เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:35:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22LR กับ ยางรถยนต์  (อ่าน 28656 ครั้ง)
akeliverpool015
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:53:06 AM »

ที่ดูภาพเป็นกระสุนหัวทองแดงความเร็วสูง และยางก็เสื่อมสภาพแล้ว ทำไมไม่ลองกับยางใหม่ แล้วใช้กระสุนหัวอ่อนดูบ้างละครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 01:07:33 PM »

ที่ดูภาพเป็นกระสุนหัวทองแดงความเร็วสูง และยางก็เสื่อมสภาพแล้ว ทำไมไม่ลองกับยางใหม่ แล้วใช้กระสุนหัวอ่อนดูบ้างละครับ

บ่กล้า่ครับ...ย่างใหม่เส้นละ 1500 บาท เป็นอย่างต่ำ  ซื้อลูกปืนได้หลายอยู่  น้ำลายหก

ยางใหม่มันนิ่ม ยางเก่ามันแข็ง และยางเส้นนั้นที่เปลี่ยนออก เนื่องจากว่าไปถ่วงล้อแล้วเจอร้านห่วยๆ

ถ่วงให้ไม่ดี ยางกินด้านในด้านเดียว ไม่กล้าเอามาวิ่งไกลๆ ไวๆครับ เกรงว่าจะกลับบ้านเก่าซะก่อน...

ก้อเลยเอามาทำเป้าแทน...แค่พอเป็นแนวทาง  มิได้ทำเป็นงานวิจัยครับผม  ไหว้

และภาพท้าย  ถึงจะเป็นหัวทองแดง  แต่ก้อเป็นหัวทองแดงความเร็วต่ำครับ...

เป็นของยี่ห้อ อาร์มสกอร์ครับ...ตัวนี้ครับ ซุเปอร์ไคว์เอดท์  หรือเรียกบ้านๆว่า  โครตเงียบ

ความเร็วปากลำกล้องประมาณ 900 ฟุตต่อวินาที

http://www.armscor.com.ph/rimfire_details.htm

กระสุน .22 แอลอาร์ ความเร็วมาตรฐานจะอยู่ที่ประมาณ 1100 ฟุตต่อวินาทีครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 01:31:03 PM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
e20mmo
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 12:54:46 PM »

บ่กล้า่ครับ...ย่างใหม่เส้นละ 1500 บาท เป็นอย่างต่ำ  ซื้อลูกปืนได้หลายอยู่  น้ำลายหก

ยางใหม่มันนิ่ม ยางเก่ามันแข็ง และยางเส้นนั้นที่เปลี่ยนออก เนื่องจากว่าไปถ่วงล้อแล้วเจอร้านห่วยๆ

ถ่วงให้ไม่ดี ยางกินด้านในด้านเดียว ไม่กล้าเอามาวิ่งไกลๆ ไวๆครับ เกรงว่าจะกลับบ้านเก่าซะก่อน...

ก้อเลยเอามาทำเป้าแทน...แค่พอเป็นแนวทาง  มิได้ทำเป็นงานวิจัยครับผม  ไหว้

และภาพท้าย  ถึงจะเป็นหัวทองแดง  แต่ก้อเป็นหัวทองแดงความเร็วต่ำครับ...

เป็นของยี่ห้อ อาร์มสกอร์ครับ...ตัวนี้ครับ ซุเปอร์ไคว์เอดท์  หรือเรียกบ้านๆว่า  โครตเงียบ

ความเร็วปากลำกล้องประมาณ 900 ฟุตต่อวินาที

http://www.armscor.com.ph/rimfire_details.htm

กระสุน .22 แอลอาร์ ความเร็วมาตรฐานจะอยู่ที่ประมาณ 1100 ฟุตต่อวินาทีครับ  ไหว้

เอายางขอบ17-20สภาพสวยๆมั๊ยครับลุงทิดมา  เดี๋ยวผมจัดให้ยันสัตหีบเลยแลกกับแมวลาย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 03:21:31 PM »

เอายางขอบ17-20สภาพสวยๆมั๊ยครับลุงทิดมา  เดี๋ยวผมจัดให้ยันสัตหีบเลยแลกกับแมวลาย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เส้นที่ติดอยู่กับ ชา่เขียวใช่ไหมครับ  คิก คิก

รีบๆหนีน้ำลงมาเลยครับ.... อยากลองเจ้ากลีบมะเฟืองด้วยอะครับ  ยิ้มีเลศนัย

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
au.5000@รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 98

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:10:17 PM »

