เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:41:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลกล่องเก็บปืนครับ  (อ่าน 1682 ครั้ง)
golf2028
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:32:21 PM »

ไหว้ขออนุญาติถามครับ ไหว้
1.กล่องเก็บปืนราครเท่าไรครับ2.แล้วมีกี่แบบครับแบบไหนที่เราควรใช้ครับ
ผมได้M92FSสีดํากล่องจากโรงงาน(คุณพ่อยกให้) หัวเราะร่าน้ำตารินแต่ข้างในไม่มีอะไรลองครับพลาสติกล้วนๆพอวางเก็บแล้วปิดกล่องกลัวจะเป็นรอยครับ เศร้ากระบอกแรกในชีวิตครับยากรักษาให้ดีสมบัติพ่อ หัวเราะร่าน้ำตารินขอคําแนะนําด้วยครับ ไหว้กระบอกที่2เก็บเงินซื้อ10/22รอใบป.3 1เดือนแล้วยังบ่อได้เลย เศร้าเตรียมกระบอกที่3แล้ว(บุคลธรรมดาครับ)ดูไว้ลูกโม่ครับ.38ขอความรู้กล่องหรือพัสดุเก็บปืนด้วยครับ ไหว้
ลงภาพไม่เป็น เศร้า
ชาวอีสาน
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:10:15 PM »

กล่องพลาสติกใหม่ราคา 700-1000 แล้วแต่ยี่ห้อ หลังวังมีขายเพียบ

ส่วนกล่องเดิมไม่มีฟองน้ำด้านใน ผมว่าถามหลังวังดูอีกที ประหยัดเงินได้หลายร้อย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:08:43 PM »

ยกกล่องไปที่ร้านทำเบาะรถยนต์... ให้เขาตัดฟองน้ำใส่ให้... หรือจะให้เขาขุดหลุมเพื่องางปืนด้วย... ก็เอาปืนมาวางบนกระดาษ... แล้วเอาดินสอขีดรอบๆ ตัวปืน... ให้ร้านเขาเจาะตามนั้นครับ..

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:04:49 AM »

..กล่องที่ได้มาพร้อมปืนผมไม่เอามาเก็นปืนเพราะมันใหญ่เกะกะ และเป็นจุดเด่นเกินไป แต่จะไปหากล่องแบบทัพเพอร์แวร์หรือมีที่ล็อคที่คุณภาพดีหน่อยมาใส่แทน หรือไม่ก็ซองซิบ ที่ปิดสนิท ๆ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Tiger9
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:07:38 AM »

ปืนสั้น ก็เก็บใส่ ตู้เชฟ เล็ก ราคาไม่แพงเท่าปืนหรอกครับ  เก็บ กระสุนได้ด้วย
ขนาด ซื้อเผื่อ ความอยากมี กระบอก ที่ 2 3 4 5 6 7 ด้วยนะครับ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 10:04:55 AM »

ยกกล่องไปที่ร้านทำเบาะรถยนต์... ให้เขาตัดฟองน้ำใส่ให้... หรือจะให้เขาขุดหลุมเพื่องางปืนด้วย... ก็เอาปืนมาวางบนกระดาษ... แล้วเอาดินสอขีดรอบๆ ตัวปืน... ให้ร้านเขาเจาะตามนั้นครับ..

+ เป็นความคิดที่ดีมากๆครับ  นับถือจริงๆ  ผมคิดอยู่ตั้งนาน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
Petsamoot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 02:00:20 PM »

ของผมทำเองครับ  ใส่กล่องเดิม กิ๊วก๊าว
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 07:07:20 PM »

เบเร็ตต้า ผมใช้กล่องเดิมที่เป้นพลาสติกมานานแล้วครับ(ตั้งแต่ปี39) ก็ไม่ขูดขีดหรือเป็นรอยนะ
เพราะพลาสติกมันอ่อนกว่าเหล็กอยู่แล้วครับ 
แต่ผมไม่เอากล่องฟองน้ำเพราะ ฟองน้ำบางตัว โดนน้ำมัน(ที่ชะโลมปืน)นานเข้าแล้วฟองน้ำก็เปื่อยติดเป็นคราบที่ปืนครับ
แต่ฟองน้ำที่ติดกับกล่องปืนมาจากโรงงาน ใช้มาตั้งนาน มันก็ไม่เปื่อยง่ายๆ คงเป็นเพราะเค้าใช้ชนิดที่ทนน้ำมันด้วยกระมังครับ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
golf2028
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:22:26 PM »

เยี่ยมขอบคุณทุกๆๆคําตอบกับคําชี้แนะครับมีประโยชน์มากครับ เยี่ยมเด็กรุ่นใหม่ได้ความรู้ครับ ไหว้
golf2028
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:29:32 PM »

ขอเพิ่มอีกนิดครับ ไหว้กล่องเซฟหรือตู้เซฟราคาเท่าไรและขอชื่อร้านที่ไห้ข้อมูล ได้ไหมครับเห็นมีในหนังสืออวป. เยี่ยมแต่ไม่รู้ว่าจะใช้แบบไหนต้องการเก็บไว้บ้านพ้นมือเด็ก(ลูก)พ้นมือขโมยยามไม่อยู่บ้าน เยี่ยมขอคุณคําแนะนําร้านทําเบาะครับเดี๋ยวไปทําเลย เยี่ยม
หน้า: [1]
  พิมพ์