เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:36:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โวยตำรวจ (นายแน่มาก)  (อ่าน 11054 ครั้ง)
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:45:52 PM »

คนบันทึกภาพฉลาดพอหรืออาจจะสุ่มแบบโชคดี ที่เลือกตำรวจยศดาบตำรวจคนนี้
หากไปเจอตำรวจน้องๆ ยศสิบตำรวจเอกลงมา แล้วฉุนเฉียวง่าย
หรือมีปัญหาเครียดส่วนตัวอยู่เป็นทุนเดิม เมื่อถูกเร้าด้วยคำพูดลักษณะนี้
มีโอกาสโดนเหมือนกันครับ(แต่จะแค่ไหนแล้วแต่ว่าเจอใคร)
เขาอาจจะได้มีโอกาสแค่ได้บันทึกภาพนี้เป็นครั้งสุดท้ายก็ได้
และหากยังถ่ายไปเรื่อยยังไม่หยุดแค่เคสนี้ ผมว่าต้องเจอสวนซักเคสครับ

อารมณ์โกรธผมว่า คนเรามีทุกคน หากถูกเร้ามากจนถึงจุดหนึ่งมักเกิดอารมณ์ชั่ววูบตามมา
แล้วหลังจากนั้นก็....เร็วๆสั้นๆ แป๊ปเดียวไม่ทันเจ็บหรอกครับ (เพราะพวกน่าจะกดจนหมดแม็กฯ)
หรือไม่ถ้าเจอพวกที่ดื้อๆหน่อย เป็นงาน(ส่วนมากก็รุ่นพี่ดาบนี่แหละ)อาจตามไปแอบสอยวันหลัง
อันตรายครับ ชาวบ้านดื้อว่าแสบแล้ว ผมว่าเวลาตำรวจดื้อนี่มันสุดแสบครับ

หากคับข้องใจจริงๆก็ลุยได้พอหอมปากหอมคอ ดูอาการดีๆ เหมือนเราเล่นกับเพื่อนก็ต้องดูอารมณ์
เพื่อน ผิดจังหวะอาจตาปิด ปากแตกได้

ถ้าจะเล่นเรื่องรถฯวิ่งทับสัมประทานให้ได้ผลจริงน่าจะวางแผนให้รอบคอบและใช้วิธีที่เป็นแบบแผนกว่านี้
เข้าตรงจุดกว่านี้ และหากแม้ว่าท่านได้สัมประทานจริง หากไปทะเลาะกับตำรวจจราจรท้องที่มากๆ เอาแค่เขาจับรถของท่านเจ้าของฯ
เฉพาะที่ผิดจริงๆ ก็เสียค่าปรับ หรือไม่ก็วุ่นวายพอควร เพราะถึงแม้ว่าท่านจะได้รับสัมประทานรถแต่สัมประทานไม่ได้คุ้มครองว่า
รถสามารถวิ่งยังไงก็ได้ โดยไม่ถูกจับหากทำผิดกฎหมายในข้ออื่นๆ

สมมุติถ้าตามภาพเป็นวินเถื่อนจริง(คุณจอยฮันเตอร์บอกว่าอยู่แถวนั้น ข้อเท็จจริง คือไม่มีการตั้งวินเป็นเพียงการพูดในภาพที่บันทึกเฉยๆ)
และหากไปทะเลาะกับพวกที่วิ่งวินเถื่อนจริง ก็อาจจะเจออะไรที่มันเถื่อนๆตามมา หากไปแก้ปัญหาเองแบบคับแค้นใจ
แบบนี้ ก่อนแก้ปัญหาต้องมีกุนซือดีๆ วางแผนเป็นขั้นเป็นตอน และต้องให้ได้ผลจริง ลดความขัดแย้งให้น้อยที่สุด
และที่สำคัญที่สุดต้องตัดอารมณ์ออกไปให้มากที่สุดครับ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2011, 01:53:51 PM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 02:03:52 PM »

