เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:38:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โวยตำรวจ (นายแน่มาก)  (อ่าน 11061 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:11:29 PM »

โวยตำรวจ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:52:30 PM »

ลงช่อง 3 ด้วยเขาทะเลาะอะไรกันครับ

ส่วยรถทับเส้นทางกันใช่หรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:56:18 PM »

เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:02:05 PM »

มันต้องชัดเจนอย่างนี้ เยี่ยม

ฅนถนนแดง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:08:09 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:14:40 PM »

ก็ต้องยอมรับว่าแน่ครับ....

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:16:57 PM »

เยี่ยม แน่มาก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:20:01 PM »

" วิ่งทับเส้นทางผม "  ในคลิปแกมีพูดไว้ ช่วงนาที ที่ 3.00

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
bakaon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:21:57 PM »

ตำรวจ รับใช้ประชาชน แต่ประชาชนก็ต้องให้เกียรติ ตำรวจบ้างครับ ตำรวจจราจร ต้องตื่นเเต่เช้า ทนควันทนท่อไอเสีย  ยืนตากแดดตากลม ตำรวจก็มีครอบครับที่ต้องดูแล ตำรวจก็มีความรู้สึก ยังคงมีอารมณ์ โกรธ ถ้ามองในมุมกลางผมว่าทำอย่างนี้ไม่ดีครับ เราควรให้เกียรติแก่ท่าน ตำรวจนายนี้บ้าง อย่างน้อยๆ ท่านก็เคยอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ตำรวจชั้นผู้น้อยต้องทำตามคำสั่งตามนโยบายผู้บังคับบัญชาครับ ทางทีดี ไปหาผู้บังคับบัญชาแล้วแจ้งเรื่องไปตามลำดับขั้นตอนดีกว่า เนอะ อ้อ ตำรวจบางนายวุฒิภาวะไม่เหมือนกัน ถ้าประสบเหตุแบบนี้ ตำรวจท่านอื่นอาจจะมีปฏิกิริยาต่างจากพี่ดาบท่านนี้ก่ะได้ครับ แต่พี่ดาบแก ใจเย็นจังแฮะ
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:26:49 PM »

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:28:01 PM »

มันไม่ใช่เรื่องยาก
ชี้ให้จับก็จับไป
จับไปแล้ว เดี๋ยวก็ไปเคลียร์กันเอง
ต้องถ่ายใบสั่งด้วย
ว่ามีการเสียค่าปรับหรือเปล่า
ไม่ใช่เขียนแล้ว ก็ลงถังขยะ

การพูดคุยกับลำดับใหญ่กว่า ก็ต้องมีหลักฐาน
ยืนยันกันด้วยหลักฐาน ไม่ใช่พูดลอย ๆ
มันก็จะเรียงจากเล็ก ไปหาใหญ่
มีเรื่องอะไรขึ้นมา ลำดับเล็กโดนก่อนอื่น
ลำดับใหญ่มักจะลอยตัว
ยังไม่ได้รับรายงาน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:28:35 PM »

เยี่ยมครับ  ผมชื่อชมคนที่กล้าต่อกรกับ  "อำนาจถ่อย"  ครับ  เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ในคลิปก็เห็นชัดว่าเลือกจับเค้า (ผู้ประกอบการมีใบอนุญาต อาจจะไม่ได้จ่ายส่วย)

แต่กับรถอื่นไม่จับ  ต้องลงไปชี้ให้จับถึงจะจับ  หลักฐานตามคลิปชัดเจนครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:29:58 PM »

631 งานน่าจะเข้าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:32:00 PM »

ตำรวจ รับใช้ประชาชน แต่ประชาชนก็ต้องให้เกียรติ ตำรวจบ้างครับ ตำรวจจราจร ต้องตื่นเเต่เช้า ทนควันทนท่อไอเสีย  ยืนตากแดดตากลม ตำรวจก็มีครอบครับที่ต้องดูแล ตำรวจก็มีความรู้สึก ยังคงมีอารมณ์ โกรธ ถ้ามองในมุมกลางผมว่าทำอย่างนี้ไม่ดีครับ เราควรให้เกียรติแก่ท่าน ตำรวจนายนี้บ้าง อย่างน้อยๆ ท่านก็เคยอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ตำรวจชั้นผู้น้อยต้องทำตามคำสั่งตามนโยบายผู้บังคับบัญชาครับ ทางทีดี ไปหาผู้บังคับบัญชาแล้วแจ้งเรื่องไปตามลำดับขั้นตอนดีกว่า เนอะ อ้อ ตำรวจบางนายวุฒิภาวะไม่เหมือนกัน ถ้าประสบเหตุแบบนี้ ตำรวจท่านอื่นอาจจะมีปฏิกิริยาต่างจากพี่ดาบท่านนี้ก่ะได้ครับ แต่พี่ดาบแก ใจเย็นจังแฮะ
ผมเข้าใจครับ และทราบดีมาตลอด ว่า เป็นเจ้าหน้าที่เหนื่อยขนาดไหน แต่ผมไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่นะครับ
 จากคลิป นี้ ผมมองว่า ตำวจเองก็ปล่อยให้มีการทำผิดกฎหมาย ซึ่งหน้า ก็สมควรโดนประนามเช่นกัน ครับ
 ข้อความสีแดง  นะครับ ผมว่า น่าจะไล่ออก ไปขาย เป็ดพะโล้ดีกว่า ครับ อย่าเป็นมันเลยครับ เจ้าหน้าที่ซึ่งกินภาษีของประชาชน
สุดท้าย ประชาชนก็พึ่งไม่ได้  
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:32:32 PM »

เห็นด้วยครับ ตำรวจที่มีเกียรติเราควรต้องให้เกียรติท่านครับอย่าว่าแต่ตำรวจเลยครับประชาชนที่ทำตัวมีเกียรติเราก็ควรให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ แต่สำหรับบ้างคนบ้างท่านที่ทำตัวไร้เกียรติและศักดิ์ศรี ก็คงไม่ต้อง ขออนุญาติแสดงความเห็นนิดนะครับอิอิ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์