เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:08:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 688 689 690 [691] 692 693 694 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358884 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10350 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 01:17:00 PM »

เรื่องมือลื่นผมสังเกตมาเหงื่อจะมาจากท่อนแขนด้านล่างเสียเป็นส่วนมาก  จะใช้ถุงแขนแบบนักกอล์ฟหรือปลอกข้อมือกันเหงื่อแบบนักเทนนิสมาเสริมก็ได้   แต่ที่ฝ่ามือ  ใช้มาหลายอย่างแล้วไม่ว่าจะเป็นสเปรย์เบสบอลล โปรกริ๊ป  ...กับผมไม่ถูกโรคกันครับ มันเมือกๆทำให้รู้สึกไม่กระชับ   สู้ผงแม๊กนีเซียมไม่ได้     ลองไปที่FBT หน้ากกท. ซื้อกิโลละไม่กี่ร้อย รับรองใช้จนเลิกยิงโน่นเลยยยยยยย  ....เยอะมากๆ Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10351 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 02:05:04 PM »

ถนนราดยางเสร็จใหม่ๆ

ลงทะเบียน ตรวจปืน

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10352 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 02:12:17 PM »

เรื่องมือลื่นผมสังเกตมาเหงื่อจะมาจากท่อนแขนด้านล่างเสียเป็นส่วนมาก  จะใช้ถุงแขนแบบนักกอล์ฟหรือปลอกข้อมือกันเหงื่อแบบนักเทนนิสมาเสริมก็ได้   แต่ที่ฝ่ามือ  ใช้มาหลายอย่างแล้วไม่ว่าจะเป็นสเปรย์เบสบอลล โปรกริ๊ป  ...กับผมไม่ถูกโรคกันครับ มันเมือกๆทำให้รู้สึกไม่กระชับ   สู้ผงแม๊กนีเซียมไม่ได้     ลองไปที่FBT หน้ากกท. ซื้อกิโลละไม่กี่ร้อย รับรองใช้จนเลิกยิงโน่นเลยยยยยยย  ....เยอะมากๆ Smiley Smiley Grin

ครับ ขอบพระคุณมากๆ ครับ ลุงเสือ อาการของผมคือเหงือ ออกมากๆ มือขวากำปืน ไม่มีปัญหา แต่มือซ้าย คุมไม่ได้ ครับ งั้นเดียวต้องซื้อไว้แล้ว ครับ ผงแม่น อิอิ  อ๊บๆ

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10353 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 03:22:23 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย    ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี   ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี  ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน   กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ   ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ  เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้  คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10354 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 03:59:57 PM »

นักกีฬาเริ่มทยอยกันมา 

เช้าแก่ๆ(ไม่ได้หมายความว่าคน แก่ นะครับ55)กับทีมฟีนิกซ์บางส่วน วันนี้พระฤาษีนิ้วยังไม่หายบาดเจ็บ แต่ก็มาด้วยใจรักจริงๆ

มิสเตอร์เดล้าส์ก็มาทักทายกันเช่นเคย

พรุ่งนี้ถึงวันจันทร์ ไม่แน่ว่าจะมีเวลาเอาภาพมาลงได้หรือเปล่าเพราะมีแขกครับ ยังไงวันอังคารค่อยว่ากันต่อนะครับ Smiley Smiley Grin
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10355 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 05:25:56 PM »

ตอนนี้ กำลังเมื่อยช่วงหัวไหล่ครับ... คุณครู VFOM สอนการชักซอง ทั้งคืนเลยครับ

เดี๋ยววันนี้ ต้องลองหัดเปลี่ยนแม็กอีก...คุณครู VFOM บอก แถวเดี่ยว ต้องขยันเปลี่ยนแม็กครับ .. อิ อิ อ๊บ อ๊บ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10356 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 06:13:57 PM »

ตอนนี้ กำลังเมื่อยช่วงหัวไหล่ครับ... คุณครู VFOM สอนการชักซอง ทั้งคืนเลยครับ

เดี๋ยววันนี้ ต้องลองหัดเปลี่ยนแม็กอีก...คุณครู VFOM บอก แถวเดี่ยว ต้องขยันเปลี่ยนแม็กครับ .. อิ อิ อ๊บ อ๊บ

คืนนี้ซ้อมอีก ครับ จากยืนชักซองดีแล้ว ก็ขยับ สักก้าว สองก้าว   Grin Grin Grin

เปิดสอนอย่างเป็นทางการเมื่อไหร่

จะเอาพี่หมิน ไปช่วย ฮ่าๆๆ  Grin Grin เด๋วพ่วง ไอดีพีเอ ให้ด้วยเป็นค่าช่วย เอิ๊กๆ Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #10357 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 11:32:33 AM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี   ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี  ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน   กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ   ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ  เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้  คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