คนบันทึกภาพฉลาดพอหรืออาจจะสุ่มแบบโชคดี ที่เลือกตำรวจยศดาบตำรวจคนนี้
หากไปเจอตำรวจน้องๆ ยศสิบตำรวจเอกลงมา แล้วฉุนเฉียวง่าย
หรือมีปัญหาเครียดส่วนตัวอยู่เป็นทุนเดิม เมื่อถูกเร้าด้วยคำพูดลักษณะนี้
มีโอกาสโดนเหมือนกันครับ(แต่จะแค่ไหนแล้วแต่ว่าเจอใคร)
เขาอาจจะได้มีโอกาสแค่ได้บันทึกภาพนี้เป็นครั้งสุดท้ายก็ได้
และหากยังถ่ายไปเรื่อยยังไม่หยุดแค่เคสนี้ ผมว่าต้องเจอสวนซักเคสครับ

อารมณ์โกรธผมว่า คนเรามีทุกคน หากถูกเร้ามากจนถึงจุดหนึ่งมักเกิดอารมณ์ชั่ววูบตามมา
แล้วหลังจากนั้นก็....เร็วๆสั้นๆ แป๊ปเดียวไม่ทันเจ็บหรอกครับ (เพราะพวกน่าจะกดจนหมดแม็กฯ)
หรือไม่ถ้าเจอพวกที่ดื้อๆหน่อย เป็นงาน(ส่วนมากก็รุ่นพี่ดาบนี่แหละ)อาจตามไปแอบสอยวันหลัง
อันตรายครับ ชาวบ้านดื้อว่าแสบแล้ว ผมว่าเวลาตำรวจดื้อนี่มันสุดแสบครับ

หากคับข้องใจจริงๆก็ลุยได้พอหอมปากหอมคอ ดูอาการดีๆ เหมือนเราเล่นกับเพื่อนก็ต้องดูอารมณ์
เพื่อน ผิดจังหวะอาจตาปิด ปากแตกได้

ถ้าจะเล่นเรื่องรถฯวิ่งทับสัมประทานให้ได้ผลจริงน่าจะวางแผนให้รอบคอบและใช้วิธีที่เป็นแบบแผนกว่านี้
เข้าตรงจุดกว่านี้ และหากแม้ว่าท่านได้สัมประทานจริง หากไปทะเลาะกับตำรวจจราจรท้องที่มากๆ เอาแค่เขาจับรถของท่านเจ้าของฯ
เฉพาะที่ผิดจริงๆ ก็เสียค่าปรับ หรือไม่ก็วุ่นวายพอควร เพราะถึงแม้ว่าท่านจะได้รับสัมประทานรถแต่สัมประทานไม่ได้คุ้มครองว่า
รถสามารถวิ่งยังไงก็ได้ โดยไม่ถูกจับหากทำผิดกฎหมายในข้ออื่นๆ

สมมุติถ้าตามภาพเป็นวินเถื่อนจริง(คุณจอยฮันเตอร์บอกว่าอยู่แถวนั้น ข้อเท็จจริง คือไม่มีการตั้งวินเป็นเพียงการพูดในภาพที่บันทึกเฉยๆ)
และหากไปทะเลาะกับพวกที่วิ่งวินเถื่อนจริง ก็อาจจะเจออะไรที่มันเถื่อนๆตามมา หากไปแก้ปัญหาเองแบบคับแค้นใจ
แบบนี้ ก่อนแก้ปัญหาต้องมีกุนซือดีๆ วางแผนเป็นขั้นเป็นตอน และต้องให้ได้ผลจริง ลดความขัดแย้งให้น้อยที่สุด
และที่สำคัญที่สุดต้องตัดอารมณ์ออกไปให้มากที่สุดครับ
  ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:36:09 PM »

คลิป ตำรวจไทย น่ารักกว่าชาติใดโลก

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:34:11 PM »

