เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:34:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โวยตำรวจ (นายแน่มาก)  (อ่าน 11045 ครั้ง)
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 12:02:56 PM »

ไหว้ใครทีว่าคนถ่ายเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ผมกลับคิดว่าถ้าผู้รักษากฏหมายทำตามกฏหมายไม่ทำผิดกฏหมาย เหตุการณ์คลิปนี้จะมีออกสู่สายตาช่าวบ้านหรือครับ ไม่มีใครที่ไหนคิดจะไปเป็นอริกับ ตร. ละนะ ถ้าความคิดผมมันไปจี้ใจใครก็ขอโทษด้วยครับ ไหว้
[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 01:08:15 PM »

ปลาเน่าตัวเดียวมันก็เหม็นทั้งหมดแหละครับ

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
depp40
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:01:10 PM »

ไหว้ใครทีว่าคนถ่ายเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ผมกลับคิดว่าถ้าผู้รักษากฏหมายทำตามกฏหมายไม่ทำผิดกฏหมาย เหตุการณ์คลิปนี้จะมีออกสู่สายตาช่าวบ้านหรือครับ ไม่มีใครที่ไหนคิดจะไปเป็นอริกับ ตร. ละนะ ถ้าความคิดผมมันไปจี้ใจใครก็ขอโทษด้วยครับ ไหว้

+  1  .....  ครับพี่   

เป็นเหตุการณ์ที่แปลกประหลาดจริงๆครับ .....

คลิปนี้ถ่ายโดยผู้รับสัมปทานถูกต้องที่เสียผลประโยชน์   เพื่อบังคับใช้กฏหมายต่อผู้ที่มีหน้าที่บังคับใช้กฏหมายอีกต่อหนึ่ง

บ้านเราไม่ควรจะมีเหตุการณ์ที่แปลกประหลาดแบบนี้ครับ
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:41:40 PM »

อีกฝ่ายน่าจะมาชี้แจงบ้าง(หรือชี้ไปแล้วแต่ผมไม่ทราบเองก็ขออภัยด้วย) แต่ผมดูครั้งแรกและฟังจากข้างเจ้าของสัมปทานกับภาพที่เห็นอยู่กับตา ผมเห็นใจเจ้าของสัมปทานนะครับ และไม่พอใจฝ่ายตรงข้ามมากๆด้วย

เราหากินสุจริต ทำผิดก็ยอมรับผิด แต่มีคนผิดยิ่งกว่าเราแถมมาแย่งเรากินแบบไม่ได้รับสัมปทานด้วย พี่ดาบปล่อยเฉย เป็นผมก็ของขึ้นครับ ยิ่งวงการนี้มันกระฉ่อนเรื่องสีเทาๆ(ทั้งๆที่พวกเลวๆเป็นส่วนน้อยแต่สื่อมันชอบเล่นเลยเด่นมากไปหน่อยครับ) เพื่อรักษาผลประโยชน์ตัวเองก็ด้วย ความเก็บกดก็คงมีด้วย

จริงครับว่าไม่มีความยุติธรรม ความสงบมันก็ไม่เกิดและนี่เป็นการเรียกร้องความยุติธรรมที่ผมคิดว่าถูกต้อง แม้ดูมีการใช้อารมณ์มากไปหน่อย ก่อนนี้อาจมีการเจรจากันดีๆแต่ไม่ได้ผลมาแล้วก็เป็นได้ครับ งวดนี้เลยโฉ่งฉ่างหน่อย

แต่ผมเชื่อครับว่ากระบวนการนี้พี่ดาบเป็นแค่กลไกเล็กๆย่อยๆ ที่จะซวยก่อน(และเผลอๆจะซวยอยู่คนเดียวเป็นคนสุดท้ายไปด้วย) เป็นกำลังใจให้ผู้ทำมาหากินอย่างสุจริตทั้งเจ้าหน้าที่และประชาชนครับ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:44:06 PM »

หัวไม่ส่ายหางก็ไม่ขยับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้  สารวัตนะอาจจะแค่หางครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:49:26 PM »

แน่ จริงๆ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:01:59 PM »

เหตุซึ่งหน้าแต่ไม่กล้าจับ  ต้องวิทยุไปถามนาย 

631  เอ๋ย  อนาท ขอโทษ  พี่ๆตำรวจด้วยครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 11:31:43 PM »

ไหว้ขอบคุณพี่ depp40 ครับเดี่ยวผมทอนให้นะครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:36:47 PM »

เปรียบเทียบกับ จร ของคุณหงี่ยน  Grin
http://www.manager.co.th/IndoChina/ViewNews.aspx?NewsID=9540000095643

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:46:11 PM »

ทำไมไม่ไปคุยกับผกก.เจ้าของพื้นที่ หรือกรมการขนส่งทางบก ไปโวยทำไมกับผู้ปฏิบัติหละคุ๊ณ มันจะได้อะไร..... คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2011, 03:47:42 PM โดย renold:รักในหลวง » บันทึกการเข้า
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 06:27:49 PM »

