เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:21:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นความเชื่อส่วน บุคคล นะครับ กระทู้นี้  (อ่าน 4802 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:49:13 PM »

อาจจะเป็นเซน ส่วนบุคคล เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงทั้งหมด เพราะที่จะพูดคือ ชีวิต 1 ชีวิต ที่ต้องดับไป

มีครอบครัวหนึ่งอยู่ติดบ้านผม เลย

พ่อ เป็นครู แม่เป็นแม่บ้าน ลูกชายทำงานแล้ว ( อ่อนกว่าผม 6 ปี )

โปรดใช้วิจารณญาน ในการอ่านและวิจารณ์

ห่างจากบ้านผม ประมาณ 150 เมตร เป็นจุดที่ผมเห็นว่าจะมีคนมาตาย ตรงนี้ เห็นล่วงหน้าประมาณ 1 เดือน แต่ไม่รู้ว่าใคร ( ตรงจุดนี้ใน 1 เืดือน มีรถมาล้ม 3 คัน )

เล่าเลยนะครับ ผมเห็นลุง (ครู)  ว่า เขาคงอยู่อีกไม่นาน เห็นก่อนประมาณ 2 อาทิตย์

ผมประติดประต่อไม่ค่อยเป็นนะครับ

ยกตัวอย่างวันทีี่ 1  มกราคม 2550 และกัน ตรงที่ผมเห็นว่าจะมีคนมา ตาย แม่บ้าน ได้รถลมตรงนี้ แขนหัก  ครับ  และก็มีอีกคนมาล้มหน้าแหกไป

ต่อมา อีก 15 วัน ลูกชาย รถยนต์ ชนกันที่ สี่แยก ครับ ไม่ตาย ต่อมา วันที่ 30 มกราคา 2550 ลูกชายเขามาติดฝนที่ร้านผม

ผมพยายามทำทุกวิธีทางให้เขากลับบ้าน ห่างจากร้าน ประมาณ 12-13 กิโล เขากลับบ้าน ตอนประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆ

รู้แต่พูดไม่ได้ เพรานั้นคือวันสุดท้ายที่เขาจะได้เจอกัน แล้ว ตอนหลัง ลูกเขามาถามผมว่า ผมรู้แล้วทำไมพี่ถึงต้องทำทุกอย่างให้ผมกลับบ้าน

ผมเข้าใจแล้ว ก็เลยบอกไปว่า อืม พี่พูดไม่ได้ แต่จะทำให้ดีที่สุด  เช้าวันรุ่งขึ้น (ครู ) ก็มารถล้ม ตรงจุดเดียวกัน และ มาเสียที่ รพ ครับ

เข้า ลูกเขาโทรมาบอกว่า พี่ พ่อรถล้ม  อยู่ รพ อืม 10 โมงโทรมา พี่ พ่อเสียแล้ว อืม!!

เมื่อวานกลับไปบ้าน ไปเจอ อา ๆ บอกว่า ป้า ไปตรวจ มะเร็งมา เป็น มะเร็งเม็ดเลือดขาว อืม!!!

เรื่องเห็นสถานที่คนเสียชีวิต มันเห็นเอง รู้ว่าใครจะไปมันรู้เอง พิสูจมาเป็นร้อยแล้ว ผมก็ยังงง อยู่เลย ว่า

ผมรู้ได้อย่างไร แต่มันเกิดจากความรู้สึกๆ รับรู้เอง ปู่ ย่า ตา พี่ หรือแม้แต่ พี่สาวที่แสนดี ( ปู วิชชุดา สวนสุวรรณ ผมก็ทราบ )

บุคคลในเรื่องนี้มีตัวต้นจริงทั้งหมด ยังมีอีกหลายเรื่อง แต่เล่าไม่ได้เพราะเป็นเรื่องส่วนตัวเขา

ตรงจุดน้ำเงิน เมื่อ ยี่สิบปีที่แล้ว มีสิ่งที่ไม่ใช่้คน มาขออยู่กับผม เพิ่งจากผมไป เมื่อ ประมาณ 2 ปีที่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 10:05:51 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:17:46 PM »

ดีแล้วครับ
ช่วยได้ก็ช่วย ถ้าพยายามช่วย
เป็นกุศล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:38:07 PM »

ตรงจุดน้ำเงิน เมื่อ ยี่สิบปีที่แล้ว มีสิ่งที่ไม่ใช่้คน มาขออยู่กับผม เพิ่งจากผมไป เมื่อ ประมาณ 2 ปีที่แล้ว

สนใจตรงนี้ครับ... หากพี่โรจน์จะกรุณา... ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:52:12 PM »

สนใจตรงนี้ครับ... หากพี่โรจน์จะกรุณา... ไหว้

เป็นวิญญาณ ครับ  ( หมาดำ  แต่ ไม่ทำร้ายใคร มีคนเดียวที่ถูกเขาทำร้าย แต่ไม่ถึงตาย เมื่อ ตอนประมาณหัวค่ำ ยังเจอเขาอยู่เลย ขี่รถสวนกันยังถามเขาเลย ไปใหนมา )

