เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 08:26:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 26 กับ Glock 17 ยิงเทียบกัน  (อ่าน 31374 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:38:05 PM »

+1...หลายคนคงอยากเ้ห็นการทดสอบแบบนี้แน่นอน... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:38:36 PM »

โห พี่ธำรง เยี่ยมมาก  ทำเอา  G ๒๖  od ของผมมีิชีวิต ชีวา ขึ้นมาทันที

ถ้าเห็นกลุ่มตอน Break in ระยะ ๑๕ เมตร ๒ กล่อง ของผมแล้ว จะนึกว่า เป็นเป้าลูกซอง

chew ยืนยันได้ครับ..  คิก คิก

ขอบคุณครับคุณRo@d ผมรู้สึกว่าจังหวะไกของG26สั้นและคมดี แตกต่างกับฟูลไซท์อยู่บ้าง การขัดกลอนก็น่าจะระดับเดียวกัน พอคุ้นเคยจับจังหวะได้ ผลจะไม่ต่างกันมาก
เดี๋ยวขอผมลองก่อนนะครับพี่   แล้วจะมาให้คำตอบ Laser Max ก็ยังไม่มา  ลองจุดแดงก็ยังไม่ได้ แต่ระยะ 15 ม พอลองได้อยู่   ถ้ากลุ่มไม่ดี เดี๋ยวเอาดินสอทิ่มๆเอาแล้วกัน  ยิ้มีเลศนัย  ว่าแต่ทำไม G26 ไม่ติดเลเซ่อร์ด้วยล่ะครับพี่ จะได้ลองกลางคืนที่ 50 เมตรอีกที
หรือจะเอาเปรียบ G17 มากไปหน่อย   ขำก๊าก

G26 ของพี่ Ro@d อาจจะไม่ชอบเจ้าของน่ะครับ แต่ไม่เป็นไรนะครับ  ผมให้พี่ยืมยิงไปก่อน  เดี๋ยวผมค่อยไปเอาคืนมา  5 5 5 5

เคยเอามาติดแล้วมันทำให้เสียความเป็น "deep concealed"ไปครับ เดิมG26ผมเตรียมมาสำหรับขอป.12 พอมีการระงับป.12 ผมค่อยได้พบความจริงว่าปืนที่ควรใช้ร่วมกับป.12ควรเป็นปืนฟูลไซท์  คิก คิก
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:46:02 PM »

+1 ก่อนครับพี่
ผมอยากเห็นคู่นี้มานาน มีกล็อค 26 กับเขากระบอกนึง ยิงหนึ่งกล่องใช้เป้าซ้อมแผ่นเดียวได้ เพราะไม่ค่อยมีรอยกระสุน
โทษปืน จะขายซื้อกล็อค 17 เห็นพี่ธำรงยิงแล้วรู้เลยครับว่าผมต้องหมั่นซ้อมอีกเยอะครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:49:20 PM »

ปืนก็ดี  เยี่ยม  คนยิงก็ฝีมือเยี่ยม  ขนาดเล็ก ใหญ่ไม่สำคัญจริงๆ เยี่ยม  ไหว้

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:05:14 PM »

ผม ยิงอย่างประณีต กับ G ๒๖  ๑๕ เมตร  ๕ นัดสุดท้าย ด้วย S&B ๑๑๕ เกรน เป้าหุ่นคน หัวอมไว้หมด ๕ นัด

คู่มือ Glock บอกไว้ ลำกล้องที่ลั้นลง .๕ นิ้ว ความเร็วจะลดลง ๓๐ - ๕๐ ฟ/วิ  นั่นเท่ากัับพลังงานที่เสียไปจิ๊ดเดียว เพียงแต่
ปืนลำกล้องสั้น ต้องใช้ความประณีตในการเล็ง มากขึ้นเท่านั้นกลุ่มจึงจะดีขึ้น  และเมื่อสถานการณ์ยิงเพื่อชีวิต นั้น ความประณีต ก็เท่ากับการตกเป็นเป้่้าง่าย พอ ๆ กัน

ตอนนี้ผมกำลังสร้าความคุ้นเคย กับปืน Back up กระบอกนี้ เมื่อใช้ร่วมกับ ซองแบบของ Tech MIC Holster Black.
๑๐ นัด น้ำหนักรวม ๗๕๐ กรัม เสียบเอว ขณะวิ่งออกกำลังกาย ๔๐ นาที  เริ่มคุ้นแล้ว ละครับ.  Grin

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:27:24 PM »

+ให้ก่อนครับ.....ตามประสาแฟนคลับ ผมเห็นระยะแล้ววงดำเล็กนิดเดียวโอ้ สุดยอดเลยครับ  เยี่ยม ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:35:43 PM »

ผม ยิงอย่างประณีต กับ G ๒๖  ๑๕ เมตร  ๕ นัดสุดท้าย ด้วย S&B ๑๑๕ เกรน เป้าหุ่นคน หัวอมไว้หมด ๕ นัด

