เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 07:38:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 693 694 695 [696] 697 698 699 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358635 ครั้ง)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10425 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 11:41:45 AM »

ที่เห็นรองเท้าแบบในภาพ Nike ผลิตแถวๆวังน้อย อยุธยาครับ...

แต่โรงงานรองเท้าจะเจ๊งอีกหลายโรง.....คงให้จีน,เวียตนามผลิตให้แทน... Grin

หาซื้อได้จากที่ไหนครับ

หาซื้อได้จากร้านรองเท้ากีฬาทั่วไปครับ.............

แต่ต้องเมืองนอกครับเช่น USA เป็นต้น.....เมืองไทยไม่มีขายครับ..... Grin Grin Grin

Grin Grin ครับ ผมกำลังดีใจ บ้านเรามีขายแล้ว Grin มองลงมาดูข้อความด้านล่าง แป๋ว อิอิ อ๊บ  ตอนนี้ยังมีรองเท้าที่มีหนามเยอะๆ ลองเอาไปงานแข่งดูครับว่าใช้ได้เปล่าครับ  เดียวถ้ามีโอกาส ได้ไปอเมริกา หามาตุนๆ ไว้ ครับ อิอิ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2007, 11:57:10 AM โดย Mee noi » บันทึกการเข้า

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #10426 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 01:15:04 PM »

สวัสดีครับคุณmee-noi. Grinยินดีที่ได้รู้จักครับวันที่19นี้ไปแข่งที่ไหนครับยังไงก็ขอให้ชนะได้ถ้วยกลับมานะครับจะเชียร์ครับ Grin
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10427 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 03:01:21 PM »

ที่เห็นรองเท้าแบบในภาพ Nike ผลิตแถวๆวังน้อย อยุธยาครับ...

แต่โรงงานรองเท้าจะเจ๊งอีกหลายโรง.....คงให้จีน,เวียตนามผลิตให้แทน... Grin

หาซื้อได้จากร้านรองเท้ากีฬาทั่วไปครับ.............

แต่ต้องเมืองนอกครับเช่น USA เป็นต้น.....เมืองไทยไม่มีขายครับ..... Grin Grin Grin

ขอบพระคุณเหลือเกินเลยนะพี่นก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2007, 03:02:56 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10428 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 03:32:01 PM »

สวัสดีครับคุณmee-noi. Grinยินดีที่ได้รู้จักครับวันที่19นี้ไปแข่งที่ไหนครับยังไงก็ขอให้ชนะได้ถ้วยกลับมานะครับจะเชียร์ครับ Grin

Grin Grin  ครับขอบพระคุณครับ อิอิ  จะไห้ได้ถ้วย แต่เข้าไม่ไห้ถ้วยครับคลาสนี้ อิอิ  อ๊บๆ Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10429 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 04:01:06 PM »

พอดีนั่งดูเปอร์เซ็นต์โอเว่อร์ออลย้อนหลังของบรรดานักกีฬาไอพี  คือ ผมเน้นดูคนที่เพิ่งขึ้นคลาสทั้งหลายในหลายๆแมชย์ย้อยหลัง พบว่า  ส่วนมาก เมื่อขึ้นคลาสไปแล้ว

1.%ย่ำอยู่ในคลาสนั้นไม่ไปไหน  ส่วนมากจะเป็นคลาส C และ  B

2. แต่ในคลาส A และ  M   ขึ้นไปแล้ว ส่วนมากมักจะได้ %  ต่ำกว่าคลาสในแมชย์ต่อๆมา

รบกวนผู้รู้แสดงความคิดเห็นและชี้ช่องในการปรับปรุงตรงนี้ด้วยครับ Smiley Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10430 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 04:49:36 PM »

อิอิ อ.ใหม่มีกัดฟันด้วย Grin
สั่งที่เว็บด้านล่างนี้ครับ....แต่ทางเว็บไม่ส่งมาเมืองไทยโดยตรงนะครับ...เพราะ Made In Thailand Grin
คิดจะสั่งต้องให้เพื่อนที่โน่นรับของให้ และให้ส่งกลับมาที่นี่อีกทีครับ.... Grin