ถ้าตำรวจในบ้านเรามีจิตรสำนึกที่ดี...มีความรับผิดชอบ..มากกว่าที่เป็นอยู่  ประเทศเราคงไม่มีเรื่องวุ่นๆอย่างที่เป็นอยู่  และน่าอยู่กว่านี้เยอะ.....อย่ามาบอกว่าเป็นตำรวจมันลำบาก เงินน้อย ฯลฯ เพราะมันเป็นคำแก้ตัวที่แย่มากๆ....เพราะชีวิตที่เป็นอยู่...คุณเลื่อกเอง
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:47:32 PM »

ตำรวจไทยลำบาก เงินเดือนน้อย จริงหรือครับ คงไม่ใช่เหตุผลแบบนี้ทั้งหมดหรอกครับ
ที่ทำให้ตำรวจไทยหลายๆคน ทั้งชั้นประทวน(ยศดาบตำรวจลงมาถึงสิบตำรวจตรี)และชั้นสัญญาบัตร
(ยศร้อยตำรวจตรีขึ้นไปถึงพลตำรวจเอก) มีจิตสำนึกต่อการทำหน้าที่น้อยกว่าที่ควร หรือความรับผิดชอบต่ำ
ตำรวจไทยจำนวนไม่น้อยมีฐานะดีถึงดีมากครับ(จากพื้นฐานเดิมก่อนมาเป็นตำรวจและจากการที่มีภรรยาที่มีฐานะดีมาเสริม)

เหตุผลส่วนใหญ่จริงที่เจอมากับตัวเอง เอาแบบกระทัดรัดนะครับ ตำรวจส่วนมากเขาไม่ได้สนใจการตั้งหน้าตั้งตา
ทำผิดต่อหน้าที่เพื่อส่วยหรือเงินนอกกฎหมายหรอกครับ ตำรวจแบบนั้นมีอยู่ส่วนหนึ่งเท่านั้น ส่วนใหญ่เขาก็ทำหน้าที่ของเขาตามปกติแหละครับ
แต่การทำหน้าที่ปกติไม่เห็นมีใคร บันทึกภาพ ถ่ายคลิบ ไปเผยแพร่เลย (อาจเป็นธรรมดาของสังคมชอบตีแผ่ของที่ผิดมากกว่านำเสนอของที่ถูก)

เรื่องส่วย หรือผลประโยชน์ลับๆแต่ที่อยู่กันได้เพราะลงตัว ทั้งคนรับและคนที่อยากจะให้เพื่อให้ผ่อนปรนการจับกุมในหน้าที่
อาจมีทั้งฉาบฉวย และเป็นเรื่องเป็นราว(ส่งกันเป็นรายเดือน) แต่ไอ้ที่ไปรีดไถกันสะเปะสะปะก็มี และก็มีเรื่องโดนออกกันอยู่บ่อยๆ

ปัญหาเรื่องตำรวจหลายๆเรื่อง ตรงนี้ถ้ามองกันจริงๆ มันมาตั้งแต่ระบบอุปถัมท์ในสังคมบ้านเรา
ครับ พวกขอพวก ผู้ใหญ่ขอเด็ก เด็กขอผู้ใหญ่ สามีขอภรรยา ภรรยาขอสามี ฯลฯ คนที่เป็นตำรวจเองถ้าเขา ทำหน้าที่ในการจับกุมคน
จริง เขาจะรู้จักคำว่า ขอ , เคลียร์ ดี คุณจับพวกผม ผมก็หาคนที่คุณต้องเกรงใจมาขอ ขอคนจับไม่ได้ก็ให้ผู้ใหญ่มาบีบ
มันซับซ้อนไปหมด คิดเล่นๆนะครับ หากมีพวกเรา ญาติเราโดนตำรวจจับท่านทั้งหลายจะปล่อยไปตามกระบวนการหรือ
หาคนขอ หาคนเคลียร์ ตรงนี้ถ้าจะแก้ต้องแก้ที่ระบบครับ วางระบบให้ดี ใครไม่ดี จะยศสูงยศต่ำ พวกใครไม่สำคัญ เอาออกไปให้มากที่สุด
แต่คงทำยากถึงยากที่สุดครับ