คู่มือ Glock บอกไว้ ลำกล้องที่ลั้นลง .๕ นิ้ว ความเร็วจะลดลง ๓๐ - ๕๐ ฟ/วิ  นั่นเท่ากัับพลังงานที่เสียไปจิ๊ดเดียว เพียงแต่
ปืนลำกล้องสั้น ต้องใช้ความประณีตในการเล็ง มากขึ้นเท่านั้นกลุ่มจึงจะดีขึ้น  และเมื่อสถานการณ์ยิงเพื่อชีวิต นั้น ความประณีต ก็เท่ากับการตกเป็นเป้่้าง่าย พอ ๆ กัน

ตอนนี้ผมกำลังสร้าความคุ้นเคย กับปืน Back up กระบอกนี้ เมื่อใช้ร่วมกับ ซองแบบของ Tech MIC Holster Black.
๑๐ นัด น้ำหนักรวม ๗๕๐ กรัม เสียบเอว ขณะวิ่งออกกำลังกาย ๔๐ นาที  เริ่มคุ้นแล้ว ละครับ.  Grin

ผมเชื่อว่าคุณRo@dผ่านประสบการณ์การยิงโดยฉับพลันกับตัวเองมาแล้ว นาทีนั้นเราจะลืมเรื่องความประณีต เหลือเพียงการส่งกระสุนเหมือนชี้นิ้ว
หากฝึกไว้ดี ในระยะเป็น-ตาย ยิงอย่างไรก็โดน  The trained man wins + คนคำนวณไม่สู้ฟ้าลิขิต  ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:36:25 PM »

+ให้ก่อนครับ.....ตามประสาแฟนคลับ ผมเห็นระยะแล้ววงดำเล็กนิดเดียวโอ้ สุดยอดเลยครับ  เยี่ยม ไหว้

ภาพมันหลอกตานะครับ  Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:28:46 AM »

เคยเอามาติดแล้วมันทำให้เสียความเป็น "deep concealed"ไปครับ เดิมG26ผมเตรียมมาสำหรับขอป.12 พอมีการระงับป.12 ผมค่อยได้พบความจริงว่าปืนที่ควรใช้ร่วมกับป.12ควรเป็นปืนฟูลไซท์  คิก คิก
ผมถึงเลือกรุ่นที่ใช้แทนไกด์รอดไงครับ  รูปร่างเดิม แต่ช่วยในการเล็ง แต่ผมยังไม่มี G26 เลย  ใครมีเก่าๆ เชิญทางนี้เลยนะคร๊าบบบ

ผมเห็นด้วยเรื่อง ป12 ครับพี่  ไหนๆก็ได้ใบอนุญาตแล้ว  จะเอาเล็กๆไปใย  5 5 5   
May5656....รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

ฟ้าหลังฝน มันสวยแบบนี้เอง......

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 02:12:54 PM »

เห็นความแม่นของ Glock-17 (+ฝีมือคนยิง) แล้วสงสัยต้องหามาใช้บ้างแล้ว
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:19:06 PM »

+1 ก่อนครับพี่
ผมอยากเห็นคู่นี้มานาน มีกล็อค 26 กับเขากระบอกนึง ยิงหนึ่งกล่องใช้เป้าซ้อมแผ่นเดียวได้ เพราะไม่ค่อยมีรอยกระสุน
โทษปืน จะขายซื้อกล็อค 17 เห็นพี่ธำรงยิงแล้วรู้เลยครับว่าผมต้องหมั่นซ้อมอีกเยอะครับ
  ก็เพราะเป็นกล็อค 26  จึงไม่ค่อยมีรอยกระสุนบนเป้า  เพราะมันรวมอยู่เป็นกระจุกเดียว ใช่ไหมครับ  ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:37:35 AM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 01:13:23 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:25:14 PM »

เมื่อวานเอาประกาศประถมต้นไปแลกเหล็กที่หลังวัง  ขากลับเจอ  G26 เอี่ยมๆ  หลงรัก = 75000 บ... 

ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก

ตัดใจจากเงิน 75000 บ  นี่มันยากจังครับพี่  เศร้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:35:11 PM »

ไปแลกเหล็กแบบไหนมาครับ   ขำก๊าก

แต่G26 75000 นี่เศร้าจัง  เศร้า 
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:29:01 PM »

ขอความเห็นพี่ธำรง และท่านที่ใช้กล็อค 26 เรื่องตัวต่อแมกกาซีน ตั้งแต่ +1 +2 มีผลดีต่อการใช้งานจริงอย่างไรบ้างครับ
ผมตั้งแต่ซื้อตัวต่อแมกมา นั่งลองจับที่บ้านก็ว่าช่วยให้จับปืนได้ดีขึ้น แต่ไม่ได้เอาไปลองยิงที่สนามทีครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์