เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:27:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>> ก็อปปี้มาจากเวปอื่น ยินดีให้ลบได้ครับ <<<  (อ่าน 6423 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:33:13 AM »

ถ้าบังคับใช้กฎหมายได้ ทุกเรื่องเล็ก ทุกเรื่องใหญ่ จะดำเนินของมันไปตามฟันเฟืองของมัน,
เหมือนสมัยป๋าเปรม... นรม. ไม่ได้ทำอะไรมากมาย แค่นั่งหัวโต๊ะพยายามถามจับประเด็น
แล้วถามต่อว่าระเบียบเรื่องนี้เขาว่ายังไง ใครเป็นคนทำหน้าที่อะไร,
แล้วก็สั่งคนให้ทำหน้าที่ตัวเอง...

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่อะ  ฮา

พอๆกับ  "ขิงแก่" เลยอ่ะ ฮา
ป๋าแกบอกว่า  "ไหว้" ได้สนิทใจ  ฮา

พอตอนหลัง  มีเรื่อง  "เขายายเที่ยง"  แก หายยยยย......ปายยยย อ่ะ ฮา
5555555 ไม่น่า......เรย    สะอาดหมดจดดดด  ........ฮา
เขายายเที่ยงนั่นมีกรรมสิทธิ์ก่อนมาเป็นนายกนะจ๊ะยายการครอบครองอาจจะไม่มีเจตนาก็ได้  และท่านแสดงความบริสุทธิ์ใจด้วยการย้ายออกทันทีที่มีมูล

เมื่อเทียบกับอีกท่าน ที่ผมได้ฟังจากทีวีน่าจะรายการของสปริงแดงเองที่เชิญสองฝ่ายมาคุยกัน มีท่านนึงบอกว่าฝ่ายสองมาตรฐานมักชอบยกเอาประเทศ

ที่เจริญแล้วมาเป็นมาตรฐานในการอ้างอิง ท่านเลยถามว่ามีประเทศที่เจริญแล้วประเทศไหนบ้างที่นายกหรือประธานาธิบดีขณะดำรงค์ตำแหน่ง มีส่วนได้

ส่วนเสียในการประมูลที่ของรัฐโดยให้คนในครอบครัวประมูลบ้างลองยกตัวอย่างให้ดู เพราะชอบอ้างแต่โดนรังแกๆ มีแต่คนอิจฉาๆ...ฮา  ขำก๊าก

โดนคำถามนี้เข้า  อีกฝ่ายนั่งหน้าเหลือสองนิ้วเอง  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" พี่  Glock9mm  อ่ะ ฮา

เรื่อง "เขายายเที่ยง"  เรื่องบ้านของลุงแอ๊ด   ที่ไปสร้างบนยอดเขา อ่ะ ฮา
ยายแนะนำให้พี่ Glock9mm บริโภค "โปรตีน"  เยอะๆ อย่ากินแป้งมาก อ่ะ ฮา
ลุงแอ๊ดแกภูมิอก ภูมิใจ บ้านหลังนี้  ถึงกับขนาดพานักข่าว ขึ้นไปเที่ยว บอกว่าเกษียณจะมาอยู่ที่นี่อ่ะ ฮา

พอไอ้พวกเสื้อแดงตามไป "ราวี" แกถึงยอมถอน สมอ  ถอยกลับกรุงเทพ บอกไม่เอาแล้ว อ่ะ ฮา
เคยมีคดี  "จับกุม" คนที่อยู่ตีนเขา พอขึ้นศาล "โดนอ่วม" ข้อหา บุกรุก แผ้วถางป่า อ่ะ ฮา
เหตุผลของไอ้เสื้อแดงเขาบอกว่า  ถ้าลุงแอ๊ดอยู่ข้างบนได้  ข้าก็จะอยู่ "ตีนเขา" ข้างล่างบ้าง อ่ะ ฮา

ยายกระซิบให้  คำจำกัดความว่า "ของหลวง"  ตกน้ำไม่ไหล ลงไฟไม่ไหม้ อ่ะ ฮา
ของหลวง  ยกอายุความ มาต่อสู้เรื่องการ "ครอบครองปรปักษ์"  ไม่ได้ด้วยอ่ะ ฮา

555555555  คดีปิดแบบเงียบๆ  อัยการบอกว่า  "ขาดเจตนา"   อ่ะ ฮา
ไม่น่าเลย  ลุงแอ๊ด  ของยาย ฮา

ส่วนอีกเรือง  ที่ไอ้แม้ว  ขวัญใจของยาย  ต้องระหกระเหิน จากบ้านทรายทอง
มีคนด่า  กันเยอะว่า "โกง"  โกง โกง และ โกง  อ่ะ ฮา
คนห่าอะไร  เลือกตั้งครั้งไหน  มันชนะทุกที  ถ้าเป็นอย่างนี้  กูก็ "สูญพันธ์"  สิ  อ่ะ ฮา