และที่สำคัญมากที่สุดก็คือ การทำงานตามปกติก็ได้รับเงินหรือผลตอบแทนอยู่แล้ว แต่หากดันไปขยันทำมากอีกซักหน่อย
ก็จะต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นครับ ทั้งค่าโทรศัพท์ ค่าน้ำมันรถ และอื่นๆอีก ซึ่งตรงนี้ต้องควักเงินส่วนตัวครับ ทำให้งานมันต้องไปเรื่อยๆ
ตามสภาพของมัน และยังไม่รวมเคสที่ต้องไปจับแล้วไปขัดความรู้สึกของผู้ยิ่งใหญ่ทั้งหลาย ตั้งแต่ คนมีตังค์ นักการเมืองตั้งแต่ระดับหมู่บ้าน
ถึงระดับประเทศ รวมทั้งคนอาชีพเดียวกันที่ยศตำแหน่งสูงกว่ามากมาก ยิ่งทำชีวิตยิ่งแย่ลงแย่ลงครับ ศัตรูก็เพื่มขึ้นทุกวันทั้งทางสว่างและทางมืด
เหตุผลแค่นี้ก็พอทำให้หลายๆท่านเห็นภาพนะครับ ว่า เหตุใดตำรวจไทยจึงไม่อาจทำอะไรได้เต็มที่ตามที่ปรารถนาจะทำกัน

ยิ่งจับคนอื่นเข้าตะรางมากเท่าไหร่ ชีวิตตัวเองก็เหมือนอยู่ในตะรางของความรู้สึกมากขึ้นไปทุกวันไปทุกวัน
เดินไปที่ไหนก็เจอแต่คนที่เราเคยจับ ญาติคนที่เราเคยจับ พรรคพวกคนที่เราเคยจับ บางคนเป็นเพื่อนเราดีๆ พอไปจับญาติเขาแล้วขอไม่ได้ เขาก็โกรธ
สุดท้ายก็จะมาตอบตัวเองว่า จับมันเท่าที่มีกำลังจะจับก็แล้วกัน::014::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 12:59:03 PM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:12:18 PM »

...มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง สัก 2 กรณี ครับ ...

...กรณี แรก ... ตำรวจจราจรไปตั้งด่านตรวจ อยู่หน้าตลาด(ตลาดเองก็อยู่ใกล้สถานศึกษาแห่งหนึ่ง) ... เป็นประจำ...พ่อค้าแม่ค้าในตลาดไม่พอใจ ...ไม่ขายของให้ตำรวจจราจรที่มีบ้านอยู่แถวนั้น ลูกเมีย ก็ พลอย โดนหางเลข ...

...กรณี ที่สอง... สารวัตรจราจรย้ายมาใหม่ สั่งตั้งด่านตรวจจราจรเข้ม ...อยู่หน้าตลาดอีกแห่งหนึ่ง ...ปรากฎว่า อยู่ไม่ไกลจากสถานีตำรวจเท่าใดนัก ........ตำรวจจราจรบางส่วน ไม่ ยอมจับกุมผู้กระทำความผิด ...เพราะแฟลตตำรวจอยู่แถว นั้น ...

...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:44:01 PM »

...มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง สัก 2 กรณี ครับ ...

...กรณี แรก ... ตำรวจจราจรไปตั้งด่านตรวจ อยู่หน้าตลาด(ตลาดเองก็อยู่ใกล้สถานศึกษาแห่งหนึ่ง) ... เป็นประจำ...พ่อค้าแม่ค้าในตลาดไม่พอใจ ...ไม่ขายของให้ตำรวจจราจรที่มีบ้านอยู่แถวนั้น ลูกเมีย ก็ พลอย โดนหางเลข ...

