เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:31:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22LR กับ ยางรถยนต์  (อ่าน 28642 ครั้ง)
เสี้ยวจันทฉาย
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 03:05:43 PM »

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลของ .22 LR หัวรู ที่กลุ่มแน่นๆ มาทดลองครับ...

ที่ใช้อยู่ S&B HV. กลุ่มไม่แน่นครับ ทั้งที่โมฯแล้ว และแกะกล่อง

CCI STD. กลุ่มแน่นกว่า ยิ่งถ่วงลำกล้องด้วยแล้ว แน่นกว่าไม่ถ่วงลำกล้องอีกครับ

แต่ผมไม่ชอบในเรื่องความเร็วของกระสุน มันต่ำไป 

เพราะหลังจากได้ยินเสียงนกสับ หรือ เสียงลูกเลื่อน ผ่านไปสัก 1 วินาที หรือ 1/2 วินาทีนี่แหละ

ถึงจะได้ยินเสียงกระสุนกระทบเป้า มันวิ่งช้าไป ไม่ทันการณ์ครับ...

มีพี่ๆท่านใด พอที่จะแนะนำกระสุน .22 LR ความเร็วสูง กลุ่มแน่นๆให้ได้บ้างไหมครับ...

ขอบคุณครับ  ไหว้

อย่าคิดมาก เสียงเดินทางในอากาศ  20°C ได้ประมาณ 343 เมตร/วินาที
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 07:43:17 PM »

ขอบคุณครับ.. Cheesy เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 04:54:12 PM »

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลของ .22 LR หัวรู ที่กลุ่มแน่นๆ มาทดลองครับ...

ที่ใช้อยู่ S&B HV. กลุ่มไม่แน่นครับ ทั้งที่โมฯแล้ว และแกะกล่อง

CCI STD. กลุ่มแน่นกว่า ยิ่งถ่วงลำกล้องด้วยแล้ว แน่นกว่าไม่ถ่วงลำกล้องอีกครับ

แต่ผมไม่ชอบในเรื่องความเร็วของกระสุน มันต่ำไป 

เพราะหลังจากได้ยินเสียงนกสับ หรือ เสียงลูกเลื่อน ผ่านไปสัก 1 วินาที หรือ 1/2 วินาทีนี่แหละ

ถึงจะได้ยินเสียงกระสุนกระทบเป้า มันวิ่งช้าไป ไม่ทันการณ์ครับ...

มีพี่ๆท่านใด พอที่จะแนะนำกระสุน .22 LR ความเร็วสูง กลุ่มแน่นๆให้ได้บ้างไหมครับ...

วันนี้ได้มีโอกาศไปซ้อมที่ สยป.ทอ. แต่เสียดายที่ระยะน้อยไปหน่อย สุดสนาม 25 เมตรเอง
   นึกถึงกระทู้นี้ก็เลย เอากลุ่มมาลงให้ชม ตามที่คุณหนานมา ขอมานะครับ  Grin

ภาพนี้ก่อนปรัปกล้องครับ  เล็งที่เลข 7 ครับ

ภาพนี้ปรัปแล้ว  เล็งที่เลข 2 4 6 ครับ

ผลงานของตัวนี้ครับ  ยังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่  พอดูได้ครับ  Cheesy
  ผมคิดว่าเจ้า10/22ของผม อาร์มสกอร์ หัวแดง ได้กลุ่มดีกว่าเพื่อน  รองมาก็ วิน หัวแดง ก็ชมเป็นแนวทางนะครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 05:53:29 PM »

อย่าคิดมาก เสียงเดินทางในอากาศ  20°C ได้ประมาณ 343 เมตร/วินาที

ขอบคุณครับพี่ที่ให้ความรู้.. ไหว้

วันนี้ได้มีโอกาศไปซ้อมที่ สยป.ทอ. แต่เสียดายที่ระยะน้อยไปหน่อย สุดสนาม 25 เมตรเอง
   นึกถึงกระทู้นี้ก็เลย เอากลุ่มมาลงให้ชม ตามที่คุณหนานมา ขอมานะครับ  Grin

ภาพนี้ก่อนปรัปกล้องครับ  เล็งที่เลข 7 ครับ

ภาพนี้ปรัปแล้ว  เล็งที่เลข 2 4 6 ครับ

ผลงานของตัวนี้ครับ  ยังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่  พอดูได้ครับ  Cheesy
  ผมคิดว่าเจ้า10/22ของผม อาร์มสกอร์ หัวแดง ได้กลุ่มดีกว่าเพื่อน  รองมาก็ วิน หัวแดง ก็ชมเป็นแนวทางนะครับ  Grin

โห๋๋.... เยี่ยม กลุ่มอย่างแน่นเลยอะ....

ผมเองก้อเลงๆ เจ้าอาร์มสกอร์ หัวแดง ไว้เหมือนกัน แต่เสียดายที่สัตหีบไม่มีขาย...

สงสัยคงต้องระดมทุน เข้า กทม. สักครั้งแล้วหล่ะครับ...