55555  ยายแหนคอตั้งบ่า  แล้วเจอความจริงว่า 
ไอ้แม้วมันโดนข้อหา  "รวย"  แบบน่าหมั่นไส้ น่าอิจฉา อ่ะ ฮา

5555 ยังไม่มีเรื่อง จับให้มั่น  คั้นให้ตายเลย ว่าโกง  อ่ะ ฮา
ยายคิดว่า  แม้วมันโดนเพราะ "ปากหมา"  พูดความจริง มากกว่า อ่ะ ฮา

5555 ไอ้แม้วมันโดน ท่านเปา ตัดสินในคดี  เซ็นต์ชื่อให้เจ้อ้อ  ไปประมูลที่ดิน รัชฎา อ่ะ ฮา
ที่เซ็นต์เพราะว่ากฎหมายเขาระบุว่า  สามีภรรยา จะทำนิติกรรม
ต้องได้รับความยินยอม  จากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก่อน อ่ะ ฮา

ตกลงคดีนี้  แม้วมันไม่ได้โกง อ่ะ ฮา

55555 พอครั้งไอ้พวกโสโครก  มันเอาที่ดิน สปก.4-01 มาแจกให้ผัว  ยกให้เมีย แจกให้ลูก
ไอ้พวกนี้ท่านเปา ตัดสินว่า  ผิดกฎหมาย ทำไม่ได้  ไอ้พวกนี้  "ลอยนวล"  อ่ะะะะะะะ

ฮัดเช้ย  ชัดมั้ยคร๊า  ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
บางคนบอกว่า ตั้วเฮียพลาดตรงให้ทหารน้อยไป ให้ตำรวจมากไป ก็เลยโดนทหารล้มกระดานซะเลย จริงเปล่าครับ Grin
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:50:27 PM »

บางคนบอกว่า ตั้วเฮียพลาดตรงให้ทหารน้อยไป ให้ตำรวจมากไป
ก็เลยโดนทหารล้มกระดานซะเลย จริงเปล่าครับ Grin

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เรื่องข้างบน ไม่จริงหรอก อ่ะ ฮา
ศักดินาใหญ่  เขาโดนเป่าหู  ก็เลยเกิดอาการ "ระแวง" อ่ะ ฮา

พี่บังสนธิ  แกแถลงยอมรับภายหลัง  ว่ามีคน  "สั่งให้ทำ"  อ่ะ
แกดักคอ คนถามไปในคราวเดียวกัน  ว่า "ถึงตาย ก็บอกไม่ได้"  อ่ะ ฮา

เรื่องแม้ว ไม่  "จงรักษ์ภักดี"  ยายก็ไม่รู้ว่าจริง หรือไม่จริง อ่ะ ฮา
แต่มีคนเคย  "ท้า"  ว่า ถ้าแม้วเขา "เห้"  จริง

ทำมัยพวก "นายพลเอก"  บิ๊กๆ ถึงตามเข้าไป  "สวามิภักดิ์" อ่ะ
และโดยเฉพาะ  "นายทหาร"  เหล่านั้น ผ่านการดื่มน้ำ "พิพัฒนสัตยา"
ที่แช่ คมหอก ดาบ ในพระอุโบสถวัดพระแก้ว มาแล้วทั้งสิ้น อ่ะ ฮา

"คมจริง ย่อมลอยพ้นน้ำ"  รอนิดนุง อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:15:00 PM »

ยายยังไม่ตอบเลยนะจ๊ะ ว่ามีผู้นำประเทศที่เจริญแล้วประเทศไหนบ้างที่ให้คนในครอบครัว ซื้อหรือเช่าทรัพย์สินของทางราชการในราคาพิเศษ
ขณะที่สามีดำรงค์ตำแหน่งที่เอื้อต่อการใช้อำนาจให้คุณให้โทษหรือมีผลประโยชน์ทับซ้อนได้   แบบนี้เรียกสองมาตรฐานหรือเปล่าจ๊ะ  คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:37:46 PM »

คุณ Glock9mm อย่าเอานิ้วไปจิ้มขี้หมาครับ... เรื่องที่คุยกันอยู่นี้เป็นเรื่องเดิมๆ ที่ถกไปก็ไม่รู้จักจบครับ เสียเวลาเปล่า(นิ้วจะเหม็นขี้หมา)ครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:35:19 AM »

ขอบคุณ คุณยายบาบาร่าครับ  ไหว้
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 12:32:40 PM »