อ.ใหม่ดูที่นี่ครับ...
http://www.finishline.com/store/catalog/productgrid.jsp;jsessionid=OK5ZZA4MSEVYFLAQAJTCFGFMCABGWIV0?resultsType=productGrid&categoryId=cat20089&orgCategoryId=cat10003&productPageNO=2&resetResult=true&_requestid=453881

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10431 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:33:51 PM »

มาดูภาพแมชย์ที่เพิ่งผ่านมาต่อครับ

เริ่มรับรางวัล...ครั้งนี้ทีมPHOENIX IPSC รู้สึกจะได้สามรางวัลมั้งดังภาพ

(อีกคนน้องกอล์ฟเคยลงภาพไปแล้ว....ผมเอง)

ดูภาพรวมPHOENIX IPSC TEAMจากกล้องผมอีกที.... Smiley Grin Grin

ทีมอื่น หรือ นักกีฬาอื่นๆ ถ้ามีภาพก็เชิญเช่นเคยนะครับ  ทุกคนล้วนเป็นจขกท.เอามาลงได้เลยยย  Smiley Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10432 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:42:24 PM »

ตามธรรมเนียมของผมก่อนจบภาพเหตุการณ์แต่ละแมชย์.....ขอขอบคุณRO ทุกท่านผ่าน RO ท่านนี้ครับ Smiley Grin Grin

ใครมีภาพแมชย์เชียงใหม่ 12 ส.ค.นี้มาลงก็ดีนะครับ ....แต่ภาพแมชย์ฟาร์ม 19 ส.ค.มีแน่เช่นเคย...ถ้าสมาชิกหัวข้อนี้ go inter กับเขาบ้างก็เอาลงดูกันด้วยนะครับ:) Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10433 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:50:23 PM »

อิอิ อ.ใหม่มีกัดฟันด้วย Grin
สั่งที่เว็บด้านล่างนี้ครับ....แต่ทางเว็บไม่ส่งมาเมืองไทยโดยตรงนะครับ...เพราะ Made In Thailand Grin
คิดจะสั่งต้องให้เพื่อนที่โน่นรับของให้ และให้ส่งกลับมาที่นี่อีกทีครับ.... Grin

อ.ใหม่ดูที่นี่ครับ...
http://www.finishline.com/store/catalog/productgrid.jsp;jsessionid=OK5ZZA4MSEVYFLAQAJTCFGFMCABGWIV0?resultsType=productGrid&categoryId=cat20089&orgCategoryId=cat10003&productPageNO=2&resetResult=true&_requestid=453881

ตกใจ ตกใจ.....ไอ้เราก็คนบางซื่อ...เห็นถามซื้อที่ไหนก็เลยตอบตามจริงไป..... Grin Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10434 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:55:19 PM »

ใครอายุเกินสี่สิบแล้ว แนะนำซื้อรุ่นมี Air ไปเลย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10435 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:05:15 PM »

พอดีนั่งดูเปอร์เซ็นต์โอเว่อร์ออลย้อนหลังของบรรดานักกีฬาไอพี  คือ ผมเน้นดูคนที่เพิ่งขึ้นคลาสทั้งหลายในหลายๆแมชย์ย้อยหลัง พบว่า  ส่วนมาก เมื่อขึ้นคลาสไปแล้ว

