เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:37:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22LR กับ ยางรถยนต์  (อ่าน 28661 ครั้ง)
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:42:01 PM »

.22lr เหมาะสำหรับทำปืนลอบสังหาญ low cost ยิงไกลให้เข้าหัว ไม่ต้องตายทันทีก็ได้ แต่ตายแน่ เยี่ยม
มีตัวอย่างที่ ราชบุรี แล้วครับ
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:34:00 PM »

สุดยอดครับพี่ เยี่ยม ไหว้

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:22:45 PM »

.22lr เหมาะสำหรับทำปืนลอบสังหาญ low cost ยิงไกลให้เข้าหัว ไม่ต้องตายทันทีก็ได้ แต่ตายแน่ เยี่ยม
มีตัวอย่างที่ ราชบุรี แล้วครับ

ตกใจ ตกใจ ใจไม่ถึงครับ... ยังมีห่วงอยู่ข้างหลังอีกหลายห่วงครับ

แต่ถ้าเป็นหัวแมงปากบืน ก้อพอได้ครับ  ยิ้มีเลศนัย

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
warat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 04:03:29 AM »

ว้าวๆ สุดย้อดไปเลยครับพี่ ว่าแต่หัวแมงปากบืน นิมันมีสามชั้นใหมครับพี่..อิอิ เยี่ยม
au.5000@รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 98

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:04:15 AM »

ว้าวๆ สุดย้อดไปเลยครับพี่ ว่าแต่หัวแมงปากบืน นิมันมีสามชั้นใหมครับพี่..อิอิ เยี่ยม
   เป็นรถแทรกเตอร์ที่ชอบขุดตามป่าใช่ไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:12:51 PM »

ถ้าอยู่ตามบ้าน ตามเล้า ก้อคงประมาณนั้นครับ  แต่ถ้าอยู่ตามป่า น่าจะเหลือแค่สองชั้น มีเห็บมาแทน ตกใจ

เป็นรถแทรกเตอร์ที่ชอบขุดตามป่าใช่ไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ บางทีก้อขุดตามลำห้วย แต่เวลามันเจอสวนข้าวโพดงามๆ มันก้อกินนิดๆหน่อยๆ นอกนั้นนอนกลิ้งเล่น.... โดนชก

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:44:50 AM »

วันนี้ได้กระสุนมาเพิ่มอีกสองชนิดคือ

win hyper. 40gr. 1435fps  

และ armscor super quit(น่าจะ) 36gr. 900fps

ทดสอบ กลุ่มที่ 50 เมตร สนามยิงปืนราชนาวีสัตหีบ

พ่วงด้วย S&B หัวรูทำเอง 36gr. 395m/s(เมตร/วินาที)ประมาณ 395*3.821=1509.295 fps

ผลการทดสอบ...

วินฯดี่ที่สุด รองลงมาคือ S&B
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วน อาร์มสกอร์ แย่สุด แต่ข้อดีคือ เงียบ...

ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ว่า...จะเอา  win hyper นัดละ 6 บาท

หรือ S&B มาทำรูเอง นัดละ 4บาทนิดๆ มาใช้งานดี..

win กลุ่มดี เขม่าน้อย แต่แพง

S&B กลุ่มไม่ค่อยสวย เขม่ามาก แต่ ราคาถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2011, 12:48:31 AM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:01:10 PM »

ก็วิเคราะห์ไปตามสภาพอาวุธ ผมเองก็ใจไม่ถึงพอจะไปลอบสังหารใครครับ
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:53:52 PM »

วันนี้ได้กระสุนมาเพิ่มอีกสองชนิดคือ

win hyper. 40gr. 1435fps 

และ armscor super quit(น่าจะ) 36gr. 900fps

ทดสอบ กลุ่มที่ 50 เมตร สนามยิงปืนราชนาวีสัตหีบ

พ่วงด้วย S&B หัวรูทำเอง 36gr. 395m/s(เมตร/วินาที)ประมาณ 395*3.821=1509.295 fps

ผลการทดสอบ...

วินฯดี่ที่สุด รองลงมาคือ S&B
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วน อาร์มสกอร์ แย่สุด แต่ข้อดีคือ เงียบ...

ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ว่า...จะเอา  win hyper นัดละ 6 บาท

หรือ S&B มาทำรูเอง นัดละ 4บาทนิดๆ มาใช้งานดี..

win กลุ่มดี เขม่าน้อย แต่แพง

S&B กลุ่มไม่ค่อยสวย เขม่ามาก แต่ ราคาถูก
    ดูเหมือน 10/22 นี่จะชอบลูกแรงๆๆนะครับ ลูก win hyper กลุ่มสวยเชียว  เยี่ยม
    ผมกำลังจะหาเวลาไปลอง 50 เมตร ที่ สนามราขนาวี บางนาดู แต่ยังไม่มีโอกาสสักที  เศร้า

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
mooh51
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

กส. 19539

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:06:48 PM »

ดูเหมือน 10/22 นี่จะชอบลูกแรงๆๆนะครับ ลูก win hyper กลุ่มสวยเชียว  เยี่ยม
ผมกำลังจะหาเวลาไปลอง 50 เมตร ที่ สนามราขนาวี บางนาดู แต่ยังไม่มีโอกาสสักที  เศร้า

ขอถามหน่อยครับว่าลูก win hyper ตัวนี้ เราเอามายิงใน 10/22 มันจะไม่มีปัญหาหรือครับ เพราะตอนที่ไปซื้อร้านลุง แกบอกว่าไม่แนะนำ เอาแค่ตัวหัวแดงธรรมดาก็พอ
อีกข้อ ถ้าเราเอามายิงใน Colt m4  มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือต้องปรับหมุนสกรูอัดสปริงลูกเลื่อนให้แข็งขึ้น
  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 01:09:09 PM โดย mooh51 » บันทึกการเข้า
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:49:16 PM »

ดูเหมือน 10/22 นี่จะชอบลูกแรงๆๆนะครับ ลูก win hyper กลุ่มสวยเชียว  เยี่ยม
ผมกำลังจะหาเวลาไปลอง 50 เมตร ที่ สนามราขนาวี บางนาดู แต่ยังไม่มีโอกาสสักที  เศร้า

ขอถามหน่อยครับว่าลูก win hyper ตัวนี้ เราเอามายิงใน 10/22 มันจะไม่มีปัญหาหรือครับ เพราะตอนที่ไปซื้อร้านลุง แกบอกว่าไม่แนะนำ เอาแค่ตัวหัวแดงธรรมดาก็พอ
อีกข้อ ถ้าเราเอามายิงใน Colt m4  มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือต้องปรับหมุนสกรูอัดสปริงลูกเลื่อนให้แข็งขึ้น
   ไหว้ ไหว้

ได้มา win-hyper 50 นัด กับ armscor super quiet 50 นัด

ทดสอบรวดเดียวเลย 90 นัด...ไม่มีติดขัดครับ

ไม่ว่าจะเป็น ไฮ-เปอ แรงสูง หรือ อาร์มฯแรงน้อย...

เพียงแต่ว่า กระสุนตก ต่างกันเยอะพอสมควร ปรับกล้องแก้กันตั้ง 32 คลิ๊ก( 1คลิ๊ก = 1/4นิ้วที่ 100 หลา)

ใจจริงผมชอบอาร์มเหมือนกันนะ...ถวงลำกล้องแล้วได้ยินแต่เสียงลูกเลื่อนทำงาน คิก คิก

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:00:40 PM »

อีกข้อ ถ้าเราเอามายิงใน Colt m4  มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือต้องปรับหมุนสกรูอัดสปริงลูกเลื่อนให้แข็งขึ้น
   ไหว้ ไหว้
  ใน 10/22 ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะในคู่มือก็ไม่ห้ามลูกสติงเจอร์ ครับ ยกเว้นในรุ่น ทาร์เกต   Grin Grin
   แต่ใน Colt M4 ไม่ทราบข้อมูลนะครับ รอท่านผู้รู้มาแนะนำดีกว่า  Cheesy Cheesy

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
daloap
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:29:13 PM »

รบกวนขอคำชี้แนะ   ที่บอกว่าเจาะรูหัวกระสุนเองทำยังไงครับ  ไม่กลัวมันระเบิดหน้า-มือแหกเหรอครับ  แนะนำด้วยครับจะลองไปทำใช้งานดูบ้างครับ...........................ขอบคุณล่วงหน้าครับ
MU_CZ รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:04:17 PM »

รบกวนขอคำชี้แนะ   ที่บอกว่าเจาะรูหัวกระสุนเองทำยังไงครับ  ไม่กลัวมันระเบิดหน้า-มือแหกเหรอครับ  แนะนำด้วยครับจะลองไปทำใช้งานดูบ้างครับ...........................ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดูที่นี่ครับ
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=44288.0
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:35:13 PM »

ผมใช้เครื่องมือ 2 อัน คือ...

1. สว่านมือ  2.ดอกสว่าน... และ 2 มือ

การจับกระสุนใช้มือล้วนๆครับ ไม่ใช้อุปกรณ์อื่นใด...

การทำ อันดับแรก...ใช้ดอกสว่านดอกเล็ก เจาะนำนิดเดียวให้ได้เซนเตอร์ก่อน

จากนั้น...ใช้ดอกใหญ่ขึ้นมาอีกนิด เจาะลึกตามที่ต้องการ

ขณะเจาะ ต้องหมุนลูกปืนไปด้วย เพื่อเลงให้อยู่ในแนวเซนเตอร์ตลอด

ประมาณนั้นครับ.....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=100273.0

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์