เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โวยตำรวจ (นายแน่มาก)  (อ่าน 11067 ครั้ง)
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:36:58 PM »

ตำรวจ รับใช้ประชาชน แต่ประชาชนก็ต้องให้เกียรติ ตำรวจบ้างครับ ตำรวจจราจร ต้องตื่นเเต่เช้า ทนควันทนท่อไอเสีย  ยืนตากแดดตากลม ตำรวจก็มีครอบครับที่ต้องดูแล ตำรวจก็มีความรู้สึก ยังคงมีอารมณ์ โกรธ ถ้ามองในมุมกลางผมว่าทำอย่างนี้ไม่ดีครับ เราควรให้เกียรติแก่ท่าน ตำรวจนายนี้บ้าง อย่างน้อยๆ ท่านก็เคยอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ตำรวจชั้นผู้น้อยต้องทำตามคำสั่งตามนโยบายผู้บังคับบัญชาครับ ทางทีดี ไปหาผู้บังคับบัญชาแล้วแจ้งเรื่องไปตามลำดับขั้นตอนดีกว่า เนอะ อ้อ ตำรวจบางนายวุฒิภาวะไม่เหมือนกัน ถ้าประสบเหตุแบบนี้ ตำรวจท่านอื่นอาจจะมีปฏิกิริยาต่างจากพี่ดาบท่านนี้ก่ะได้ครับ แต่พี่ดาบแก ใจเย็นจังแฮะ
ผมเข้าใจครับ และทราบดีมาตลอด ว่า เป็นเจ้าหน้าที่เหนื่อยขนาดไหน แต่ผมไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่นะครับ
 จากคลิป นี้ ผมมองว่า ตำวจเองก็ปล่อยให้มีการทำผิดกฎหมาย ซึ่งหน้า ก็สมควรโดนประนามเช่นกัน ครับ
 ข้อความสีแดง  นะครับ ผมว่า น่าจะไล่ออก ไปขาย เป็ดพะโล้ดีกว่า ครับ อย่าเป็นมันเลยครับ เจ้าหน้าที่ซึ่งกินภาษีของประชาชน
สุดท้าย ประชาชนก็พึ่งไม่ได้   

เห็นด้วยครับ+1ไปก่อนเลยครับ  รถป้ายดำมาวิ่งรับผู้โดยสาร+จอดรถในที่ห้ามจอดทำเป็นวินเลย ความผิดซึ่งหน้าชัดเจนไม่จับกุมขนาดประชาชนผู้เสียภาษีชี้ให้จับยังไม่จับเลยต้อง ว.ไปขออนุญาตนายก่อน กระทำอย่างนี้มัน ส่อนะครับท่าน ม.157กำลังฮิตเลยและจะฮิตต่อครับเด๋วดูผลงานท่าน ปุระชัย+ท่านชูวิทย์ ถึงเวลาล้างบางเสียทีพวกเอาเปรียบประชาชน
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:37:14 PM »

ตำรวจ รับใช้ประชาชน แต่ประชาชนก็ต้องให้เกียรติ ตำรวจบ้างครับ ตำรวจจราจร ต้องตื่นเเต่เช้า ทนควันทนท่อไอเสีย  ยืนตากแดดตากลม ตำรวจก็มีครอบครับที่ต้องดูแล ตำรวจก็มีความรู้สึก ยังคงมีอารมณ์ โกรธ ถ้ามองในมุมกลางผมว่าทำอย่างนี้ไม่ดีครับ เราควรให้เกียรติแก่ท่าน ตำรวจนายนี้บ้าง อย่างน้อยๆ ท่านก็เคยอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ตำรวจชั้นผู้น้อยต้องทำตามคำสั่งตามนโยบายผู้บังคับบัญชาครับ ทางทีดี ไปหาผู้บังคับบัญชาแล้วแจ้งเรื่องไปตามลำดับขั้นตอนดีกว่า เนอะ อ้อ ตำรวจบางนายวุฒิภาวะไม่เหมือนกัน ถ้าประสบเหตุแบบนี้ ตำรวจท่านอื่นอาจจะมีปฏิกิริยาต่างจากพี่ดาบท่านนี้ก่ะได้ครับ แต่พี่ดาบแก ใจเย็นจังแฮะ
 เยี่ยมผมเห็นด้วยกับท่านครับ แต่เจ้าของสัมปทานท่านนี้ก็แน่เหมือนกันนะครับ หากไปเจอกับตำรวจจราจรขี้โมโห ไม่อดทนต่อความเจ็บใจตามอุดมคติที่เคยท่อง อาจเกิดเรื่องที่ไม่คาดคิดได้ครับ..เคยเห็นข่าวที่เชียงใหม่ จราจรอำเภอฝางยิงคนขับรถฝ่าฝืนสัญญาณมือ ขณะปฏิบัติหน้าที่หน้าโรงเรียนแล้วยิงตัวเองตายตามน่าจะรวมสี่ศพถ้าจำไม่ผิด หากเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นอีกก็แย่เลยนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:51:10 PM »