...กรณี ที่สอง... สารวัตรจราจรย้ายมาใหม่ สั่งตั้งด่านตรวจจราจรเข้ม ...อยู่หน้าตลาดอีกแห่งหนึ่ง ...ปรากฎว่า อยู่ไม่ไกลจากสถานีตำรวจเท่าใดนัก ........ตำรวจจราจรบางส่วน ไม่ ยอมจับกุมผู้กระทำความผิด ...เพราะแฟลตตำรวจอยู่แถว นั้น ...

แต่ผมรู้จักตำรวจนายหนึ่ง... ตั้งด่านกวดขันวินัยจราจร... เมียขับแมงกะไซค์ผ่านมา... ไม่สวมหมวกกันน๊อค... ลูกน้องจะปล่อยไปแล้ว... แต่แกไม่ยอม... บอกว่าทำผิดก็ต้องจับ... เขียนใบสั่งปรับเมียตัวเอง... พอเลิกงานแกก็เอาใบสั่งไปเสียค่าปรับ... Grin Grin Grin

...ตำรวจแบบนี้... ผมขอยกนิ้วให้ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:49:50 PM »

... เยี่ยมครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ...แต่สงสัยว่า ตำรวจนายนั้น คงกลับไปถูกกวดวินัย ที่ บ้าน ชัวร์... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:51:49 PM »

ตำรวจไทยลำบาก เงินเดือนน้อย จริงหรือครับ คงไม่ใช่เหตุผลแบบนี้ทั้งหมดหรอกครับ
ที่ทำให้ตำรวจไทยหลายๆคน ทั้งชั้นประทวน(ยศดาบตำรวจลงมาถึงสิบตำรวจตรี)และชั้นสัญญาบัตร
(ยศร้อยตำรวจตรีขึ้นไปถึงพลตำรวจเอก) มีจิตสำนึกต่อการทำหน้าที่น้อยกว่าที่ควร หรือความรับผิดชอบต่ำ
ตำรวจไทยจำนวนไม่น้อยมีฐานะดีถึงดีมากครับ(จากพื้นฐานเดิมก่อนมาเป็นตำรวจและจากการที่มีภรรยาที่มีฐานะดีมาเสริม)

เหตุผลส่วนใหญ่จริงที่เจอมากับตัวเอง เอาแบบกระทัดรัดนะครับ ตำรวจส่วนมากเขาไม่ได้สนใจการตั้งหน้าตั้งตา
ทำผิดต่อหน้าที่เพื่อส่วยหรือเงินนอกกฎหมายหรอกครับ ตำรวจแบบนั้นมีอยู่ส่วนหนึ่งเท่านั้น ส่วนใหญ่เขาก็ทำหน้าที่ของเขาตามปกติแหละครับ
แต่การทำหน้าที่ปกติไม่เห็นมีใคร บันทึกภาพ ถ่ายคลิบ ไปเผยแพร่เลย (อาจเป็นธรรมดาของสังคมชอบตีแผ่ของที่ผิดมากกว่านำเสนอของที่ถูก)

เรื่องส่วย หรือผลประโยชน์ลับๆแต่ที่อยู่กันได้เพราะลงตัว ทั้งคนรับและคนที่อยากจะให้เพื่อให้ผ่อนปรนการจับกุมในหน้าที่
อาจมีทั้งฉาบฉวย และเป็นเรื่องเป็นราว(ส่งกันเป็นรายเดือน) แต่ไอ้ที่ไปรีดไถกันสะเปะสะปะก็มี และก็มีเรื่องโดนออกกันอยู่บ่อยๆ