ตอนบ่าย ๆ ครับช่วงนี้น้ำคงท่วมเลยไม่มีคนลองกระสุนมาให้ดู

Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 03:59:46 PM »

Lips Sealed
au.5000@รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 98

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 09:09:39 AM »

ตอนเช้า ๆ ครับ

judoxt
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:45:45 PM »

สวัสดีครับ น้าๆ พี่ๆ สมาชิก ทุกๆท่านผม สมาชิกใหม่ครับ  สมัครเวปฯปืนอีกที่นึง  ต้อง ออนนานเท่าไรไม่รู้ถึงจะโพสได้  เลยหาที่ใหม่เจอที่เวปฯนี้ครับ

ไม่เคยมีมือ และไม่เคยอยากมี แต่เพื่อนไปซื้อมาชวนเราไปลองยิงด้วย  ก้อพอได้ครับ เลยไปซื้อมา  ๑  กระบอก  ชอบของเล็กๆครับ  เลยจัด  รูเกอร์ แอลซี ๙   มาครับ

ตอนนี้สนใจ .๒๒  แล้วครับ เลยมาหาข้อมูล  เพราะลูกถูก แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจ ยี่ห้อและชนิดครับ

รบกวนผู้รู้ ผู้ชำนาญ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Smiley
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:48:03 AM »

สวัสดีครับ น้าๆ พี่ๆ สมาชิก ทุกๆท่านผม สมาชิกใหม่ครับ  สมัครเวปฯปืนอีกที่นึง  ต้อง ออนนานเท่าไรไม่รู้ถึงจะโพสได้  เลยหาที่ใหม่เจอที่เวปฯนี้ครับ

ไม่เคยมีมือ และไม่เคยอยากมี แต่เพื่อนไปซื้อมาชวนเราไปลองยิงด้วย  ก้อพอได้ครับ เลยไปซื้อมา  ๑  กระบอก  ชอบของเล็กๆครับ  เลยจัด  รูเกอร์ แอลซี ๙   มาครับ

ตอนนี้สนใจ .๒๒  แล้วครับ เลยมาหาข้อมูล  เพราะลูกถูก แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจ ยี่ห้อและชนิดครับ

รบกวนผู้รู้ ผู้ชำนาญ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Smiley

อันดับแรก ที่ชอบเพราะราคากระสุนถูก

อันดับต่อไป ก้อต้องถามตัวเองนั่นแหละครับว่า ชอบปืน หรือ ชอบใช้ปืนลักษณะไหน

ปืนยาว หลักๆก้อสองแบบ ลูกเลื่อน ยิงช้า ยิงแม่น ประมาณนั้น

กึ่งอัตโนมัติ อย่างที่ผมใช้ ก้อมีหลายแบบ แบบที่ขายความแม่นยำ แต่ไม่ค่อยสวย ราคาไม่แพง หรือ ทั้งสวยทั้งแม่น อันนี้ก้อแพงเอาการ  โดนชก

ขายหุ่นสวยๆแต่ไม่ค่อยทน ไม่ค่อยแม่น อันนี้ก้อแพง

ในปืนสั้น หรือ ปืนพกสั้น ก้อเข้าทำนองเดียวกันครับ  ชอบแบบไหนก้อจัดแบบนั้นให้ตัวเองเลยครับ

.22  ถ้าใช้ให้ถูก "กาลเทศะ" มันปกป้องเราไ้ด้เสมอครับ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:29:25 AM »

เดี๋ยวนี้ไปเทียวต่างจังหวัดกับเพื่อนหรือครอบครัว ต้องไม่ลืมกระบอกนี้ครับ เอนกประสงค์จิงๆ เยี่ยม
แต่ผมชอบยิงแบบศูนย์เปิดครับ ลองกับกล้องยังไงๆก็ห่วยตลอด
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:51:10 AM »

+1ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยยิงศูนย์เปิดเลยครับ   Grin Grin Grin

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:36:32 AM »

ขอทอนคืนครับ ขอบคุณมาก
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:14:59 PM »

ตอนเช้า ๆ ครับ

ย้ายมาเจาะรูบ้านนี้แล้ว อิอิ  คิก คิก คิก คิก

thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:07:45 PM »

สรุป...  .22 LR นี่ประมาทไม่ได้เลยครับ...เหอะๆๆๆ

เห็นด้วยครับ ทีแรกนึกว่าจะกระดอนออก ไม่เข้า  ประมาทไม่ได้จริงๆครับ  เยี่ยม
nileza
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 05:05:11 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์