เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:24:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องครับ เรื่องความรักครับ  (อ่าน 3334 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:02:13 AM »

ขอแสดงความเสียใจ ด้วย ครับ และด้วยความเห็นใจ จริง ๆ  ไหว้

สุนัขที่ผมเลี้ยงไว้เหมือนลูก เสียชีวิตเมื่อ ๑๒ เดือนที่แล้ว ผมยังทำใจลำบากอย่างยิ่ง ที่สุดต้องอาศัย การสวดมนต์ แผ่บุญกุศลให้เขา
ทุกวัน พยายามทำใจให้นิ่ง ใช้การถือศีล ปฎิบัติธรรม เพราะคงไม่มีทางใดทำได้ดีกว่านี้อีกแล้ว ต้องปฎิบัติไปพร้อมกัน เพื่อให้จิตเรานิ่ง  สงบ

ให้เห็นความไม่แน่นอนของชีวิต และเป็นเรื่องไม่มีใครอยากให้้เกิดขึ้น เวลาและจิตใจที่ยังอยู่ของตัวเราที่จะอยู่ต่อไป
เพื่ออธิษฐานช่วยให้เขา ไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่า.. 

หากิจกรรมที่ทำเพื่อส่วนรวม ทำแล้วสบายใจ จะเกิดอุสาหะ ช่วยแบ่งเบาความทุกข์ โศรกเศร้า อีกทางหนึ่ง ขอเอาใจช่วยนะครับ  ไหว้

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:14:26 AM »

หาอะไรทำไม่ให้ว่าง...ถ้ามีเพื่อนดีๆ จะช่วยลดความฟุ้งซ่านได้บ้าง...
สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวท่านเอง...ที่จะต้องเข้มแข็งผ่านมันไปให้ได้...

เคยผ่านความสูญเสียมาบ้าง...กว่าจะกลับมาพอเป็นผู้เป็นคนได้ก็ร่วมๆสองปี...
ถึงทุกวันนี้ คิดทีำไรก็ยังเจ็บ แต่ก็ยอมรับได้...

เอาใจช่วยครับ...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 09:14:07 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:28:45 AM »

สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป
สรรพสิ่งในโลกล้วน อนิจจังครับ อยู่กับปัจจุปันให้มากที่สุดครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ  ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:38:43 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

nongkong
Jr. Member
**

คะแนน 7

good boy

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:47:59 AM »

ลูกผู้ชายต้องเข็มเเข็งครับ กาลเวลาจะรักษาใจเรา เป็นกำลังใจให้ครับ
 ไหว้

''เรารักในหลวง''
atima-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 04:54:07 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนค่ะ ไหว้ ไหว้ แต่ชีวิตต้องดำเนินต่อไป เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นธรรมชาติที่ทุกท่านต้องเจอ เพียงแต่จะเร็วหรือช้า ต่างกันแค่นั้น ไหว้ ไหว้
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 05:01:49 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..........+1 ให้เป็นกำลังใจครับ....... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:49:19 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยอย่างสุดซึ้งครับ

ยังไงก็คิดถึงคนข้างหลังเอาไว้เยอะ ๆ ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 12:00:32 AM »

ไหว้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

เวลาผมเศร้าหรือมีปัญหา มักจะกลับไปหาครอบครัวครับ (ปกติก็กลับไปนอนกอดคุณแม่) พรุ่งนี้ก็วันแม่ด้วย

ร้องไห้เท่าที่ร้องได้ครับ .... เสียใจซะให้พอ พยายามอย่าอยู่คนเดียวครับ

ขอให้ผ่านคืนวันไปได้โดยเร็วครับ  ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 02:19:34 AM »

ผมไม่กลัวความตายครับ.....แต่กลัวตายไปแล้วจะไม่เจอกัน

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...
คนเราถึงเวลาต้องตายทุกคน ไม่มีใครหนีพ้นครับ อย่าคิดมากครับเธอพ้นทุกข์ สบายไปแล้วครับ  แต่เมื่อยังอยู่ก็ต้องทำตัวเราให้มีคุณค่า การตายก็ คือ การดับสูญ ไม่เจอกันอยู่แล้วครับ คิดถึงคุณพ่อ - คุณแม่ คุณเยอะๆครับ กว่าจะโตมาได้ขนาดนี้ ทดแทนพระคุณท่านหรือยังครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:18:38 AM »

Grin ธรรมะ ช่วยได้ครับ Wink

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:31:54 AM »

รำลึกถึงคืนวันสุขที่อยู่ด้วยกันครับ แต่อย่าได้จมกับความเศร้าของการสูญเสีย ผู้จากไปยังมีชีวิตอยู่ในใจของเรานะครับ

สิ่งที่คุณต้องทำคือเข้มแข็งให้เพื่อให้ผู้ที่จากไปได้สบายใจ หมดห่วง อยู่เพื่อสู้กับชีวิต เพื่อทุกคนที่รักคุณครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 09:33:26 AM โดย พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
totosamurai87
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 05:36:30 PM »

ครับทุกท่านผมจะพยายามทำให้ดีที่สุด
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์