เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:17:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษาผู้ร้ายใช้มีดเข้าช๊าต  (อ่าน 1978 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:55:27 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=Ei7apB-iM0U&feature=player_embedded#at=44

คิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับสมาชิกหลายๆท่านครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:34:05 AM »

โดนยิงยังเฉยเลยอ่ัะ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:37:51 AM »

ตกใจ สรุปแล้ว รอดไหมครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:52:15 AM »

คลิปนี้ทำให้ผมคิดถึง.40 หรือ.45ขึ้นมาเลยละครับ  ต่อให้โดนไปนัดสองนัดก็เหอะ แต่วิ่งมาฟันได้ขนาดนี้ คิดหนักเลย แล้วนึกถึงคำที่พี่ๆพูดเลย มั่นใจเหรอว่าแค่ลูกโม่นะพอป้องกันตัว ในคลิปยิงกันระยะไม่ถึงสองเมตรด้วยซ้ำครับ  จากคลิปผมนึกถึงคำที่พี่เจษ .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ.  เคยพูดไว้เลยครับว่าต้องยืนห่างขั้นต่ำๆ7ก้าวถ้าผมจำไม่ผิดนี้ห่างน่าจะเกือบ10เมตร   แว๊บเดียวถึงตัวเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้แสดงว่าที่พี่เค้าสอนไว้ถูกต้องแล้วละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 06:27:03 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:55:11 AM »

ตกใจ สรุปแล้ว รอดไหมครับ
น่าจะรอดครับ เพราะตอนจบตำรวจรวบมีดแล้วทุ่มลง  (เดานะครับ)

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 11:20:12 AM »

เท่าที่ผมฟัง 5 นัด เลยนะครับ อนุภาพการยิงหยุดไม่อยู่

กระสุน เป็นประเภทใหน แต่ปืน ลูกโม่...

กระสุนยางหรือเปล่า ครับ ถึงหยุดไม่อยู่

เหมือนจะโดน แค่ สี่นัด พลาดไปนัด หรือเปล่า

เท่าที่ผมมอง อาจผิดผลาด ขอผู้รู้วิเคราะห์ครับ

นอกเนื่อง

มีนักเลงท่านหนึ่งบอกผมไว้ อย่าเอาปืนไปสู้มืด ถ้าประชิดตัว ( อดีต นักมวยเก่า)
totsapol
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 11:47:45 AM »

ต้อง สิบเอ็ด อย่างเดียว
sith
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 11:51:13 AM »

ระยะห่างมันสั้นไป ,คนร้ายใช้มีดแทงได้ทัน ,เคยมีเคสนักเลงท้องถิ่นเจอนักเลงสมัครเล่นที่ร้านคาราโอเกะ ,มองหน้ากันจนเกิดเรื่อง ,จากนั้นนักเลงท้องถิ่นชักปืนจะยิง,โดนนักเลงสมัครเล่นใช้มีดปลายแหลมจ้วงทีเดียวเสียบอกตาย ,งานนี้สมัครใจทะเลาะวิวาทกันเอง คนตายก็ได้ตาย ,คนฆ่า คงต้องได้นอนคุกบ้างไม่มากก็น้อย . โดนชก

"คนเรา เมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมียศก็มีเสื่อมยศ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไรพระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐเลิศยิ่งกว่ามนุษย์และเทวดา ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน"เจ้าคุณนรฯ วัดเทพDS
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 11:53:06 AM »

ที่อยากได้ .๔๕  เพราะแบบนี้แหละครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 11:57:52 AM »

เท่าที่ผมฟัง 5 นัด เลยนะครับ อนุภาพการยิงหยุดไม่อยู่

กระสุน เป็นประเภทใหน แต่ปืน ลูกโม่...