แต่โหดกว่านี้ยังมีครับ อันนี้ถ้าเล่าไปเกิน ความ เชื่อแน่นอน แต่ถ้าอยากรู้ ผมจะเล่า แต่มันเหนือ ธรรมชาติ เกิน แต่ ถ้ายากรู้ ต้องลองเอง ผมพยายามมาทั้งชีวิต

ว่าเขาคือใคร ไปกี่ที่ๆ เขาก็ไม่ยอมบอก แต่เจอเด็กคนหนึ่งโดยบังเอิญ เขาบอกว่า ก็คือเงาคุณเองไม่ต้องค้นหา  ถ้าเชื่อก็ดีไป ถ้าไม่เชื่อ ผมจะกลายเป็น นาธาน 3

ไปโดยปริยาย ครับ คนที่เห็นว่าผมเปลี่ยน และมีพฤติกรรมแปลก คือ อา และเพือน

ผมเคยพูดให้ใครตาย คนนั้นก็ตาย พูดให้ใครเจ็บคนนั้นก็เจ็บ แต่ละคนทำผมก่อนทั้งนั้น ผมไม่ผิด เห็นใหมเริ่ม ติดข่ายตัวเองแล้ว เดี๋ยวคุกถามหาครับ คงพอจะเดาออกนะครับ

สวนทางใช่ใหมครับ ว่าผมอยู่กับคอมพิวเตอร์ วันละเป็น สิบๆ ชม ผมเอาเวลาไปโน่นไปนี่ได้อย่างไร เวลาคือสิ่งมีค่า คนส่วนใหญ่ใช้มันไปกับการนอน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 10:58:04 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:38:59 AM »

ไหว้หมั่นทำบุญ เจริญสมาธิ ภาวนา อาจจะได้พบอะไรเเปลกๆอีก ในเมื่อมีcentขนาดนี้ก็ใช้ให้มีประโยชน์ต่อส่วนรวม จะใด้เป็นกุศลครับ ไหว้

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:54:15 AM »

รำลึก  นึกถึง   หลวงพ่อเงิน  หลวงพ่อเพ็ชร พ่อชาละวัน  พ่อไกรทอง 

แม่ตะเภาแก้ว  แม่ตะเภาทอง เอาใว้ครับพี่  ((  เราลูกพิจิต  ด้วยกัน  ))

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:13:04 AM »

six sense เหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ผมก็เคยเจอ อย่างเช่น อยู่ๆเหตุการณ์กำลังจะเกิดข้างหน้าเหมือนเราเคยเห็นมาแล้ว เช่นเจอสี่แยกเราจะเห็นรถยนต์ชนกัน

มันก็เกิดขึ้นจริงๆ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:39:44 AM »

six sense เหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ผมก็เคยเจอ อย่างเช่น อยู่ๆเหตุการณ์กำลังจะเกิดข้างหน้าเหมือนเราเคยเห็นมาแล้ว เช่นเจอสี่แยกเราจะเห็นรถยนต์ชนกัน

พอจะเห็นก่อนล่วงหน้าสักวันไม๊ครับพี่จอย เช่นก่อนวันที่1 หรือวันที่ 16
จะเป็นประโยขน์และช่วยคนได้มากเลย

คิก คิก Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:57:03 AM »

วกไปหา  อาแบ  จนได้  น้าซับก็

ช่างคิดได้ถูกต้อง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:30:36 AM »

พอจะเห็นก่อนล่วงหน้าสักวันไม๊ครับพี่จอย เช่นก่อนวันที่1 หรือวันที่ 16
จะเป็นประโยขน์และช่วยคนได้มากเลย

คิก คิก Grin Grin Grin
ของดีๆแบบนี้มันไม่เห็นนะสิน้าดุลย์ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:56:50 AM »

วกไปหา  อาแบ  จนได้  น้าซับก็

ช่างคิดได้ถูกต้อง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สงสัยน้าจักรเมาเหล้าต้มอยู่... นั่นน่ะ... น้าดุลย์ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:11:36 PM »

ผมก็อยากเห็นอย่างนั้นเหมือนกัน จะได้หมดนี้ หมดสิ้นเสีย ไม่ต้องถูกมาก ครับ แค่ งวดละ แสนก็พอแล้ว

แต่ให้ถูกทุกงวด กิกิ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:14:03 PM »

พอจะเห็นไกลไปถึงต่างประเทศไหมครับ  ประมาณสักประเทศดูไบ ก็พอครับ  ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:15:57 PM »

ผมก็อยากเห็นอย่างนั้นเหมือนกัน จะได้หมดนี้ หมดสิ้นเสีย ไม่ต้องถูกมาก ครับ แค่ งวดละ แสนก็พอแล้ว

แต่ให้ถูกทุกงวด กิกิ

ปรึกษาอาจารย์ฟีนครับ... รับรองถูกทุกงวด... เยี่ยม

...ถูกกินน่ะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:22:46 PM »

พอจะเห็นไกลไปถึงต่างประเทศไหมครับ  ประมาณสักประเทศดูไบ ก็พอครับ  ไหว้

เอางั้นเลยหรือ ครับ 
หน้า: [1] 2
  พิมพ์