1.%ย่ำอยู่ในคลาสนั้นไม่ไปไหน  ส่วนมากจะเป็นคลาส C และ  B

2. แต่ในคลาส A และ  M   ขึ้นไปแล้ว ส่วนมากมักจะได้ %  ต่ำกว่าคลาสในแมชย์ต่อๆมา

รบกวนผู้รู้แสดงความคิดเห็นและชี้ช่องในการปรับปรุงตรงนี้ด้วยครับ Smiley Grin Grin

ไม่มีใครตอบผมมาช่วยก็แล้วกันครับ...เหตุที่มือสูงๆขึ้นไปแล้วส่วนมากมักจะต่ำกว่า%ที่ตัวเองทำได้เพราะ...กฎบอกว่าถ้า%ถึงเท่านั้นเท่านี้ ดังนั้นพอ%ถึงครั้งเดียวก็ต้องปรับคลาส..ทีนี้พี่ลองคิดดูว่าครั้งเดียวกับถัวเฉลี่ยมันต่างกันมากครับ เพราะคะแนนเฉลี่ยมันเอาทั้งดีทั้งแย่มาคิด แต่ครั้งเดียวเกิดวันนั้นยิงดีขึ้นมาก็ขึ้นไปหลังจากนั้นละ..สาเหตุเพราะไม่ใช่ระดับที่ทำได้ทุกครั้ง
มาถึงว่าทำไมมันวูบวาบ..สาเหตุเพราะ..มือสูงๆนั้นทั้งเวลา คะแนนและฝีมือที่ยิงมันเบียดกันมากๆ พี่ลองสังเกตุคะแนนและเวลาในแต่ละสเตจดู มันห่างกันแค่เศษเสี้ยว...ทีนี้ใครพลาดนิดเดียวตกวูบลงมาเท่านั้นแหละครับ % มันจะทิ้งกันทันที...ดังนั้นการยิง IPSC อย่าหวังว่าจะเป็นที่ 1 ตลอดครับ...คนที่ประคองตัวเองอย่าหลุดวูบคนนั้นก็จะชนะที่ 1 Over all ครับ....หลักการคือยิงในเวลาตัวเองและคอยให้คนอื่นพลาด...คนอื่นก็เหมือนกันครับ...ส่วนมือต่ำลงมามันผลัดกันพลาดครับ...ส่วนมือต่ำที่%นิ่ง เพราะมือต่ำมีโอกาสพัฒนาฝีมือตนเองได้มาก แต่พอขึ้นสูงแล้วมันจะพัฒนายากแล้วครับ...ยกของหนักจาก 0-จุดที่เราทำเต็มที่ได้นั้นไม่ยาก...แต่พอถึงจุดเต็มที่แล้วจะขึ้นไปอีกทีนี้ละยากมากๆ
ตัวอย่าง...ตอนพี่เริ่มชักปืนจากซองใหม่เวลาอาจจะ 2 วิ..พัฒนาไม่นานจะมาที่ 1.2 วิทีนี้ต่อไปจะพัฒนาได้แค่ทีละ 0.1 วิแต่ใช้เวลานานมากเพราะเริ่มจากไม่ชำนาญ...พอถึงจุดชำนาญแล้วทีนี้ละพัฒนายากแล้วครับ
พี่ลองพิจารณาความคิดนี้ดูว่าถูกต้องหรือไม่....ถ้าไม่เห็นด้วยค้านได้เต็มที่ครับ.... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10436 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:07:55 PM »

ใครอายุเกินสี่สิบแล้ว แนะนำซื้อรุ่นมี Air ไปเลย

บอกช้าไปแย้ว..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน .....เอาไว้สั่งคู่ใหม่ก่อนก็แล้วกัน....เดี๋ยวมีเวลาจะไปซื้อจากร้านรองเท้ากีฬา.... Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10437 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:11:44 PM »

ยกของหนักจาก 0-จุดที่เราทำเต็มที่ได้นั้นไม่ยาก...แต่พอถึงจุดเต็มที่แล้วจะขึ้นไปอีกทีนี้ละยากมากๆ

มีตัวแปรอื่นอีก คือคนที่ได้ ๑๐๐%  ถ้าแข็งก็จะปรับคลาสยากหรือไม่ค่อยแกว่ง
ถ้าหัวไม่แข็ง  จะปรับคลาสหรือ % ขยับสูงขึ้นกันเป็นทิวแถวครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10438 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:23:10 PM »

ยกของหนักจาก 0-จุดที่เราทำเต็มที่ได้นั้นไม่ยาก...แต่พอถึงจุดเต็มที่แล้วจะขึ้นไปอีกทีนี้ละยากมากๆ

มีตัวแปรอื่นอีก คือคนที่ได้ ๑๐๐%  ถ้าแข็งก็จะปรับคลาสยากหรือไม่ค่อยแกว่ง
ถ้าหัวไม่แข็ง  จะปรับคลาสหรือ % ขยับสูงขึ้นกันเป็นทิวแถวครับ

อย่างเช่น...HuhHuh??.... Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10439 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:46:41 PM »

อย่างเช่น...HuhHuh??.... Grin Grin Grin

ต้องหาไม้ฟาดหน้าแข้งหัวๆ แล้วครับ ว่าแข็งจริงเปล่า Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 693 694 695 [696] 697 698 699 ... 942
  พิมพ์