC เหมือนกัน น่าจะถือว่าเป็นพวกเดียวกันทั้งนั้น เข้าใจผิดกันเดี๋ยวไปแข่งคราวหน้าไม่สนุกนะเออ   Grin

คุณ Jack67 ครับ...อย่าเอา 2 เรื่องมาปนกันครับ...เรื่องลาที่พี่เสือเขียนนั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ...ลองอ่านดีๆแล้วจะเข้าใจว่ามันไม่ได้เกี่ยวกันเลย...ถ้าเข้าใจผิดว่ามันปนกันกับเรื่องนี้ ผมก็ขออภัยด้วยครับ ขอยืนยันว่าไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย...อย่าระแวงครับ... Grin Grin Grin

ที่พี่เสือสรุปตอนท้ายว่า ลาโง่ตัวนั้นเห็นคนยกมือไหว้เพราะเข้าใจว่าตัวเองยิ่งใหญ่ ซึ่งความจริงนั้นมันไม่ใช่คนไหว้เพราะสิ่งอื่น.....และผมเขียนในทำนองว่าบัวชนิดไหน....ลองอ่านดูยังไงก็ไม่สัมพันธ์กับเรื่องนี้เลย........ Grin Grin Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10259 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 06:35:43 PM »

ภาษาเขียน   หลายๆครั้งที่ทำให้เข้าใจผิดกันแบบง่ายๆ Grin   

ผมอ่านข้อความทั้งหมดหลายรอบแล้ว  ขอรับรองครับว่า  เป็นการสนทนากันระหว่าง ท่าน "นาจา" กับ ท่าน "SUER"  ล้วนๆครับ หลงรัก   

ผมขอรับรองว่าท่าน "นาจา" ไม่ได้เขียนเพื่อให้ไปกระทบท่านใดทั้งสิ้น     

(รับรองด้วยเกียรติของ 100 % ระบบ P.P.C .เช่นกันครับ  และรับรองด้วยเกียรติของสมาชิกตลอดชีพ  ของชมรมฯ กองพันสัตว์ต่าง ครับ)

และขอชมเชยท่าน PPC 100 ครับ ว่า  พัฒนาได้ดีมาก   จากอันดับ 33  ของแม็ชท์ PD ล้วนในครั้งที่แล้ว  อันดับ 8 ของ Class B สามารถ

พัฒนาการยิงปืนจนชนะเลิศ  B Class ในแม็ทช์นี้ได้  นับว่าทำได้ดีมากๆทีเดียวครับ. Grin Cheesy Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2007, 06:40:38 PM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 681 682 683 [684] 685 686 687 ... 942
  พิมพ์