เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:10:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำว่าแม่ (ซ้ำต้องขอโทษด้วยนะครับ)  (อ่าน 1812 ครั้ง)
ชิริว
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 03:58:08 PM »

วันนี้และวันต่อๆไปคุณทำอะไรให้แม่กันบ้างครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:01:37 PM »

อยากกลับต่างจังหวัดไปหาแม่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชิริว
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:02:44 PM »

แม่ครับผมรักแม่ครับ คุณพูดแล้วหรือยัง

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 06:29:56 PM »

แม่ผมครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=74880.msg2096520#msg2096520
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 12:36:09 AM »

+13 เยี่ยม "เเม่!.หนูหิวข้าว" ก้องหูเเม่ไปตลอดชีวิต ไหว้

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 12:58:06 AM »

เช่นกันครับ  ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยรักผู้หญิง  คนไหน  เท่า ยาย สังวาลย์เลยครับ  (  แกเป็นเมียคนอื่นน่ะครับ)  คิก คิก  อ้อ  ลืม บอก  แกเป็นเมีย ตาหนุ่ยที่เป็น  พ่อของพี่สาวผมครับ คิก คิก  ถ้าเลือกเกิดได้ ขอเป็นลูกของพ่อ แม่  ทุกชาติไปครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 01:38:31 AM โดย วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 01:18:17 AM »

เมื่อวานยังกินข้าวกลางวันกัน Grin Grin Grin  แม่เราสุดยอดเสมอ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 03:43:21 AM »

ช่วงนี้ต้องขอยอมรับว่าไม่ค่อยมีเวลาคุยกับท่านเลย วันนี้วันแม่แล้วต้องเริ่มต้นวันด้วยสิ่งดีๆ สักหน่อย  ไหว้

ปล.ท่านเจ้าของกระทู้เล่นสยามฟิชชิ่งด้วยใช่ไหมครับ..

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 08:58:05 AM »

วันนี้ให้ใอ้เจี๊ยบโทร.หาแม่เขา  ตอนแรกมันไม่ยอมโทร.  ต้องกล่อมกันนาน  โดยบอกว่า  แม่ยังไงก็คือผู้มีพระคุณสูงสุด

แม้ว่า  แม่จะไม้เลี้ยงดูมาตั้งแต่ต้น  เขาไม่เอาออกตั้งแต่อยู่ในท้องก็บุญกุศลขนาดใหนแล้ว

พอโทร.ติด  ได้ยินเสียงแม่มันร้องให้  ((  เปิด  เสียง  ลำโพง  ))

ไอ้เจี๊ยบก็ร้องให้ด้วย  เจี๊ยบบอกถ้าแม่รักลูก  แม่อย่าร้อง............
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:11:56 AM »

วันนี้ให้ใอ้เจี๊ยบโทร.หาแม่เขา  ตอนแรกมันไม่ยอมโทร.  ต้องกล่อมกันนาน  โดยบอกว่า  แม่ยังไงก็คือผู้มีพระคุณสูงสุด

แม้ว่า  แม่จะไม้เลี้ยงดูมาตั้งแต่ต้น  เขาไม่เอาออกตั้งแต่อยู่ในท้องก็บุญกุศลขนาดใหนแล้ว

พอโทร.ติด  ได้ยินเสียงแม่มันร้องให้  ((  เปิด  เสียง  ลำโพง  ))

ไอ้เจี๊ยบก็ร้องให้ด้วย  เจี๊ยบบอกถ้าแม่รักลูก  แม่อย่าร้อง............

ใจเย็นน้าจักร  Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:12:54 AM »

วันนี้ให้ใอ้เจี๊ยบโทร.หาแม่เขา  ตอนแรกมันไม่ยอมโทร.  ต้องกล่อมกันนาน  โดยบอกว่า  แม่ยังไงก็คือผู้มีพระคุณสูงสุด

แม้ว่า  แม่จะไม้เลี้ยงดูมาตั้งแต่ต้น  เขาไม่เอาออกตั้งแต่อยู่ในท้องก็บุญกุศลขนาดใหนแล้ว

พอโทร.ติด  ได้ยินเสียงแม่มันร้องให้  ((  เปิด  เสียง  ลำโพง  ))

ไอ้เจี๊ยบก็ร้องให้ด้วย  เจี๊ยบบอกถ้าแม่รักลูก  แม่อย่าร้อง............

เอาน่า  Grin Grin Grin น้ำตาแห่งความยินดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:21:45 AM »

ตอนนี้อยู่บ้านคนเดียว  ที่บ้านไปทำบุญเปิดร้านใหม่  ของลูกพี่ลูกน้อง (((  แฟนของน้องสาวคนนี้  เป็นนายจักรเอง  )))

ไอ้จักร  คิดว่า  จะเมา  วันแม่นี่แหละ  เดี๋ยวใอ้เจี๊ยบกลับมา  มันโวยอีก   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:23:21 AM »

มีงานด่วนเลยไม่ได้กลับไปหาแม่ทั้งที่ตั้งใจจะกลับไปหา ขอโทษนะแม่ถึงยังไงก็ยังรักและคิดถึงทุกวันน่ะ วันนี้ให้น้องชายผมมันทำคะแนนหนึ่งวันเสร็จงานแล้วผมจะกลับไปทวงตำแหน่งลูกชายคนโปรดคืน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  " รักแม่นะ " จุ๊ฟๆๆๆๆๆๆ  Grin Grin Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:24:26 AM »

ผมใช้หนี้ศักดิ์สิทธิ์มาหลายปี
ใช้เท่าไหร่ก็ไม่มีวันหมด  และเป็นหนี้ที่เจ้าหนี้ไม่เคยทวง
        ดูแลท่านเถอะครับ
ข้าวต้มกับเกลือสักถ้วยให้ท่านได้ทาน
ตอนที่ท่านยังมีชีวิตอยู่  ยังมีค่ามากกว่าเนื้อมังกรตุ๋นยาวิเศษ
ที่นำไปเซ่นไหว้ที่หลุมศพท่าน ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:31:20 AM »

กราบเท้าแม่ทุกครั้ง   ที่ออกไปทำงานของแผ่นดินครับ... ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์