เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:53:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 689 690 691 [692] 693 694 695 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358712 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10365 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 02:59:27 PM »

ให้การบ้าน สองกบ อ๊บ อ๊บ   Grin Grin

วันนี้ให้ซ้อม ย่อเข่า..... ยืน แล้ว ย่อ ระดับ นั่งม้า  ครับ ทำ 100 ครั้ง แล้วจะรู้ ว่า ขาเบา เป็นไง

แขนอยู่ มือ พร้อมดันปืน ระหว่างย่อ ด้วยครับ  Cheesy Grin Cheesy Grin Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10366 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 05:20:00 PM »

ให้การบ้าน สองกบ อ๊บ อ๊บ Grin Grin

วันนี้ให้ซ้อม ย่อเข่า..... ยืน แล้ว ย่อ ระดับ นั่งม้า ครับ ทำ 100 ครั้ง แล้วจะรู้ ว่า ขาเบา เป็นไง

แขนอยู่ มือ พร้อมดันปืน ระหว่างย่อ ด้วยครับ Cheesy Grin Cheesy Grin Cheesy

ครับผม...อาจารย์

ว่าแต่ว่า ... แขนอยู่ในมือ ... นี่ เป็นยังไงครับ ( ไม่เข้าใจ ) ใช่ ปืนอยู่ในมือรึเปล่าครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #10367 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 06:04:20 PM »

ให้การบ้าน สองกบ อ๊บ อ๊บ Grin Grin

วันนี้ให้ซ้อม ย่อเข่า..... ยืน แล้ว ย่อ ระดับ นั่งม้า ครับ ทำ 100 ครั้ง แล้วจะรู้ ว่า ขาเบา เป็นไง

แขนอยู่ มือ พร้อมดันปืน ระหว่างย่อ ด้วยครับ Cheesy Grin Cheesy Grin Cheesy

ครับผม...อาจารย์

ว่าแต่ว่า ... แขนอยู่ในมือ ... นี่ เป็นยังไงครับ ( ไม่เข้าใจ ) ใช่ ปืนอยู่ในมือรึเปล่าครับ

กำ....... เขียนผิด หัวเราะร่าน้ำตาริน    เเขนอยู่ในตำแหน่ง  พร้อมดันปืน 

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10368 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 06:17:14 PM »

Grin Grin  ครับ เดียวไปทำและ ครับอาจารย์  อิอิ อ๊บๆ  Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Uncle Ray
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #10369 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 06:36:11 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี   ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี  ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน   กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ   ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ  เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้  คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

สวัสดีครับ ผมเห็นด้วยกับลุงเสือคับ ในเมื่อเราไม่ได้เป็นผู้มีพรสวรรค์ยิงครั้งเดียวแล้วขึ้นคลาส m หรือ Gmแต่เรามีการฝึกซ้อมที่
                              สม่ำเสมอและมีครูที่มีความรู้ความสามารถแล้วทุกๆอย่างก็จะขึ้นอยู่กับความเพียรพยายามของตนเองโดยที่บางสิ่งไม่ได้
                             เเลกมาด้วยความง่ายดาย แต่ต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อและความมุมานะ และความขยันซ้อมแบบที่ลุงเสือว่าโดยที่
                             จะท้อไม่ได้ครับ และ ครู คือปัจจัยสำคัญสำหรับความสำเร็จที่จะได้มา และ ต้องรู้จักรับฟังในคำแนะนำความคิดเห็น
 จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง   Smiley Smiley Smiley

...IPSC  มันเป็นแค่กีฬา  จะเล่นกีฬาก็ต้องซ้อมเป็นธรรมชาติของนักกีฬาที่ดี  คนที่เก่งมักเก็บความสามารถของตัวไว้  ในใจไม่ควรพูดเองตัวเองเก่ง  ควรให้คนอื่นพูดว่าเราเก่งจะดีกว่า  อย่างน้องกันต์ก็ทำตัวดีแล้ว  ที่ไม่เหลิงตัวว่ายิงปืนมาแค่สองปี  ได้ master class ทั้ง open และ productiion มันไม่จบแค่นี้หรอกสำหรับน้องกันต์ 
มองข้ามซอร์ทไปถึงยิงระดับอินเตอร์ดีกว่า  ตราบใดที่ยังปืนอยู่จงถ่อมตนและคิดถึงเรื่องอวุโสให้มากๆ  แล้วจะได้รับสายตาดีๆ จากนักกีฬารุ่นพี่....  ลุงขอเตือนอีกครั้งว่าอย่าเหลิง  กีฬามีขึ้นมีลง  ไม่มีใครขึ้นตลอดไปหรอก  แต่เวลาลงจะมีรอยเท้าประทับอยู่เต็มหลังและแทบจะจมดิน