คุณ Glock9mm อย่าเอานิ้วไปจิ้มขี้หมาครับ... เรื่องที่คุยกันอยู่นี้เป็นเรื่องเดิมๆ ที่ถกไปก็ไม่รู้จักจบครับ เสียเวลาเปล่า(นิ้วจะเหม็นขี้หมา)ครับ...
ขอบพระคุณครับ  ไหว้
ชอบแหย่ยายเล่นน่ะครับ เห็นยายออกอาการฟาดงวงฟาดงาตอนโดนสะกิดต่อมคันแล้วฮาดี  คิก คิก
สงสัยต้องหยุดแล้วครับ ไม่อยากเหม็นมือเหมือนกัน  คิก คิก
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 12:43:25 PM »

ยายยังไม่ตอบเลยนะจ๊ะ
ว่ามีผู้นำประเทศที่เจริญแล้วประเทศไหนบ้างที่ให้คนในครอบครัว
ซื้อหรือเช่าทรัพย์สินของทางราชการในราคาพิเศษ

ขณะที่สามีดำรงค์ตำแหน่งที่เอื้อต่อการใช้อำนาจให้คุณให้โทษหรือมีผลประโยชน์ทับซ้อนได้   
แบบนี้เรียกสองมาตรฐานหรือเปล่าจ๊ะ  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เลน อ่ะ ฮา

"เทป เตือก"  กับ เจ้  "เทพบุตรวานิช"   งัย  ฮา
เอาที่ดิน สปก.4-01  ไปแจกให้ ลูก และสามี ของเขา  อ่ะ ฮา

เรื่องไอ้แม้ว  มันเซ็นต์ ชื่อให้เมีย "ประมูล " ที่ดิน อ่ะ ฮา
มันเป็นการ  "เข้าสู้ราคา"  อย่างเปิดเผย  ตามประกาศขาย
ของ  "กองทุนเพื่อการฟื้นฟูและพัฒนาระบบสถาบันการเงิน"

ที่ราชการยึดมาจาก "บริษัทเงินทุนหลักทรัพย์เอราวัณทรัสต์ "
ตอนไฟแนนซ์ล้ม  พร้อมกัน  ห้าสิบกว่าแห่ง  อ่ะ ฮา

เรื่องอย่างนี้เหรอ   เป็นการ 
"เอื้อต่อการใช้อำนาจ ให้คุณให้โทษหรือมีผลประโยชน์ทับซ้อนได้"     ฮา

พี่เลน  ต้องกิน  "โปรตีน"  เยอะๆ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

แล้วตกลง  ที่ดิน  "เขายายเที่ยง"  โฉนด ออกตอนไหน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:35:58 PM »

ขอบพระคุณครับ  ไหว้
ชอบแหย่ยายเล่นน่ะครับ
เห็นยายออกอาการฟาดงวงฟาดงาตอนโดนสะกิดต่อมคันแล้วฮาดี  คิก คิก

สงสัยต้องหยุดแล้วครับ ไม่อยากเหม็นมือเหมือนกัน  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ไหนๆ ก็เอานิ้ว "จิ้ม"  แล้ว อ่ะ ฮา
ลองแตะ  "ปลายลิ้น"  ดูที 

แล้วบอกนายสมชาย (ฮา)  ด้วยอ่ะ
ถ้าเขา "ไม่เชื่อ"  ก็บอกให้เขา "ลอง"  ดูเอง อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:49:09 PM »

ยายยังไม่ตอบเลยนะจ๊ะ
ว่ามีผู้นำประเทศที่เจริญแล้วประเทศไหนบ้างที่ให้คนในครอบครัว
ซื้อหรือเช่าทรัพย์สินของทางราชการในราคาพิเศษ

ขณะที่สามีดำรงค์ตำแหน่งที่เอื้อต่อการใช้อำนาจให้คุณให้โทษหรือมีผลประโยชน์ทับซ้อนได้   
แบบนี้เรียกสองมาตรฐานหรือเปล่าจ๊ะ  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เลน อ่ะ ฮา

"เทป เตือก"  กับ เจ้  "เทพบุตรวานิช"   งัย  ฮา
เอาที่ดิน สปก.4-01  ไปแจกให้ ลูก และสามี ของเขา  อ่ะ ฮา

เรื่องไอ้แม้ว  มันเซ็นต์ ชื่อให้เมีย "ประมูล " ที่ดิน อ่ะ ฮา
มันเป็นการ  "เข้าสู้ราคา"  อย่างเปิดเผย  ตามประกาศขาย
ของ  "กองทุนเพื่อการฟื้นฟูและพัฒนาระบบสถาบันการเงิน"

ที่ราชการยึดมาจาก "บริษัทเงินทุนหลักทรัพย์เอราวัณทรัสต์ "
ตอนไฟแนนซ์ล้ม  พร้อมกัน  ห้าสิบกว่าแห่ง  อ่ะ ฮา

เรื่องอย่างนี้เหรอ   เป็นการ 
"เอื้อต่อการใช้อำนาจ ให้คุณให้โทษหรือมีผลประโยชน์ทับซ้อนได้"     ฮา

พี่เลน  ต้องกิน  "โปรตีน"  เยอะๆ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

แล้วตกลง  ที่ดิน  "เขายายเที่ยง"  โฉนด ออกตอนไหน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

เลยให้เจ้าหน้าที่โอนที่ดินวันสิ้นปีเพียงเพื่อหลีกเลี่ยงค่าโอนให้ถูกลงน่ะนะป้าบรา...