เจ้าของสัมปทานเส้นทาง จ่ายไปเท่าไหร่ ไม่ใช่ หลักพันแน่ๆ  เพลอๆ หลัก ล้าน มั้ง ครับ
สุดท้าย ตำรวจก็มาทำแบบนี้ มันต่างอะไรกับโจร ล่ะครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:55:03 PM »

เยี่ยมครับ  ผมชื่อชมคนที่กล้าต่อกรกับ  "อำนาจถ่อย"  ครับ  เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ในคลิปก็เห็นชัดว่าเลือกจับเค้า (ผู้ประกอบการมีใบอนุญาต อาจจะไม่ได้จ่ายส่วย)

แต่กับรถอื่นไม่จับ  ต้องลงไปชี้ให้จับถึงจะจับ  หลักฐานตามคลิปชัดเจนครับ   Wink
คลิปนี้น่าจะเป็นงานครับน้าพงษ์ ผมคิดตามคนพื้นที่ เพราะบ้านผมอยู่หลังห้างแฟชั่น รถป้ายดำพวกนี้เป็นรถบริการตามหมู่บ้าน ในระแวกนี้มีซอยใหญ่ๆเยอะ

หมู่บ้านมีเป็นร้อยๆหมู่บ้าน ถ้าไม่มีรถบริการหมู่บ้านจะลำบากมาก ในซอยพระยาสุเรนท์(รามอินทรา 109) เป็นถนน 4 เลน แต่ไม่มีรถประจำทาง มีรถสองแถววิ่ง

อย่างเดียว ออกจากต้นทางก็เต็มแล้ว แถมแต่ละคันขับรถถ่อยมาก อยากจะจอดรับตรงใหนก็จอดบางครั้งจอดรับผู้โดยสารขวางปากซอยแถมรออีกต่างหาก

รถป้ายดำที่ถูกจับตามคลิป ไม่ใช่ว่าวิ่งทับเส้นทาง เพียงแต่วนมาส่งแล้วรับลูกบ้านไม่ได้วิ่งบนถนนทางยาวๆ ระยะทางออกจากซอยแล้วกลับรถ ผมว่าไม่เกิน    

1กิโลเมตร ผมว่าน่าจะเป็นงานมากกว่า อ๋อย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:59:09 PM »

ตำรวจ รับใช้ประชาชน แต่ประชาชนก็ต้องให้เกียรติ ตำรวจบ้างครับ ตำรวจจราจร ต้องตื่นเเต่เช้า ทนควันทนท่อไอเสีย  ยืนตากแดดตากลม ตำรวจก็มีครอบครับที่ต้องดูแล ตำรวจก็มีความรู้สึก ยังคงมีอารมณ์ โกรธ ถ้ามองในมุมกลางผมว่าทำอย่างนี้ไม่ดีครับ เราควรให้เกียรติแก่ท่าน ตำรวจนายนี้บ้าง อย่างน้อยๆ ท่านก็เคยอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ตำรวจชั้นผู้น้อยต้องทำตามคำสั่งตามนโยบายผู้บังคับบัญชาครับ ทางทีดี ไปหาผู้บังคับบัญชาแล้วแจ้งเรื่องไปตามลำดับขั้นตอนดีกว่า เนอะ อ้อ ตำรวจบางนายวุฒิภาวะไม่เหมือนกัน ถ้าประสบเหตุแบบนี้ ตำรวจท่านอื่นอาจจะมีปฏิกิริยาต่างจากพี่ดาบท่านนี้ก่ะได้ครับ แต่พี่ดาบแก ใจเย็นจังแฮะ
ผมเข้าใจครับ และทราบดีมาตลอด ว่า เป็นเจ้าหน้าที่เหนื่อยขนาดไหน แต่ผมไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่นะครับ
 จากคลิป นี้ ผมมองว่า ตำวจเองก็ปล่อยให้มีการทำผิดกฎหมาย ซึ่งหน้า ก็สมควรโดนประนามเช่นกัน ครับ
 ข้อความสีแดง  นะครับ ผมว่า น่าจะไล่ออก ไปขาย เป็ดพะโล้ดีกว่า ครับ อย่าเป็นมันเลยครับ เจ้าหน้าที่ซึ่งกินภาษีของประชาชน
สุดท้าย ประชาชนก็พึ่งไม่ได้   