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10370 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 08:58:41 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้ คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

สวัสดีครับ ผมเห็นด้วยกับลุงเสือคับ ในเมื่อเราไม่ได้เป็นผู้มีพรสวรรค์ยิงครั้งเดียวแล้วขึ้นคลาส m หรือ Gmแต่เรามีการฝึกซ้อมที่
 สม่ำเสมอและมีครูที่มีความรู้ความสามารถแล้วทุกๆอย่างก็จะขึ้นอยู่กับความเพียรพยายามของตนเองโดยที่บางสิ่งไม่ได้
 เเลกมาด้วยความง่ายดาย แต่ต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อและความมุมานะ และความขยันซ้อมแบบที่ลุงเสือว่าโดยที่
 จะท้อไม่ได้ครับ และ ครู คือปัจจัยสำคัญสำหรับความสำเร็จที่จะได้มา และ ต้องรู้จักรับฟังในคำแนะนำความคิดเห็น
 จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง Smiley Smiley Smiley

...IPSC มันเป็นแค่กีฬา จะเล่นกีฬาก็ต้องซ้อมเป็นธรรมชาติของนักกีฬาที่ดี คนที่เก่งมักเก็บความสามารถของตัวไว้ ในใจไม่ควรพูดเองตัวเองเก่ง ควรให้คนอื่นพูดว่าเราเก่งจะดีกว่า อย่างน้องกันต์ก็ทำตัวดีแล้ว ที่ไม่เหลิงตัวว่ายิงปืนมาแค่สองปี ได้ master class ทั้ง open และ productiion มันไม่จบแค่นี้หรอกสำหรับน้องกันต์
มองข้ามซอร์ทไปถึงยิงระดับอินเตอร์ดีกว่า ตราบใดที่ยังปืนอยู่จงถ่อมตนและคิดถึงเรื่องอวุโสให้มากๆ แล้วจะได้รับสายตาดีๆ จากนักกีฬารุ่นพี่.... ลุงขอเตือนอีกครั้งว่าอย่าเหลิง กีฬามีขึ้นมีลง ไม่มีใครขึ้นตลอดไปหรอก แต่เวลาลงจะมีรอยเท้าประทับอยู่เต็มหลังและแทบจะจมดิน

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

และ

~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #10371 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:30:57 PM »

ยินดีครับคุณหมีน้อย ดูท่าทางจะเอาจริงกับการยิงไอพี ผมชอบคนจริงครับ...ทำอะไรให้เต็มที่ เต็มตามศักยภาพที่มี ผลเป็นอย่างไรช่างมัน....อย่าถอดใจเสียก่อน กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวครับ ยังไม่เก่งต้องขยันให้มากกว่าคนเก่ง ๆ เขาขยันสิบเราขยันร้อย ให้มันรู้ไปว่าจะไม่มีที่ว่างให้เราเก่งบ้างเชียวหรือ....ยิ่งมีครูดีๆแบบนี้ คุณหมีรุ่งแน่นอนครับถ้าเอาจริง...อ้อ คุณjaminอีกคนด้วยครับ Smiley Smiley Grin

จากบุคคลอื่น และต้องไม่เหลิง ว่าเราเก่ง เพราะว่ายังมีคนที่เก่งกว่าเรามากมายเหมือนกบในกะลานั่นเอง Smiley Smiley Smiley

...IPSC มันเป็นแค่กีฬา จะเล่นกีฬาก็ต้องซ้อมเป็นธรรมชาติของนักกีฬาที่ดี คนที่เก่งมักเก็บความสามารถของตัวไว้ ในใจไม่ควรพูดเองตัวเองเก่ง ควรให้คนอื่นพูดว่าเราเก่งจะดีกว่า อย่างน้องกันต์ก็ทำตัวดีแล้ว ที่ไม่เหลิงตัวว่ายิงปืนมาแค่สองปี ได้ master class ทั้ง open และ productiion มันไม่จบแค่นี้หรอกสำหรับน้องกันต์
มองข้ามซอร์ทไปถึงยิงระดับอินเตอร์ดีกว่า ตราบใดที่ยังปืนอยู่จงถ่อมตนและคิดถึงเรื่องอวุโสให้มากๆ แล้วจะได้รับสายตาดีๆ จากนักกีฬารุ่นพี่.... ลุงขอเตือนอีกครั้งว่าอย่าเหลิง กีฬามีขึ้นมีลง ไม่มีใครขึ้นตลอดไปหรอก แต่เวลาลงจะมีรอยเท้าประทับอยู่เต็มหลังและแทบจะจมดิน

