เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:36:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โวยตำรวจ (นายแน่มาก)  (อ่าน 11053 ครั้ง)
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 02:10:15 PM »

เห็นใจนายดาบมากกว่าครับ ถึงแกอยากจับก็จับไม่ได้เพราะนายสั่ง ไม่ทำตามก็โดน.... ตกใจหน้าซีด

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 02:47:42 PM »

ดาบเป็นแค่ตัวแปรเล็ก ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:17:15 PM »

เรื่องของเรื่องคือ ......................

กลุ่มรถสองแถวป้ายเหลือง ได้รับสัมปทานถูกต้อง วิ่งรับ-ส่งคน ..................

พอมีสารวัตรจราจรคนใหม่มา .................... ต้องส่งเดือนละสองหมื่น

ต่อมาดันมีสองแถวเถื่อนป้ายดำมาวิ่งทับเส้นทางแย่งผู้โดยสาร .....................

รถป้ายเหลืองถูกจับ ทั้งๆที่ส่งเดือนละสองหมื่น แต่ป้ายดำไม่จับเมื่อมีการทำผิดกฎจราจร.....................ทำให้สงสัยว่ารถป้ายดำเป็นรถพรรคพวกของเจ้าหน้าที่เอง.............จึงวิ่งทับเส้นทางได้และไม่โดนจับ

ตอนนี้มีการร้องเรียนทั้งสื่อและ ปปช. ....................

จึงมีการถ่ายคลิปนี้โดยผู้รับสัมปทานถูกต้อง(ป้ายเหลือง)ที่เสียผลประโยชน์......เป็นผู้ถ่าย

ผมทราบมาแค่นี้ ....................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:50:55 PM »

ชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ พี่ มะขิ่น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 05:00:16 PM »

ผมว่านายดาบคนนี้ไม่มีไหวพริบเอาซะเลย.....หากเป็นผมก็จะทำการแจกใบสั่งไปก่อนแล้วให้พวกป้ายดำไปเคลียกันที่หลังไหนๆก็พวกเดียวกันไม่ใช่หรือครับ ....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 05:50:15 PM »

กำลังออกเจาะข่าวเด่น ช่อง 3  ตกใจหน้าซีด

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 07:39:18 PM »

ในเมื่อพึ่งกฎหมายแล้วไม่ได้ความ ก็ต้องประจานกันบ้างครับ......
แต่ก็เห็นใจตำรวจนายนี้ครับ รับเคราะห์ ทำอะไรไม่ถูก รอนายสั่งอย่างเดียว.....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 08:01:57 PM »

ก็ทำตัวเข้าเกียร์ว่างเอง..(ละเว้น)....เขาเอาคืนไม่แปลกและไม่สงสารเลยครับ......หน้าที่ของตำรวจคืออะไร....ก็รู้อยู่แล้ว เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 08:51:58 PM »

เล่นกับใคร ? ขอให้เจ้าของสัมปทานเส้นทาง นอนหลับให้สนิท 
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:56:26 PM »

เยี่ยม  สารวัตรจราจร รับเดือนละสองหมื่น   แลบลิ้น
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:20:07 PM »

ได้เห็นเฉพาะช่วงที่เขาอยากให้เห็น(คริป) เริ่มต้นเป็นไงตอนจบแบบไหนเลยไม่รู้ เป็นผมจะเอาโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายคลิปกลับบ้าง Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:05:18 PM »

จะตามดูและฟังทั้งสองฝ่ายครับ แต่พี่ดาบงานเข้าแน่ๆ หรืองานออกหว่า? แฮ่ๆ  ตกใจหน้าซีด

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 02:34:32 AM »

คงเก็บกดมานาน และไม่ได้รับความเป็นธรรม
ผมสิเก็บกดกว่าครับ ผ่านทุกเช้าทุกเย็น ช่วงเย็นค่ำเบื่อรถตู้กับแท็กซี่มากๆ พวกจอดแช่ไม่ค่อยขยับ รถติดยาวเยียด ยิ่งเป็นเสาร์-อาทิตย์ ไม่อยากออกจาก

บ้านเลย รถติดจากแฟชั่นฯ ลามไปจนถนนปัญญาเป็นกิโล บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว
เสาร์อาทิตย์รถติดจริงๆครับพี่จอย ผมชอบไปทานก๋วยเตี๋ยวเรือหลานโกฮับอยู่ตรงทางเลียบมอร์เตอร์เวย์ เวลาเข้าก็ติด ขนาดเข้ายังร่วมๆ20 นาที ขาออก เห็นแถวรถติดยาวกว่าคงนานกว่านี้ขากลับเข้าเมืองต้องขึ้นมอร์เตอร์เวย์ แล้วไปออก พระราม9 หรือมอร์เตอร์เวย์แล้วขึ้นทางด่วนแทนเสาร์อาทิตย์รถติดจริงๆ ครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
msorchid
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 08:47:23 AM »

คงเก็บกดมานาน และไม่ได้รับความเป็นธรรม
ผมสิเก็บกดกว่าครับ ผ่านทุกเช้าทุกเย็น ช่วงเย็นค่ำเบื่อรถตู้กับแท็กซี่มากๆ พวกจอดแช่ไม่ค่อยขยับ รถติดยาวเยียด ยิ่งเป็นเสาร์-อาทิตย์ ไม่อยากออกจาก

บ้านเลย รถติดจากแฟชั่นฯ ลามไปจนถนนปัญญาเป็นกิโล บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว

อยู่ละแวกเดียวกันเลยค่ะ เคยไปทานก๋วยเตี๋ยวเรือโกฮับเลียบขนานตอนกลางวัน ใช้เวลากลับบ้าน 1 ชั่วโมงติดแยก Max Value น่ะค่ะ บ้านอยู่ตรงข้ามแฟชั่นค่ะ อยู่แถวนั้นมาเกือบ 20 ปีเดี๋ยวนี้ไม่น่าอยู่เลยค่ะ รถตู้กับสองแถวสีแดงเยอะมาก บวกแท็กซี่อีก แถมรถสองแถวสีแดงยังไปจอดในหมู่บ้านแสงอรุณนะค่ะ ทางเข้าฮ้อปูดองคงรู้จัก รถสองแถวแดงนี่เถื่อนหรึอถูก กฏหมาย ทราบมั้ยค่ะ
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 11:46:30 AM »

คนถ่ายเนี่ยไม่ได้กวนตี..หรอก แต่กวนลูกปืนมากกว่า โดนชก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์