กระสุนยางหรือเปล่า ครับ ถึงหยุดไม่อยู่

เหมือนจะโดน แค่ สี่นัด พลาดไปนัด หรือเปล่า

เท่าที่ผมมอง อาจผิดผลาด ขอผู้รู้วิเคราะห์ครับ

นอกเนื่อง

มีนักเลงท่านหนึ่งบอกผมไว้ อย่าเอาปืนไปสู้มืด ถ้าประชิดตัว ( อดีต นักมวยเก่า)

Grin   .แล้ว ถ้าไม่ใ้ช้ปืนที่มีจะเอาอะไรไปสู้มันละครับ . ใจนิ่ง ๆ  ถอยหลังสัก  ๑ - ๒ ก้าว เพื่อทิ้งระยะ แล้วยัดเข้า เชิงกราน ซิครับ

ไม่ก็ สวนเข้าลูกตาขวา . จะไม่เห็นภาพวิ่งไล่ฟัด เป็นหมาบ้า อย่าง ในคลิป  Grin  
แต่ที่เห็น คนมีปืน ลนลานหนี  ก็สมควร ต้องถูกเสียบ ถือว่าเหมาะสมกันแล้ว

ต้องสมควรใช้อาวุธปืน ที่มีที่เหนือกว่า กระทำให้ถูกทาง ถูกช่อง ซิครับ  ไม่ก็วิ่งหนีไปให้พ้น ๆ ซะ  คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:36:34 PM »

+ครับ น่าดูครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:43:39 PM »

ลูกขนาด.22,.25รึเปล่าครับ ยิงไม่หยุดเนี่ย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:25:05 PM »

นอกเนื่อง

Grin   .แล้ว ถ้าไม่ใ้ช้ปืนที่มีจะเอาอะไรไปสู้มันละครับ . ใจนิ่ง ๆ  ถอยหลังสัก  ๑ - ๒ ก้าว เพื่อทิ้งระยะ แล้วยัดเข้า เชิงกราน ซิครับ

ไม่ก็ สวนเข้าลูกตาขวา . จะไม่เห็นภาพวิ่งไล่ฟัด เป็นหมาบ้า อย่าง ในคลิป  Grin  
แต่ที่เห็น คนมีปืน ลนลานหนี  ก็สมควร ต้องถูกเสียบ ถือว่าเหมาะสมกันแล้ว

ต้องสมควรใช้อาวุธปืน ที่มีที่เหนือกว่า กระทำให้ถูกทาง ถูกช่อง ซิครับ  ไม่ก็วิ่งหนีไปให้พ้น ๆ ซะ  คิก คิก

ใช่เลยครับ พี่

แต่น่าจะซ้ำตั้งแต่มีดตก ปล่อยให้เก็บมีดแล้ววิ่งไล่แทง คนชาท คนแรกตี คนที่สองน่าจะหวดที่ขา ครับ ไม่ใหญ่ไปครับ กว่าจะตีแต่ละที คนร้ายแทงไปสองแผลแล้วมั้ง

กรณี ศึกษา คนร้าย ถือ 357 ที่สงขลา คนร้าย ยิ่ง ตำรวจเสียชีวิต ไปสองคน ดีที่คนร้าย กระสุนหมด ไม่อย่างนั้น ตำรวจที่เข้าไปชาท แทนที่จะเตะปืนก่อน ดันไปคัดกระสุนต่อหน้าคนร้ายที่นอนอยู่

เหตุพวกนี้ เกิดจากเสียงร้องของไทยมุง  ไม่ดูเฉย ท่าประทับของคนร้าย ยิงแต่ละเม็ด สวยๆ ทั้งนั้น จุดที่ยิงเข้าที่สำคัญหมดเลย ค้นในเนต ไม่มีนะข่าวนี้ เคยออกทีวี ช่อง 11 ด้วยครับ

อันนี้ผมว่ามันลึกไปนะครับ  ผมไม่รู้จะอธิบายอย่าง  " ช่องว่างความรู้สึก มีกันทุกคน แต่คนที่ฝึกมาจะมีน้อยมากครับ "

ผมพูดตามที่ผมเห็นนะครับ ไม่ได้คิดจะหลบลู่ความคิดใคร นะ แค่แสดงออกในมุมของผมครับ ออกตัวก่อน เดี๋ยวโดนอีกผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 02:29:41 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:38:46 PM »

ถ้ายิงตำแหน่งสำคัญ ผมว่าหยุดได้......ถ้าจะเป็น 9 มม.
แต่ต้องแม่นหน่อยนะครับ.....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 06:18:03 PM »

กระสุนจีนหรือเปล่าเลยยิงไม่อยู่ ( แซวเล่น ) ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
หน้า: [1] 2
  พิมพ์