สวัสดีครับ ลุงเร นับว่าเป็นครูคนแรกของผม นึกถึงตอนที่เริ่มยิงแรกๆ ตอนนั้นผมอายุ13กว่าๆ ยังซ้อนท้ายรถลุง2คน ลุง- หลานไปสนามยิงปืนทุกๆวันเสาร์ พื้นฐานการยิงปืนที่ดีลุงก็เป็นคนสอนให้ การที่มีพื้นฐานที่ดีเวลามีบุคคลที่มาสอน
  ต่อไปก็จะเป็นเรื่องง่าย สำหรับผมนั้นบางทีอาจจะทำได้ไม่ดีนักอย่างเช่นการยิงstandard ใช้เวลาถึง4เดือนกว่าจะได้Cไปb ยิงOpenครั้งแรกได้A ใช่เวลาถึง11เดือน กว่าจะได้M Open ใช้เวลา3เดือน ในการยิงProduction ค่อนข้างจะพัฒนาช้า  เมื่อเทียบกับพวกพี่ๆเค้าทั้งหมดนี้จะประสบผลสำเร็จไม่ได้ถ้าไม่ได้รับการปรับพื้นฐานมาจากลุง นอกจากนี้ยังแอบเฝ้าดูผู้ที่มีฝีมือท่านอื่นๆไปด้วยและจะจำไว้เสมอว่าจะต้องเจียมตัวไม่เหลิงอย่างน้อยโลกนี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก                                    (เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด เพราะว่าหมามันกัดผู้ใหญ่ไปแล้ว  Smiley Smiley Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2007, 09:39:27 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #10372 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:43:13 PM »

Grin Grin  ครับ เดียวไปทำและ ครับอาจารย์  อิอิ อ๊บๆ  Grin Grin

เยี่ยม เลยครับ รวดเร็วทันใจ บอกปุ๊บทำปั๊บ Grin Grin การที่จะยิงไอพีเอสซี ไม่ใช่เรื่อง ง่ายครับ
หากไร้ครู ก็ไปลำบาก ครับ ผมเองก็ต้องมีครู นกไฟ คอยสอน ไม่งั้น มาถึงวันนี้ไม่ได้ครับ
เพราะ ฉนั้น พี่ต้อม อยากยิงแบบไปเร็วๆ พัฒนาแบบ ก้าวกระโดด ก็ทำตามผมบอกละกัน  เพราะผมเก่ง ถ้าผมไม่เก่งคงไม่มาบอก พี่ต้อมหรอก ผมมิกล้า  ฮ่าๆๆๆ Grin Grin Grin

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10373 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 10:25:10 PM »

เยี่ยม เลยครับ รวดเร็วทันใจ บอกปุ๊บทำปั๊บ Grin Grin การที่จะยิงไอพีเอสซี ไม่ใช่เรื่อง ง่ายครับ
หากไร้ครู ก็ไปลำบาก ครับ ผมเองก็ต้องมีครู นกไฟ คอยสอน ไม่งั้น มาถึงวันนี้ไม่ได้ครับ
เพราะ ฉนั้น พี่ต้อม อยากยิงแบบไปเร็วๆ พัฒนาแบบ ก้าวกระโดด ก็ทำตามผมบอกละกัน เพราะผมเก่ง ถ้าผมไม่เก่งคงไม่มาบอก พี่ต้อมหรอก ผมมิกล้า ฮ่าๆๆๆ Grin Grin Grin

Grin Grin ครับ ผมจะทำสิ่งที่พี่วรกฤษสอนทุกอย่าง ที่เตือนและแนะนำมาตลอด  พี่วรกฤษ ของผมเก่งอยู่แล้ว ครับ อิอิ อ๊บๆ  Grin Grin

และ

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #10374 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 11:20:51 PM »

เพราะ ฉนั้น พี่ต้อม อยากยิงแบบไปเร็วๆ พัฒนาแบบ ก้าวกระโดด ก็ทำตามผมบอกละกัน เพราะผมเก่ง ถ้าผมไม่เก่งคงไม่มาบอก พี่ต้อมหรอก ผมมิกล้า ฮ่าๆๆๆ Grin Grin Grin

Grin Grin ครับ ผมจะทำสิ่งที่พี่วรกฤษสอนทุกอย่าง ที่เตือนและแนะนำมาตลอด  พี่วรกฤษ ของผมเก่งอยู่แล้ว ครับ อิอิ อ๊บๆ  Grin Grin