เห็นด้วยครับ+1ไปก่อนเลยครับ  รถป้ายดำมาวิ่งรับผู้โดยสาร+จอดรถในที่ห้ามจอดทำเป็นวินเลย ความผิดซึ่งหน้าชัดเจนไม่จับกุมขนาดประชาชนผู้เสียภาษีชี้ให้จับยังไม่จับเลยต้อง ว.ไปขออนุญาตนายก่อน กระทำอย่างนี้มัน ส่อนะครับท่าน ม.157กำลังฮิตเลยและจะฮิตต่อครับเด๋วดูผลงานท่าน ปุระชัย+ท่านชูวิทย์ ถึงเวลาล้างบางเสียทีพวกเอาเปรียบประชาชน
อย่าตามสื่อตามคลิปครับ หน้าห้างแฟชั่นไม่มีวิน

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:08:47 PM »

กระทู้นี้ผมกดF5อ่านอย่างเดียว ไม่ขอคอมเม็นต์ รับรองเรียกแขกชาว อวป เพียบ คอนเฟิร์ม หุหุ อิอิ 5555  Grin หลงรัก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:11:14 PM »

เยี่ยมครับ  ผมชื่อชมคนที่กล้าต่อกรกับ  "อำนาจถ่อย"  ครับ  เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ในคลิปก็เห็นชัดว่าเลือกจับเค้า (ผู้ประกอบการมีใบอนุญาต อาจจะไม่ได้จ่ายส่วย)

แต่กับรถอื่นไม่จับ  ต้องลงไปชี้ให้จับถึงจะจับ  หลักฐานตามคลิปชัดเจนครับ   Wink
คลิปนี้น่าจะเป็นงานครับน้าพงษ์ ผมคิดตามคนพื้นที่ เพราะบ้านผมอยู่หลังห้างแฟชั่น รถป้ายดำพวกนี้เป็นรถบริการตามหมู่บ้าน ในระแวกนี้มีซอยใหญ่ๆเยอะ

หมู่บ้านมีเป็นร้อยๆหมู่บ้าน ถ้าไม่มีรถบริการหมู่บ้านจะลำบากมาก ในซอยพระยาสุเรนท์(รามอินทรา 109) เป็นถนน 4 เลน แต่ไม่มีรถประจำทาง มีรถสองแถววิ่ง

อย่างเดียว ออกจากต้นทางก็เต็มแล้ว แถมแต่ละคันขับรถถ่อยมาก อยากจะจอดรับตรงใหนก็จอดบางครั้งจอดรับผู้โดยสารขวางปากซอยแถมรออีกต่างหาก

รถป้ายดำที่ถูกจับตามคลิป ไม่ใช่ว่าวิ่งทับเส้นทาง เพียงแต่วนมาส่งแล้วรับลูกบ้านไม่ได้วิ่งบนถนนทางยาวๆ ระยะทางออกจากซอยแล้วกลับรถ ผมว่าไม่เกิน    

1กิโลเมตร ผมว่าน่าจะเป็นงานมากกว่า อ๋อย

ครับน้าจอย  เรื่องรับส่งคนในหมูบ้านไม่ใช่ปัญหาครับ  อยู่ที่การจัดระเบียบของเจ้าหน้าที่รัฐ  แต่ที่เป็นปัญหาคือการเลือกปฏิบัติครับ  Grin