แถมก่อนประมูลให้ออกกฏหมายโดยป๋าหมาก ห้ามสร้างอาคารสูง พอประมูลเสร็จแก้กฏหมายให้สร้างอาคารสูงได้...

เงินวางค้ำประกันเท่าไหร่นะยาย ผมจำไม่ค่อยได้...

แล้วต้นกำเนิด LH Bank เกิดจากอะไรครับยาย... โปรตีนเยอะ... ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:09:51 PM »

เลยให้เจ้าหน้าที่โอนที่ดินวันสิ้นปี
เพียงเพื่อหลีกเลี่ยงค่าโอนให้ถูกลงน่ะนะป้าบรา...

แถมก่อนประมูลให้ออกกฏหมายโดยป๋าหมาก ห้ามสร้างอาคารสูง
พอประมูลเสร็จแก้กฏหมายให้สร้างอาคารสูงได้...

เงินวางค้ำประกันเท่าไหร่นะยาย ผมจำไม่ค่อยได้...

แล้วต้นกำเนิด LH Bank เกิดจากอะไรครับยาย...
โปรตีนเยอะ... ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

พี่ Dignitua  เริ่ม  "ตาสว่าง "  อ่ะ ฮา
ที่ควรจะด่า  "ควรด่า"  ในประเด็น ที่เขียนข้างบน อ่ะฮา

ไม่ใช่ ด่าเรื่อย  ด่าเปื่อย  ด่าแบบ "โชว์โง่"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง ประกาศให้วันสุดท้าย  ของปี เป็นวันทำงาน "ราชการ" อ่ะ ฮา
ยายเห็นประเด็น  "แถ แบบ แดงถือก"  แล้ว อ่ะ ฮา

555  เขาต้องการให้ข้าราชการ  หยุดยาว  ในช่วงปีใหม่ หลายวัน อ่ะ ฮา
ถ้าภาษาฝรั่ง  อั้งม้อ  มันบอกว่า  "ลองวีคเอนด์" อ่ะ ฮา
หญิง "อ้อ"  บ้านทรายทอง  เธอก็ได้ประโยชน์  ตามน้ำ อ่ะ ฮา
ยายเชื่อว่า  คนรวย  "ม่ายโกง"  อ่ะ ฮา  55555555

หัว...ฆรวย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:16:52 PM »

เลยให้เจ้าหน้าที่โอนที่ดินวันสิ้นปี
เพียงเพื่อหลีกเลี่ยงค่าโอนให้ถูกลงน่ะนะป้าบรา...

แถมก่อนประมูลให้ออกกฏหมายโดยป๋าหมาก ห้ามสร้างอาคารสูง
พอประมูลเสร็จแก้กฏหมายให้สร้างอาคารสูงได้...

แล้วต้นกำเนิด LH Bank เกิดจากอะไรครับยาย...
โปรตีนเยอะ... ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

พี่ Dignitua  เริ่ม  "ตาสว่าง "  อ่ะ ฮา
ที่ควรจะด่า  "ควรด่า"  ในประเด็น ที่เขียนข้างบน อ่ะฮา

ไม่ใช่ ด่าเรื่อย  ด่าเปื่อย  ด่าแบบ "โชว์โง่"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง ประกาศให้วันสุดท้าย  ของปี เป็นวันทำงาน "ราชการ" อ่ะ ฮา
ยายเห็นประเด็น  "แถ แบบ แดงถือก"  แล้ว อ่ะ ฮา

555  เขาต้องการให้ข้าราชการ  หยุดยาว  ในช่วงปีใหม่ หลายวัน อ่ะ ฮา
ถ้าภาษาฝรั่ง  อั้งม้อ  มันบอกว่า  "ลองวีคเอนด์" อ่ะ ฮา
หญิง "อ้อ"  บ้านทรายทอง  เธอก็ได้ประโยชน์  ตามน้ำ อ่ะ ฮา
ยายเชื่อว่า  คนรวย  "ม่ายโกง"  อ่ะ ฮา  55555555

ยายนี่เหมือนคนนึงในห้องการเมืองจริงๆ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:13:07 AM »

กระทู้นี้ ฝุ่นตลบแล้วครับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:22:55 AM »

ชอบดูกระทู้ คุณยายบาบาร่าครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 09:24:37 AM โดย telekbook - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์