ไม่เก่งคงไม่กล้าสอนพี่ต้อมครับ เก่งแล้วถึงสอนไงครับ ไม่เก่งจะสอนทำไมละครับ เด๋วพี่ต้อมด่าตาย

ไอ้นี่...มาจากไหนไม่รู้ สอนถูกหรือป่าวก็ไม่รู้  เพราะฉะนั้นคนเก่งอย่างผมโลกต้องรู้  ฮ่าๆๆ Grin Grin

ส่วนตัวพี่ต้อม เองอีกหน่อยยิงเก่งๆ ก็บอกต่อคนอื่นๆ ด้วยนะครับ

แต่ต้องให้เก่งจริงๆละ  ไม่ใช่เก่งไม่จริงแล้วไปบอกล่ะ คนอื่นเค้าด่าตาย Grin Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #10375 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 11:22:33 PM »

สอนผมด้วยดิ   ความรู้มันถอยหลังเเล้ว

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10376 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 11:45:06 PM »

ไม่เก่งคงไม่กล้าสอนพี่ต้อมครับ เก่งแล้วถึงสอนไงครับ ไม่เก่งจะสอนทำไมละครับ เด๋วพี่ต้อมด่าตาย

ไอ้นี่...มาจากไหนไม่รู้ สอนถูกหรือป่าวก็ไม่รู้ เพราะฉะนั้นคนเก่งอย่างผมโลกต้องรู้ ฮ่าๆๆ Grin Grin

ส่วนตัวพี่ต้อม เองอีกหน่อยยิงเก่งๆ ก็บอกต่อคนอื่นๆ ด้วยนะครับ

แต่ต้องให้เก่งจริงๆละ ไม่ใช่เก่งไม่จริงแล้วไปบอกล่ะ คนอื่นเค้าด่าตาย Grin Grin Grin Grin

Grin Grin เก่งอยู่แล้ว ครับพี่วรกฤษ ผมมาปรึกษาถูกคน และถูกห้องแล้วและ ครับ ถ้า ! วันนึงผมเก่ง ผมก็ทำแบบพี่วรกฤษ ละครับ  Grin Grin

ขอบอกเลยว่า ผมชอบคติสอนใจ ของพี่นาจามาก --- อยากสูงต้องเขย่ง  อยากเก่งต้องขยัน ----- อิอิ อ๊บๆ

และ

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10377 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 01:46:22 AM »

ผมขยันน้อยกว่าน้องต้อมครับ...แต่จะทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะสามารถครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10378 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 07:21:35 AM »

ฟังศิษย์อาจารย์สองคู่คุยกันแล้วดีจังเลย....ได้ข้อคิด Smiley Grin Grin

พี่เรก็เป็นอีกคนที่ชอบอ่านนิทานเหมือนหลายๆคนเช่นกัน

เช้าวันนี้ หลังจากหายไปสองสามวัน เรื่อง...

ชายศรีษะล้านกับแมลงวัน      

ชายศรีษะล้านผู้หนึ่งรู้สึกรำคาญพวกแมลงวันที่ชอบมาตอมศีรษะของตนโดยเฉพาะบริเวณที่ล้านเลี่ยนเตียนโล่งเป็นมันเพราะไม่มีผมขึ้นด้วยความเดือดดาลจึงเอา ฝ่ามือตบฉาดลงไปเต็มแรงหลายครั้งหลายคราแต่แมลงวัน สามารถ บินหนี uีไปได้ทุกครั้ง ครั้นรู้สึกเจ็บจนทนไม่ไหวชายศรีษะจึงกล่าวให้สติกับตนเองว่า“หากเรามัวคิดยุ่งเกี่ยวกับสิ่งชั่วร้ายก็มีแต่จะเป็นการทำร้ายตนเองอยู่เช่นนี้”

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

การคิดร้ายต่อผู้อื่นย่อมไม่ต่างกับการทำร้ายตนเอง การยุ่งเกี่ยวกับศัตรูตัวเราย่อมไม่ปลอดภัย

เดี๋ยวว่างๆจะเอาภาพแมชย์นวมินทร์ล่าสุดมาดูกันต่อครับ Smiley Grin Grin
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10379 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 08:49:23 AM »

ผมขยันน้อยกว่าน้องต้อมครับ...แต่จะทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะสามารถครับ

Grin Grin Grin  พี่หมิ่นก็ขยันใช้ได้เหมือนกันนะครับ  แล้วย้ายตั๋วมาพร้อมผมยังครับ C-130 อะครับพี่หมิ่น อิอิ อ๊บ ๆ   18 วันเท่านั้น อิอิ   Grin Grin Grin

และ

หน้า: 1 ... 689 690 691 [692] 693 694 695 ... 942
  พิมพ์