ปัญหาเรื่องตำรวจหลายๆเรื่อง ตรงนี้ถ้ามองกันจริงๆ มันมาตั้งแต่ระบบอุปถัมท์ในสังคมบ้านเรา
ครับ พวกขอพวก ผู้ใหญ่ขอเด็ก เด็กขอผู้ใหญ่ สามีขอภรรยา ภรรยาขอสามี ฯลฯ คนที่เป็นตำรวจเองถ้าเขา ทำหน้าที่ในการจับกุมคน
จริง เขาจะรู้จักคำว่า ขอ , เคลียร์ ดี คุณจับพวกผม ผมก็หาคนที่คุณต้องเกรงใจมาขอ ขอคนจับไม่ได้ก็ให้ผู้ใหญ่มาบีบ
มันซับซ้อนไปหมด คิดเล่นๆนะครับ หากมีพวกเรา ญาติเราโดนตำรวจจับท่านทั้งหลายจะปล่อยไปตามกระบวนการหรือ
หาคนขอ หาคนเคลียร์ ตรงนี้ถ้าจะแก้ต้องแก้ที่ระบบครับ วางระบบให้ดี ใครไม่ดี จะยศสูงยศต่ำ พวกใครไม่สำคัญ เอาออกไปให้มากที่สุด
แต่คงทำยากถึงยากที่สุดครับ

และที่สำคัญมากที่สุดก็คือ การทำงานตามปกติก็ได้รับเงินหรือผลตอบแทนอยู่แล้ว แต่หากดันไปขยันทำมากอีกซักหน่อย
ก็จะต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นครับ ทั้งค่าโทรศัพท์ ค่าน้ำมันรถ และอื่นๆอีก ซึ่งตรงนี้ต้องควักเงินส่วนตัวครับ ทำให้งานมันต้องไปเรื่อยๆ
ตามสภาพของมัน และยังไม่รวมเคสที่ต้องไปจับแล้วไปขัดความรู้สึกของผู้ยิ่งใหญ่ทั้งหลาย ตั้งแต่ คนมีตังค์ นักการเมืองตั้งแต่ระดับหมู่บ้าน
ถึงระดับประเทศ รวมทั้งคนอาชีพเดียวกันที่ยศตำแหน่งสูงกว่ามากมาก ยิ่งทำชีวิตยิ่งแย่ลงแย่ลงครับ ศัตรูก็เพื่มขึ้นทุกวันทั้งทางสว่างและทางมืด
เหตุผลแค่นี้ก็พอทำให้หลายๆท่านเห็นภาพนะครับ ว่า เหตุใดตำรวจไทยจึงไม่อาจทำอะไรได้เต็มที่ตามที่ปรารถนาจะทำกัน

ยิ่งจับคนอื่นเข้าตะรางมากเท่าไหร่ ชีวิตตัวเองก็เหมือนอยู่ในตะรางของความรู้สึกมากขึ้นไปทุกวันไปทุกวัน
เดินไปที่ไหนก็เจอแต่คนที่เราเคยจับ ญาติคนที่เราเคยจับ พรรคพวกคนที่เราเคยจับ บางคนเป็นเพื่อนเราดีๆ พอไปจับญาติเขาแล้วขอไม่ได้ เขาก็โกรธ
สุดท้ายก็จะมาตอบตัวเองว่า จับมันเท่าที่มีกำลังจะจับก็แล้วกัน::014::

หากตำรวจทั้งประเทศคิดแบบนี้ผมใจหายครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:12:29 PM »

... เยี่ยมครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ...แต่สงสัยว่า ตำรวจนายนั้น คงกลับไปถูกกวดวินัย ที่ บ้าน ชัวร์... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ที่บ้านคงเคลียร์กันไม่ยากหรอกครับ... เพราะเมียแกเองก็คงเข้าใจนิสัยสามี... เงินค่าปรับแกก็เป็นคนไปเสียเอง... Grin Grin Grin

ปล... ดาบตำรวจท่านนี้อยู่สายปราบปรามครับ... แกเกลียดเรื่องยาเสพติดเข้าใส้... จับแหลก... ซึ่งทำให้แกโดนซุ่มยิงมาหลายครั้งแล้ว... ครั้งล่าสุดนี่... เจอ ๕.๕๖ ยิงเฉียดๆ ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:22:56 PM »

