เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:17:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลดสลักล็อกครอบลำเลื่อนปืนกล็อก ทำอย่างไรครับ  (อ่าน 1879 ครั้ง)
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 07:29:29 PM »

ตอนนี้ หันมานิยมปืนกึ่ง AUTO ก็ได้เพื่อนๆอนุเคราะห์ปืนให้ลองยิง ทั้งสมิท   CZ  กล็อก26 แต่เอ! มาติดที่ปืนกล็อก ทำไมเวลาค้างครอบลำเลื่อนปืนกล็อก และต้องการปลดครอบลำเลี่อน  เวลากดปลดสลักผมทำได้ทุลักทุเลมาก กดสลักมันลื่นๆไม่ยอมลง ต้องใช้สองมือ มือเดียวมันไม่ลง ปุ่มมันนิดเดียว มีเทคนิคอย่างไรบ้างครับ  อนุเคราะห์คนไมรู้หน่อยครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 07:33:28 PM »

เอผมไม่เคยมีปัญหานี่ครับ  ออกแรงนิดนึง   ลองตะแคงข้อมือช่วยสิครับ สำหรับปัญหาเรื่องปุ่มเรียบลื่น  ตอนนี้มีแบบปุ่มที่ยื่นออกมาเยอะกว่าเก่าครับ  แต่ผมชอบแบบเรียบๆครับ  ไม่แกะกะ 

บางโพ 5
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 08:19:37 PM »

ลองใช้วิธีดึงลำเลื่อนถอยหลังนิดนึงแล้วปล่อยก้อพร้อมที่จะยิงได้แล้วครับ ง่ายดี Grin

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 08:24:45 PM »

ผมยิง G.19, 17 ,26 ของเพื่อนบ่อยก็ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องนี้เลยนะครับ ปุ่มปลดลำเลื่อนไม่ถือว่าเล็ก และยังใช้นิ้วหัวแม่มือขวาที่กำด้ามปืนปลดง่ายสะดวกอีกด้วย ไม่ต้องใช้สองมือเลย มีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 08:36:07 PM »

Wink อย่าลืมปลดแม็ก........ ออกก่อนนะครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 08:52:22 PM »

สงสัยผมไม่คุ้นปืน  หรือไม่ก็นิ้วหัวไม่มืออ่อนแอ ลองใหม่ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองใหม่ ถามอีกครั้งครับ ผมต้องกดลง ในแนวดิ่งเหมือนปืนทั่วไปใช่ไหมครับ ผมเห็นเส้นกันลื่นแล้วไม่แน่ใจว่าให้กดลงชิดตัวปืน หรือกดลงกันแน่ ลองยิงยี่ห้ออื่นๆต้องกดลงอย่างเดียว อย่าเพิ่งรำคาญมือใหม่นะครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:11:09 PM »

กดลงไปตรงๆนั่นแหล่ะครับ.....แต่ผมไม่ใช้วิธีนี้    ผมใช้วิธีดึงสไลด์ถอยหลังมาแล้วปล่อยลำเลื่อนครับ   ตัวปลดสไลด์ไม่ช้ำ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1]
  พิมพ์