สวัสดีครับ ผมเห็นด้วยกับลุงเสือคับ ในเมื่อเราไม่ได้เป็นผู้มีพรสวรรค์ยิงครั้งเดียวแล้วขึ้นคลาส m หรือ Gmแต่เรามีการฝึกซ้อมที่
                              สม่ำเสมอและมีครูที่มีความรู้ความสามารถแล้วทุกๆอย่างก็จะขึ้นอยู่กับความเพียรพยายามของตนเองโดยที่บางสิ่งไม่ได้
                             เเลกมาด้วยความง่ายดาย แต่ต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อและความมุมานะ และความขยันซ้อมแบบที่ลุงเสือว่าโดยที่
                             จะท้อไม่ได้ครับ และ ครู คือปัจจัยสำคัญสำหรับความสำเร็จที่จะได้มา และ ต้องรู้จักรับฟังในคำแนะนำความคิดเห็น
                              จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง   Smiley Smiley Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2007, 12:02:52 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10358 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 04:16:32 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี   ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี  ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน   กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ   ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ  เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้  คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

สวัสดีครับ ผมเห็นด้วยกับลุงเสือคับ ในเมื่อเราไม่ได้เป็นผู้มีพรสวรรค์ยิงครั้งเดียวแล้วขึ้นคลาส m หรือ Gmแต่เรามีการฝึกซ้อมที่
                              สม่ำเสมอและมีครูที่มีความรู้ความสามารถแล้วทุกๆอย่างก็จะขึ้นอยู่กับความเพียรพยายามของตนเองโดยที่บางสิ่งไม่ได้
                             เเลกมาด้วยความง่ายดาย แต่ต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อและความมุมานะ และความขยันซ้อมแบบที่ลุงเสือว่าโดยที่
                             จะท้อไม่ได้ครับ และ ครู คือปัจจัยสำคัญสำหรับความสำเร็จที่จะได้มา และ ต้องรู้จักรับฟังในคำแนะนำความคิดเห็น
 จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง   Smiley Smiley Smiley

Grin Grin ครับ ขอบคุณครับลุงเสือ   และ ~@น้องGun@~   นะครับ  จะขยันไห้ มากกว่านี้ และมากกว่าทุกวัน ตอนนี้ผมอยู่ มาเลเซีย ไม่สามารถมีปืนไว้ฝึกซ้อม แต่ก็ทำปืนจำลองจากไม้ ติดศูนย์  ซ้อม ดัน ปืน ไปก่อน ขับรถติดไฟแดง ดันปืนไปด้วย  เอาหมวกกันน๊อคของคนขับมอเตอร์ไซค์ เป็นเป้าในการฝึกดันปืนมองศูนย์ เย็นก็ซ้อม การเคลื่อนที่เข้าจุดยิง  และ ฟิตเน็ต กล้าม เนื้อ ช่วงนี้ต้องเรียน e-learning  ทางไกล กะอาจารย์ วรกฤษ ไปก่อน ครับ ปีหน้าคงได้กลับไปอยู่เมืองไทยเต็มตัวสักที และคงได้ฝึกซ้อมเต็มที่ ครับ ต้องขอบคุณ ลุงเสือ และน้อง~@น้องGun@~    ที่เป็นกำลังใจไห้นะครับ เดียวคงต้องไปซ้อมต่อ อิอิ อ๊บ  Grin Grin

และ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10359 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 09:49:07 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้ คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง Smiley Smiley Smiley

Grin Grin ครับ ขอบคุณครับลุงเสือ และ ~@น้องGun@~ นะครับ จะขยันไห้ มากกว่านี้ และมากกว่าทุกวัน ตอนนี้ผมอยู่ มาเลเซีย ไม่สามารถมีปืนไว้ฝึกซ้อม แต่ก็ทำปืนจำลองจากไม้ ติดศูนย์ ซ้อม ดัน ปืน ไปก่อน ขับรถติดไฟแดง ดันปืนไปด้วย เอาหมวกกันน๊อคของคนขับมอเตอร์ไซค์ เป็นเป้าในการฝึกดันปืนมองศูนย์ เย็นก็ซ้อม การเคลื่อนที่เข้าจุดยิง และ ฟิตเน็ต กล้าม เนื้อ ช่วงนี้ต้องเรียน e-learning ทางไกล กะอาจารย์ วรกฤษ ไปก่อน ครับ ปีหน้าคงได้กลับไปอยู่เมืองไทยเต็มตัวสักที และคงได้ฝึกซ้อมเต็มที่ ครับ ต้องขอบคุณ ลุงเสือ และน้อง~@น้องGun@~ ที่เป็นกำลังใจไห้นะครับ เดียวคงต้องไปซ้อมต่อ อิอิ อ๊บ Grin Grin