วินฯแดง กับ อาร์มฯแดง ที่พี่ใช้อยู่ ได้มาเท่าไหร่พอจะบอกได้ไหมครับ... ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 07:25:09 PM »

Grin  คุณหนานมาครับ
      วิน แดง ได้มาจาก สยป.ราชนาวี บางนา ราคาถ้าจำไม่ผิด 185 หรือ 195 ต่อกล่อง50นัด
      นานมากแล้ว  ตอนนี้ไม่มีขายแล้วครับ มีแต่ CCI หัวดำ   Grin
      อาร์มแดง ผมซื้อที่ สยป.ทอ. กล่องละ 225 บาท ( แพงไปหน่อย แต่ถือว่าสนับสนุนสนาม )
     แนะนำว่า เข้าไปซื้อที่ร้านแถวหลังวัง เดินถามดูหลายๆร้าน น่าจะได้ ถูกกว่านี้  เยี่ยม
      อ้อ ชอบการทำหัวรูใช้เองนะครับ เข้าท่าดี ไว้จะลองทำเองบ้าง  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 08:40:38 PM »

Grin  คุณหนานมาครับ
      วิน แดง ได้มาจาก สยป.ราชนาวี บางนา ราคาถ้าจำไม่ผิด 185 หรือ 195 ต่อกล่อง50นัด
      นานมากแล้ว  ตอนนี้ไม่มีขายแล้วครับ มีแต่ CCI หัวดำ   Grin
      อาร์มแดง ผมซื้อที่ สยป.ทอ. กล่องละ 225 บาท ( แพงไปหน่อย แต่ถือว่าสนับสนุนสนาม )
     แนะนำว่า เข้าไปซื้อที่ร้านแถวหลังวัง เดินถามดูหลายๆร้าน น่าจะได้ ถูกกว่านี้  เยี่ยม
      อ้อ ชอบการทำหัวรูใช้เองนะครับ เข้าท่าดี ไว้จะลองทำเองบ้าง  เยี่ยม  เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

หัวรูที่ทำเอง ผมกำลังคิดว่าจะอุดรูมันดัวย กาวพลาสติก หรือ เทียนไขดี 

จริงๆก้ออยากลองวัดความเร็วดูเหมือนกันว่า ระหว่างที่ยังไม่ได้เจาะ เจาะแล้ว เจาะแล้วอุด...

ความเร็วที่ออกมามันจะเป็นอย่างไรอะ่ครับ... ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 11:49:38 PM »

สงสัยว่า....ถ้ามีลมยางอยู่...จะเข้าได้แบบนี้มั๊ย......
เอารถคุณอ้วนมาดิ เดี๋ยวมาลองกัน ตั้งแต่ 10 เมตร ถึงสุดสนามเลย  ยิงทีละล้อ รวม อะไหล่ด้วย  แถมกระจกหน้าหลังและข้างๆด้วย   

อิๆ....ผมไม่มีรถเป็นของตัวเองมา10ปีได้แล้วครับ......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:50:39 AM »

ทดสอบด้วยรูเกอร์ กระบอกเดิมครับ.... ไหว้
หลงรักชอบปลายลำกล้อง pmมาเเนะนำหน่อย ขอบคุณครับ หลงรัก

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:00:11 AM »

+1ครับแทนคำขอบคุณครับ  .22  ที่หน้าอก 2 นัด ครับ โอย.....
putsmit
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 04:54:29 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:07:58 PM »

ขอบคุณสำหรับผลการทดสอบครับ   เยี่ยม  ขออนุญาต +๑ ให้ทั้งสองท่านครับ  ไหว้

Pragmatism
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:57:54 PM »

เห็นผลทดสอบแล้ว มั่นใจของที่มีอยู่ขึ้นอีกเยอะเลยครับ เน้นแม่นเข้าว่า เยี่ยม

ต้องหาหัวรูมาติดไว้หน่อยแล้ว
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 10:36:38 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ... ไหว้

อีกไม่นาน น่าจะได้หัวรูของจริงมาทดลองครับ...

อาจจะโมเพิ่มอีสักเล็กน้อย....

อยากให้มันบานแบบงามๆครับ... คิก คิก

แบบในรูป...ผมชอบเป็นพิเศษ... คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 11:13:10 PM »

ทดสอบด้วยรูเกอร์ กระบอกเดิมครับ.... ไหว้

ผมสนใจที่ปากกระบอกปืนครับ  ทำยังไง   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:43:39 AM »

ผมสนใจที่ปากกระบอกปืนครับ  ทำยังไง   น้ำลายหก

ตัวที่ต่อกับลำกล้อง เป็นแค่เหล็กถ่วงน้ำหนักครับ...ให้ดูดีไปงั้นๆแหละ เสียงยังดังเหมือนเดิม  อิอิอิ ยิ้มีเลศนัย

ส่วนสีฟ้าๆ เป็นข้อต่อท่อปะปา ทำเอาไว้หนีบไฟฉายใช้ได้ดี และได้ผลข้างเคียงคือ เวลาพาดยิ่งปืนนิ่งดีครับ....

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์