ตามคลิปที่จับนะ  ถึงเขียนใบสั่งจริงแต่ถ้าจ่ายส่วย   ถึงจะไปโรงพักก็เคลียร์กันง่าย ๆ ครับ  แค่กระดาษใบสั่งใบเดียวไม่มีค่าอะไรเลยครับ   Undecided

อยากจะชี้ให้เห็นว่าประเทศเรามีปัญหาเรื่อง  "การบังคับใช้กฎหมาย"  ตามที่พี่สมชายเคยพูดมาครับ  ปัญหานี้มาจากตัวเจ้าหน้าที่ไม่ใช่ตัวบทกฎหมายครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:12:26 PM »

กระทู้นี้ผมกดF5อ่านอย่างเดียว ไม่ขอคอมเม็นต์ รับรองเรียกแขกชาว อวป เพียบ คอนเฟิร์ม หุหุ อิอิ 5555  Grin หลงรัก
ถ้าเป็นแถวอื่น ผมอ่านแล้วผ่านครับ ท่าน แต่นี้หน้าบ้านผมไม่ออกมาคนอื่นก็ไม่รู้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 11:17:16 PM โดย JOYHUNTER » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:14:56 PM »

เยี่ยมครับ  ผมชื่อชมคนที่กล้าต่อกรกับ  "อำนาจถ่อย"  ครับ  เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แต่กับรถอื่นไม่จับ  ต้องลงไปชี้ให้จับถึงจะจับ  หลักฐานตามคลิปชัดเจนครับ   Wink

ครับน้าจอย  เรื่องรับส่งคนในหมูบ้านไม่ใช่ปัญหาครับ  อยู่ที่การจัดระเบียบของเจ้าหน้าที่รัฐ  แต่ที่เป็นปัญหาคือการเลือกปฏิบัติครับ  Grin

ตามคลิปที่จับนะ  ถึงเขียนใบสั่งจริงแต่ถ้าจ่ายส่วย   ถึงจะไปโรงพักก็เคลียร์กันง่าย ๆ ครับ  แค่กระดาษใบสั่งใบเดียวไม่มีค่าอะไรเลยครับ   Undecided

อยากจะชี้ให้เห็นว่าประเทศเรามีปัญหาเรื่อง  "การบังคับใช้กฎหมาย"  ตามที่พี่สมชายเคยพูดมาครับ  ปัญหานี้มาจากตัวเจ้าหน้าที่ไม่ใช่ตัวบทกฎหมายครับ   ไหว้
รถในหมู่บ้านผมไม่เห็นเขาจ่ายส่วย เพราะเขาไม่เก็บเงินจากลูกบ้าน จึงไม่ต้องไปตั้งวินไม่ต้องไปมีปัญหากับตำรวจครับ Grin

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 12:00:56 AM »

Men in Brown

Thai Traffic Police

นายดาบใจเย็นดี คงเคยเข้าคอร์สแหกปากหัวเราะ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:06:20 AM »

หร่อยจริงบ่าวนี่....
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:17:29 AM »

ไอ้คนถ่ายก็กวนตรีนมิใช่ย่อย  ขมเชยนายดาบครับถ้าเป็นผมไม่แน่ว่าจะออกหัวหรือก้อย ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:35:29 AM »

ไอ้คนถ่ายก็กวนตรีนมิใช่ย่อย  ขมเชยนายดาบครับถ้าเป็นผมไม่แน่ว่าจะออกหัวหรือก้อย ยิ้มีเลศนัย
เรื่องนี้ ผมว่าน่าจะเป็นเกม เขย่าเก้าอี้ ผู้กำกับ สน.คันนายาว ดูๆไปแล้วคนถ่ายเจตนายั่วยุให้จราจรฟิวส์ขาด นี่ดีว่าใจเย็นไม่นั้นเข้าทาง คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:47:37 AM »

เรื่องนี้ ผมว่าน่าจะเป็นเกม เขย่าเก้าอี้ ผู้กำกับ สน.คันนายาว ดูๆไปแล้วคนถ่ายเจตนายั่วยุให้จราจรฟิวส์ขาด นี่ดีว่าใจเย็นไม่นั้นเข้าทาง คิก คิก

ตรงแฟชั่นฯไม่ใช่สน.บางชันเหรอครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:49:39 AM »

กวนโมโหคนมีปืนที่เอวนี่พอใช้ได้ครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์