ปล... ดาบตำรวจท่านนี้อยู่สายปราบปรามครับ... แกเกลียดเรื่องยาเสพติดเข้าใส้... จับแหลก... ซึ่งทำให้แกโดนซุ่มยิงมาหลายครั้งแล้ว... ครั้งล่าสุดนี่... เจอ ๕.๕๖ ยิงเฉียดๆ ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...คุณพระคุ้มครอง ครับ ...  ไหว้

...เพื่อนผม  ออกจากตำรวจ สมัย ติดยศร้อยตำรวจเอก ... มีคดีความกับนักการเมืองท้องถิ่น ...ถูกสั่งพักราชการ .............จนกระทั่งชนะคดีความ ...ก็สามารถกลับเข้าปฎิบัติราขการได้ดังเดิม .............แต่เพื่อนได้ปฏิเสธไป โดยให้เหตุผลว่า ...ไม่เป็นตำรวจก็ไม่อดตาย ... และจะได้ไม่ต้องทนฝืนใจ ทำตามคำสั่งที่ไม่ชอบของใครอีก .......................ทุกวันนี้เพื่อน ทำสวนยาง สวนมันสำปะหลัง ... ก็ พออยู่ได้แบบสบาย ๆ ..............จบข่าวการเป็นพนักงานสวบสวนไว้แต่เพียงแค่ยศร้อยตำรวจเอก ..............  Grin Grin Grin

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:28:47 PM »

...คุณพระคุ้มครอง ครับ ...  ไหว้

...เพื่อนผม  ออกจากตำรวจ สมัย ติดยศร้อยตำรวจเอก ... มีคดีความกับนักการเมืองท้องถิ่น ...ถูกสั่งพักราชการ .............จนกระทั่งชนะคดีความ ...ก็สามารถกลับเข้าปฎิบัติราขการได้ดังเดิม .............แต่เพื่อนได้ปฏิเสธไป โดยให้เหตุผลว่า ...ไม่เป็นตำรวจก็ไม่อดตาย ... และจะได้ไม่ต้องทนฝืนใจ ทำตามคำสั่งที่ไม่ชอบของใครอีก .......................ทุกวันนี้เพื่อน ทำสวนยาง สวนมันสำปะหลัง ... ก็ พออยู่ได้แบบสบาย ๆ ..............จบข่าวการเป็นพนักงานสวบสวนไว้แต่เพียงแค่ยศร้อยตำรวจเอก ..............  Grin Grin Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 07:33:41 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:37:17 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เขารู้เขาเห็นกันทั้งประเทศ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:45:46 PM »

ที่หาดใหญ่  มี  จราจร  ท่านนึง  (((  เป็นนักร้องอัดแผ่นด้วย   Grin Grin  )))  โดนสั่งย้ายด่วนมาก

ไปอยู่  อ.  เล็กๆ  สาเหตุคือ  ไม่ทำความเคารพนายตำรวจระดับยศ  นายพล  เพราะ

ทั่น  นายพลทั่นมาจากกทม.  พากิ๊กมาเที่ยวหาดใหญ่แบบลับๆ

พักโรงแรมดัง  ออกมาเที่ยวด้วยชุดแต่งกายลำลองธรรมดา  

เดินผ่านหน้าพี่เค้า  พี่แกไม่รู้ว่าเป็นไคร  ก็ไม่ได้ทำความเคารพ  

ทั่นผู้นั้นโมโหมาก  โทร.ไปหาระดับบิ๊ก  ของ  สภ.ทันที

ผู้บังคับบัญชาใน  พท.  ตอนนั้นพูดทั้งน้ำตาว่า  กูไม่คิดว่านายจะมีความคิดง่ายๆแบบนี้

ตอนหลัง  จร.  ท่านนั้น  กลับมาประจำที่เดิม
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:53:51 PM »

กรรม  คือการกระทำให้สัตว์หยาบ และละเอียดประณีตต่างกัน

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์