น่าถ่ายแบบนี้ที่ขอนแก่นมั่ง  เพราะคล้ายๆกัน ครับ

m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 06:33:47 PM »

จ่ายเงินให้ใครก็ไปถ่ายคนนั้นออกทีวีเลยซิ หรือยศเค้าใหญ่เลยไม่กล้ามาทำกับตำรวจเด็กฯที่ไม่รู้อืโหน่อิเหน่
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:18:50 AM »

ผมว่าเคสนี้ขำๆครับ ถามว่าตำรวจจราจรท่านนี้ผิดไหม ถ้าตอบว่าผิดก็ผิดครับ
ถ้าตอบว่าถูกก็ถูกครับ เพียงแต่ว่าเรามองมุมไหน เคสลักษณะนี้เป็นแค่กระแสความคับแค้นใจ
ของผู้ประกอบการที่มาแสดงออกกับตำรวจสักคนหนึ่งเท่านั้น(แค่อารมณ์)
          มีบางครั้งที่ผมทำหน้าที่(ตำรวจ)ผมเคยเจอเคสหนักกว่านี้ ถึงขั้นผมไม่อนุญาตให้บันทึกภาพ(คนบันทึกเป็นสื่อด้วยซ้ำไป)
งัดบัตรประจำตัวสื่อออกมาตะคอกใส่หน้าผม ว่าตูเป็นใคร ม..งเห็นไหม ไอ้ตำร..ขี้ข้า ไอ้ขี้ข้า
ตูเอาตำรวจลูกกระจ๊อ..อย่างม..ง ออกมาเยอะแล้ว

ระหว่างนั้นชาวบ้านเกือบร้อยจะรุมกระตืบคนๆกับพวกอีกไม่ถึงสิบคน
ผมรู้ว่าเขาพยายามยั่วให้เราหลุด(แต่หารู้ไม่ว่าเรารู้ทัน)เขาบันทึกภาพจากกล้องอย่างน้อยก็ ๒ ตัว (มีซุ่มถ่ายในรถอีก ๑)
สุดท้ายผมแอบกระซิบตำรวจที่อยู่ด้วยกันให้เรียก สองศูนย์(รองสารวัตรที่ทำหน้าที่ควบคุมการปฏิบัติสายตรวจทั้งรถยนต์และจักรยานยนต์)
มา

และผมก็แยกออกไปยืนดูอยู่ห่างๆ จนคนแยกย้ายกันกลับ แต่สื่อคนนี้+พวกเกือบสิบ รีบแจ้นไปที่โรงพัก
ไปลงประจำวันว่าผมกระทำพฤติการณ์ไม่เหมาะสมใช้ถ้อยคำไม่สุภาพกับพวกเขา
(ผมพูดซ้ำๆว่า ผมปฏิบัติตามหน้าที่ต้องการให้ทุกคนแยกย้ายกันไปแต่จากพูดธรรมดาจนเป็นตะโกน)
ท้ายประจำวันที่เขาขอลงระบุให้ผู้บังคับบัญชาดำเนินการทางวินัยกับผม
สุดท้ายผมก็โดนตั้งกรรมการครับ ผมก็รายงานไปตามปกติ
(เฉยๆครับไม่ตื่นเต้นเลย เพราะผมรู้ว่าผมทำแค่ไหนพูดแค่ไหน ยังไม่พบว่าตัวเองทำอะไรรุนแรงเลย)

สุดท้ายผมก็เลยแจ้งว่า ทางฝ่ายที่กล่าวหาผม เขาบันทึกภาพไว้ละเอียด ถ้าอยากให้กระจ่างชัดในสายตาผู้บังคับบัญชาและประชาชน
ให้เขาเอามาเปิดให้ดูกันชัดๆ สุดท้ายก็ไม่ได้เอามาเปิด เพราะถ้าเปิดก็จะมีแต่ถ้อยคำที่เค้าอัดใส่ผม ผมแค่พูดประโยคเดิมซ้ำๆเป็นสิบรอบเท่านั้น
จริงและก็มีปัดกล้องนิดหน่อยแต่กล้องตกลงกับพื้นเลย ที่ต้องปัดเพราะท่านเล่นถ่ายโดยเจตนาเอากล้องมากระแทกหน้าผมอย่างแรงผมก็ต้องปัดครับ
ไม่งั้นหน้าผมคงจะโดนกล้องแบบเต็มๆ ของอย่างนี้ระยะยาวผมว่าคนทำเสียเปรียบครับ เพราะการมาใล่จี้ในเรื่องแบบนี้กับตำรวจ
ผมว่ามันปลายเหตุครับ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:00:45 AM »

เคยได้ยินบ่อยๆตำรวจชั้นผู้น้อยยิงนายหรือยิงทั้งโรงพัก สาเหตุคงมาจากเรื่องแบบนี้ สุดท้ายโทษปืน........
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:20:00 PM »

พวกประชดสังคม ยี๊
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์