นับเป็นความเพียรที่ดีครับ
หวังว่าพอได้สัมผัสกับของจริงแล้วจะลืมไม่ลงนะครับ...แบบถอนตัวไม่ขึ้น Grin Grin

การเล่นกีฬาทุกชนิด หากศึกษาให้ถ่องแท้ ฝึกซ้อมอยู่เป็นนิจ ผลสำเร็จย่อมเกิดผล...
แต่อย่าลืมหัวใจของความเป็นนักกีฬานะครับ "รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย" แล้วจะเล่นกีฬาอย่างมีความสุขครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2007, 10:34:25 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10360 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 10:31:46 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้ คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง Smiley Smiley Smiley

Grin Grin ครับ ขอบคุณครับลุงเสือ และ ~@น้องGun@~ นะครับ จะขยันไห้ มากกว่านี้ และมากกว่าทุกวัน ตอนนี้ผมอยู่ มาเลเซีย ไม่สามารถมีปืนไว้ฝึกซ้อม แต่ก็ทำปืนจำลองจากไม้ ติดศูนย์ ซ้อม ดัน ปืน ไปก่อน ขับรถติดไฟแดง ดันปืนไปด้วย เอาหมวกกันน๊อคของคนขับมอเตอร์ไซค์ เป็นเป้าในการฝึกดันปืนมองศูนย์ เย็นก็ซ้อม การเคลื่อนที่เข้าจุดยิง และ ฟิตเน็ต กล้าม เนื้อ ช่วงนี้ต้องเรียน e-learning ทางไกล กะอาจารย์ วรกฤษ ไปก่อน ครับ ปีหน้าคงได้กลับไปอยู่เมืองไทยเต็มตัวสักที และคงได้ฝึกซ้อมเต็มที่ ครับ ต้องขอบคุณ ลุงเสือ และน้อง~@น้องGun@~ ที่เป็นกำลังใจไห้นะครับ เดียวคงต้องไปซ้อมต่อ อิอิ อ๊บ Grin Grin

นับเป็นความเพียรที่ดีครับ
หวังว่าพอได้สัมผัสกับของจริงแล้วจะลืมไม่ลงนะครับ...แบบถอนตัวไม่ขึ้น Grin Grin

การเล่นกีฬาทุกชนิด หากศึกษาให้ถ่องแท้ ฝึกซ้อมอยู่เป็นนิจ ผมสำเร็จย่อมเกิดผล...
แต่อย่าลืมหัวใจของความเป็นนักกีฬานะครับ "รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย" แล้วจะเล่นกีฬาอย่างมีความสุขครับ หลงรัก

ครับพี่นาจา ขอบพระคุณครับ ก็ซ้อมเท่าทีจะว่าง งานเยอะด้วย ครับ อิอิ อ๊บๆ กายพร้อม ใจพร้อม เราทำได้ อิอิ อ๊บๆ

และ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10361 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 11:37:34 PM »

ลองบ้ายิง ดู สักตั้ง เเล้ว จะเห็น คุณค่า ของคนบ้า  Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10362 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 08:37:37 AM »

ลองบ้ายิง ดู สักตั้ง เเล้ว จะเห็น คุณค่า ของคนบ้า Grin Grin Grin Grin

Grin Grin ครับ ลองดู อิอิ อ๊บ ๆ  Grin Grin

Grin Grin อรุณสวัสดิ์ ครับ วันนี้วันเข้าพรรษา ไปทำบุญตักบาตร ซ้อมดันปืน ตามปกติ ครับ อิอิ อ๊บๆ  Grin Grin

และ

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10363 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:42:27 PM »

วันนี้ ซ้อมชักจากซอง และ ซ้อมเปลี่ยนแม๊กครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10364 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:57:13 PM »

วันนี้ ซ้อมชักจากซอง และ ซ้อมเปลี่ยนแม๊กครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ

พี่เราตื่นแล้ว อิอิ เมื่อยไปหมด อิอิ อ๊บๆ

และ

หน้า: 1 ... 688 689 690 [691] 692 693 694 ... 942
  พิมพ์